[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Sometimes

Xe buýt
Em cũng định mua nhưng thấy trước khi rửa phải có công đoạn xếp vào nên lại thôi. Công đoạn này oải phết các cụ ạ
Xếp bát vào, ra và dọn rác cặn nữa. Nếu nó thiết kế cái máy to hơn chứa được nhiều bát đĩa, ngâm xà phòng vài ngày rửa 1 lần thì tốt.

tellwish

Xe hơi
Nhà bác ít bát nên mua máy này rửa cũng tiện, nhanh và sạch còn nhà đông người em nghĩ cứ rửa tay cho xong

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cái máy như trên khoảng bao tiền . cơ mà nồi và chảo thì làm dư nào ợ ?
Đây là máy kích thước nhỏ. E khuyên cụ nên lấy Bosch, teka ... cỡ to kt 600x600x850 mới rửa được thêm nồi chảo ạ, bảo hành 2 năm chính hãng, điện 220v, tiền ngang nhau

Nino88

Xe container
có loại nào mà rửa một nhát được khoảng 40 cái bát đĩa lớn bé tất cả kô ạ?nhà e hơi đông nên cần loại này

mất gương

Xe tăng
Lão này còn đang nợ em bữa bia :((

maiyeu_1982

Xe buýt
Gia cu mua dat, nha chau cung dang dung 1 cai nhu the nay nhung cua nationa, co cai nay tiet kiem nhieu thoi gian ma sach, rua khong can dau rua bat, cu nau mua inbox chau cho so a ban o hp ban chuyen do noi dia nhat cac loai gia cuc tot, may nha chau mia co 3tr(chau mia 2 cai 1 nha chau 1nha o ba noi)

Gaffer

Xe tăng
Dạ, e chuyên về hóa chất cho máy rửa bát công nghiệp (single tank, double tank hoặc cụ gúc dish washing machine) được 1 năm nên nắm cũng rất rõ nguyên lý hoạt động. E đang dùng máy tính bảng nên ngại gõ lắm, cụ gì ở trên nói đúng rồi, cụ xếp bát kiểu này quá vô lý, đấy là chưa nói đến vòi phun, máy bơm tăng áp.Máy này có thể là máy sấy bát thôi, cụ quảng cáo nhầm.
Cụ chiên gia quá, nó là máy rửa bát mà kêu nó sấy bát, cụ không thấy hai cái tay phun nước ở dưới cùng à.

Koichi

Xe hơi
Cám ơn cụ, cụ có thể P.M số điện thoại cửa hàng cho em được không? Em có lẽ cũng sắm một cái, trời lạnh rồi.
Em mua máy này là second hand ạ, máy em mua ở Hải Phòng, gọi điện thoại nó ship lên tận Hà Nội, em trả tiền rồi nhận hàng. Giá em mua là 5M
Cũng định tìm mua mới tinh 100% nhưng không có, model này nó dừng sản xuất từ năm 2011 rồi, 1-2 năm trước thì model này có hàng mới giá 7-8 củ.

gachipchip

Xe tải
Nhà cháu cũng dùng máy rửa bát 3 năm nay rồi.Thực tình thì cháu thấy thế này.Ưu điểm là rửa rất sạch,rửa xong bát đũa sạch bong kín kít,cốc thủy tinh trong veo.Khâu xếp bát thì làm quen cũng không lâu đâu ah.Chi phí điện,nước tốn không đáng mấy.Nhưng nhược điểm sau thì cháu cũng nản lắm đó là máy rất hay hỏng hóc vặt.Nhà cháu dùng máy của bosch loại 12 bộ nhập nguyên chiếc của đức,mà sau 3 năm sử dụng phải gọi sửa đến mấy lần rồi.Đầu tiên là bật không thấy lên,gọi hãng cho thợ đến kiểm tra thì bảo là do gián chui vào máy làm chập mạch nên phải chuyển máy về xưởng sửa mất mấy ngày.Trong 2 năm bảo hành cháu cũng phải sửa mấy lần nhưng không mất tiền.Gần đây nhất là máy báo lỗi vì hết bảo hành nên cháu thử gọi trung tâm điện tử-điện lạnh bách khoa đến xem thì phán máy hỏng mạch nếu sửa mất 3,5tr.Cháu thấy xót quá nên thôi,lại gọi anh thợ khác đến thì kêu hỏng cảm biến nước thay mất 600k nên thay luôn và lại rửa bình thường,hôm qua rửa máy lại báo lỗi E09,tra ra là lỗi nước nóng,lại phải hẹn anh thợ trước cuối tuần đến xem lại.Nói chung là nản các cụ ah

Patriots

Xe lăn
Đấu nước có khó không cụ? Có gì phải chú ý không? Nước rửa bát hay làm mềm vôi chẳng hạn? Cháu đang tính mua một cái.

