[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Mã nào không quan trọng bằng tầm tiền nào ạ, có giá dự kiến đầu tư thì mới chém tiếp được.
Nhà em có 4 người lâu lâu có khách, tiền tính đầu tư tầm 15 - 20 củ, nhờ cụ tư vấn cho em chọn con nào bền và dễ sử dụng cho gấu em nó sài. Thanks cụ.

cochmong

Xe buýt
Hỏi các cụ phát hôm nọ em được tư vấn máy pana tr6 tr9 rửa được cả xoong nồi. Rồi tr3 cũng rửa đc (khi ko có tr6) em nghi nghi ko mua lên đây hỏi các cụ vì em cũng đã được nhìn thấy nó rửa thế nào đâu.

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Giờ các cụ sướng thật :D Em thấy đứng rửa bát sau ăn cũng là một hình thức giải trí tốt, vừa rửa vừa hát nghêu ngao cũng thấy vui mà.

Vuhiephd

Xe tải
Nhà em nghèo em vẫn sử dụng máy rửa bát truyền thống, máy nhà em nó ngoài rửa bát rất sạch nó còn có cả chức năng bê mâm và chăm F1 tuyệt lắm ạ !
nhất cụ,chúc mừng cụ

lucky.win

Xe điện
Nhà em có 4 người lâu lâu có khách, tiền tính đầu tư tầm 15 - 20 củ, nhờ cụ tư vấn cho em chọn con nào bền và dễ sử dụng cho gấu em nó sài. Thanks cụ.
Các cụ chờ em chút.

Hỏi các cụ phát hôm nọ em được tư vấn máy pana tr6 tr9 rửa được cả xoong nồi. Rồi tr3 cũng rửa đc (khi ko có tr6) em nghi nghi ko mua lên đây hỏi các cụ vì em cũng đã được nhìn thấy nó rửa thế nào đâu.
Máy Nhật thì nó chung 1 cỡ mà cụ, dù là TR1 hay TR9 thì đều như nhau ạ. Xoong nồi nho nhỏ thì xếp được ạ.

maxonha

Xe máy
Đọc dài quá nhưng em nghĩ ở VN rửa bằng máy không satchj

lucky.win

Xe điện
Em đang ngắm mã này, cụ lucky cho em hỏi mã NP TR3 dùng được ko ạ và giá tầm bao nhiêu là hợp lý?
Tks cụ.

Tùy máy, giá dao động khoảng 5 -5,5 tr. thêm cái đồi nguồn 400-500k nữa. Xếp đồ thì các dòng TR như nhau cả.

maxonha

Xe máy
Vậy cụ nên trực tiếp xem một lần rồi hãy chém. Chọn nhà nào bát đĩa bẩn một chút.
Hix hix đã nói j mà bảo chém??? bảo nghĩ không sạch chứ có bảo thực tế không sạch không mà bác bảo em chém?

dennoithat

Xe tăng

uman

Xe tăng
Em mới dùng máy Bosh, cái đời có mấy ký tự cuối 88EU mà cụ lucky.win chê đời sâu ấy, ở chế độ thấp nhất (40 độ C) và chạy 1/2. Thấy cậu lắp máy bảo rằng ở chế độ 1/2 chỉ có rửa ở khay trên. Nhưng có cảm giác rửa xong bát, cốc không hoàn toàn khô. Lúc đầu ngó mấy cái máy Nhật đã qua sử dụng vì trông thiện cảm hơn, nhưng sau lại thôi vì phần công việc chính là rửa nồi thì chúng nó bỏ :)
Vẫn lăn tăn rằng cái máy CATA xuất xứ anh hàng xóm nguyên lý làm việc vẫn vậy, cũng từng ấy chi tiết, tại sao giá chỉ bằng một nửa, vậy thì chi tiết nào hay chết nhỉ?

lucky.win

Xe điện
Em mới dùng máy Bosh, cái đời có mấy ký tự cuối 88EU mà cụ lucky.win chê đời sâu ấy, ở chế độ thấp nhất (40 độ C) và chạy 1/2. Thấy cậu lắp máy bảo rằng ở chế độ 1/2 chỉ có rửa ở khay trên. Nhưng có cảm giác rửa xong bát, cốc không hoàn toàn khô. Lúc đầu ngó mấy cái máy Nhật đã qua sử dụng vì trông thiện cảm hơn, nhưng sau lại thôi vì phần công việc chính là rửa nồi thì chúng nó bỏ :)
Vẫn lăn tăn rằng cái máy CATA xuất xứ anh hàng xóm nguyên lý làm việc vẫn vậy, cũng từng ấy chi tiết, tại sao giá chỉ bằng một nửa, vậy thì chi tiết nào hay chết nhỉ?
Cậu nhân viên bán hàng hoặc người lắp đặt cho cụ không hiểu biết nên chém nhăng cuội với cụ, cả phần mà em bôi đậm ở trên cũng là nói bậy, nhăng nhít.

Và vì không hiểu về nó nên họ đã không chỉ hay hướng dẫn cụ thể mọi thứ cho cụ, nên cụ thấy không hài lòng cũng phải.

So sánh thì vô cùng ạ, thiết kế của thằng Bosch nó khác hẳn với Cata. Một cái xe máy Win của tầu theo cụ bằng nửa giá xe SH có hợp lý không ạ.

Chỉnh sửa cuối: