[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

nhaque_tb

Xe buýt
Để vào chỗ cái lò vi sóng ấy, còn lò thì để lên chỗ nào đó
dạng ngăn kéo hình như chỉ có mỗi hàng Fisher & Paykel; cụ sớt trên mạng ấy, mua từ đại lý chính trong sài gòn hoặc ở Hà nội cũng có bọn bán nhưng hình như đắt hơn, hàng này Made in Mexico đắt hơn những loai kia tẹo nhưng đáng đồng tiền, rất gọn nhưng lại rửa dc nhiều. Lưu ý đừng mua các loại máy hàng made in china nhé (kể cả hành chính hãng) kẻo có lại thừa k có lại thiếu mà đâm chật nhà.
Cụ đầu tư đi k hối hận đâu, bếp nhà cụ chật mà gia đình không quá 7-8 người thì dùng cái như em nói là đẹp, còn hôm nào cỗ bàn tụ tập vài mâm thì phải rửa 2 mẻ, còn bình thường cứ vứt vào đó mỗi bữa rửa lần hay 2 bữa rửa lần cũng ok, bàn bếp và chậu rửa k bao giờ có bát bẩn (vì nhét nó vào máy rồi)
em hỏi nhờ cụ tí sao lại chừa hàng china ra vậy cụ? Đồ Đức sản xuất ở đấy cũng không ổn à cụ ?

vietran

Xe ba gác
em hỏi nhờ cụ tí sao lại chừa hàng china ra vậy cụ? Đồ Đức sản xuất ở đấy cũng không ổn à cụ ?
Cụ sang china đi cái xe VW tàu chạy taxi thì cụ có câu trả lời nhé.
Còn máy rửa bát ở Vn có vài loại thông dụng, mấy người mua hàng tàu rửa như mứt rồi cụ ạ, tất nhiênà hãng có tiếng nhưng sx tại tàu. Tiêu chuẩn sx ở mỗi nc khác nhau do nhu cầu và giá thành. Đồ bếp sx ở chính quốc thường đắt gấp đôi tại tàu nên chất lượng thì chả nhẽ giống nhau à cụ
Cụ hỏi thật hay hỏi để làm gì đấy

nhaque_tb

Xe buýt
Cụ sang china đi cái xe VW tàu chạy taxi thì cụ có câu trả lời nhé.
Còn máy rửa bát ở Vn có vài loại thông dụng, mấy người mua hàng tàu rửa như mứt rồi cụ ạ, tất nhiênà hãng có tiếng nhưng sx tại tàu. Tiêu chuẩn sx ở mỗi nc khác nhau do nhu cầu và giá thành. Đồ bếp sx ở chính quốc thường đắt gấp đôi tại tàu nên chất lượng thì chả nhẽ giống nhau à cụ
Cụ hỏi thật hay hỏi để làm gì đấy
Cháu hỏi để mua cụ ạ, như cái Hafele cháu đang ngắm thì hàng sản xuất tại tàu cũng chả rẻ hơn là bao đâu, với lại cháu thấy như cái xe SCR với cái xe Lead thì SCR đi ngon hơn hẳn hàng việt! :|:|:|:|

vietran

Xe ba gác
Cái
Cháu hỏi để mua cụ ạ, như cái Hafele cháu đang ngắm thì hàng sản xuất tại tàu cũng chả rẻ hơn là bao đâu, với lại cháu thấy như cái xe SCR với cái xe Lead thì SCR đi ngon hơn hẳn hàng việt! :|:|:|:|
Cái hafele cụ định mua giá bi nhiêu cuj?