haiconchuot

Xe tải
Nhà em dùng 4 năm con này thấy gấu ưng lắm! Chả hỏng cái gì!

phuonghuongngoc

Xe container
em thì em không phản đối nhưng riêng món rửa bát này thì em lại muốn làm bằng tay.. Thỉnh thoảng f1 hoặc là mình giúp gấu cho nó tình cảm.. đương nhien là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà..

trang4677

Xe đạp
Gia cu mua dat, nha chau cung dang dung 1 cai nhu the nay nhung cua nationa, co cai nay tiet kiem nhieu thoi gian ma sach, rua khong can dau rua bat, cu nau mua inbox chau cho so a ban o hp ban chuyen do noi dia nhat cac loai gia cuc tot, may nha chau mia co 3tr(chau mia 2 cai 1 nha chau 1nha o ba noi)
Cụ cho em số nhé, e đang cần mà ở HN ko có bán

boy_xedap

Xe điện
Em cũng có con máy này. Nói thật là ban đầu dùng cũng thích, sau cụ sẽ phát điên vì cái lỗi E3, thường thì lỗi này sẽ tự khỏi, mất 2,3 ngày gì đó, như bệnh vậy, gọi thợ sửa rất khó, thợ khó kiếm mà rất kiêu.
Chắc cụ đen dính phải con lỗi. Em cũng tham khảo hàng trăm comment mới lấy Toshiba vì nó ít lỗi, ổn định
Xếp bát vào, ra và dọn rác cặn nữa. Nếu nó thiết kế cái máy to hơn chứa được nhiều bát đĩa, ngâm xà phòng vài ngày rửa 1 lần thì tốt.
Rửa bằng tay thì cụ vẫn phải dọn rác cặn. Vậy chỉ mất công xếp bát thôi, thời gian xếp ~ đánh xong cái răng
Nhà bác ít bát nên mua máy này rửa cũng tiện, nhanh và sạch còn nhà đông người em nghĩ cứ rửa tay cho xong
Nhà đông người càng phải nên mua máy, loại 12 bộ nhé
có loại nào mà rửa một nhát được khoảng 40 cái bát đĩa lớn bé tất cả kô ạ?nhà e hơi đông nên cần loại này
Máy 12 bộ cụ nhé, bạn em nó rửa được cỡ 4 mâm cỗ. Máy nhà em rửa được gần 2 mâm cỗ
Máy National giá 3 triệu là đúng, máy National thường chỉ có date 2004 và 2005 là nhiều. Con Toshiba em mua date 2009, nhiều tính năng hơn là tự làm sạch và khử khuẩn bằng tia cực tím
Cám ơn cụ, cụ có thể P.M số điện thoại cửa hàng cho em được không? Em có lẽ cũng sắm một cái, trời lạnh rồi.
Cái này em xin phép không chỉ ko lại bảo em sale vớ vẩn. Cụ hoàn toàn có thể search google, em đã post model rồi, nếu ý định mua thì cứ model của em mà phệt, được đánh giá 5 sao ở Nhật
Đấu nước có khó không cụ? Có gì phải chú ý không? Nước rửa bát hay làm mềm vôi chẳng hạn? Cháu đang tính mua một cái.
Đấu nước y như lắp máy giặt, 1 đầu vào và 1 đầu xả. Cứ mua viên rửa bát là nó có tất cả: mềm nước, rửa, làm bóng luôn, all in one.

boy_xedap

Xe điện
Dạ, e chuyên về hóa chất cho máy rửa bát công nghiệp (single tank, double tank hoặc cụ gúc dish washing machine) được 1 năm nên nắm cũng rất rõ nguyên lý hoạt động. E đang dùng máy tính bảng nên ngại gõ lắm, cụ gì ở trên nói đúng rồi, cụ xếp bát kiểu này quá vô lý, đấy là chưa nói đến vòi phun, máy bơm tăng áp.Máy này có thể là máy sấy bát thôi, cụ quảng cáo nhầm.
Xếp bát kiểu này chả có gì vô lý cả, chẳng qua cụ chưa dùng bao giờ thì cụ thấy lạ. Đây là em xếp theo hướng dẫn sử dụng của máy.

hoanglavie

Xe tải
chứng tỏ cụ chả biết gì về máy rửa bát gia đình! cụ nói quá vô lý, là máy sấy bát em nghe ngứa cả mít!
Máy Bosch nhà em to hơn, rửa cả nồi niêu xong chảo cũng xếp thế, cực sạch luôn! Mỗi tội nó thiết kế xếp đĩa hợp lý hơn là xếp bát!

danang194

Xe tăng
Hôm nào em gửi ảnh chân dung của em lên giới thiệu với cụ cái máy rửa bát của nhà em...hihi. Mùa đông cứ gọi là...táy cả công :D