[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

maka13

Xe tải
Hai cụ nhớ giã/đập vỡ vụn ra rồi hãy cho vào máy mới tác dụng nhanh chứ nếu để nguyên nó khó tan phết đấy! Đèn cứ báo hết muối nhưng mở ra còn đầy, vẫn nguyên hòn/viên muối!
Hix, lần trc' e lỡ nhét cả viên vào máy mất r :( giờ có cách nào cho nó tan cái viên đó ko cụ? e mới dùng, mới tự đổ muối lần đầu nên cứ thế tống hết vào :))

Skoda_Favorit

Xe container
Hix, lần trc' e lỡ nhét cả viên vào máy mất r :( giờ có cách nào cho nó tan cái viên đó ko cụ? e mới dùng, mới tự đổ muối lần đầu nên cứ thế tống hết vào :))
Lấy đũa ngoáy đều thật nhiều thôi Cụ! Nếu đèn báo hết muối sáng thì Cụ cứ lấy một ít mới ra giã vun ra rồi cho thêm vào, nước có tràn cũng kg sao! Mà vụ ngoáy lỗ cho muối vào thì Cụ Vanh123 là bậc thầy đấy! Cụ thỉnh Cụ ấy tư vấn cách ngoáy cho!!!!=))=))=))=))=))=))

xyzhuyxyz

Xe tăng
Hai cụ nhớ giã/đập vỡ vụn ra rồi hãy cho vào máy mới tác dụng nhanh chứ nếu để nguyên nó khó tan phết đấy! Đèn cứ báo hết muối nhưng mở ra còn đầy, vẫn nguyên hòn/viên muối!
sao em chả bao giờ phải đập nhỉ :D, chắc con của em nó nhạy cảm quá :))))

Skoda_Favorit

Xe container
sao em chả bao giờ phải đập nhỉ :D, chắc con của em nó nhạy cảm quá :))))
Ngược lại Cụ ơi! Của Cụ không nhậy nên cảm biến mới không báo! Của nhà em khi không đập/giã thì đôi khi nó báo hết mở ra vẫn còn đầy muối còn nguyên viên nên phải lấy đũa khoắng! Giờ cứ đập giập nát tương đối ra thì ngon! Việc giã đc mấy viên muối này ra cũng lích kích phết, phải có túi vải bền bền chút mới ổn chứ bọc túi nilon thì giã mấy cái đã rách! Mà em tả thưc nhé, Cụ Vanh123 đừng suy diễn ra cái kia nha!=))=))=))

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win giúp em với.

Em vừa đi khảo sát 1 vòng các siêu thị điện máy trên em. Tìm mãi mới được 2 loại:
1 là Bosch Sms25fi05e 20.7 triệu, hàng trưng bày, có duy nhất 1 cái.

2 là Elec 5511 giá 18.9 đc bớt 800k nếu trả tín dụng, đang còn nguyên thùng.

Em thì không thích hàng trưng bày lắm vì nhiều người đã sờ mó săm soi. Nhưng lại thích Bosch vì các cụ khen quá.

Với kinh nghiệm của cụ, mong cụ tư vấn giúp em với.
Cụ mua cái 5511 ạ, em khuyên thật. Chỗ cụ xa xôi cách trở, nên tính đến sau này nữa ạ.

Giá model 5511 ngoài HN tầm 15-16tr, chênh với chỗ cụ thế cũng là hợp lý. Hôm vừa rồi em vừa mua cho một cụ OF, model này giá 13tr, mới nguyên kiện (ưu đãi được mỗi một chiếc).

Tới đây em sẽ lấy được muối loại nhỏ rồi, như kiểu hạt đỗ ấy, không phải mất công đập nhỏ nữa.

Lazyfiggy

Xe đạp
Cụ mua cái 5511 ạ, em khuyên thật. Chỗ cụ xa xôi cách trở, nên tính đến sau này nữa ạ.

