[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Secoxe

Xe tăng
Cụ lúc ơi, dạo này máy nhà em lại bị cái tội bật mãi mới lên rồi :((

truongsa1210

Xe buýt
Cụ xem lại HDSD xem có phải bị kích hoạt cái Chai-lóc gì đấy không? - Cái đèn bên cạnh có sáng không?
Thanks cụ nhưng HDSD máy nhà em ko thấy nói gì đến chức năng Childlock cụ ạ.
Hôm nay em đang phải rửa bát bằng cơm đây.

lucky.win

Xe điện
mình ở trong Nam(Bình Dương), máy Bosch nhà mình hôm qua bị lỗi E04, các bác cho mình xin chỗ bảo hành cho em nó, vì hình như là Bosch không có đại diện ở Việt Nam.
Cụ liên lạc với chỗ bán máy cho cụ ấy, họ sẽ giải quyết cho.

Nhờ các cụ giúp, em có chiếc máy rửa bát electrolux 8 bộ. Sáng nay bị lỗi như hình, nút Power bật sáng, đèn Eco nhấp nháy liên tục. Máy ko chạy đc bất cứ chương trình nào. Tắt nguồn bật lại vẫn thế.

Xin hỏi các cụ cách khắc phục ạ.
Cụ miêu tả rõ hơn nữa được không. Tắt nguồn, rút điện ra và lúc sau thử lại thì thế nào ...

Cụ lúc ơi, dạo này máy nhà em lại bị cái tội bật mãi mới lên rồi :((
Lại định tờ roi đấy hả ...

C180K

Tháo bánh
Em có cái này giá cực chát 1tr400. Nó làm em nhàn hẳn. Lội hết các thớt em cũng học các cụ tháo banh ra để vệ sinh. Chưa bao giờ nhìn thấy hàng trăm con dán tập trung ở 1 chỗ cho đến khi em mở cái máy này để vệ sinh.

ndt1235

Xe hơi
Thợ nhà em lắp đá thế này có chết em không chứ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Thợ nhà em lắp đá thế này có chết em không chứ.

Rất độc đáo, có điểm nhấn cho bàn bếp =))=))=))

Cụ chụp cả bếp xem nào, hay thợ tiết kiệm cho cụ nên "gạn" đá thế - chỗ đấy cụ định kê gì mà để ống thoát à?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Thanks cụ nhưng HDSD máy nhà em ko thấy nói gì đến chức năng Childlock cụ ạ.
Hôm nay em đang phải rửa bát bằng cơm đây.
Em xem lâu rồi không nhớ cụ tỷ nhưng máy có Chai-lóc đấy cụ (có cái đèn nhỏ bên trái đèn Eco) - có khi cụ đóng cửa chưa chặt :D.
Máy cụ chắc còn BH, cụ gọi hãng đi.

maka13

Xe tải
Chỉnh độ muối dựa vào độ cứng nước (đo độ cứng nước bằng que thử). Còn chỉnh nước bóng dựa vào gì nhỉ các cụ? E cứ để mặc định nó ở nấc giữa chứ cũng chưa chỉnh bao giờ

lucky.win

Xe điện
Chỉnh độ muối dựa vào độ cứng nước (đo độ cứng nước bằng que thử). Còn chỉnh nước bóng dựa vào gì nhỉ các cụ? E cứ để mặc định nó ở nấc giữa chứ cũng chưa chỉnh bao giờ
Dựa vào độ khô của đồ rửa ạ, để ở giữa là được rồi.

ndt1235

Xe hơi
Rất độc đáo, có điểm nhấn cho bàn bếp =))=))=))

Cụ chụp cả bếp xem nào, hay thợ tiết kiệm cho cụ nên "gạn" đá thế - chỗ đấy cụ định kê gì mà để ống thoát à?
Em chờ sẵn để MRB Bosch độc lập cụ ah. Em réo ông thợ đá lên làm lại miếng trên MRB và bếp từ. Em xây cái trụ đỡ đã tính làm vết nối lên đấy. Hôm thợ tới đo cũng dặn rồi mà trưa này về kết quả thế này.

lucky.win

Xe điện
Em chờ sẵn để MRB Bosch độc lập cụ ah. Em réo ông thợ đá lên làm lại miếng trên MRB và bếp từ. Em xây cái trụ đỡ đã tính làm vết nối lên đấy. Hôm thợ tới đo cũng dặn rồi mà trưa này về kết quả thế này.
Cụ chuyển vị trí cấp và thoát nước cho máy sang khoang bên cạnh đi ạ, để đó máy sẽ bị lồi lên phía trước cả chục cm đấy.

P/S: lúc trước em định còm rồi, nhưng chờ xem cụ xác nhận khoang đó để cái gì rồi mới giám chém.

4u4ever

Xe đạp
Cụ chuyển vị trí cấp và thoát nước cho máy sang khoang bên cạnh đi ạ, để đó máy sẽ bị lồi lên phía trước cả chục cm đấy.

