[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

achunter

Xe tải
đọc xong e cũng muốn mua 1 cái về sài

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
ý em là ống thoát nước nối tiếp với ống thoát của MRB ý. Ống theo máy người ta đã thiết kế chịu nhiệt rồi, vì máy có chế độ nước nóng là 75 độ, sau khi thoát ra khỏi máy, đi vào ống thoát của máy, sau đó nối tiếp đến ống nước thoát sàn. Cái ống nước thoát sàn này mới là vấn đề, các gia đình thường dùng ống nhựa tiền phong, bình minh để thoát sàn, ống này mà không phải ống chịu nhiệt thì về lâu dài sẽ bị biến dạng. Do ống này đi ngầm nên việc sửa chữa là rất mệt mỏi.
Em lắp MRB xong được 2 tuần, ông cậu tư vấn phải làm lại ống thoát nước cho MRB, sau khi phân tích là em làm lại ngay, dùng ống dekko cho an toàn, may mà bếp em cũng dễ xử lý.
Thế tèo e rồi, ống thoát e làm TP :((

xe cáng

Xe tăng
Mời các cụ xem thế giới đi trước chúng ta bao nhiêu năm, ở mình bây h nhiều người còn ngạc nhiên khi nói đến cái máy này.
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=0PKONSFUefE&t=767[/YOUTUBE]

votinhabc

Xe hơi
Cụ nào tính hộ em 20 triệu thì mua đc bao nhiêu cái bát Hải Dương ạ. Để em dùng 1 lần rồi vất xem đc lâu không ---> em fun tí

Menviet

Xe hơi
Cùng quan điểm với cụ chủ, Nhà e cũng đang sử dụng, Máy Fagor, rửa rất sạch, chạy chương trình rửa loại mất 60' là ngon rồi. Có tụ tập đông người thì thấy nhẹ hẳn cái khoản lo rửa bát sau ăn uống

An Tôn

Xe tải
Em đợi đến lúc sửa nhà thì lâu quá nên quyết định mua tạm 1 cái máy rửa bát hàng nội địa , loại 12 bộ ý ạ vì em sợ 6 bộ thì ít quá ( nhà em 4 người), các cụ cho em địa chỉ hàng nội địa tốt tốt ạ,em hỏi mấy nơi toàn thấy 6 bộ thôi.Em ở HN ạ. Cảm ơn các cụ

xe cáng

Xe tăng
Đa số là 6 bộ, cụ múc con mới 12 bộ mà dùng.

ngocsd

Xe tăng
E thấy MRB chưa thật sự hợp lý cho gia đình VN thời điểm này nên mọi người chưa dùng phổ thông thôi.

newsquare

Xe máy
Em sẽ tham khảo vấn đề này :))

An Tôn

Xe tải
Đa số là 6 bộ, cụ múc con mới 12 bộ mà dùng.
12 bộ giá chát quá cụ ạ. Nhà em dự kiến sửa nhà(mấy năm nữa cơ ạ), chưa biết bố trí bếp ntn, kích thước ntn, mua cái mới rồi ko nhồi vào đâu được thì cũng dở cụ ạ, khoai ghê!

yourdalink

Xe container
12 bộ giá chát quá cụ ạ. Nhà em dự kiến sửa nhà(mấy năm nữa cơ ạ), chưa biết bố trí bếp ntn, kích thước ntn, mua cái mới rồi ko nhồi vào đâu được thì cũng dở cụ ạ, khoai ghê!
cụ mua cái stand alone của bosch, khi nào sửa nhà thì tháo nắp ra nhét vào tủ bếp. Nhưng tiện nhất là lắp ở ngoài như máy giặt ấy.

catpv

Xe điện
Em cũng được sự động viên tích cực của các cụ. Nên nghiến răng mua một cái Ariston, dùng cũng được vài tháng rồi, chia sẻ với các cụ thế này.

Cái này không có thì thiếu, có mà không quyết tâm dùng là thừa ạ. Vì như nhà em toàn 2 ngày mới chạy một lần, bát cứ chất đống trong máy. Gặp phải hôm nào các cụ ra chơi là y rằng các cụ phán mất thời gian để đó tao rửa bằng tay cho nhanh. Mà em thú thật với các cụ là làm sao người rửa sạch bằng cái máy được ạ.

Tiếp đến là việc vận hành cái này ồn hơn một cái máy giặt, và việc triển khai nghệ thuật sắp đặt đống bát đó vào máy cũng không phải là đơn giản, cho nên Gấu nhà em ít khi làm, lại tội vạ đâu em gánh hết. Vì vậy đôi lúc em cũng lười nên lại để kệ Gấu rửa bằng tay nếu ít đồ.

Tiếp đến là vật tư tiêu hao theo máy. Trước em dùng Fisher hay gì gì đó em có thể viết không đúng, cứ ra cái mùi nồng nồng sau khi rửa, em điên tiết thay sang hết loại Alio thì hết được cái này. Cho nên cụ nào nhạy cảm với mùi như em thì em khuyên là nên dùng Alio.