Giá model 5511 ngoài HN tầm 15-16tr, chênh với chỗ cụ thế cũng là hợp lý. Hôm vừa rồi em vừa mua cho một cụ OF, model này giá 13tr, mới nguyên kiện (ưu đãi được mỗi một chiếc).
Vâng ạ, em cảm ơn cụ. :):):) Giá mà em ở lân cận cụ, em sẽ thường xuyên nhờ đỡ cụ. Hehe

Chỉnh sửa cuối:

maka13

Xe tải

Tới đây em sẽ lấy được muối loại nhỏ rồi, như kiểu hạt đỗ ấy, không phải mất công đập nhỏ nữa.
Á đù, ahuhu, 5511 mà có 13tr thôi ạ. Rẻ hơn cả 5202 hồi trc' của e cơ ah cụ :(( :((

Muối to hay nhỏ, miễn giá nó mềm & đảm bảo an toàn với sức khỏe là bọn e đều ưng cụ ạ (đập mấy viên muối đáng mấy công đâu) :))) máy nhà e mỗi lần nuốt phải đc hơn 1 cân muối 1 lần ấy =)))

Skoda_Favorit

Xe container

Hay đấy Cụ! Chia sẻ GẤP nhé vì nhà em cũng chỉ còn độ 3kg nữa thôi!!!!!!!!!!!!!

Ngày trước e cũng phải đập nhỏ ra, nhưng bây giờ e toàn bốc cho đầy vào hộp và lấy đũa ngoáy 1 chút. Để lâu muối sẽ tan dần chứ!

vinewood

Đi bộ
cụ lucky.win thông thái cho e hỏi có cách nào để hiểu được ý nghĩa mã code của máy bosch ko ạ? vd như sản xuất cho thị trường nào? năm sản xuất?. VD như mã SMS88TI36E?

Chuyện là sắp tới 20/10 em đang tính nịnh vợ , nên em đang ngó nghiêng tìm mua máy rửa chén, em đi xem thì thấy model SMS88TI36E , SMS88TI03E tính năng gần như nhau nhưng lại chênh giá tiền 2tr. Em đoán có thể là do xuất xứ cho thị trường hoặc là năm sản xuất phải ko cụ? Vậy nếu chọn seri 8 thì giữa 2 model này thì nên lấy model nào ạ

Nếu so giữa seri 6 và seri 8 thì có khác biệt nhiều ko cụ? Ý e là tính năng, hiệu năng, sự hiệu quả có đáng để đầu tư lên hẳn seri 8 không hay 2 seri tính năng xêm xêm nhau nhưng vì là seri 8 nên giá cao hơn

Seri 6 cụ thể model SMS68TI02E cửa hàng báo giá em là 24tr800 còn seri 8 model SMS88TI03E là 34tr, model SMS88TI36E 36tr. Không biết giá như vậy đã ổn chưa ạ, em ở HCM ạ.

Em cám ơn cụ rất nhiều ạ. Kính chúc cụ luôn mạnh khỏe <:-P để góp phần giải phóng sức lao động cho thêm nhiều gia đình và phụ nữ VN ạ.

cruze vt

Xe tải
Hôm chủ nhật em có xem model 5511 thấy nhiều điểm không hài lòng, chỉ có 2 tầng để xếp bát đĩa trong khi một số model tầm 20 triệu của Bosch có tới 3 tầng để có thể xếp dao, thìa muỗng .... Chắc chọn phương án mua Bosch tại Sài Gòn rồi gửi chành về VT vì em hỏi cái model Bosch SMS46MI05E họ báo giá đến 29,999,000VNĐ quá cao trong khi mua tại Kitchen luxury và gửi chành ship về Vũng Tàu cũng chỉ tầm 21 triệu. Em ở chung cư cũng khô ráo, chắc chỉ diệt gián thì xài vô tư nên chắc quyết tâm làm cái Bosch cho nó yên tâm về chuyện rửa bát.

cruze vt

Xe tải
Nó là chuẩn phích cắm - Mỹ, Nhật theo chuẩn A B, Âu thì là D F gì đấy. Việt Nam chủ yếu là C nhưng chủ trương hội nhập nên dùng thập cẩm lỗ nào cũng cắm :)):)):))
Gửi cụ vanh123 cái ổ cắm tại thị trường Mỹ, nó là ổ cắm dẹt

và đây là cái ổ cắm schuko theo tiêu chuẩn Đức
và cái phích cắm chuẩn schuko

LehmanBrothers

Xe điện
Em đã lắp nhiều máy rửa bát và cũng xem vài cụ trên này tư vấn phương án cắt gỗ, cắt tủ cho các ofer. Tuy nhiên một vấn đề chung mà em thấy các chuyên gia lắp máy rửa bát vẫn gây ra : các cụ chỉ biết yêu cầu phương án cắt gỗ, cắt đá, lấy hậu chân tủ,... cho hợp với khối máy của các cụ. Các cụ không hay đặt tổng thể của cái bếp, của việc cắt gỗ để biết việc lắp chiếc máy bát chỉ là một bộ phận của bếp. Mỗi thay đổi mà một đội thành phần đưa ra nhiều khi ko kiểm soát sẽ làm mất công hay hỏng cả tổng thể chung. Nói là phải cắt thế này, đặt thế kia cho MRB nó hay nó tiện nhưng nhiều cụ chưa bao giờ biết thợ gỗ họ cắt , họ đóng tủ như nào cả, không biết là cad ra chỉ thay đổi một chi tiết như phào chân tủ là lại ngồi sửa cad lại mất việc.

