[Funland] Tất tần tật về máy lọc không khí

NNS

Xe ngựa
NNS mời cụ vào cho em lời khuyên
Em thì thấy món này nó cũng thường thôi, ko đáng để chi chục củ, nhà em hồi mới mua còn bật, giờ chắc mùa hè xài đh nhiều mới nhớ đến nó để bù ẩm, còn thì toàn bỏ ko, chả buồn bật vì quên::))
Cụ mua của Daikin hay sharp cho rẻ, pana đẹp hơn nhưng đắt hơn, còn công dụng thì em thấy nó cũng thế ( nhà em có 2 con 1 pana, 1 daikin, chức năng lọc kk với plazma hay ion -+ gì em ko rõ tác dụng mấy, chỉ khử mùi thì rõ, thổi thử hơi thuốc nó đổi màu cảm biến đỏ lừ, bật 1 lúc hết mùi thật)

butchikim

Xe ba gác

bodoicuho8

Xe tải
Em có con Shap KI-HS70 mua mới cứng về dùng được 1-2 hôm rồi bỏ xó vì nhà ở tầng cao cũng chẳng có mấy bụi. Cụ nào thích em thanh lý cho rộng nhà.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em thì thấy món này nó cũng thường thôi, ko đáng để chi chục củ, nhà em hồi mới mua còn bật, giờ chắc mùa hè xài đh nhiều mới nhớ đến nó để bù ẩm, còn thì toàn bỏ ko, chả buồn bật vì quên::))
Cụ mua của Daikin hay sharp cho rẻ, pana đẹp hơn nhưng đắt hơn, còn công dụng thì em thấy nó cũng thế ( nhà em có 2 con 1 pana, 1 daikin, chức năng lọc kk với plazma hay ion -+ gì em ko rõ tác dụng mấy, chỉ khử mùi thì rõ, thổi thử hơi thuốc nó đổi màu cảm biến đỏ lừ, bật 1 lúc hết mùi thật)
Hồi trước mùa này con em hay bị ngứa do lông sâu , bụi hoa dù phòng đóng kín nhưng dùng lọc không khí thì ko thấy bị nữa . Mấy năm nay em phun thuốc cho các cây quanh nhà nên ko thấy bị lại . Người quen em đang muốn mua lại nhờ em tư vấn loại chục củ

NNS

Xe ngựa
Hồi trước mùa này con em hay bị ngứa do lông sâu , bụi hoa dù phòng đóng kín nhưng dùng lọc không khí thì ko thấy bị nữa . Mấy năm nay em phun thuốc cho các cây quanh nhà nên ko thấy bị lại . Người quen em đang muốn mua lại nhờ em tư vấn loại chục củ
10 củ là quá thoải mái lựa chọn, ví dụ con này:
Còn nếu yêu cầu cao, kĩ tính thì cụ tìm con nội địa Nhật mới nguyên thùng, xịn đét nhưng điện 100 và menu lằng nhằng, hoặc mua hàng Nhật xuất điện 220’menu tiếng Anh nhưng giá hơi cao

Chưa Có Dép

Xe điện
Em có con máy lọc kk này được tặng, còn nguyên đai nguyên kiện, nhưng nhà đã có rồi nên dư ra, cụ nào có nhu cầu không
( em chưa mở thùng nên ko chụp bên trong, cụ nào cần xem thông số tự gúc nhé)

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em thấy chức năng bù ẩm là thấy hq rõ nhất, dùng phòng ĐH có cái này tốt. Sau đó là chức năng khử mùi. Còn lọc kk em kk nhìn thấy bụi nhỏ nên không biết, cứ bật cho nó giải quyết vấn đề tâm lý. Nhà em có 4 cái, toàn loại rẻ tiền, chạy 24/7

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chỉnh sửa cuối:

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo kinh nghiệm e thì dòng lọc Daikin và Pana ngon và hiệu quả hơn, độ ổn định cao. Sharp bộ Ion phải thay sau 1 thời gian

Giống điều hoà nên chọn công suất lớn chút đủ lọc nhanh và mạnh.

Về bù ẩm thì hầu như máy nội địa Nhật nào cũng có. Nhưng bù ẩm hoạt động khi độ ẩm không khí dưới 60% còn khi độ ẩm trên 60% sẽ không hoạt động. Nên chức năng này các cụ cứ để Auto

Một phần quan trọng nữa là việc vệ sinh màng lọc : Màng than, màng Hepa phải thưởng xuyên nên là 3-4 tuần phải vệ sinh. Em đã chia sẻ ở Topic " Máy lọc không khí có thưc sự hiệu quả " có nhiều cụ nửa năm không vệ sinh máy đóng từng tảng bụi dẫn tới không thể nào lọc được không khí nữa :)) :)) :)) :))

Máy 1 số bác dùng nửa năm hoặc 3-4 tháng liên tục không vệ sinh

Chỉnh sửa cuối:

dienco91

Xe tải
đầu đội trời chân đạp đất đâu cũng là nhà các cụ ợ
Em có con Shap KI-HS70 mua mới cứng về dùng được 1-2 hôm rồi bỏ xó vì nhà ở tầng cao cũng chẳng có mấy bụi. Cụ nào thích em thanh lý cho rộng nhà.
Con này cụ định thanh lý bn ạ. Và nó có bù ẩm ko để e qua lấy