[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Cụ ơi khoang chứa muối của máy bosch bị đông cứng muối thì có cách gì xử lý ko cụ?
Thông thường dùng muối như Alio hay Finish ... loại muối to như hạt đỗ thì rất khó để đông cứng. Bản thân em có cái máy hỏng để nguyên cả năm thì nó vẫn nguyên như thế.

Còn ngăn đó thì ngay lần chạy đầu tiên là sẽ có nước rồi.

lucky.win

Xe điện
Nhà em đúng là có hiện tượng này. Cụ nói em mới nhớ ra. Nhưng em chưa hiểu là đổ bột xuống sàn rồi thì nó liên quan gì đến hộp bột nữa cụ nhỉ ?
Nó còn nước bóng nữa cụ

Em ở Hà nội, giá trên là giá của các siêu thị điện máy đang bán. Em đang tìm seri 6, cụ biết chỗ nào bán giá cả, chất lượng ổn tư vấn giúp em phát. Cảm ơn cụ
Máy S6 mà hàng công ty bh tử tế thì hầu như là không có rồi ạ, hết sạch.

lucky.win

Xe điện
Hi, cụ cứ hiểu cái muối này giống như hạt lọc nước ý. Dòng nước đầu vào sẽ đi qua chỗ muối và hạt cation +. Có nc rồi mà lúc nào cụ thấy muối chưa tan hết thì khoắng cho tan thôi ạ.

Nhà em có 3 người đây, vẫn dùng MRB 14 bộ mà nhiều khi ko để hết đc ý. Cơ bản em rửa bát thì phải 45', trong đó nguyên phần rửa bồn các kiểu đã 15'. Mà e ghét nhất rửa bát nên đầu tư, chỉ tráng và đánh qua vết bẩn rồi nhét vào máy. Bấm nút đi ngủ. Chỉ tiết kiệm đc 20-25' thôi, nhưng em rửa đx nhiều thứ hơn nhiều và nhất là sau khi rửa bát khô, nóng bỏng cảm giác sướng lắm.
Máy nhà cụ đã ngon chưa, em cũng đang sửa một máy bị lỗi như thế. Cứ 5 mẻ rửa sạch lại 1 mẻ bẩn, lúc thì 3 mẻ sạch rồi lại bẩn. Mất quá nhiều thời gian ngồi cạnh nó để theo dõi, nếu không kiên nhẫn thì chịu thua.

Untitled chia nuoc.png

abc.xyz.123

Xe hơi
Nó còn nước bóng nữa cụ

Vâng giờ chắc chỉ trong siêu thị điện máy là còn. Hai seri này chênh nhau 3tr, SMS68MI04E >28tr và SMS68PW01E >25tr. Nếu ko có zeolith thì rửa xong ko hé cửa, để bát trong máy từ sáng đến tối có bị hấp hơi không các cụ?

lucky.win

Xe điện
Cụ ơi em dùng viên rửa thì có phải nước bóng hì gì đó nữa ko ạ?
Vẫn nên có thêm,

Vâng giờ chắc chỉ trong siêu thị điện máy là còn. Hai seri này chênh nhau 3tr, SMS68MI04E >28tr và SMS68PW01E >25tr. Nếu ko có zeolith thì rửa xong ko hé cửa, để bát trong máy từ sáng đến tối có bị hấp hơi không các cụ?
Cái 68PW hay Mi01 là hãng có trong siêu thị của công ty HMH, nên giá cũng thường cao hơn, khi xác định bỏ đến hơn 28tr thì đừng mua cái 68MI04 nữa.

Cái SMS6ZCI nó model mới cải tiến hơn nhiều, bữa trước giá trung bình 26-27tr. Nó bóp chết cái 68MI04 và cả cái SMI6ECS57 có cụ nào đó khoe ở trên.

Cái trò đi mua máy này, em chỉ biết khuyên cụ bình tĩnh, đừng chạy theo thị trường.

abc.xyz.123

Xe hơi
Vẫn nên có thêm,

Cái 68PW hay Mi01 là hãng có trong siêu thị của công ty HMH, nên giá cũng thường cao hơn, khi xác định bỏ đến hơn 28tr thì đừng mua cái 68MI04 nữa.

Cái SMS6ZCI nó model mới cải tiến hơn nhiều, bữa trước giá trung bình 26-27tr. Nó bóp chết cái 68MI04 và cả cái SMI6ECS57 có cụ nào đó khoe ở trên.

