[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

mtthành

Xe máy
Nhà cụ mua giống em ah? túm lại nó kêu tít tít mở kéo giá ra ngoài cho khô, mùi thì cơ bản ko nếu vệ sinh phễu rác đều.
ơ các cụ ơi, ảnh con mrb trên là hãng nào đó, mấy con bosch gần 20 củ mà rửa xong vẫn nước nôi thế kia ạ, cháu tưởng có xấy rồi mà.

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Em muón lắp máy rả bát nhưng phải sửa tủ bếp, các cụ mợ nào biết chỗ nào bán máy và có thợ gỗ sửactur báo em với ạ, tủ em gỗ tự nhiên, em ở hn ạ
Chỗ nào bán máy mà chả có thợ sửa luôn tủ bếp. Mỗi tội trình độ đội thợ đi kèm này làm thì lởm khởm lắm. Cụ ới cụ lucky.win cho gọn mà yên tâm là đẹp :D

network

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi cái. Em mua con ếch nát này có 8 bộ đồ tây. Ghét cái giá máy rẻ hay rửa đồ tây mà mấy cái giá của nó không có chỗ xếp bát thích hợp. Mỗi lần xếp mất thời gian chứ không như mấy con máy Nhật bãi ( chính bố Nhật bố ấy thiết kế máy rửa bát mới là chuẩn nhất, đỡ còng lưng và cơ bản là nó rửa bát chứ ko rửa đĩa nhiều). Vậy ở ngoài có bán giá riêng rành cho bát ko các cụ ?
Cụ ra hàng inox bảo người ta làm cho, có nhà đã làm rồi đây cụ, tháo bánh xe ở giá cũ đưa sang:

2ndFACE

Xe tăng
Nhà cụ mua giống em ah? túm lại nó kêu tít tít mở kéo giá ra ngoài cho khô, mùi thì cơ bản ko nếu vệ sinh phễu rác đều.
Ý của em là bát khô nhưng nước đọng trong máy nhiều, thành giọt sau rửa, nhà cụ bị không, em thấy thợ lắp đường nước cao hơn máy, e thắc mắc thợ bảo máy đẩy nước ra được, k biết có ảnh hưởng gì k ạ

vananh84

Xe hơi
Ý của em là bát khô nhưng nước đọng trong máy nhiều, thành giọt sau rửa, nhà cụ bị không, em thấy thợ lắp đường nước cao hơn máy, e thắc mắc thợ bảo máy đẩy nước ra được, k biết có ảnh hưởng gì k ạ
Do xếp bát nằm quá nên bị chứ nhỉ?

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ cho hỏi, máy nhà em dạo này rửa có bám lớp cặn trắng trên đồ nhựa, trên bát thì sờ hơi ráp cái cặn trắng đó, mức muối em để 50%, vậy do nguyên nhân gì nhỉ?

danshari

Xe tải
Cái nắp cửa với đáy nó bị thôi cụ ah, còn rửa eco nó sạch phết với lâu gần 3h. E rửa bẩn toàn quick 30 phút mở cửa để khô, cơ bản nước nó tráng nóng nên mở cửa bát nhanh khô.

mass11

Đi bộ
Là bình thường cụ à, theo em biết thì các máy đều có chỉnh muối. Cụ gọi cửa hàng hoặc lên hãng hỏi xem.
Cụ rửa ngày mấy lần? Nếu 2 tháng mà ngày 1 lần (trung bình) thì máy em để mặc định (H4) sẽ chỉ hết tầm 0.8 kg (số tối đa đấy, em cũng không lập bảng theo dõi nhưng chắc chắn ít hơn như vậy ). Theo em biết là máy của Bosch đều cho chỉnh muối, đọc HDSD là làm được. Còn chỉnh bao nhiêu thì tuỳ độ cứng của nước. Nếu độ cứng nước cao thì phải tăng chỉ số lên, tốn muối hơn nhưng đồng nghĩa đảm bảo không bị đóng cặn khi rửa.
Máy em rửa 10 lần hết 1/2 bịch muối, tức hết khoảng 0,5kg. 2 tháng hết 1.2kg là rất bình thường
Máy ở ché độ chỉnh muối H:04, mức trung bình
Cụ search "Muối hoàn nguyên" mua lẻ có 30k/kg
cảm ơn các cụ, mày mò 1 hồi em đã biết chỉnh rồi

