[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

hung2019

Xe hơi
Em làm 1 máy giặt và 1 máy sấy đều electrolux. Chứ 2 trong một dễ hòng và sấy không được khô. Máy em dùng đến 7 năm chưa hỏng
Vâng, nếu không gian bố trí đc máy độc lập thì khỏi lăn tăn gì rồi.

phuongmit

Xe cút kít
nhà em dùng viên giặt omo 3 màu + nước xả dowmy máy sấy mà sấy xong bay sạch mùi. Dùng thêm giấy thơm thì chỉ thoang thoảng thôi. Thấy k ăn thua lắm. Chỉ khi nào dùng viên xả lenor thì mới thơm đúng tây
Trc e dùng nước giặt nước xả mùi nó trộn nhau sấy xong nó cứ dị dị. Dùng sang viên kirkland thấy ổn hẳn, 1 mẻ 1 viên, sấy xong mùi têy, nhẹ nhàng k dức đầu như loại giặt xả công nghiệp đậm đặc ngoài dịch vụ

Liberty125.ie

Xe buýt
Em đang dùng sấy riêng giặt riêng, em thi chưa dùng máy 2in1 bao giờ vì đợt đầu mua máy giặt ko nghĩ tới việc sấy. Người nhà em sử dụng máy 2in1 thấy hiệu quả sấy cũng tạm chấp nhận được, còn máy sấy riêng các dòng heatpumb sử dụng block như điều hòa để tạo nhiệt sấy rất ưng ý, vải ko bị co rút và rất mềm sau sấy, mỗi tội chi phí đầu vào hơi cao (nhưng em nghĩ đầu tư 1 lần thì cũng đáng với giá trị máy mang lại). Em thì vẫn vote giặt riêng sấy riêng nhé

Dzon

Xe điện
Nhà em dùng máy giặt và sấy riêng rẽ, ko dùng loại 2 in 1. Sau hơn chục năm sử dụng thấy rất tiện lợi, sấy khoảng 1h là có quần áo khô ráo để mặc ngay. THêm nữa là quần áo qua sấy em thấy vải mềm mại hơn, ko cứng như phơi nắng. Về mùi hương thì em dùng viên giặt Gel ball của P&G Nhật thấy sấy xong vẫn có mùi thơm nhẹ, dễ chịu. Nói chung là nếu sống ở miền bắc thì máy sấy là một trong những đồ dùng đáng để đầu tư, nhất là vào những mùa nồm ẩm hay nhà có trẻ nhỏ.

phuongmit

Xe cút kít
Nhà em dùng máy giặt và sấy riêng rẽ, ko dùng loại 2 in 1. Sau hơn chục năm sử dụng thấy rất tiện lợi, sấy khoảng 1h là có quần áo khô ráo để mặc ngay. THêm nữa là quần áo qua sấy em thấy vải mềm mại hơn, ko cứng như phơi nắng. Về mùi hương thì em dùng viên giặt Gel ball của P&G Nhật thấy sấy xong vẫn có mùi thơm nhẹ, dễ chịu. Nói chung là nếu sống ở miền bắc thì máy sấy là một trong những đồ dùng đáng để đầu tư, nhất là vào những mùa nồm ẩm hay nhà có trẻ nhỏ.
Dễ nhận ra nhất là khăn tắm, khăn mặt. Sấy xong nó mềm, còn phơi thì cứng hẳn. Quan trọng nữa là sấy nó lọc dc nhiều bụi mịn ở quần áo nên dùng rồi thì khó bỏ

5008

Xe buýt
Hè e cũng chả ra ban công phơi với rút làm gì, nóng bome :)) giặt xong cho vào sấy, tuần 2-3 lần nhàn hết cả người ;))
Cứ 2 mẻ giặt, 1 màu 1 trắng, xong tống vào sấy là xong. Giặt nhiều cũng chả đủ chỗ mà phơi.

LinhNguyễn

Xe tăng
Nhà em ko dùng hàng nội địa Nhật, cứ mới mà dùng, đầu tư ít thì em chọn thẳng hàng hãng China luôn.

nsh

Xe tăng
Chào các cụ, cháu muốn mua cái máy giặt - sấy bãi để thay cho con LG WD-7777 đời tống ở nhà.
Nhà cháu để ban công chung cư nên sẽ bị mưa/ nắng hắt nên cháu tính mua loại phím bấm cứng thôi, loại màn hình cảm ứng chắc mấy tháng là .... hỏng.
Các cụ cho cháu hỏi mấy ý sau:
- Pana / Toshiba / Hitachi thì hãng nào linh kiện thay thế nhiều hơn, dễ sửa hơn. Hãng nào "lành" hơn. Như đợt cháu mua tủ bãi, tủ Toshiba rẻ hơn Pana/ Hi rõ ràng nhưng tỷ lệ lỗi cao hơn hẳn.
- Cháu thấy trên Youtube nói máy giặt bãi có 2 loại thụt treo lồng. Loại thụt lò xo thì bền hơn thụt dầu/ mỡ, vậy mình nên mua loại thụt lò xo?
- Máy hãng nào? Mã nào phù hợp trong tầm tiền <15tr. Nhà cháu không cần loại giặt khối lượng lớn.
Cám ơn các cụ thông thái.

nguyen_kia

Xe điện
Con máy SHARP nội địa nhà em bị lỗi đóng cửa (E21) giờ sửa đâu được các cụ?

