[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

2ndFACE

Xe tăng
- Muốn khô cả máy thì Sấy tăng cường ạ. Ống thoát có thể cao đến tận 1,1m vì nó có bơm ra. Trước em nghĩ 75cm là cao lắm rồi, hôm trước đọc của Bosch lên đến 1,1m.
Vậy là em yên tâm rồi ạ, hôm trước xếp bát k chuẩn thấy viên rửa không bung ra, máy 8 bộ mỗi lần mình chơi 1/2 hay cả viên rửa finish 3in1 cụ nhỉ

TRANG-TRANG

Xe buýt
Cụ Lắc cho mình hỏi: dùng viên rửa tổng hợp Finish nhung đèn báo thiếu muối và thiếu nước bóng? Kệ nó hay phải cài đặt lại? Máy Sms46 mi07 e thao tác cài đặt ntn? Tks cụ

creta74

Xe máy
Cụ Lắc cho mình hỏi: dùng viên rửa tổng hợp Finish nhung đèn báo thiếu muối và thiếu nước bóng? Kệ nó hay phải cài đặt lại? Máy Sms46 mi07 e thao tác cài đặt ntn? Tks cụ
Dùng viên rửa vẫn coi là thiếu nước bóng mà.
Còn muối là riêng, cho vào đầu tiên ở ngăn dưới sàn khi vận hành lần đầu mà bạn

AMG GLC

Xe tải
Vậy là em yên tâm rồi ạ, hôm trước xếp bát k chuẩn thấy viên rửa không bung ra, máy 8 bộ mỗi lần mình chơi 1/2 hay cả viên rửa finish 3in1 cụ nhỉ
1/2 viên hoặc viên Finish Nhật thì 1 viên. Cái hộc để viên rửa sẽ bật tung toé hoặc viên rửa ra khi chuyển công đoạn rửa mà cụ. Nó bật viên rửa vào chỗ nào kín thì sẽ còn, không hết.

lucky.win

Xe điện
Dùng viên nên mấy đèn kia báo là bình thường mà, giờ cho mấy thứ đó vào là nó sẽ hết báo. Còn thích tắt nó đi thì vào menu cài đặt để tắt nó được nếu muốn.

cuongtelecoms

Xe buýt
Dùng viên tổng hợp không thì đèn sẽ luôn báo thiếu muối và nước bóng. Giải pháp:
1. Cụ kệ nó. Quan trọng là kết quả rửa có sạch không.
2. Cụ vào cài đặt lại (Trong hướng dẫn sử dụng có).
3. Thêm muối (muối cũng rẻ) và đèn báo muối sẽ hết.

Nguyên lý là cái đèn báo muối và nước bóng đấy nó không quan tâm (hoặc không nhận biết được) là cụ đang dùng viên rửa tổng hợp và viên rửa thường nên nếu hết muối và nước bóng là nó báo (nếu không có cài đặt lại).

ivigro

Đi bộ
Có cụ mợ nào đã rửa rau bằng máy rửa bát chưa ạ?

vang Italy

Xe đạp
Xin chào mọi người, nhờ tư vấn giúp em ạ. Bếp mẹ chồng em mới làm lại, bà cho em để máy rửa chén kế bên, máy độc lập nhưng, muốn gắn đường cấp nước máy phải đuc qua thành bếp, sẽ gây mất thẩm mỹ. Cho em hỏi đường nước có thể gắn cao đươc ko ạ..vì sau bếp là ban công, có gắn máy giặt, em chia đường nuoc từ đó đươc không hay bắt buộc phải gắn thấp ạ..?. Thưc trang nền ban công đang cao hơn nền bếp nên khi gắn đường cấp nước sẽ cao tầm 2 phần 3 máy ạ. Em cám ơn.

vang Italy

Xe đạp
Em lấy hình này tương tư dễ hình dung Tủ gỗ bà ko nỡ đuc để gắn ống cấp nươc, em sẽ gắn cấp nươc từ cửa sổ sao, nhưng nền ban công sau cao hơn bếp 60cm, thì cấp nước vậy có gắn đuoc ko ạ..

