[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Năm nay gỗ óc chó lên ngôi, nhiều nhà dùng làm nội thất.

Nhà của một mợ bằng tuổi em, chung cư FLC Cầu Giấy. Nhận bàn giao thì đã có sẵn tủ bếp của chủ đầu tư rồi, nhưng mợ ấy bỏ hết đi, làm mới toàn bộ.

Song Min

Xe tải
Có bác nào lắp MRB ko liền kề chậu rửa ko ạ?
bếp mình ko tính trước, nên ko có chỗ đặt máy gần chỗ chậu rửa
mà kê cách chỗ xa xa tầm 2,5 m thì lại phải bê bát đến xếp vào máy rồi lại bê bát rửa xong ra chỗ để thì ko tiện. rồi đục đường nước vào ra nữa....
muốn lắp mà thấy vòng vèo quá nên chưa quyết ạ
các bác cho e tí KN vụ này
Nhà em lắp cạnh chậu rửa đây cụ. Lắp cạnh chậu rửa tiện cụ ạ vì dọn bắt vào chậu rửa gật thức ăn dư rồi bỏ luôn vào mrb. Rửa xong úp luôn lên giá bất phía trên chậu rửa.

arcobaleno87

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

BOB

Xe hơi
Đây là số đũa em đã nhận được, chưa đủ tất cả, còn thiếu khoảng 30 hộp nữa, chắc mai ngày kia là nhận được hết.

Lần này đặt hơi loằng ngoằng chút, mỗi đơn hàng chỉ được phép 5 hộp, thành ra phải làm thành mấy chục đơn hàng, chi phí cũng đội lên chút, nhưng mà em vẫn để như cũ không thay đổi gì cả.

Tối nay em nhờ vợ ngồi phân loại và dán băng dính riêng cho từng người rồi, chỉ việc giao cho các cụ, không sợ nhầm lẫn.

- Các cụ ở HN thì inbox rồi em nhắn địa chỉ nhà và số TK. Các cụ có thể đến lấy trực tiếp và trả xèng hoặc các cụ gọi Grab hay ship tìm người ... và ứng tiền, tùy các cụ quyết định.

Các cụ chuyển tiền thì lưu ý nhớ ghi tên nick vào ạ, hoặc Grab đến lấy thì cũng bảo họ lấy theo tên nick. Em bận việc nên không mang đũa ra văn phòng như lần trước, vợ em ở nhà sẽ giao ạ, và chỉ biết đưa theo tên nick thôi.

- Cụ nào ở xa thì chuyển tiền và nhắn địa chỉ em se gửi chuyển phát Viettel.

- Số tiền thì các cụ lội lại trang 600, ở đó có chi tiết cho từng cụ rồi nhé.

- Em tag tên các cụ.

Bùi Quý Mạnh , uman, kientrunganh , QueViet , Nhà Quê 2 , meoluoi88 , chiepchiep , mr.hung , dongnat123 , Ngoclamthoi , LJK , ndt1235 , dennoithat , Chíp Bun , anhtuan90k1 , veno , grandis_Q , BOB , HCVN , bobun2015 , chienxquang , dig31 , Na xinh , dongquan , co.ntt , Lazyfiggy
Thanks cụ, em đã nhận được hàng

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Nhà em lắp cạnh chậu rửa đây cụ. Lắp cạnh chậu rửa tiện cụ ạ vì dọn bắt vào chậu rửa gật thức ăn dư rồi bỏ luôn vào mrb. Rửa xong úp luôn lên giá bất phía trên chậu rửa.
được như cụ là chuẩn ạ

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Đề nghị 2 bố về sắm đào quất đi ạ, không ngoan là mất Tết đấy.

