[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

gamilo

Đi bộ
Website
tuannm.com
Cụ lucky.win ơi, em mới mua con Ci26E có tính năng kết nối app. Em thấy bên viền trên cửa có tém dán mã scan để tải app của hãng. Em thử scan thì ko có Việt nam. Em thử chọn Anh hoặc Mỹ xong click donwload thì trên Google Play báo là ko có bản phù hợp với đất nước mình (em dùng Android)

Em muốn hỏi cụ đi lắp và kết nói nhiều thì app cụ tải ở đâu thì cho em xin link hoặc cụ gửi em xin bản apk luôn ạ.

Em cám ơn trước nhé.
Cụ lucky.win trả lời em phát ạ. Em vẫn chưa tìm ra app cài được trên android :(

network1

Xe tải
Xin được tư vấn ạ, nhà mình có 6 người, rất nhiều bát đũa, cần mua máy rửa bát BOSCH, tài chính lên được 50 triệu. Mong mọi người tư vấn cho máy nào phù hợp ạ. Cảm ơn
Máy rửa bát kích thước to nhất là 60x60x85 cụ à, máy khoảng 10tr là to như vậy rồi. Với 50 triệu thì cụ cứ chọn mẫu seri 8 của Bosch và xem model nào kiểu dáng ưng là lấy được.

spring16k8

Đi bộ
Tầm tiền này với nhu cầu này thì con 8 bộ của eurosun là đúng ý cụ ạ, em thấy khoang của nó khá rộng, chế độ sau bán hàng cũng rất ổn, cụ quan tâm inbox em gửi ảnh kèm giá sp nhé. Có 1 điều nữa là cuối năm nào nhu cầu cũng tăng nhiều về máy rửa bát, nên cụ mua càng sớm càng có giá tốt, chứ khan hàng để sát Tết mới mua vừa ko có thợ, vừa phải mua giá cao.

Nhà ít người nhưng dùng máy rửa bát là hợp lý, nhiều cụ bảo rửa tay tý là xong nhưng nói thật nhiều khi mùa đông ko muốn đụng tay vào nước, 2 nữa đồ tanh tưởi, dầu mỡ rửa máy rửa bát mới thấy sự lợi hại, vì rửa máy rửa bát chế độ nào cũng rửa nước nóng nên bát sạch, nồi nào bẩn thỉu ko muốn cọ, cứ cho vào 2-3 đợt rửa, nhìn có khi còn không nhận ra, nồi nhà em có cái 5 năm ko đánh rửa, cho vào đáy nồi sáng bóng lôi ra còn giật mình tươngr nồi mới, đồ chơi của con cho vào 1 mẻ rửa sạch khô ron, và em cũng ko còn thấy chồng em phải cặm cụi cọ cốc sau mỗi lần uống nước trái cây và bia nữa, nó sạch nhìn thích. việc sợ viên rửa còn đọng lại bát có thể do ko biết xếp đồ, 2 nữa rửa ít rửa đồ ko quá dơ, thì ko cần cho viên rửa, hôm nào ko nhiều đồ dầu mỡ nhà em chỉ rửa chay với muối, bóng... bát đũa sạch cong queo. Vì có muối sát khuẩn rồi.

Nhà em cũng có 2 vc, 2 con nhỏ thôi, nhưng vẫn dùng 13 bộ, vì khách đến nhà nhiều, hay ăn uống, và chọn con có chế độ rửa tráng, rửa nửa tải để gom lại rửa 1 lần trong ngày, hoặc tráng chờ cuối ngày rửa 1 thể. Vừa tiết kiệm vừa tiện lợi. Ưu điểm của em mrb là phục vụ giảm tải công việc nội trợ trong nhà, nhàn nhã khi nhà có khách nên ít ng em cũng chọn con to rửa cho rộng và sướng, mua con bé đến lúc ko cho đc vào hết thấy khó chịu lắm ah. Giá tiền nó cũng ko chênh bao nhiêu. Cụ cần tư vấn thêm thì inbox em hoặc vào link em xem sp giá cả các mã
Em hỏi bác 1 số ý ạ
1. Nếu gom 2 bữa rửa 1 lần thì bát đĩa bữa trưa để đâu ạ? Nồi thì phải rửa chứ không tối nấu bằng cái gì? Hay mua 2 bộ nồi thì cũng nhọc?
2. Bát rửa xong thì để nguyên đấy đến bữa sau lấy ra được không, em ngại khoản lấy ra vào (như kiểu ngại gấp quần áo cho vào tủ ấy)