network

Xe buýt
Xin chào mọi người, nhờ tư vấn giúp em ạ. Bếp mẹ chồng em mới làm lại, bà cho em để máy rửa chén kế bên, máy độc lập nhưng, muốn gắn đường cấp nước máy phải đuc qua thành bếp, sẽ gây mất thẩm mỹ. Cho em hỏi đường nước có thể gắn cao đươc ko ạ..vì sau bếp là ban công, có gắn máy giặt, em chia đường nuoc từ đó đươc không hay bắt buộc phải gắn thấp ạ..?. Thưc trang nền ban công đang cao hơn nền bếp nên khi gắn đường cấp nước sẽ cao tầm 2 phần 3 máy ạ. Em cám ơn.
Đường nước gắn cao được cụ nhé, tối đa là cao 75cm tính từ đáy máy rửa bát.

mtthành

Xe máy
các cụ ơi, cháu định mua máy rửa bát, lò nướng, bếp từ của bosch.
mà cái này k cóđại lý chính hãng, thế thì hỏngphải gọi người cửa hàng chỗ mình mua hay sao các cụ

netresource

Xe tải
Đắt nhưng an tâm, được bảo hành chính hãng, thoả mãn tâm tư của cụ.
cái hmh cháu cũng biết,mà giá nó đắt ghê quá, cháu chỉ định mua ở chỗ bepthaison hoặc bepnamduong thôi cụ ạ.
mua ở 2 chỗ kia ổn không cụ

cái hmh cháu cũng biết,mà giá nó đắt ghê quá, cháu chỉ định mua ở chỗ bepthaison hoặc bepnamduong thôi cụ ạ.
mua ở 2 chỗ kia ổn không cụ
Bếp thái sơn thì bỏ đi cụ ạ!Có cụ trên này dính chưởng bếp Bosch dám dán tem bịp hàng HMH đấy.Còn bếp nam dương với Thế Giới Bếp là 1.Chính là 1 đơn vị nhập khẩu chính ngạch hàng Bosch đấy.

TRANG-TRANG

Xe buýt
Dùng viên nên mấy đèn kia báo là bình thường mà, giờ cho mấy thứ đó vào là nó sẽ hết báo. Còn thích tắt nó đi thì vào menu cài đặt để tắt nó được nếu muốn.
Cụ chỉ dẫn thêm: vậy dùng viên thì ko cần muối và nước bóng? Kám ơn cụ Lắc.

TRANG-TRANG

Xe buýt
Dùng viên tổng hợp không thì đèn sẽ luôn báo thiếu muối và nước bóng. Giải pháp:
1. Cụ kệ nó. Quan trọng là kết quả rửa có sạch không.
2. Cụ vào cài đặt lại (Trong hướng dẫn sử dụng có).
3. Thêm muối (muối cũng rẻ) và đèn báo muối sẽ hết.

Nguyên lý là cái đèn báo muối và nước bóng đấy nó không quan tâm (hoặc không nhận biết được) là cụ đang dùng viên rửa tổng hợp và viên rửa thường nên nếu hết muối và nước bóng là nó báo (nếu không có cài đặt lại).
Cám ơn bác đã giải đáp rõ ràng đầy đủ. Dùng viên tổng hợp rửa sạch mà ko phải nghĩ đến muối và nc bóng

Patriots

Xe lăn
Cám ơn bác đã giải đáp rõ ràng đầy đủ. Dùng viên tổng hợp rửa sạch mà ko phải nghĩ đến muối và nc bóng
Viên tổng hợp nó có nhiều loại viên, cũng có loại viên không có muối hoặc không có nước làm bóng, nhưng nếu cụ mua viên all in one thì nó có rồi, máy nó báo không có muối và không có nước làm bóng cũng không sao cụ ạ. Về mặt kinh tế thì cụ mua muối, nước bóng và bột rửa bát thì mỗi lần rửa rẻ nhất, chỉ từ 2k-4k, còn cụ mua viên all in one của Somat hay Finish có thể lên đến 6k-8k cho một lần rửa (1 viên) như vậy là đắt gấp đôi, cháu thấy có mợ lại còn cắt đôi viên dùng làm hai lần, người ta làm ra là tính hết rồi, cả viên dùng 1 lần, nhưng mà xếp đầy máy và hợp lý là cả một nghệ thuật, nên muốn tiết kiệm thì phải xếp đầy máy.