[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

longkhau

Xe tải
máy giặt máy sấy nào mà chả rò điện cụ ơi. Cụ đi dép thì k sao chứ đi đất hoặc chân ướt dễ giật lắm. Hên thì đổi đầu phích cắm là hết, đen k hết thì phải tiếp địa. Tiếp địa kiểu đinh kia cũng gọi là giảm đc 10%.
Còn ngon thì vẫn phải có tiếp địa như chung cư, cụ cắm bếp từ 1 line L với 1 line tiếp địa mà nó vẫn load vài kW ngon lành k sụt áp thì mới là tiếp địa xịn (hiểu nôm na thì là nó là 1 nguồn mass nhưng độc lập với dây mass của bên cấp điện)
Cám ơn cụ, đó là kinh nghiệm quí trong quá trình sử dụng.

hoangdung59

Xe tải
Em dùng con Elex EDH803BEWA, thấy ok.

Có cái em chưa hiểu là, khi thợ hãng lắp, họ có nối dây tiếp mát, cắm đinh xuống sàn gạch men, giải thích là dòng elex này hay bị tĩnh điện gây mát ra vỏ, vẫn an toàn nhưng sẽ hơi tê?
Kinh nghiệm khi sấy, phải lộn ngược quần áo có khuy, để đỡ tiếng kêu lạch cạch, do va với lồng bằng kim loại khi quay.
Bọn thợ bố láo, phá hoại chứ cụ nghe gì ạ, có cách đơn giản mà chúng nó toàn bày trò hoặc ngu dốt nửa mùa, em không phải thợ mạch nhưng cũng không đến nỗi phá hoại như chúng nó, cụ cần ib em bảo cách, đơn giản cực kỳ ạ
Còn tiếng lạch cạch thì nghe nó vui tai, cụ lộn đc qao ra thì nó đỡ hại qao khi vắt tua cao và giũ đập đỡ móp lồng ạ, em nhớ có lần quên chìa khoá xe airblade mà giặt xong máy giặt móp dăm lỗ chỗ nhìn mà thấy xót xa, bài học xương máu là nên kiểm tra kỹ túi áo túi quần nhất là khi mùa đông nhiều qao có túi thường hay quên ạ

Chỉnh sửa cuối:

longkhau

Xe tải
Bọn thợ bố láo, phá hoại chứ cụ nghe gì ạ, có cách đơn giản mà chúng nó toàn bày trò hoặc ngu dốt nửa mùa, em không phải thợ mạch nhưng cũng không đến nỗi phá hoại như chúng nó, cụ cần ib em bảo cách, đơn giản cực kỳ ạ
Còn tiếng lạch cạch thì nghe nó vui tai, cụ lộn đc qao ra thì nó đỡ hại qao khi vắt tua cao và giũ đập đỡ móp lồng ạ, em nhớ có lần quên chìa khoá xe airblade mà giặt xong máy giặt móp dăm lỗ chỗ nhìn mà thấy xót xa, bài học xương máu là nên kiểm tra kỹ túi áo túi quần nhất là khi mùa đông nhiều qao có túi thường hay quên ạ
Em cũng mấy lần quên khoá eto, may ko sao

Juan Vu

Xe máy
Em mua con LG giặt sấy mà chán với mẻ sấy quá các cụ ạ. Khéo lại nhờ các cụ tư vấn cho 1 con máy sấy chân ái với. Lí do ban đầu e mua con giặt sấy vì cũng lười vụ bốc rỡ quần áo, và do bên ngoài còn con máy rửa bát nữa. Không gian ko đc rộng rãi cho lắm.

