[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

vuhoang8x

Xe máy
Website
bqit.com.vn
Candy sử dụng củng được cụ. Nhưng khi hư thì hơi khó tìm đồ. Em sử dụng đươc 5 năm, mấy con ốc gắn lồng máy bị rơ( ko biết nói sao nữa) rồi IC điều khiển motor hư.
Em đang dùng của Elec.

mazda3_pro

Xe lăn
Em cũng có 1 cái tủ sấy, treo tầm 2 tiếng là khô queo, mỗi cái hơi tốn điện :D

congngo

Xe điện

Em vừa ra mediamart nghía, ở đấy bán loại duy nhất là sấy của elec. Bạn kỹ thuật viên khăng khăng k treo được máy sấy - bọn em k treo bao giờ - kể cả em chỉ cho bạn ấy cái chữ họ còn in ngược lại cho ng treo thì bạn ấy cũng khẳng định là sẽ k treo cho em. Lọai đấy bé, loại 7,5kg elec sau khi trừ tối đa kmai còn 8tr5 cụ ạ!
Mai cụ ra đập cái ảnh này vào mặt nó cho em, nhà em dùng được ba năm rồi đây.

pkhanh

Đi bộ
Máy giặt tàu khựa. Giống quần áo Giovanni với Valentino Creation.

Vớ vẩn, hàng châu âu nhập khẩu, made in turkey đàng hoàng, có đầy đủ tem nhãn hợp quy Châu Âu , hướng dẫn sử dụng cả chục thứ tiếng.

Hơn đứt lũ electrolux cùng tầm giá.

pkhanh

Đi bộ
Cập nhật luôn cái em đang dùng, không nghĩ đến phơi phóng nắng mưa từ khi mua máy, có luôn chế độ quay ngược để quần áo không bị dồn cục.

Hulk

Xe tăng
Các cụ nhà rộng mua cái tủ sấy quần áo kiểu tủ hạt dẻ mà hiệu quả, treo khoảng 30’-1 tiếng là khô thơm tho.

Em cũng mua cái máy giặt LG có sấy mà sấy quần áo thấy nhăn nheo lắm với cả logo ép nhiệt hay bị bong. Nên em lại về dùng cái máng lợn.

Cái này vợ bán 680K, tủ sấy Samsung cụ nào mua inbox em nhé em bán hộ vợ lấy thành tích :))

Sao vợ bác bán tủ sấy rẻ thế??
Tại link này (http://thanhcongmart.com/san-pham/may-say-quan-ao-samsung-co-dieu-khien-tu-xa.html) nó bán những 890K.
Giờ rẻ nhỉ. Cách đây 2 năm em mua đúng kiểu cái tủ sấy này, tên là Hitoshi gì đó, hình như 1,6 tr.

MrSpy

Xe điện
Mua máy hút ẩm ấy, tiện đôi đường

0904223800

Xe buýt
Nhà cháu dùng loại sấy quần áo kiểu phun hơi nóng từ dưới lên,quần áo phía trên treo vào móc,phía ngoài được phủ kín lại như cái túi. Loại này của Hàn xẻng,có hẹn giờ. Hôm nào trời thật nồm nhà cháu mới phải dùng đến nó. Quần áo giặt xong treo vào móc rồi vặn volume 30-40' là khô cong. 5-6 năm sử dụng vẫn chưa thấy có vấn đề gì.
Em vừa ra mediamart nghía, ở đấy bán loại duy nhất là sấy của elec. Bạn kỹ thuật viên khăng khăng k treo được máy sấy - bọn em k treo bao giờ - kể cả em chỉ cho bạn ấy cái chữ họ còn in ngược lại cho ng treo thì bạn ấy cũng khẳng định là sẽ k treo cho em. Lọai đấy bé, loại 7,5kg elec sau khi trừ tối đa kmai còn 8tr5 cụ ạ!
Bọn bán háng nó chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nên nói như thế. Của Elec có 3 cách: Để sàn, treo tường và đặt ngược trên máy giặt trong đó giá tre có sẵn theo máy.
Về cơ bản mà nói, nếu không phải nhà chung cư không có chỗ phơi thì ở miền bắc máy sấy chỉ dùng có vài ngày trong năm khi trời nồm thôi, vì vậy máy chạy dây coroa cũng thừa sức mà dùng không lo hỏng ngay đâu.
Nếu có điều kiện, thì nên chơi máy sấy chạy bằng lốc lạnh loại này sấy được mọi loại vải từ vải nilon, vải bông, voan ... chơi hết. Tuy nhiên giá cao nhất.
Trung bình thì chơi máy sấy thông hơi, loại này chỉ sấy được đồ cotton (thường có ký hiệu sấy được trên quần áo mới dùng máy này), đồ vải nilon cho vào sấy thì co ngót hết nhé.
Loại rẻ nhất thì là tủ sấy của Trung quốc, đồ này được mỗi cái là rẻ, nhưng rất tốn điện, quần áo khô không đều và chỉ dùng được cho đồ cotton.
Nhà tôi đang dùng Elec EDV701 từ năm 2014, nói chung là phù hợp do nhà có trẻ con nên sấy nhiều, máy có cảm biến độ ẩm vì vậy khi quần áo khô tự ngắt luôn. Ngày xưa đây là công nghệ cao, nhưng bây giờ nhiều máy cũng có rồi.
Một số chia sẻ với các bác

