[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

tydusalex

Xe đạp
Thế bro nhà ở đâu thế ạ :)), nếu ở SG thì mua Candy được đấy.
Em Hà Đông bác ạ. Bác tư vấn em với! Chỉ em chỗ mua luôn thì tuyệt quá. Trưa nay đi làm xong laizai với mấy ông ở cơ quan. Mò về nhà vợ nó vừa rửa bát nó vừa lườm nguýt sợ lắm rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tydusalex

Xe đạp
Cố thêm tí, Làm con bosch series 6, 12 bộ, 19tr, mã mít 07E thì phải.
19 củ thì hơi quá ạ. Tài chính có hạn vì em cũng tính thay cái máy giặt sanyo huyền thoại lấy cái lồng ngang có giặt sấy luôn nữa ạ

cuongtelecoms

Xe buýt
Cái máy rửa bát này dùng rất ổn, tiết kiệm dc nhiều Calo nhưng nhược điểm là lâu lâu hay cáu dầu mỡ, rất khó vệ sinh nếu ko biết cách
Nhà em dùng hơn 5 năm rồi, ngày nào cũng dùng (một lần/ngày) mà có tý dầu mỡ nào đâu nhỉ? Tối qua (vừa tối qua) em vệ sinh cái lọc mà không có chút rác nào luôn. Tất nhiên, trước khi cho đồ vào thì em đều phải tráng qua. Dầu mỡ, nếu ít thì chắc chắn cũng không ở trong lọc của máy mà nó nguy hiểm ở phần ống thải thôi (lâu có thể tắc). Máy thì nó để tới 70 độ C thì làm sao mà cáu dầu mỡ được nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

binhsu7273

Xe cút kít

quanghuy_xd

Xe tải
http://vuabeptu.com/may-rua-bat-bosch-sms50d48eu-gom-8-chuong-trinh-rua-tien-loi.html
Các cụ cho cháu hỏi, cháu lần đầu mua máy rửa bát, cháu thích bosch, nhưng tiền ít với lại cũng chưa biết mình cần đến đâu nên chỉ tìm cái vừa vừa thôi. Cháu thấy máy rửa bát như ở trên link kia giá rất hợp lý cho cháu, nhưng rẻ quá cháu cũng thấy nghi nghi nên lên hỏi các cụ trước. Chỉ là do model cũ hay hàng đó không chuẩn thế các cụ? Mong cao kiến các cụ. Cháu cám ơn các cụ trước ạ.

lucky.win

Xe điện
http://vuabeptu.com/may-rua-bat-bosch-sms50d48eu-gom-8-chuong-trinh-rua-tien-loi.html
Các cụ cho cháu hỏi, cháu lần đầu mua máy rửa bát, cháu thích bosch, nhưng tiền ít với lại cũng chưa biết mình cần đến đâu nên chỉ tìm cái vừa vừa thôi. Cháu thấy máy rửa bát như ở trên link kia giá rất hợp lý cho cháu, nhưng rẻ quá cháu cũng thấy nghi nghi nên lên hỏi các cụ trước. Chỉ là do model cũ hay hàng đó không chuẩn thế các cụ? Mong cao kiến các cụ. Cháu cám ơn các cụ trước ạ.
Model lâu rồi cụ, mà họ đăng đấy là ảo đó ạ.

Hesman123

Xe hơi
Nhà em dùng hơn 5 năm rồi, ngày nào cũng dùng (một lần/ngày) mà có tý dầu mỡ nào đâu nhỉ? Tối qua (vừa tối qua) em vệ sinh cái lọc mà không có chút rác nào luôn. Tất nhiên, trước khi cho đồ vào thì em đều phải tráng qua. Dầu mỡ, nếu ít thì chắc chắn cũng không ở trong lọc của máy mà nó nguy hiểm ở phần ống thải thôi (lâu có thể tắc). Máy thì nó để tới 70 độ C thì làm sao mà cáu dầu mỡ được nhỉ?
Cho hỏi máy của cụ hãng nào mà tuyệt thế ah?

Hesman123

Xe hơi
Sao lại cáu mỡ được nhỉ?:-o Em dùng Bosch đây!>:D< Sạch bong!:x
Chít, cụ dùng máy Bosh công nghệ Đức, đẳng cấp nhưng giá mắc lắm, cụ cho hỏi cụ dùng xà phòng rưar loại nào ah, e ít đạn nên dùng đồ Nhật bai thôi

xyzhuyxyz

Xe tăng
E mua con may Nhat bai hiệu National, 3,5 triệu, để e chụp cái ảnh cho cụ thể
Máy rửa bát Nhật thì đúng rồi cụ, lọc rác thiết kế khác nên dùng 1 thời gian là két mỡ vào.
Giải pháp là cụ cho nhiều bột rửa hơn lên, chắc hiện tại cụ cho hơi ít đấy.

Rickyman

Xe điện
Cụ ơi toang rồi hix hix,cụ có giải pháp nào cứu e với ạ

Cái máy giặt Toshiba e mới mua 1 tháng giờ tan cái mép lồng = nhựa
hỏi thay thì chưa tìm đc
giờ mà giặt nhiều đồ ,quần áo ngoắc vào rách hết

Cái tội này là nhét chăn loại to vào giặt đây, lúc vắt chăn nó thò ra ngoài mép mới bị toang kinh khủng thế kia. Theo như hướng dẫn sử dụng phải có nắp đậy khi giặt đồ kiểu này nhưng ở VN thì hơi khó kiếm cái nắp đấy

ngoc258

Xe máy
E mua con may Nhat bai hiệu National, 3,5 triệu, để e chụp cái ảnh cho cụ thể
Có khi nào hệ thống đun nóng nước nhà cụ hư không. Nhà e cũng dùng qua 2 con nal già rồi mà ko hề bị bẩn như cụ nói.
Nhà e dùng cũng lẫn lộn lúc thì bột rửa, lúc thì amway.
Khoảng 1 tháng 1 lần e dùng cif lau bếp xịt vào các khu vực hay bẩn như phía dưới cửa bên phải chỗ lọc rác, chỗ đổ bột để vệ sinh thôi. Còn các khu vực khác sờ tay không thấy nhờn luôn nên e cũng ko cần vs.

ngoc258

Xe máy
Cái tội này là nhét chăn loại to vào giặt đây, lúc vắt chăn nó thò ra ngoài mép mới bị toang kinh khủng thế kia. Theo như hướng dẫn sử dụng phải có nắp đậy khi giặt đồ kiểu này nhưng ở VN thì hơi khó kiếm cái nắp đấy
Cứ rình mò ở hàng điện lạnh đồ bãi sẽ có bác ạ. Hôm e gặp vớ được cả bộ gồm ống hút nước dài mấy m và cái mâm thủng đấy luôn.

Rickyman

Xe điện
Cứ rình mò ở hàng điện lạnh đồ bãi sẽ có bác ạ. Hôm e gặp vớ được cả bộ gồm ống hút nước dài mấy m và cái mâm thủng đấy luôn.
Cái bộ ống hút nước tận dụng thì đầy, cái mâm thì hơi hiếm :D