[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

cadillac

Xe hơi
Em hỏi các cụ về vị trí ống thoát cho máy giặt.Trước em dùng trên gác thượng thì cứ cho vào 1 ông nước dẫn ra ga. Nó có tràn ra sân chẳng sao. Nay về CC,diện tích logia để máy giặt ko thoải mái vậy cứ để đường thoát máy giặt rồi cho vào trong ống nước (dự kiến ĐK 60) rồi cắm vào hố ga có ổn không các cụ. Em sợ khi thải nó bơm ra hơi nhiều và mạnh không thoát kịp lại phun ra sàn thì rách việc (dù khu đó chỉ để điều hòa và máy giặt)
Nhà mình cho thải ra ống thoát lô gia phi 60, tuy nhiên đủ độ dốc nên không tràn, bí lắm cụ cắm sâu ông thoát xuống hố ga tầm 10 cm.

Hai Toan

Xe container
Theo em thì máy giặt Toshiba ở VN là tương đối phổ biến, chất lượng tương đối, giá phải chăng và nhiều đồ thay thế khi hỏng hóc, nhất là với dòng cửa đứng. Nhà e và bên ngoại dùng Tổ sư bà hơn chục năm rồi mà chưa hỏng hóc nặng gì, nó chỉ rỉ sét một ít ở cái vỏ gần dưới chân thôi, cái bên ngoại bị đứt dây cuaroa thay mấy chục nghìn. Ngày xưa mua máy giặt em cũng hỏi nhiều người, có anh thợ điện lạnh bảo mua Toshiba vì những điều trên đó ạ
Máy cửa trên không giặt được áo rét ạ.

Hai Toan

Xe container
LG đc nhiều cụ khen nhưng trong thớt này e đoán cũng nhiều cụ seeder của LG hay sao ấy, vì mấy cụ toàn đi bộ với xe máy vào khen nức nở :))
Klq e cũng đang ngắm con LG lồng ngang 9kg mã 1409S2W hoặc 1409S3W, hai con này same same nhau và chênh nhau hình như gần 1 củ, cụ nào có giá tốt hơn giá trên websosanh thì báo giá giúp e ạ
1409S2W

1409S3W

Con này trước em mua ở ĐMX,dùng hết BH thì không êm như lúc đầu giặt hỗn hợp chỉ được 3kg thôi gọi BH cũng chán cmn đời,cụ cố tý dùng chiếc Bochs thì ổn nhất luôn.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua miếng xốp dùng trong xây dựng , kê vào chân nó , hoặc ko thì lấy miếng xốp lót trong nhà vào mùa đông kê cũng được cụ ạ . Kê không tốt thì máy nào cũng nhảy thôi

Thường nếu nhà xài 2 máy giặt thì sẽ để 2 nơi. Cụ anh đem trứng bỏ vào 1 giỏ thế lạ rứa nhỉ
ps à 1 máy giặt 1 máy xấy hả Cụ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Thường nếu nhà xài 2 máy giặt thì sẽ để 2 nơi. Cụ anh đem trứng bỏ vào 1 giỏ thế lạ rứa nhỉ
ps à 1 máy giặt 1 máy xấy hả Cụ.
Vâng cụ , 1 máy giặt 1 máy sấy ạ . từ ngày có máy sấy thì hầu như e bỏ ko phơi đồ nữa

giang.nguyen

Xe điện
Dear các cụ!
Chả là em đang có nhu cầu mua một cái máy giặt cửa ngang. Nhu cầu dùng thì không quá nhiều, 2 vợ chồng son với để sau này có con cái nữa. Hiện trên thị trường thì cũng rất nhiều hãng, loại truyền động dây đai, loại truyền động trực tiếp. Em đang băn khoăn không biết lựa chọn hãng nào dùng cho nó hợp lý, giá cả phải chăng và không cần sấy ạ.
Em nhờ các cụ tư vấn giùm em.
Máy giặt lồng ngang thì cụ cứ LG mà táng, em thật cụ đừng nghe mấy lời khuyên kiểu LG tương đương hay thua Samsung, sự khác biệt đó là một rời một vực luôn đó cụ.
Cụ có thể tìm bàiđánh giá máy giặt trên VNREVIEW, trên đó họ tháo/ mổ xẻ rất kỹ máy giặt LG và Samsung cùng tầm giá để có đánh giá khách quan cho cụ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
1. Giặt riêng, sấy riêng:
Ưu điểm: Giặt ít (không) nhăn do các cụ phải chuyển quần áo từ máy giặt sang máy sấy (nên giũ được quần áo trước khi sấy); Cùng lúc giặt + sấy được nhiều quần áo (giặt mẻ 2 thì sấy mẻ 1 đồng thời).
Nhược điểm: Mất công chuyển quần áo từ máy giặt sang máy sấy.

