[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Michael J

Xe điện
Không bác ạ.
Nhà em dùng lọc kk, robot hút bụi vẫn làm việc cật lực hàng ngày ko hết bụi - sợi sơ vải.

Về máy giặt thì nhà em đang dùng giặt sấy 2in1 của LG. Tương đối sướng.
Cảm ơn cụ. Nhà nhiều bụi li ti mà chưa biết xử lý thế nào cho hợp lý nhất. Cứ hai hôm nhìn lên con tivi lại bám một màng oải quá.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Cháu có đứa em chuyên sửa máy, nó cũng khuyên dùng Elex.
Gì chứ dân thợ đi sửa nhiều nó biết hãng nào bệnh nào. Nó nhìn tủ lạnh nhà em Samsung nó phán luôn "tầm 2 năm sử dụng dễ bị rò hay thủng dàn nóng, sẽ phải hàn và nạp lại gas, tốn đấy, tao sửa tủ lạnh Samsung nhiều nhất :)) ", em xem phía sau thì đúng là đã gỉ sét 1 số đoạn khá sâu rồi. Hix

Big Bang

Xe điện
Gì chứ dân thợ đi sửa nhiều nó biết hãng nào bệnh nào. Nó nhìn tủ lạnh nhà em Samsung nó phán luôn "tầm 2 năm sử dụng dễ bị rò hay thủng dàn nóng, sẽ phải hàn và nạp lại gas, tốn đấy, tao sửa tủ lạnh Samsung nhiều nhất :)) ", em xem phía sau thì đúng là đã gỉ sét 1 số đoạn khá sâu rồi. Hix
Chính xác luôn Cụ. Lên diễn đàn giờ thật giả lẫn lộn, sâu vào quảng cáo cho hàng họ bán. Lại phải học làm người tiêu dùng thông thái

vnn1369

Xe tải
Năm ngoái em cũng định mua máy giặt sấy, sau khi lội các còm liên quan của các cụ trên này em hiểu ra nên mua máy giặt, máy sấy xếp chồng lên nhau. Mua thêm cái khung 2 tầng (1.5tr) xếp 2 con máy lên đấy đến nay em thấy Oke, công sức em lội xem tất cả các còm của các cụ trên này đã xứng đáng. Tiếc là em ko mua sớm.
Em cũng định làm theo cụ, Thực tế dùng ổn hả cụ. máy sấy cụ mua con gì vậy a

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng máy sấy Electrolux > 10 năm nay loại thông hơi, ngày nào cũng 2-3 mẻ sấy.
E cả sấy, cả giặt elec tầm 8 năm bắt đầu hỏng đồ cả 2. Càng ngày thay đồ càng đắt do là hàng nhập EU nên hôm trc đổi con giặt 12 year rồi. Đợi con sấy vòi tiền là e đổi tiếp.

wunomint

Xe tải
Chào các cụ thông thái

Gia đình sắp đón cháu nhỏ vào mùa nồm tới đây ở miền Bắc nên cần mua 1 máy sấy quần áo. Qua tham khảo em chọn Elec. Nhưng hiện tại phân vân giữa 2 sản phẩm thông hơi và ngưng tụ của electrolux. Các cụ nào đang và đã sử dụng cho em xin một lời khuyên về ưu nhược điểm của 2 dòng này với. Chứ nghe review mạng hoặc sales họ nói cũng toát mồ hôi

Volka các cụ sẵn nhé
Nhà có sân thoáng cụ cứ dùng thông hơi vừa rẻ vừa khoẻ. Ngưng tụ phù hợp không gian bé, không thoáng khí

hminh2005

Xe điện
Máy giặt lồng ngang thì cụ cứ LG mà táng, em thật cụ đừng nghe mấy lời khuyên kiểu LG tương đương hay thua Samsung, sự khác biệt đó là một rời một vực luôn đó cụ.
Cụ có thể tìm bàiđánh giá máy giặt trên VNREVIEW, trên đó họ tháo/ mổ xẻ rất kỹ máy giặt LG và Samsung cùng tầm giá để có đánh giá khách quan cho cụ
Cụ cho em xin link với

nguyencanhtrung

Xe hơi
Nhà em dùng LG loại có cả sấy nữa ...
Chức năng sấy dùng cho bé là chủ yếu, sấy thử vài đợt thấy quần áo nhăn kinh khủng ... Diện tích bé chứ không là mua cái tur sấy cho nó ddỡ hại quần áo cụ a.

Về chất lượng hàng LG em thấy bền, ra các tiềm giặt là hầu hết là LG và elec thôi

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi tham khảo e k mua giặt sấy nữa mà làm con elec inverter 11 kg rồi!

cairong_2011

Xe container
Em hỏi các cụ một chút vì đang thi công đường thoát cho vị trí máy giặt. Bình thường cừ để ống thoát xuống nền (thường ĐK 42) và cắm ông thoát máy giặt vào là xong (vì để trên sân thượng, ko vướng víu gì). Nay vị trí máy giặt để ở lô gia mà chôn xuống nền (giấu ống) hơi phức tạp vì phải đục đẽo nên em đục bên cạnh tường để giấu ống thoát 42 vào đó. Vậy các máy giặt thông thường thì đặt ở độ cao khoảng 10-15cm là OK (có làm dốc về phía thoát) ? Vì em nghe nói máy giặt Nhật thường thoát ngay phía dưới, sát nền (ko có bơm đẩy ra), còn các máy khác có thể đưa lên trên cao 1 chút vì có bơm đẩy nước thải ra như Elec. Không rõ LG có thế ko ?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Sấy đặt trên thoải mái, thực tế một số dòng máy sấy nó còn in chữ lộn đầu đuôi để lật ngược lên cũng có cái chữ mà đọc. Cụ chủ cần lưu ý máy sấy mà để trong nhà thì phải có ống "ruột voi" nối với máy để xả hơi ra ngoài, không thì nó phun hết hơi ẩm vào trong nhà.

bridge

Xe điện
Có cụ nào dùng sấy Heatpump của LG chưa cho review e với
Em mới dùng sấy Heatpump của LG, chất lượng ổn đấy ...
Quần áo khô, để quần áo trong máy sấy lâu cũng ko bị mùi !!

trinhgiaokim

Xe máy
LG heatpump có rung lắc nhiều ko cụ, e xem trên mạng có Sumsung heatpump rẻ hơn, không biết chọn cái nào $$

bridge

Xe điện
LG heatpump có rung lắc nhiều ko cụ, e xem trên mạng có Sumsung heatpump rẻ hơn, không biết chọn cái nào $$
Em thấy rung lắc bình thường, do em chưa dùng loại khác nên ko so sánh được
Em thấy cái LG heatpump này ổn, giá ko quá chênh lệch với Samsung, lại còn phù hợp với với cái máy giặt LG nhà em nữa

cairong_2011

Xe container
Nhân 30/4 và 1/5 thấy các siêu thị giảm giá máy giặt cũng kha khá. Em định làm 1 cái LG (do nhiều cụ khen ngợi). Theo các cụ nên chọn model nào tầm 9Kg cửa trước ?

wanderersg

Xe tăng
Nên xài máy giặt máy sấy riêng,nhà e mua máy giặt sấy chung ma cha bao h dùng sấy vì tốn điện mà ko khô.máy sấy muốn tôt phải dùng gas nhé.chứ xài điện ko ăn thua hiệu quả kinh tế lắm.