Em làm tổng các mảng nên nhiều khi rất khó chịu khi một vài cụ đưa ra tư vấn thiếu tổng thể cho chủ nhà. Các cụ nên hình dung mình chỉ là một phần của căn bếp , ko có nhà cung cấp thì lắp các nhà thầu như bọn em cũng có thừa thợ để thi công, bảo hành mà chưa cần đụng tới tư vấn của các chuyên gia trên này. Bên ngoài có rất nhiều cty, nhiều đội mà có va chạm các cụ mợ mới biết được mức độ chuyên sâu. Nói như này ko phải em đá xoáy hay ngụ ý tới ai cả, em va chạm mấy chủ nhà ofer như thế rồi nên có vài nhận xét để mọi người tham khảo thêm.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em đã lắp nhiều máy rửa bát và cũng xem vài cụ trên này tư vấn phương án cắt gỗ, cắt tủ cho các ofer. Tuy nhiên một vấn đề chung mà em thấy các chuyên gia lắp máy rửa bát vẫn gây ra : các cụ chỉ biết yêu cầu phương án cắt gỗ, cắt đá, lấy hậu chân tủ,... cho hợp với khối máy của các cụ. Các cụ không hay đặt tổng thể của cái bếp, của việc cắt gỗ để biết việc lắp chiếc máy bát chỉ là một bộ phận của bếp. Mỗi thay đổi mà một đội thành phần đưa ra nhiều khi ko kiểm soát sẽ làm mất công hay hỏng cả tổng thể chung. Nói là phải cắt thế này, đặt thế kia cho MRB nó hay nó tiện nhưng nhiều cụ chưa bao giờ biết thợ gỗ họ cắt , họ đóng tủ như nào cả, không biết là cad ra chỉ thay đổi một chi tiết như phào chân tủ là lại ngồi sửa cad lại mất việc.

Em làm tổng các mảng nên nhiều khi rất khó chịu khi một vài cụ đưa ra tư vấn thiếu tổng thể cho chủ nhà. Các cụ nên hình dung mình chỉ là một phần của căn bếp , ko có nhà cung cấp thì lắp các nhà thầu như bọn em cũng có thừa thợ để thi công, bảo hành mà chưa cần đụng tới tư vấn của các chuyên gia trên này. Bên ngoài có rất nhiều cty, nhiều đội mà có va chạm các cụ mợ mới biết được mức độ chuyên sâu. Nói như này ko phải em đá xoáy hay ngụ ý tới ai cả, em va chạm mấy chủ nhà ofer như thế rồi nên có vài nhận xét để mọi người tham khảo thêm.
Em kính cẩn mời cụ làm admin thớt này để anh em mrb đc nhờ. Cụ tư vấn thật nhiệt tình nhé.

hungpmu

Xe tăng
Cứ nhìn thấy cái ảnh phích cắm cháu lại nghĩ tới cái ảnh này =))

lucky.win

Xe điện

Cụ tư vấn thêm cho mọi người nhiều nhé ... Cám ơn cụ.

Nhân tiện em ới cụ OF nào, được cụ ấy thi công cho rồi thì up hình cho bọn em ngắm với ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Gửi cụ vanh123 cái ổ cắm tại thị trường Mỹ, nó là ổ cắm dẹt

và đây là cái ổ cắm schuko theo tiêu chuẩn Đức
và cái phích cắm chuẩn schuko
Em ghi rõ phích cắm nó theo chuẩn gì rồi cụ còn phải đưa hình em xem cho mất công ra :D.
Cụ xem cái hình này nó kê rõ các loại của từng khu vực này:

Em kính cẩn mời cụ làm admin thớt này để anh em mrb đc nhờ. Cụ tư vấn thật nhiệt tình nhé.
=))=))=))=))=))