P/S: lúc trước em định còm rồi, nhưng chờ xem cụ xác nhận khoang đó để cái gì rồi mới giám chém.
Cái này nhà em đau thương nè. Lúc làm tủ bếp hồi đó cụ Lắc chưa có tư vấn trên WTT nên nhà em tự phát làm đường cấp thoát ngay khoang tủ, hậu quả giờ đau thương, máy lồi ra ngoài dễ sợ luôn mà giờ sao làm lại đường cấp đường thoát lại được.

lucky.win

Xe điện
Cái này nhà em đau thương nè. Lúc làm tủ bếp hồi đó cụ Lắc chưa có tư vấn trên WTT nên nhà em tự phát làm đường cấp thoát ngay khoang tủ, hậu quả giờ đau thương, máy lồi ra ngoài dễ sợ luôn mà giờ sao làm lại đường cấp đường thoát lại được.
Em ở bên đó cũng khá lâu rồi, từ P1, P2 ... có lẽ do hổi đó lười, ít chém nhăng cuội như bây giờ ...:))

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Kinh phí Cụ bảo loanh quanh 30 củ thì theo em mua máy 20-25tr còn dư thì gọi thợ vào đập béng cái kệ đi dịch đố sang lấy chỗ cho máy vào cho gọn, khỏi dây dợ lằng nhằng mà sạch sẽ.
Iem cũng đang có ý như cụ.
Thà tốn xèng làm một lần cho xong; có tiếc thì cũng tiếc lúc ấy rồi thôi.
Chứ cứ làm chắp vá, tiết kiệm tí (thực ra tính được; cụ thể là tiết kiệm được khoảng 15 củ; kể ra cũng to) nhưng ngày nào cũng nhìn thấy nó vướng vướng mắt; thậm chí ngứa mắt cò tức hơn.
Coi như bỏ ra 15 củ (mấy bữa nhậu) để nhìn sướng mắt lâu dài.
Kể cũng chả đắt là bao đâu.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em ở bên đó cũng khá lâu rồi, từ P1, P2 ... có lẽ do hổi đó lười, ít chém nhăng cuội như bây giờ ...:))
hình như từ ngày em vào thớt này cụ anh chém mạnh hơn hẳn :)). Em chạy đây.

ndt1235

Xe hơi

Trời ơi, cụ còm em chậm quá. Em đã hoàn thiện xong khoang bếp rồi. Giờ em lo không thể chuyển nổi nữa vì mọi chuyện đã rồi. Muốn làm thì phải đục hết toàn bộ một đoạn ống cấp và thoát ra.

Chỉnh sửa cuối:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Iem cũng đang có ý như cụ.
Thà tốn xèng làm một lần cho xong; có tiếc thì cũng tiếc lúc ấy rồi thôi.
Chứ cứ làm chắp vá, tiết kiệm tí (thực ra tính được; cụ thể là tiết kiệm được khoảng 15 củ; kể ra cũng to) nhưng ngày nào cũng nhìn thấy nó vướng vướng mắt; thậm chí ngứa mắt cò tức hơn.
Coi như bỏ ra 15 củ (mấy bữa nhậu) để nhìn sướng mắt lâu dài.
Kể cũng chả đắt là bao đâu.
Cụ lại học mấy anh BOT hay sao mà báo giá cao thế =))=))=))

Trời ơi, cụ còm em chậm quá. Mai lại phải nhờ bác thợ rồi. Em đã hoàn thiện xong khoang bếp rồi.
Nếu đục khó thì xem cái ống thoát kiểu gì có đục sâu vào được không thì bắt cái chếch vào đấy cũng được - chắc chỉ 5-7cm thôi chứ mấy ông kia chém ác quá =))=))=))
Em té đơi :))

ndt1235

Xe hơi
Nếu đục khó thì xem cái ống thoát kiểu gì có đục sâu vào được không thì bắt cái chếch vào đấy cũng được - chắc chỉ 5-7cm thôi chứ mấy ông kia chém ác quá =))=))=))
Em té đơi :))
Cụ xem cái dây nguồn có cần cho sang ô khác không?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem cái dây nguồn có cần cho sang ô khác không?
Hihi, cụ chụp "kín" thế với lại có biết cụ định để những gì ở đấy đâu nên em chém gió ý mà :D.

Cụ tính cái van nước cấp của máy với phích cắm mà lắp khéo thì mất 7-8cm; Ống thoát thì ít hơn tí.
Nếu đưa sang bên cạnh thì sẽ tiện đóng mở van hơn, kéo dây cũng tiện nhưng cái ống kia em sợ khó đục nối thì làm như em nói ở trên cũng ổn - mà mặt bếp sâu thế nào nữa chứ cụ (sâu vào 70-75cm rồi thì khỏi sửa cũng được =))=))=))).

ndt1235

Xe hơi
Hihi, cụ chụp "kín" thế với lại có biết cụ định để những gì ở đấy đâu nên em chém gió ý mà :D.

Cụ tính cái van nước cấp của máy với phích cắm mà lắp khéo thì mất 7-8cm; Ống thoát thì ít hơn tí.
Nếu đưa sang bên cạnh thì sẽ tiện đóng mở van hơn, kéo dây cũng tiện nhưng cái ống kia em sợ khó đục nối thì làm như em nói ở trên cũng ổn - mà mặt bếp sâu thế nào nữa chứ cụ (sâu vào 70-75cm rồi thì khỏi sửa cũng được =))=))=))).
bếp nhà em sâu có 60 thôi cụ. E đang yêu cần thợ đục lại