Em mua con LG giặt sấy mà chán với mẻ sấy quá các cụ ạ. Khéo lại nhờ các cụ tư vấn cho 1 con máy sấy chân ái với. Lí do ban đầu e mua con giặt sấy vì cũng lười vụ bốc rỡ quần áo, và do bên ngoài còn con máy rửa bát nữa. Không gian ko đc rộng rãi cho lắm.
Lý do gì cụ ới, em cũng định mua giặt sấy chung của LG?

hoangdung59

Xe tải
Cụ làm con Toshiba thì dùng chục năm ko hỏng ạ, em đang tranh thủ tét máy ạ

Hubby

Xe máy
Cụ cho cụ thể tại sao với nhé, em cũng đang nghiên cứu con cả giặt sấy của LG 9kg

cuchuoi0509

Xe tăng
Lý do gì cụ ới, em cũng định mua giặt sấy chung của LG?
Cụ cho cụ thể tại sao với nhé, em cũng đang nghiên cứu con cả giặt sấy của LG 9kg
Em dự là nhàu, không khô, lâu lâu càng dùng sấy càng kém do nghẹt.
Máy giặt sấy nhật thì nó sấy lâu hơn nên khô hơn nhưng vẫn nhàu.
Chân ái chỉ có mua giặt sấy riêng thôi. Kể cả có là thông hơi sấy riêng vẫn ngon hơn heatpump mà sấy chung. Không có chỗ để thì mới phải mua giặt sấy heatpump chung nhưng mà giặt sấy 1 mẻ ít thôi thì sẽ k nhăn (VD bt máy 9kg giặt 1 mẻ thì mẻ đó phải chia đôi ra giặt thành 2 lần mới hết nhăn)

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ chia sẻ trên đây luôn cho nhiều cụ học hỏi cụ ạ . Cái này chắc nhiều người cần trong đó có em

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em dự là nhàu, không khô, lâu lâu càng dùng sấy càng kém do nghẹt.
Máy giặt sấy nhật thì nó sấy lâu hơn nên khô hơn nhưng vẫn nhàu.
Chân ái chỉ có mua giặt sấy riêng thôi. Kể cả có là thông hơi sấy riêng vẫn ngon hơn heatpump mà sấy chung. Không có chỗ để thì mới phải mua giặt sấy heatpump chung nhưng mà giặt sấy 1 mẻ ít thôi thì sẽ k nhăn (VD bt máy 9kg giặt 1 mẻ thì mẻ đó phải chia đôi ra giặt thành 2 lần mới hết nhăn)
E thấy các cụ Of khuyên là mua riêng chắc là đúng , e chưa dùng 2 trong 1 nhưng dùng riêng thì mất công 1 tí nhưng hài lòng , ko có gì lắn tăn

cuchuoi0509

Xe tăng
Bị nhăn cụ ạ. Bị nhăn phải là để duỗi ra mệt hơn cả phơi ý. Còn mẻ sấy 2 tiếng thì khô cong.
cụ chia đôi mẻ giặt thông thường ra, giặt làm 2 lần thì sẽ phẳng hơn, càng giặt ít càng phẳng. Tất nhiên là tốn công, tốn điện, tốn nước hơn. Máy giặt sấy chung heatpump cũng vậy thôi.
Cụ cứ sắm thêm con sấy thông hơi ngưng tụ là oke r. Heatpump thì tầm 11 củ đang có con samsung sale

toannguyenftu

Xe hơi
Em dùng con Panasonic bãi từ 2015. Sướng và phê.
2 năm vệ sinh 1 lâng. Mở ra mọi thứ vẫn như ngày đầu.
Tối giặt, sáng cất tủ. Đọc comment bảo ko nên mua giặt sấy chung chỉ biết cười và đi ra.
Hoá ra giặt sấy chung chỉ hàng nội địa Nhật mới ok. Hàng điện máy mới tầm giá 15tr trở lại sấy xong ko thể cất tủ ngay được.

Nhà e tủ lạnh, hút ẩm, máy giặt... Toàn bãi rác. Dùng sướng hơn đồ điện máy mới cùng tầm tiền + 5tr.
Cụ mua hàng nội địa ở đâu vậy ẹ? Cho em xin thông tin với ạ

toannguyenftu

Xe hơi
Nghĩ cũng khổ giặt xong lại phải lọ mọ lấy ngăn dưới nhét ngăn sấy trên.

Em dùng con nội địa rác, mua 6 năm nay của 1 cụ trên này, 5 năm rồi cứ trc khi ngủ bấm, sáng dậy cất tủ.
Cụ cho em xin contact người bán với ạ

Nhà e sẵn bé này date 2014 cụ chủ ngâm cứu k ?