Cho dù còn điểm yếu như em mô tả trên, nhưng không thể phủ nhận đây là món đầu tư hiệu quả thứ 2 sau máy giặt lồng ngang nhà em. Có điều ban đầu do nhà chật không thiết kế vị trí cho MRB, cho nên khi lắp phải hy sinh vị trí của tủ lạnh, đẩy tủ sang vị trí khác làm cho khâu nấu bếp nó không được khép kín hoàn toàn.

Cho em cơ hội xây nhà lần 2 thì đây là ưu tiên số 1 khi thiết kế tủ bếp của em.

sela

Xe tải
E đang tính mua cái máy để giải phóng em khỏi sự khổ sở.. Để tay chân vùng lẻn. Em đánh dấu tối đọc dần vậy

An Tôn

Xe tải
cụ mua cái stand alone của bosch, khi nào sửa nhà thì tháo nắp ra nhét vào tủ bếp. Nhưng tiện nhất là lắp ở ngoài như máy giặt ấy.
Cái này giá bao nhiêu hả cụ?
Em cũng được sự động viên tích cực của các cụ. Nên nghiến răng mua một cái Ariston, dùng cũng được vài tháng rồi, chia sẻ với các cụ thế này.

Cái này không có thì thiếu, có mà không quyết tâm dùng là thừa ạ. Vì như nhà em toàn 2 ngày mới chạy một lần, bát cứ chất đống trong máy. Gặp phải hôm nào các cụ ra chơi là y rằng các cụ phán mất thời gian để đó tao rửa bằng tay cho nhanh. Mà em thú thật với các cụ là làm sao người rửa sạch bằng cái máy được ạ.

Tiếp đến là việc vận hành cái này ồn hơn một cái máy giặt, và việc triển khai nghệ thuật sắp đặt đống bát đó vào máy cũng không phải là đơn giản, cho nên Gấu nhà em ít khi làm, lại tội vạ đâu em gánh hết. Vì vậy đôi lúc em cũng lười nên lại để kệ Gấu rửa bằng tay nếu ít đồ.

Tiếp đến là vật tư tiêu hao theo máy. Trước em dùng Fisher hay gì gì đó em có thể viết không đúng, cứ ra cái mùi nồng nồng sau khi rửa, em điên tiết thay sang hết loại Alio thì hết được cái này. Cho nên cụ nào nhạy cảm với mùi như em thì em khuyên là nên dùng Alio.

Cho dù còn điểm yếu như em mô tả trên, nhưng không thể phủ nhận đây là món đầu tư hiệu quả thứ 2 sau máy giặt lồng ngang nhà em. Có điều ban đầu do nhà chật không thiết kế vị trí cho MRB, cho nên khi lắp phải hy sinh vị trí của tủ lạnh, đẩy tủ sang vị trí khác làm cho khâu nấu bếp nó không được khép kín hoàn toàn.

Cho em cơ hội xây nhà lần 2 thì đây là ưu tiên số 1 khi thiết kế tủ bếp của em.
Vâng, nhà em nó cũng dở dở ương uơng, chưa hoàn thiện nên cứ chần chừ chưa muốn mua loại xịn luôn cụ ạ
E đang tính mua cái máy để giải phóng em khỏi sự khổ sở.. Để tay chân vùng lẻn. Em đánh dấu tối đọc dần vậy
Cụ giống em thế, sợ rửa bát quá rồi nên mới quyết tâm mua máy đây cụ này:P

yourdalink

Xe container
Cái này giá bao nhiêu hả cụ?
Vâng, nhà em nó cũng dở dở ương uơng, chưa hoàn thiện nên cứ chần chừ chưa muốn mua loại xịn luôn cụ ạ

Cụ giống em thế, sợ rửa bát quá rồi nên mới quyết tâm mua máy đây cụ này:P
Khoảng 20 củ, ko cụ cứ làm con hơn chục củ dùng ngon. Nếu mua bosch thì nên xem chính hãng phân phối ở đâu nhé. Em mua của 1 đại lý, khi gọi bosch nó cũng bảo hành nhưng bảo nhiều hàng của thằng đại lý này ko nhập của bosch mà nhập nguồn ngoài khá rủi ro.

chanthat123

Xe tăng
Nên mua bếp từ trước hay mrb trước các cụ nhỉ

polizia

Xe container
Ngày em còn đi học ở bển cuối tuần có đi rửa bát thuê cho nhà hàng, họ dùng máy công nghiệp trông như cái thùng inox, phi cái rổ bát đĩa vào chạy xoành xoạch vài phút là xong 1 mẻ. Em ko hiểu sao máy gia đình nó ko làm rửa kiểu thế mà toàn rửa 1 mẻ mấy chục phút, ngại vãi ra.
Nếu bọn nào làm máy gia đình mà rửa nhanh em mua ngay.

nghiavhp

Xe hơi
Có trường hợp nào rửa ko sạch ko ạ