2. Giặt sấy:
Ưu điểm: Chính là nhược của thằng trên. Không mất công chuyển quần áo. Em cứ tối cho hêt vào máy, bấm giặt sấy, sáng hôm sau dậy gấp gọn.
Nhược điểm: Sấy bị nhàu (không nhiều) nhưng chắc sẽ nhàu hơn sấy riêng.

Còn vụ giặt sấy ko khô là do các cụ cho quá nhiều quần áo vào 1 lần giặt.
nhà em sắp chuyển tới có máy giặt sấy, nên em đang nghĩ cách sử dụng, hixx. Bên nước ngoài giặt sấy riêng, quần áo ko nhăn, chỉ có đồ len bijco :)

sinhtoxoai

Xe tải
Cụ mợ cho em hỏi thêm chút, hỏi kinh nghiệm mấy nhà dùng máy Nhật nội địa cũ thì bảo dùng máy thì thích nhưng được 5 năm là linh kiện đã khó tìm rồi, nếu có phải sửa chữa là khó, ko biết đúng ko. Nhà em cũng đang lăn tăn giữa 1 cái chất lượng với 1 cái về bảo hành bảo dưỡng lâu dài ợ

hoangdung59

Xe tải
Cụ mợ cho em hỏi thêm chút, hỏi kinh nghiệm mấy nhà dùng máy Nhật nội địa cũ thì bảo dùng máy thì thích nhưng được 5 năm là linh kiện đã khó tìm rồi, nếu có phải sửa chữa là khó, ko biết đúng ko. Nhà em cũng đang lăn tăn giữa 1 cái chất lượng với 1 cái về bảo hành bảo dưỡng lâu dài ợ
Em dùng con Q780 date 2009 hơn 9 năm giặt dịch vụ rồi mà chưa si nhê gì. Của bền tại người nhưng phải công nhận thằng To nó bền bỉ mà đúng nghĩa đen và bóng ạ. Cụ năng vệ sinh lồng và bảo dưỡng máy định kỳ 2 năm 1 thì em nghĩ là rất bền, tuyệt đối ko được giặt quá tải và hạn chế giặt sấy nước nóng với máy đời cao ạ!!!

bridge

Xe điện
Nhà em đang có cái máy giặt LG1409S2W
Em muốn mua thêm cái máy sấy, các cụ mợ tư vấn cho em nên mua mấy sấy của hãng nào (LG, Elex...)

pifather

Xe hơi
nhà em sắp chuyển tới có máy giặt sấy, nên em đang nghĩ cách sử dụng, hixx. Bên nước ngoài giặt sấy riêng, quần áo ko nhăn, chỉ có đồ len bijco :)
Cứ thoải mái sử dụng thôi cụ. Cụ dùng 1 thời gian sẽ biết mình cần gì mà. Lúc đó muốn sử dụng tiếp hay đổi sang giặt,sấy riêng thì cụ quyết thôi :)

beSuSu

Xe điện
Nghĩ cũng khổ giặt xong lại phải lọ mọ lấy ngăn dưới nhét ngăn sấy trên.

Em dùng con nội địa rác, mua 6 năm nay của 1 cụ trên này, 5 năm rồi cứ trc khi ngủ bấm, sáng dậy cất tủ.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Electrolux, e mua khoang 7 năm rồi, gia luc e mua 20tr, nhưng e thấy nó k khô, giờ đang muốn bán mua máy mới
E cũng đang nghiên cứu con electrolux giặt sấy cũng tầm tiền như mợ nói nhưng sau còm này của mợ chắc phải suy nghĩ lại chút

Hoanft

Xe buýt
Có chứ mợ, làm gì có chuyện ko nhàu
Nhàu ít hay nhiều thôi cụ.
Máy giặt sấy 2in1 Heatpump nếu để ý khi xếp đồ vào máy để chuẩn thì giặt sấy xong Ok không nhăn luôn. Chuẩn là đúng số cân sấy giả dụ 6kg tương ứng 6 bộ quần áo thôi nhé. Còn khi xếp từng cái một tránh vô vào nhau ném vào thùng giặt thì chắc chắn nhăn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net