Nhờ bác thông não giúp ạ

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Em quan tâm tới Boshc mã SMS63L02EA nhưng thấy các bạn tư vấn bán hàng bảo mã này rửa xong nó không khô vì không có sấy
Nhờ các cụ nào am hiểu giải thích giúp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

winnghiepdu

Xe điện
Máy rửa bát nó chỉ rửa được cái bát ít bẩn thôi, kiểu cháng qua là xong ý, nói chung ăn bát phở thì nó rửa được, còn ăn bát bò sốt vang thì không. Các bác xem video máy rửa bát và phun nước nhẹ lắm.
Em đang dùng con Bose seri 4 nhà người quen thì dùng con bosh thổ nói chung giống nhau.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Xin phép admin, xin phép các cụ! Nhà cháu cũng đã theo dõi 2 thớt của các cụ lập về MRB, cũng tìm hiểu được nhiều thông tin.
Nhiệm vụ từ nay đến tết nhà cháu mua máy rửa bát và máy sấy quần áo. Xin trải nghiệm của các cụ để lựa chọn dc sản phẩm vừa túi tiền mà hiệu quả.

1. Máy rửa bát thì nổi tiếng là Bosch rồi, nhưng em thấy cũng có lỗi như bảng mạch, nguồn gốc nhiều khi cũng k biết là âu hay hàng xóm và giá cao, không thấy bán loại nhỏ nhỏ độc lập. Nhà bố mẹ em cũng mấy đồ bếp của elex (bếp ga, hút mùi...) nhưng hỏng thì ông này phụ kiện hiếm, đắt - nên không còn thiện cảm với ông elex.
Nhà em: 2 vợ chồng, 1 con nhỏ. Nên em đang tính mua loại tầm 8 bộ, đặt nổi trên mặt bếp (vì bếp nhà cháu trước làm không tính đến MRB, nếu đặt âm thì phải rỡ bỏ cả tủ, thay đổi lại cấu trúc...).

Em tìm hiểu có Fujishan cũng ổn ổn, bảo hành 3 năm, siêu thị mediamart có máy rửa bát Máy rửa bát JUNGER nhưng lúc thì xuất thái lúc thì china hơi ngờ ngợ....
Các cụ trải nghiệm rồi thì cho em xin chia sẻ nên chọn loại nào tầm 10tr ok ạ.

máy trắng.jpg

2. máy sấy quần áo nhà em đặt ngoài ban công thì dòng thông hơi ổn không ạ? Elex heatpump thì lại nhiều tiền quá các cụ ak?
Em vào đó cũng được tư vấn sang JUNGER , thà sang tầu mua của hãng Midea còn hơn cụ ạ chứ mấy cái nhãn hàng của các ông làm thương hiệu lạ hoắc thì chất lượng lại cũng như thế thôi mà có khi lại đắt.

Ducky810

Đi bộ

Các cụ ơi, ai dùng con Texgio tg-w45a3a chưa ạ?? Em xin ít review dùng ổn k ạ? Nhà e chật nên vừa con chiều rộng 45cm thôi ạ

hieukon

Xe container
Em vào đó cũng được tư vấn sang JUNGER , thà sang tầu mua của hãng Midea còn hơn cụ ạ chứ mấy cái nhãn hàng của các ông làm thương hiệu lạ hoắc thì chất lượng lại cũng như thế thôi mà có khi lại đắt.
E mua texgio rồi cụ ak :) dùng đc 2 tuần thấy rất ưng ạ

pisces_hn

Xe container
Cần gì chọn mã cho nhức đầu. Cụ mua con rẻ nhất của Bosch là dùng ok rồi. Thích nhất là rửa cốc có cái máy đấy cốc trong nhà lúc nào cũng sáng long lanh.