nhaque_tb

Xe buýt
Cái

Cái hafele cụ định mua giá bi nhiêu cuj?
dạ em tìm được 1 cái cũ của 1 cụ nhà mình xuất trung quốc giá mới 17tr cụ ấy để em 7 củ, hết bảo hành rồi nhưng cụ ấy bảo dùng có vài lần thôi! Em thì mù tịt cái này nghe cụ nói thấy gờn gợn! Có khi đi làm con Bosch 15 củ hàng Thổ cho yên tâm cụ nhỉ

vietran

Xe ba gác
dạ em tìm được 1 cái cũ của 1 cụ nhà mình xuất trung quốc giá mới 17tr cụ ấy để em 7 củ, hết bảo hành rồi nhưng cụ ấy bảo dùng có vài lần thôi! Em thì mù tịt cái này nghe cụ nói thấy gờn gợn! Có khi đi làm con Bosch 15 củ hàng Thổ cho yên tâm cụ nhỉ
Đấy cụ thấy chưa.
Hầu hết những người mua máy k có kinh nghiệm sau thấy có thì thừa k có thì thiếu, năm dùng vài lần, chán thì bán, vì rửa nó bất tiện và k sạch như rửa tay =)) do mua phải máy k phù hợp.
Hàng thổ cũng thường lắm, hàng tây ban nha thì khá hơn (made in spain) nhưng cũng gọi là tạm dc thôi.
Loại ngăn kéo Fisher & Paykel nó gần 30 củ cụ ạ, chứ k phải là chả rẻ hơn dc bao như cụ nói đâu.

nhaque_tb

Xe buýt
Đấy cụ thấy chưa.
Hầu hết những người mua máy k có kinh nghiệm sau thấy có thì thừa k có thì thiếu, năm dùng vài lần, chán thì bán, vì rửa nó bất tiện và k sạch như rửa tay =)) do mua phải máy k phù hợp.
Hàng thổ cũng thường lắm, hàng tây ban nha thì khá hơn (made in spain) nhưng cũng gọi là tạm dc thôi.
Loại ngăn kéo Fisher & Paykel nó gần 30 củ cụ ạ, chứ k phải là chả rẻ hơn dc bao như cụ nói đâu.
cụ tư vấn như vậy thì cháu chịu, Lếch xù thì lại chả đắt hơn Toy là cái chắc rồi!

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Cũng tùy kụ ơi, nói thế thì cái iphone ở china lởm hết hả kụ :(
MRB nguyên lý như nhau thôi, đắt rẻ hơn kém nhau là ở vật liệu làm, chức năng có j mà :D
Kụ nào thấy chưa mua thì thiếu, mua về thì thừa thì phải xem lại nhu cầu của mình, không lại thấy nó rửa 3h mà mình xếp đồ vào nó mất mẹ 30p thì lại chẳng tặc lưỡi rửa mẹ tay cho nó nhanh =))
MRB nhiều khi có 1 mẻ mình xếp vào, thế quái nào lại thừa ra 2 bát con, cái đĩa chẳng nhẽ lại rửa tay hay đợi mẻ sau??? Lại tặc lưỡi tống nốt nó vào máy, ôi thôi thế là công xếp lego công toi, cả mẻ không sạch -> lại chửi sao dek sạch nhỉ :D

vietran

Xe ba gác
Cũng tùy kụ ơi, nói thế thì cái iphone ở china lởm hết hả kụ :(
MRB nguyên lý như nhau thôi, đắt rẻ hơn kém nhau là ở vật liệu làm, chức năng có j mà :D
Kụ nào thấy chưa mua thì thiếu, mua về thì thừa thì phải xem lại nhu cầu của mình, không lại thấy nó rửa 3h mà mình xếp đồ vào nó mất mẹ 30p thì lại chẳng tặc lưỡi rửa mẹ tay cho nó nhanh =))
MRB nhiều khi có 1 mẻ mình xếp vào, thế quái nào lại thừa ra 2 bát con, cái đĩa chẳng nhẽ lại rửa tay hay đợi mẻ sau??? Lại tặc lưỡi tống nốt nó vào máy, ôi thôi thế là công xếp lego công toi, cả mẻ không sạch -> lại chửi sao dek sạch nhỉ :D
Cụ chắc chưa dùng mrb bao giờ, dùng rồi thì cụ sẽ nói khác. Cứ dùng thử đi, nó khác xa cái cách mà cụ tưởng tượng.
Còn bảo Ip asembled dùng rất tốt thì hà cớ gì ta k mua xe ô tô con tàu mà dùng thì cụ cứ việc, chả ai cấm, có mấy hãng xe con của tàu ở vn đấy tha hồ cụ chọn =))

