[Funland] Tất tần tật về máy lọc không khí

PHE SANTA

Xe tải
Cụ nào đã từng dùng máy lọc cung cấp khí tươi của Brauberg ( Germany) và Himpel ( Korea) chưa, em đang tính chốt 1 trong 2 em này, cụ nào dùng rồi review hộ cái

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Cụ nào đã từng dùng máy lọc cung cấp khí tươi của Brauberg ( Germany) và Himpel ( Korea) chưa, em đang tính chốt 1 trong 2 em này, cụ nào dùng rồi review hộ cái
Bên em đang nghiên cứu nhập mấy sp này về bán. Nhưng máy có thương hiệu thì đắt quá, sợ thị trường hẹp, toàn mấy chục củ.

Sondaubang

Xe tăng
Em sang TQ cách đây 7 năm em vào mấy nhà những người liên quan đến công việc đều thấy nhà nào cũng cùng Máy lọc không khí, từ đó trong đầu em luôn nghĩ đến vấn đề ô nhiễm ở Việt Nam ngày càng giống Bắc Kinh. Nên đó là cơ duyên dẫn em đến với dòng Máy lọc không khí, máy hút ẩm.
Cụ mợ nào quan tâm cần thì nghía qua gian hàng giúp em nhé:
https://www.otofun.net/threads/may-loc-khong-khi-va-hut-am.1467350/
Cảm ơn CCCM.
Sao em không vào được gian hàng của cụ nhỉ???

dungnike

Xe hơi
Nếu cụ có nghe báo đài nói về ô nhiễm và lo lắng cho sức khỏe cả nhà thì cứ dùng, có tiền thì hưởng thụ chứ phải tiêu tiền vô bổ đâu mà lo ạ.
Máy giá mềm dùng ổn thì có Panasonic, Daikin, Sharp. Máy giá đắt dùng ngon thì có Coway, Hitachi ạ. Cụ ghé KHÔNG KHÍ XANH tham khảo hoặc inbox e tư vấn cho
Máy lọc kk loại này dùng tốt không cụ?

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Máy lọc kk loại này dùng tốt không cụ?

Nhà e k kinh doanh mấy hãng này, sharp, pana, daikin, coway, hitachi thì e biết. Cụ để ý xem có màng hepa không, tiêu chuẩn là h mấy. H13 là cao nhất.
Xem có màng khử mùi k, dạng viên thì tốt hơn là dạng phủ cacbon.

Studer

Xe tăng
Nhà e k kinh doanh mấy hãng này, sharp, pana, daikin, coway, hitachi thì e biết. Cụ để ý xem có màng hepa không, tiêu chuẩn là h mấy. H13 là cao nhất.
Gặp đúng các chuyên gia đây gồi o:-)các cụ cho em hỏi dòng Sharp có tạo ion âm , công nghệ này độc quyền của họ vậy nó có ưu điểm gì hơn ạ
Em đang xài chú Sharp , chỉ có màng hepa thôi :-s

dungnike

Xe hơi
E mua bên bác cái coway cuối năm ngoái rồi,đang tính lấy thêm cái này vì có chức năng thay quạt luôn để phòng khách mà kiểu dáng cũng nhỏ gọn

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
E mua bên bác cái coway cuối năm ngoái rồi,đang tính lấy thêm cái này vì có chức năng thay quạt luôn để phòng khách mà kiểu dáng cũng nhỏ gọn
E thấy mấy cái nhập Âu về Việt Nam khá khó bán, giá thành cao.
Chất lượng thì có blueair của Thụy Sỹ, số 1 thế giới. Còn hãng khác thì em k rõ lắm ạ.

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Gặp đúng các chuyên gia đây gồi o:-)các cụ cho em hỏi dòng Sharp có tạo ion âm , công nghệ này độc quyền của họ vậy nó có ưu điểm gì hơn ạ
Em đang xài chú Sharp , chỉ có màng hepa thôi :-s
Vậy là model j30 hoặc f30. Plasmacluster Ion của sharp cũng hay, hãng quảng cáo thì ngon nghẻ lắm. Nhưng kinh nghiệm của e thì e thấy ion hỗ trợ bộ lọc thôi. K có bộ lọc thì ion có như không. Máy cụ đang dùng chỉ có khả năng loại bỏ bụi, k có khả năng khử mùi. Vậy là cụ đang dùng 1 nửa chiếc máy lọc không khí ạ.