Danngoaidao

Xe tăng

Em khác cụ, em đặt thẳng lên máy giặt luôn.
Mà nó có bộ tem để dán khi đặt ngược máy mà, sao cụ ko sử dụng

Danngoaidao

Xe tăng
Máy giặt nhà em có rồi em chưa định thay nên chọn loại sấy luôn.
Em ghét phơi đồ, mà nhà em đằng nào cũng gập cất tủ.

Nhật thì mợ nói làm gì, giặt 30 phút, sấy 30 phút khô cong phẳng phiu.
Cụ mở mang cho em thương hiệu máy giặt và máy sấy nào của Nhật mỗi công đoạn 30 phút với.

blackberryvietn

Xe buýt
Em dùng đây, mua cách đây 3 năm bằng trả góp với giá 8 củ, đến giờ vẫn ok ngon. Cái em mua ở Nguyễn Kim và hàng Thổ nhĩ kỳ thì phải

kyo110288

Xe máy
Các cụ nhà rộng mua cái tủ sấy quần áo kiểu tủ hạt dẻ mà hiệu quả, treo khoảng 30’-1 tiếng là khô thơm tho.

Em cũng mua cái máy giặt LG có sấy mà sấy quần áo thấy nhăn nheo lắm với cả logo ép nhiệt hay bị bong. Nên em lại về dùng cái máng lợn.

Cái này vợ bán 680K, tủ sấy Samsung cụ nào mua inbox em nhé em bán hộ vợ lấy thành tích :))

Có ship COD không cụ

myhauvuong

Xe buýt
Em dùng giặt riêng sấy riêng, các cửa hàng giặt là thấy toàn dùng máy sấy elex, có hỏng qué đâu, công nghệ sấy thì lâu rồi nó có cải tiến qué rì đâu, chỉ thêm mấy chức năng tự ngắt thôi, em mới mua 2 cái elex hết 19 củ ở pico

Brian.Tran

Xe đạp
Cháu góp ý:
- ngưng tụ ngon hơn nhưng đắt hơn
- áo sạch, thơm và ít nhăn
- hơi mất công, hợp với nhà chăm hoặc có osin
- tốn tiền và tốn diện tích, nhưng mặc thích lắm
- áo to vẫn phải đem giặt khô!

xe than

Xe tăng
Tiền nào của nấy thôi,đầu tư cái ngon chút,dùng lâu dài mà.

nguyennu

Xe điện

Mongthilunglinh

Xe máy
Bọn bán háng nó chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nên nói như thế. Của Elec có 3 cách: Để sàn, treo tường và đặt ngược trên máy giặt trong đó giá tre có sẵn theo máy.
Về cơ bản mà nói, nếu không phải nhà chung cư không có chỗ phơi thì ở miền bắc máy sấy chỉ dùng có vài ngày trong năm khi trời nồm thôi, vì vậy máy chạy dây coroa cũng thừa sức mà dùng không lo hỏng ngay đâu.
Nếu có điều kiện, thì nên chơi máy sấy chạy bằng lốc lạnh loại này sấy được mọi loại vải từ vải nilon, vải bông, voan ... chơi hết. Tuy nhiên giá cao nhất.
Trung bình thì chơi máy sấy thông hơi, loại này chỉ sấy được đồ cotton (thường có ký hiệu sấy được trên quần áo mới dùng máy này), đồ vải nilon cho vào sấy thì co ngót hết nhé.
Loại rẻ nhất thì là tủ sấy của Trung quốc, đồ này được mỗi cái là rẻ, nhưng rất tốn điện, quần áo khô không đều và chỉ dùng được cho đồ cotton.
Nhà tôi đang dùng Elec EDV701 từ năm 2014, nói chung là phù hợp do nhà có trẻ con nên sấy nhiều, máy có cảm biến độ ẩm vì vậy khi quần áo khô tự ngắt luôn. Ngày xưa đây là công nghệ cao, nhưng bây giờ nhiều máy cũng có rồi.
Một số chia sẻ với các bác
Cụ ơi, máy thông hơi k sấy đc mọi đồ hả cụ? Em tính là dùng cả mùa đông thì ví dụ như áo phao các thứ toàn bằng nilon mà, thế k sấy đc hả cụ?

Mongthilunglinh

Xe máy

Cụ ơi, sấy đc mọi loại hở cụ? Đồ nilon kiểu như áo phao các thứ k sao hả cụ ơi!? Nhìn thích quá!!! Em thích treo ngược nó lên như kia!!!!

Highland Park

Xe tải
E ít xèng nên ra siêu thị mua cái tủ sấy vải rẻ tiền