nhaque_tb

Xe buýt
Cụ chắc chưa dùng mrb bao giờ, dùng rồi thì cụ sẽ nói khác. Cứ dùng thử đi, nó khác xa cái cách mà cụ tưởng tượng.
Còn bảo Ip asembled dùng rất tốt thì hà cớ gì ta k mua xe ô tô con tàu mà dùng thì cụ cứ việc, chả ai cấm, có mấy hãng xe con của tàu ở vn đấy tha hồ cụ chọn =))
đã đành rằng
Nói thật tư vấn cho cụ phí nhời,
vâng, đội ơn cụ!

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
E cũng dùng từ con 6 bộ có mỗi 1 chương trình rửa, đến nay dùng con elec 12 bộ, máy xịn hơn thì e chịu chưa được dùng :D sợi dây kinh nguyệt của e thì chỉ gói gọn lại là luyện lego bát đĩa trong máy tốt là tỷ lệ sạch đã cao + lượng xà phòng chuẩn là sạch kin kít, lệch 1 tý là e tốn công mẻ nữa :((

Đỏ: kụ lại lươn sang hãng khác, ý trước của kụ là cùng 1 hãng nhưng tránh xa loại nào made in cn chứ có phải hãng made in cn đâu??? E nói đây là ví dụ cũng hãng Bosch có mã made in cn, có mã made in ger... thì hàng nó cũng không lởm đến mức như kụ nói đâu. Samsung bi h tuyền made in vn (có ai chê k nhỉ?)

nobody2011

Xe tải
Con Bosch có dùng công nghệ inverter ko các cụ nhi
Ở đây đã có sự nhầm lẫn rồi ạ. Ở bảng trên, chế độ quick đấy là để rửa cốc, chén, đồ thủy tinh ...nên nó mới tốn ít điện, nếu bát đĩa, nồi niêu, xoong chảo ... mà dùng chế độ đấy thì ...X_X

Chế độ quick em muốn nói ở đây là với những dòng máy có chức năng Varrio Speed, vd như SMS50E88 mà em đã đưa bảng thông số ở trên. Khi sử dụng chức năng này sẽ rút ngắn thời gian rửa đồng nghĩa với việc tốn thêm điện và nước hơn bình thường.

VD khi cụ chọn chương trình rửa auto 45 độ hết 2h, nếu chọn thêm chức năng Vario Speed thì nó sẽ rút ngắn thời gian cho cụ, chính là quick đấy ạ.

Hình nó đây:

Chức năng này nó là một option, không phải model nào cũng có. Chênh lệch nhau bao nhiêu tiền thì em không để ý, vì nhà em không kinh doanh món này. Ở trên có cụ buôn bán cái này biết rõ nhất ạ.
Con Bosch này có dùng công nghệ inverter ko các cụ nhỉ?

dienlanhnhat229

Xe máy
nhà đông người rồi mùa đông đến rồi các cụ sắm cho mợ cái máy rửa bát với cái máy giặt có chế độ sấy thì chân tay các mợ không bị nhăn nheo vì thường xuyên phải chạm nước, các cụ lại bớt được 1 khoản để cho các mợ đi làm đẹp... quan điểm riêng của e là vậy các cụ có cụ nào giống quan điểm của e không???

Sometimes

Xe buýt
Xếp bát ra vô theo cái máy cửa ngang mệt phết. Cụ nào bán cái máy cửa nắp thay cái bồn rửa bát có khi khối người mua.