4some

Xe tải
Em hỏi bác 1 số ý ạ
1. Nếu gom 2 bữa rửa 1 lần thì bát đĩa bữa trưa để đâu ạ? Nồi thì phải rửa chứ không tối nấu bằng cái gì? Hay mua 2 bộ nồi thì cũng nhọc?
2. Bát rửa xong thì để nguyên đấy đến bữa sau lấy ra được không, em ngại khoản lấy ra vào (như kiểu ngại gấp quần áo cho vào tủ ấy)

Nhờ bác thông não giúp ạ
1. mrb 13-14 bộ tất nhiên là phải gom 2 bữa để rửa là tiết kiệm nhất cụ ạ. còn nhà nhiều xèng thì cứ bữa nào rửa bữa đó. dùng chế độ eco 4h hoặc automatic 2h thì cũng chả tốn mấy điện mấy nước cả. eco 4h thì rửa xong tự hé cửa khô tự nhiên.
gom 2 bữa thì xác định phải mua thêm nồi thêm bát.
2. bát rửa xong để nguyên đấy rồi cụ cũng phải lấy ra hết mới cho bát bẩn vào đc. túm lại mrb phải thiết kế ở dưới bàn bếp, gần chỗ bồn rửa để tiện xếp bát bẩn vào máy và gần chạn bát nhất để tiện xếp bát sạch lên.

vihali

Xe container
Máy rửa bát nó chỉ rửa được cái bát ít bẩn thôi, kiểu cháng qua là xong ý, nói chung ăn bát phở thì nó rửa được, còn ăn bát bò sốt vang thì không. Các bác xem video máy rửa bát và phun nước nhẹ lắm.
Em đang dùng con Bose seri 4 nhà người quen thì dùng con bosh thổ nói chung giống nhau.
Cụ nói thế nào chứ bát bẩn hơn nhiều vẫn rửa tốt. Video thì sao biết mạnh hay nhẹ? Tia nước khoẻ phết đấy cụ, vd tia nước tăm răng có thể làm chảy máu lợi hoặc ở công nghiệp thì nó có thể cắt kim cương.

4some

Xe tải
vì chúng ta tham rửa nhiều quá thì bát này che bát kia thì sao mà rửa đc cái loại bẩn nhiều. mrb thì nó cũng như người thôi, chỉ là nó tự động và phun nc nóng liên tục được.
nếu rửa tay thì gặp bát bẩn cụ cũng phải rửa từng cái và kỹ hơn. đồ bẩn nhiều thì cụ xác định là phải xếp nồi bát ít vào để ko bị che nhau. chế độ eco 4h vẫn cân được. hoặc chế độ rửa nồi nóng 70°C

winnghiepdu

Xe điện
Cụ nói thế nào chứ bát bẩn hơn nhiều vẫn rửa tốt. Video thì sao biết mạnh hay nhẹ? Tia nước khoẻ phết đấy cụ, vd tia nước tăm răng có thể làm chảy máu lợi hoặc ở công nghiệp thì nó có thể cắt kim cương.
Lý do là cái bát nó không cố định nên chỉ có tia nước vừa vừa ra nếu dùng tia nước mạnh thì cái bát nó sẽ bị bay luôn.
Máy bosh seri4 nhà em cái chế độ nồi 70 c/ eco/1h đều không rửa được nồi bát hơi có nhiều mỡ dù có cháng trước qua và lau, rửa xong thường nó bị đọng lại lớp bột rửa màu trắng nếu cho cái bát đấy chạy lại lần thứ hai nó cũng không sạch đành phải rửa tay cái đấy.