Phú Bin

Xe hơi
Vậy là model j30 hoặc f30. Plasmacluster Ion của sharp cũng hay, hãng quảng cáo thì ngon nghẻ lắm. Nhưng kinh nghiệm của e thì e thấy ion hỗ trợ bộ lọc thôi. K có bộ lọc thì ion có như không. Máy cụ đang dùng chỉ có khả năng loại bỏ bụi, k có khả năng khử mùi. Vậy là cụ đang dùng 1 nửa chiếc máy lọc không khí ạ.
vậy tầm dùng cho 38m2 thì máy nào ổn cụ nhỉ
e cũng đag qan tâm.
xem qua hàng Nhật bãi cũg rất nhiều loại và hãng khác nhau

present

Xe điện
Em sang TQ cách đây 7 năm em vào mấy nhà những người liên quan đến công việc đều thấy nhà nào cũng cùng Máy lọc không khí, từ đó trong đầu em luôn nghĩ đến vấn đề ô nhiễm ở Việt Nam ngày càng giống Bắc Kinh. Nên đó là cơ duyên dẫn em đến với dòng Máy lọc không khí, máy hút ẩm.
Cụ mợ nào quan tâm cần thì nghía qua gian hàng giúp em nhé:
https://www.otofun.net/threads/may-loc-khong-khi-va-hut-am.1467350/
Cảm ơn CCCM.
Linh die mựa nó rồi cụ chủ ei!
Ngoài ra hôm trước đi Aeon thấy Sharp đang sale cái máy lọc không khí kiêm bắt muỗi.
Em đang lăn tăn cái tính năng bắt muỗi của nó ko biết có hiệu quả ko?
Cụ nào đã sử dụng tính năng bắt muỗi này trên máy lọc không khí rồi cho em và dòng nhận xét khách quan với.
Em xin cảm ơn trước!

Chỉnh sửa cuối:

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Ngoài ra hôm trước đi Aeon thấy Sharp đang sale cái máy lọc không khí kiêm bắt muỗi.
Cụ nào đã sử dụng tính năng bắt muỗi này trên máy lọc không khí rồi cho em và dòng nhận xét khách quan với.
Em xin cảm ơn trước!
Dạ đây cụ ạ
https://www.otofun.net/threads/may-loc-khong-khi-va-hut-am.1497009/#post-47518315

cocsku

Xe cút kít
Em còn chưa biết nó có tác dụng gì mà dùng

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
Cái này nghe nói dễ bị bệnh đường hô hấp không biết có đúng không các cụ?

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
vậy tầm dùng cho 38m2 thì máy nào ổn cụ nhỉ
e cũng đag qan tâm.
xem qua hàng Nhật bãi cũg rất nhiều loại và hãng khác nhau
38m2 thì cụ mua Sharp FP-J60E-W hoặc Daikin MC55UVM6 nhé. 2 model này cụ thích hãng nào dùng hãng đó, cụ vào web khongkhixanh.vn để xem nhé

cocsku

Xe cút kít
38m2 thì cụ mua Sharp FP-J60E-W hoặc Daikin MC55UVM6 nhé. 2 model này cụ thích hãng nào dùng hãng đó, cụ vào web khongkhixanh.vn để xem nhé
Cụ cho biết 1 vài ưu nhược điểm của máy daikin, em quan tâm đến em này!

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn

CR-Vic

Xe container
Em đang dùng 2 cái máy lọc không khí Sharp loại bắt muỗi đây :D

Tác dụng thì ngoài chức năng lọc không khí và khử mùi (hôi hay nước hoa nó cũng khử hết) thì bắt muỗi tốt phết. Bản chất nó là cái tấm nhựa phủ keo gắn ở phía sau lưng máy vị trí hút không khí vào qua các tấm lọc thôi.

Lưu ý bác là cái tấm keo bắt muỗi đấy đắt phết và phải thay sau khoảng 3 tháng sử dụng (200 hay 300 gì đấy một tấm)

Em xin cảm ơn trước!

Jorker

Xe đạp
Sharp là thương hiệu hàng đầu trong lọc không khí, em đã làm thử một em 4tr8 ở ĐMX thấy ổn cho phòng 33m2.