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ Vua bếp cho em hỏi, em đang muốn mua máy rửa bát lắp âm tủ (vì bếp nhà em chật rồi giờ ko có chỗ đặt thêm máy rửa độc lập), nhưng cơ bản là tủ bếp nhà em cao có 81cm (tính từ mặt đá bên trên xuống sàn ạ). Hồi xưa lúc em làm tủ thì mọi người nói đó là kích thước tiêu chuẩn nên em cứ vậy mà làm. :( Giờ đi tìm mua máy rửa bát thì toàn thấy chiều cao máy là 82-85cm. Cụ tư vấn cho em có dòng máy nào thấp thấp đi 1 chút, hoặc có thể tháo chân hoặc vỏ trên đi để lắp vừa tủ bếp nhà em không ạ. :( Em cảm ơn cụ
Đã trao đổi với mợ qua điện thoại ạ, mợ nghiên cứu xem nhé.

NDTBM

Xe điện
Nhà mình cũng đang dùng MRB Panasonic nội địa loại ngăn kéo.... Nói chung là khá tiện, rửa sạch và tiết kiệm điện... Chỉ lưu ý là cần phải có kỹ năng xếp bát đĩa, nếu khéo có thể rửa được cả nồi nhỏ, chảo... Tiện nhất là rửa các tấm lọc mỡ ở máy hút mùi, đồ nhựa dính nhiều dầu mỡ... Tóm lại các Cụ nên cân nhắc mua MRB làm trợ lý cho "thiết bị đa năng chạy bằng cơm"...8-|

Sometimes

Xe buýt
Cụ Vua bếp cho em hỏi, em đang muốn mua máy rửa bát lắp âm tủ (vì bếp nhà em chật rồi giờ ko có chỗ đặt thêm máy rửa độc lập), nhưng cơ bản là tủ bếp nhà em cao có 81cm (tính từ mặt đá bên trên xuống sàn ạ). Hồi xưa lúc em làm tủ thì mọi người nói đó là kích thước tiêu chuẩn nên em cứ vậy mà làm. :( Giờ đi tìm mua máy rửa bát thì toàn thấy chiều cao máy là 82-85cm. Cụ tư vấn cho em có dòng máy nào thấp thấp đi 1 chút, hoặc có thể tháo chân hoặc vỏ trên đi để lắp vừa tủ bếp nhà em không ạ. :( Em cảm ơn cụ
Có cái máy này vừa bếp, tiện lợi nhưng cụ ấy chưa nhập về :D

Begi

Xe tải
Hôm nay em mới rinh được em Teka Đw55s bên Besthome hàng trưng bày giảm 50% còn có 13tr các cụ ạ. Mừng cứ gọi là. Mang đến nhà thì thấy vẫn bóng lộn mới tinh tươm, vẫn nguyên thùng xốp các kiểu. Em mua xong 1 cái thì trên website báo hết hàng luôn giờ lại thành hơn 20tr rồi các cụ ạ. Hồi hộp quá mai đi mua muối với bột rửa về test xem thế nào :D. Có cụ nào dùng máy Teka rồi không, tư vấn bột rửa giúp em với. Em nghe nói mỗi loại máy lại thích hợp với 1 loại bột, không biết có phải ko.

LongLH

Xe điện

Hôm rồi con máy rửa bát Bosch nhà cô em nổi quả đèn E:23. Lôi cái hướng dẫn lỗi ra đọc thì đại ý tạm dịch như thế này: nếu báo lỗi E:1 đến E:30 mà không phải là các lỗi E:24, E:25, E:27, thì gọi trợ giúp từ nhân viên kĩ thuật của hãng. Hôm sau các chú KT sang tháo tung ra, mình ở xa chỉ khấn mong sửa được ngay vì mấy hôm đấy trời rét quá và cái máy này mình mua tặng em gái. Khấn có khác lúc sau cô em báo bị chuột cắn dây ( tổ sư bố bọn chuột nhắt). Thế là nối lại cái là xong. Các cụ mợ nhà có bếp từ, hay MRB thì bỏ thời gian kiểm tra và bịt các lỗ nhỏ sau đít máy vào nhé.