Để gần được thì càng tốt, không thì đành chịu xa thôi ạ. 2,5m thì chưa là gì cả, nhiều nhà còn xa hơn.
chỉ vì thế mà gấu đòi bỏ nhà đi , nếu vẫn cố lắp mrb *-*

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chụp model máy và màn hình khi nó lỗi, và cả thông tin khi cụ gúc nữa.
e chuyển rồi cụ nhé. mai e qua lấy hàng sau. nhờ cụ đính tên nick quề nha của e lên cho mợ nhà khỏi bối rối nhá

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Em đến ạ lão Lắc luôn cụ ạ :D
Hôm trước Lão ý trốn nhà đi từ mờ sáng đến nửa đêm mới mò về, bị vợ mắng. Sáng CN cúng ông táo, xong lão ý xung phong đi thả cá rồi té sang hóng bọn em chém gió đến tận tối - vợ gọi đếch dám nghe máy :)).
Lúc sau lại kêu phải về tiễn ông công ông táo - quên mịa mất túi cá chép vẫn treo ở xe, đếch hiểu sao - như bị bắt mất hồn =))=))=)).
Lão này rất hay dễ bị bắt!!! rồi thịt! bảo vào sách đỏ rồi mà!

Lazyfiggy

Xe đạp
Báo cáo cụ lucky.win là em đã nhận được đũa.

Xin cảm ơn cụ mợ lần nữa ạ.

Mam mam

Xe đạp
Cu lắc kỳ cho em hỏi với, cái hộp đựng bột rửa (của máy Electrolux 8 bộ) quá trình rửa bắt buộc phải bung ra hay rửa xong, bột tự thoát hết theo nước ạ? Cảm ơn cụ lắc và mọi người, chúc mừng năm mới!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cu lắc kỳ cho em hỏi với, cái hộp đựng bột rửa (của máy Electrolux 8 bộ) quá trình rửa bắt buộc phải bung ra hay rửa xong, bột tự thoát hết theo nước ạ? Cảm ơn cụ lắc và mọi người, chúc mừng năm mới!
Máy chạy tráng xong mới lấy bột - khi đó nó mới mở khay bột cụ ạ. Rửa xong mà khay bột vẫn đóng là bị lỗi, còn mở ra là bình thường nhé cụ.

GoldenStar

Đi bộ
Báo cáo bác Lucky.win, máy cùi nhà em đã về đến Hải Phòng và chạy ngon lành rồi ạ. Bác chỉ mất 10 phút mà thợ của thuong gia bán cho em xui em bán đồng nát rồi mua con khác. Thật cảm ơn bác và phu nhân, các bác nhiệt tình và hiếu khách quá.

Chỉnh sửa cuối:

Na xinh

Xe máy
Bếp nhà Mợ Xinh đẹp và hiện đại quá!8->8->8-> Thảo nào ai đó nhiệt tình thế!=))=))=))=))
Em thấy mấy đôi đũa quen quen!!!!!!!!!! =))=))=))=))
Đũa e cũng đặt đợt rồi mà cụ :P
Các cụ cứ trêu chứ đợt rồi cụ Lắc còn vào tận Vinh lắp cho a nào chứ k phải cô nào đâu nhá ka ka

Skoda_Favorit

Xe container
Đũa e cũng đặt đợt rồi mà cụ :P
Các cụ cứ trêu chứ đợt rồi cụ Lắc còn vào tận Vinh lắp cho a nào chứ k phải cô nào đâu nhá ka ka
Ông ấy thì ai mà tin được! Bọn em đăng ký đi xe 16 chỗ mà lão ấy im re đi lúc nào chả ai hay=))

2CUN

Xe buýt
Các cụ cho em xin địa chỉ mua viên nén/bột rửa Somat tại Long Biên với ạ. Em mới mua máy mà chả biết mua mấy cái đồ này ở đâu.

Mới Có Con

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, máy Elec nhà em rửa nồi xong, tưởng sạch nhưng khi bỏ lên bếp bật gas nóng lên thì có đốm trắng mỏng trên nồi xuất hiện. Đó là nguyên nhân tại sao ạ, em toàn phải đem đi rửa lại sơ :-t

LJK

Xe buýt
Cụ lucky.win ơi, em đã nhận được đũa, tối nay nhà em dùng ngay rồi, đỉnh luôn
Một lần nữa em cảm ơn vợ chồng cụ rất nhiều

Mam mam

Xe đạp
Máy chạy tráng xong mới lấy bột - khi đó nó mới mở khay bột cụ ạ. Rửa xong mà khay bột vẫn đóng là bị lỗi, còn mở ra là bình thường nhé cụ.
Cảm ơn cụ Vanh123 nhiều nhé, em hết quyền vodka rui...