Cái trò đi mua máy này, em chỉ biết khuyên cụ bình tĩnh, đừng chạy theo thị trường.
Cảm ơn cụ nhiều nhé

Toietmoi

Xe điện
Máy rửa bát và bếp từ là 2 cuộc cách mạng mà bà xã em vui nhất mặc dù lúc đầu cũng lăn tăn này nọ.

honglinhdn

Xe đạp
Nó còn nước bóng nữa cụ

À em hiểu rồi. Cảm ơn cụ.
Cái hộp đó thay khó không cụ ? Em tò mò tí thôi chứ máy còn hơn 1 năm bảo hành.

clessking

Xe buýt
Máy nhà cụ đã ngon chưa, em cũng đang sửa một máy bị lỗi như thế. Cứ 5 mẻ rửa sạch lại 1 mẻ bẩn, lúc thì 3 mẻ sạch rồi lại bẩn. Mất quá nhiều thời gian ngồi cạnh nó để theo dõi, nếu không kiên nhẫn thì chịu thua.

Untitled chia nuoc.png
Hi, may quá từ hôm đến giờ nó lại chạy ngon r ạ. Chẳng biết vì sao, nhưng bây h trc khi đóng cửa em cứ ấn 2 khay vào 1 tí cho chắc ăn :D hihi
Cảm ơn cụ đã hỏi thăm 😁

clessking

Xe buýt
Máy rửa bát và bếp từ là 2 cuộc cách mạng mà bà xã em vui nhất mặc dù lúc đầu cũng lăn tăn này nọ.
Nhà em vài năm gần phát hiện ra mấy cái Bếp từ - MRB - Máy sấy - Robot hút bụi và Washlet. Cái nào cũng đều như 1 cuộc cách mạng cả 🤩

katot

Xe máy
Có cụ nào thử loại này chưa ạ, cho em xin đánh giá thực tí

huongpc

Xe hơi
Dạ đúng, mình cũng có suy nghĩ đó. Chính vì vậy mình mới dùng nửa viên thôi ( nhà 3 người, nấu ăn 1 lần vào buổi trưa, tối gôm rửa 1 lần, thường thì kg rửa nồi, chỉ hôm nào ít đồ thì mới cho nồi vào rửa chung. Mình cũng cẩn thận theo dõi máy nó rửa, từ khâu rửa đến tráng mất 5 lần nước, mỗi lần cỡ 2lit hoặc hơn xíu, nước qua mỗi lần xả thì độ nhớt bớt dần cho đến nước cuối thì không còn ---> trong veo.). Có hôm mình thấy ít đồ nên chỉ dùng 1 phần 3 của viên.
Theo mình nghĩ, thì nếu có dùng viên, thì dầu mỡ nó sẽ ít bám vào trong máy và đường ống thoát hơn ( kiểu như đường ống của mình sẽ thông thoáng hơn, điều này sẽ hạn chế bí bùng, dơ theo thời gian, đỡ trục trặc hơn. Thôi thì tốn tí nhưng đỡ hại về sau ).
Mình đã tốn tiền mua máy rồi thì phải chấp nhận những phụ kiện đi kèm theo.
Cụ cho em hỏi cụ làm thế nào để chia viên rửa ra thế ạ.
Nay em mới lần đầu sử dụng.
Em thấy viên rửa gấu mẹ nhà e mua có cái màng mỏng mỏng, bên trong kiểu như dạng bột nên ko cắt ra được ạ.

creta74

Xe máy
Cụ cho em hỏi cụ làm thế nào để chia viên rửa ra thế ạ.
Nay em mới lần đầu sử dụng.
Em thấy viên rửa gấu mẹ nhà e mua có cái màng mỏng mỏng, bên trong kiểu như dạng bột nên ko cắt ra được ạ.
Kê dao vào chính giữa viên rồi vận công chặt xuống thôi cụ ạ.
Loại nhà em dùng là Finish classic này

lenprincess

Xe tải
em ở tỉnh, và cần 1 chiếc mrb budget 25tr, bosch thì chọn con nào và mua ở đâu để đc bảo hành và hỗ trợ ạ, cũng muốn mua các cụ trên này nhưng sợ gặp sự cố phát thì lại phải gửi đi nên lo quá lucky.win cụ ơi