lucky.win

Xe điện
Tks cụ yêu. Sáng qua e phải tháo ra bê tìm mãi ra chỗ e mua để sửa, mất 3 lít. Vì nhà e lắp cũng khó phải tháo van chặn nước. Tháo máy ra ko có cái lắp vào ngay thì ko phải khoá nước. Tks cụ nhiều. E pm xin số cụ, sau có vấn đề e nhờ cụ. Sửa mất tiền hợp lý là đc. E để đấy 10p sau bác ý bảo đặt sai chương trình. Nước vẫn nóng. E lại giải thích cái quay phun nước nó ko quay. Bác ý lại kiểm tra. 1 tiếng sau nói xong rồi.... e ko biết có hỏng thật ko
Lội mãi mới thấy còm của cụ, em không có số đt ..... máy của cụ sửa xong rồi nhé.

network

Xe buýt
Các cụ cho hỏi, máy nhà em dạo này rửa có bám lớp cặn trắng trên đồ nhựa, trên bát thì sờ hơi ráp cái cặn trắng đó, mức muối em để 50%, vậy do nguyên nhân gì nhỉ?
Đồ nhựa, xoong nồi mà nhiều dầu mỡ cụ phải cọ qua đi mới sạch đc, chỉ có chất liệu sành sứ của bát thì mới rửa sạch không cần cọ.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn

network

Xe buýt
Máy nào nước cũng đọng thế cụ à, nhưng bát luôn khô ko sợ ướt vào bát đâu. Yêu cầu lắp đặt là đường thoát phải cao lên đúng rồi cụ.

2ndFACE

Xe tăng
Máy nào nước cũng đọng thế cụ à, nhưng bát luôn khô ko sợ ướt vào bát đâu. Yêu cầu lắp đặt là đường thoát phải cao lên đúng rồi cụ.
Dạ em mới dùng tưởng trong máy phải khô hết, ý em là ống thoát nước cao hơn vòi nước ra ở máy cụ ạ

AMG GLC

Xe tải
Dạ em mới dùng tưởng trong máy phải khô hết, ý em là ống thoát nước cao hơn vòi nước ra ở máy cụ ạ
- Muốn khô cả máy thì Sấy tăng cường ạ. Ống thoát có thể cao đến tận 1,1m vì nó có bơm ra. Trước em nghĩ 75cm là cao lắm rồi, hôm trước đọc của Bosch lên đến 1,1m.

khanhnguyen09

Xe container
Đồ nhựa, xoong nồi mà nhiều dầu mỡ cụ phải cọ qua đi mới sạch đc, chỉ có chất liệu sành sứ của bát thì mới rửa sạch không cần cọ.
Trước đây thì cũng sạch, ko biết có phải chất lượng bột rửa hay hệ thống lọc muối có vấn đề.

milimet

Xe buýt
Em hỏi nhờ các cụ. E mua máy âm tủ. Về lắp đặt ok. Sử dụng thì e chỉ biết sắp bát đũa vào . Cho viên rửa, đổ đại nước làm bóng vào và bật máy. E thắc mắc là ko biết cái nút cuối máy có hình bàn tay để làm gì? Và máy em âm tủ nên ko biết nó báo cho thêm muối hay vệ sinh máy thì nó báo ở đâu? E dùng mãi ko thấy nó báo thiếu muối hay thêm muối. Chỉ thấy đèn báo đang rửa bát dưới nền thôi. Ko biết nó báo chỗ nào các cụ chỉ giúp e.

pho_mai_la_pho

Xe tải
Đứa cháu làm hàng Electrolux đang gt bán nhờ mua để cháu nó có doanh số.
Máy Electrolux dòng efs dùng được ko các cụ, mợ?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi nhờ các cụ. E mua máy âm tủ. Về lắp đặt ok. Sử dụng thì e chỉ biết sắp bát đũa vào . Cho viên rửa, đổ đại nước làm bóng vào và bật máy. E thắc mắc là ko biết cái nút cuối máy có hình bàn tay để làm gì? Và máy em âm tủ nên ko biết nó báo cho thêm muối hay vệ sinh máy thì nó báo ở đâu? E dùng mãi ko thấy nó báo thiếu muối hay thêm muối. Chỉ thấy đèn báo đang rửa bát dưới nền thôi. Ko biết nó báo chỗ nào các cụ chỉ giúp e.

Cái quyển sách dày cộp đi cùng máy mợ vứt đâu rồi - trong đó có đủ mấy cái cơ bản này mà