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Trc e dùng nước giặt nước xả mùi nó trộn nhau sấy xong nó cứ dị dị. Dùng sang viên kirkland thấy ổn hẳn, 1 mẻ 1 viên, sấy xong mùi têy, nhẹ nhàng k dức đầu như loại giặt xả công nghiệp đậm đặc ngoài dịch vụ
cụ đúng chuẩn nhà giàuuuuuuu :))))

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
MG sấy Nhật dùng rất ngon nếu chọn đúng con model lành, e dùng 9 năm rồi mà giờ k bước chân lên bann công phơi đồ luôn kể cả mùa hè :D

Mr.Chem

Xe điện
Phải tìm cách đấu tranh chứ cụ. Trc hay phải rửa bát thì mỗi lần rửa e đập 1 cái, bảo là trượt tay. Sau vợ cáu quá mua cái máy rửa bát về cho đỡ vỡ bát :))
Cụ cháu mình đc cái giống nhau, sau hơn nửa tháng phải nghe than thở thì mụ vợ cũng cho vác máy rửa bát về. Có hơn 3 củ rưỡi mà nó "sang" cái thằng người hẳn lên. Ăn xong cứ vểnh râu ngồi xỉa răng, giờ con cái lớn rồi nên em lại thanh lý máy, để bọn trẻ rửa cho quen.
sấy thì quần áo không còn thơm đâu cụ. Trừ khi cụ dùng loại nước xả vải như ngoài hàng hoặc dùng loại chuyên dụng như lenor của đức thì mới thơm. Còn đã sấy rồi thì hết sạch mùi cụ ạ :D
Cụ nói ngược, sấy xong thơm phức...chưa thấy điếc mũi thì cụ nhỏ mấy giọt tinh dầu vào lồng sấy, thơm cả ban công lẫn nhà hàng xóm ấy chứ.

ngocquybk

Xe điện
Mua máy nội địa thì may rủ, thợ có tâm thì vớ con ngon gặp thợ lùa gà gặp đc con máy như nghiện suốt ngày hỏng :D, kinh nghiệm chơi đồ nhật bãi em thấy vậy

chattiensinh

Xe hơi
Làm con máy sấy Elextrolux mới tinh tầm 7-8 củ trồng lên máy giặt là ngon lành ko phải nghĩ gì cả, hàng bãi làm cái gì cho khổ ra.

ngocquybk

Xe điện
Phải tìm cách đấu tranh chứ cụ. Trc hay phải rửa bát thì mỗi lần rửa e đập 1 cái, bảo là trượt tay. Sau vợ cáu quá mua cái máy rửa bát về cho đỡ vỡ bát :))
Đấu tranh làm sao đc cụ, nó dập tắt phong trào từ trong trứng nước =(( . Rửa bát thì em k phải làm vì việc bếp vợ em bảo để em cân hết nhưng cho quần áo vào máy và gấp quần áo cho tủ thì k chạy đc, nhiều lúc tủi :D em nghĩ chắc kiếp trước mình là con gái lên có duyên với quần áo lên cắn răng làm :((

Chỉnh sửa cuối:

cunglatruong

Xe container
-Ng ta đang hỏi máy giặt mà bác trả lời máy...lạnh là sao? :D
đù, sáng có nhõn 1 gói hảo hảo mà phảitưới nguyên ruộng rau gần 1 mẫu nên hoa mắt . :( bậy quá/ cơ mà máy gặt hay máy lạnh nội địa đều góod hết. best choice.

phuongmit

Xe cút kít
Đấu tranh làm sao đc cụ, nó dập tắt phong trào từ trong trứng nước =(( . Rửa bát thì em k phải làm vì việc bếp vợ em bảo để em cân hết nhưng cho quần áo vào máy và gấp quần áo cho tủ thì k chạy đc, nhiều lúc tủi :D em nghĩ chắc kiếp trước mình là con gái lên có duyên với quần áo lên cắn răng làm :((
Cuần áo phải đem phơi thì cụ rình hnao mưa nhỏ, gần khô cụ tưới nước vào cho e, thế là ẩm k mặc dc, cởi truồng hết lượt kiểu gì chả phải mua máy sấy. Còn gấp quần áo e có bài để k phải làm, dễ thôi mà ;))

Trường DC

Xe đạp
Ổn áp à cụ? E đang định lấy con Pana 8600 đây, cơ mà ko hiểu sao dòng Pana nó lại ko dùng chuyển động trức tiếp như Toshiba nữa nhỉ?
Em dùng thấy ổn áp, cứ tối trước khi đi ngủ thì tống vào sáng ra là có đồ mặc luôn. Em không rõ sao nó đổi nhưng e vứt ngoài ban công đóng cửa vào thì không nghe thấy gì, có lúc vắt hơi ồn 1 tí nhưng không đáng kể. Cụ muốn êm thì cứ Toshiba với Hitachi mà táng, nhưng thằng Hitachi lúc sấy nó ồn hơn bọn khác.