thinhtd

Xe container
Cụ lucky.win trả lời em phát ạ. Em vẫn chưa tìm ra app cài được trên android :(
Cụ thử chọn Đức hoặc Sing xem. Nếu vẫn không được thì chắc thao tác đổi vùng của cụ sai thôi. Em dùng IOS để vùng Mỹ.

thinhtd

Xe container
Lý do là cái bát nó không cố định nên chỉ có tia nước vừa vừa ra nếu dùng tia nước mạnh thì cái bát nó sẽ bị bay luôn.
Máy bosh seri4 nhà em cái chế độ nồi 70 c/ eco/1h đều không rửa được nồi bát hơi có nhiều mỡ dù có cháng trước qua và lau, rửa xong thường nó bị đọng lại lớp bột rửa màu trắng nếu cho cái bát đấy chạy lại lần thứ hai nó cũng không sạch đành phải rửa tay cái đấy.
Bát nhà cụ loại nhẹ hay xếp thế nào chứ. Nhà em bát thì không bị, còn hộp nhựa thì hay bị nước phun lật lại nên em thường xếp đè cái bát lên những cái hộp đó.
Máy nhà em rửa sạch, hài lòng. Trên một số đồ silicon như thìa muôi thì có vệt nhưng em ít dùng những cái đấy.
Em dùng viên Finish Classic. Đợt tới hết thử chuyển sang viên All in one xem sao. Viên All in one max và Quantum giá cao quá.

lucky.win

Xe điện

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em hỏi bác 1 số ý ạ

Nhờ bác thông não giúp ạ
1. mrb 13-14 bộ tất nhiên là phải gom 2 bữa để rửa là tiết kiệm nhất cụ ạ. còn nhà nhiều xèng thì cứ bữa nào rửa bữa đó. dùng chế độ eco 4h hoặc automatic 2h thì cũng chả tốn mấy điện mấy nước cả. eco 4h thì rửa xong tự hé cửa khô tự nhiên.
gom 2 bữa thì xác định phải mua thêm nồi thêm bát.
2. bát rửa xong để nguyên đấy rồi cụ cũng phải lấy ra hết mới cho bát bẩn vào đc. túm lại mrb phải thiết kế ở dưới bàn bếp, gần chỗ bồn rửa để tiện xếp bát bẩn vào máy và gần chạn bát nhất để tiện xếp bát sạch lên.
em thấy các cụ trên này tư vấn xuất sắc lắm rồi, nhưng vẫn muốn góp ý thêm 1 chút cho cụ nào còn lăn tăn về máy rửa bát, hoặc mua rồi mà dùng vẫn nghi ngờ về độ sạch thì khả năng 1 là không biết dùng, khả năng 2 là không biết hết chức năng, cách sắp xếp đồ nên rửa không sạch, ko biết chỉnh bóng nên rửa ko khô, không cho đủ muối nên nước ko mềm, tóm lại, nó là chân ái của thế kỷ 21 các cụ ạ! nhà em nghèo làm con rẻ bèo nhất cũng sướng khủng khiếp rồi, rửa toàn bật chế độ rửa 70 độ, xong bỏ ra bát đũa khô zon, nóng rẫy tay.

NNS

Xe ngựa
máy tàu em ko rõ, nhưng máy bosch mà cụ nào kêu rửa bẩn thì 100% ko biết xếp bát thôi, cứ tia nước nó xịt mạnh phết đấy, cho mấy cái bát đĩa mạ hoa văn đểu đểu vào nó thổi vài hôm bay sạch :))MRB ko phải máy giặt, nên bát đĩa nồi niêu cho vào phải vệ sinh sơ bộ, xếpđúng kĩ thuật,độ nghiêng,độ thoáng để tia nước nó đều khắp, chứ tống bừa xếp kĩ ken đặc vào thì làm gì mà chả chưa sạch với đọng bột rửa