[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Em chào các cụ.
Máy nhà em mã sms 46mi05e dùngđược 4 năm rồi gần đây hay bị lỗi báo cấp nước, có đèn đỏ ở chỗ cái van vòi nước đó ạ. Em đặt hẹn giờđ êm rửa thì sáng sớm thấy báo lỗi ở vòi nước,đồng hồ hiện 00:00 và nước còn đọng lại một chút ở trong khoang. Em nhờ bác nào biết hỗ trợ em với ạ hoặc cho em xin số bác nào sửa máy em nhờ bác cho tiện ạ. Em cảmơn các bác.
Cụ ở Hn thì em thay linh kiện là được.

longts

Xe đạp
Website
fb.me
Nhà em dùng con MRB Viomi 8 bộ 3 năm rồi vẫn chạy tốt, mỗi tội cái rack bây giờ bắt đầu han gỉ, em có fix lại nhưng không được lâu lại bắt đầu gỉ tiếp ( Nó là lõi thép bọc nhựa bên ngoài, bây giờ lớp nhựa phủ ngoài bắt đầu lão hoá rồi ạ).

Các cụ cho em hỏi là có chỗ nào bán cái rack thay thế không ạ? em tìm đau hết cả đầu không thấy ở đâu bán cả? chẳng nhẽ đép luôn cái máy đang dùng tốt đi chỉ vì cái rack :((.
Em cũng hỏi thử bên texgio để mua thử Rack cho máy 8 bộ nhưng bên họ cũng không có hàng, không hiểu sao cái rack này không có chỗ nào SX thế ạ?

timeout

Xe điện
Tình hình là em lại nghiên cứu làm thêm một cái máy rửa bát để bàn cho nhà. Cụ nào trên này đã từng dùng loại này, tư vấn giúp em ưu nhược điểm từng loại với. Đồ nội địa NB thì chắc em thôi không nói tới nữa, mấy mã TZ hàng cũ mà giá vẫn cao quá ạ.
Cảm ơn các cụ.

lonelygoat

Đi bộ
Em đang cần mua 1 con máy Texgio tại Hà Nội thì có đại lý nào uy tín, phù hợp nhỉ các cụ?

phongnq

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, dùng muối Ấn Độ 25kg này làm muối cho Máy rửa bát có được không?
Link sản phẩm đây

Thông tin chi tiết muối viên Ấn độ
  • Tên sản phẩm: Muối viên Ấn độ
  • Công Thức: NaCl
  • Qui cách: 25kg
  • Xuất xứ: Ấn Độ
  • Dạng viên nén: D 10 – 15
  • Nhập khẩu: Ấn độ
  • Hàm lượng Nacl: 99,5%
Tính chất của muối viên ấn độ
Muối hoàn nguyên cation Ấn Độ có độ tinh khiết cao nhất, là loại muối hoàn toàn tự nhiên nên an toàn cho môi trường và người sử dụng.
  • Tính chất vật lý: hình dạng bên ngoài: màu trắng sáng; kích thước: đường kính 22 mm/độ dày 10 mm; chỉ số biến trắng (với BaSO4): 88 phút.
  • Tính chất hóa học: độ ẩm: 0.2%; độ bất hòa tan: 0.02%; Canxi (Ca): 0.04%; Magie (Mg): 0.04%; Sulphate (SO4): 0.2%; Natri clorua (NaCl) (tối thiểu): 99.5%.
Tác dụng của muối hoàn nguyên ấn độ
Muối tinh khiết thường được sử dụng để hoàn nguyên vật liệu cation và Aninon trong xử lý nước cứng, nước nhiễm Amoni, nước nhiễm Nitrit.
Ứng dụng của muối viên ấn độ
Muối viên tinh khiết Ấn Độ được ứng dụng trong công nghệ tái sinh hạt trao đổi ion trong làm mềm nước
Muối viên tinh khiết Ấn Độ được ứng dụng nhiều trong các ngành như:
– Sản xuất giấy, bột giấy
– Cố định thuốc nhuộm trong công nghiệp dệt may và sản xuất vải.
– Dùng trong sản xuất xà phòng, chất tẩy rửa
– NaCl 99% còn là nguyên liệu ban đầu để sản xuất chlorine và xút.
– Cam kết chất lượng muối viên tinh khiết Ấn Độ
View attachment 7311061

Hoặc muối Israel cũng NaCl 99% tại Việt Mỹ
(Link đây https://hoachatvietmy.vn/san-pham/muoi-israel-tai-tao-thiet-bi-lam-mem-nuoc-mh/)
Có được không?
E đang dùng bao muối Ấn Độ 25kg, viên to như đầu ngón chân cái đc hơn năm nay. Tới giờ máy vẫn chưa bị sao. Có điều e thấy hơi khác là nếu mình không nghiền nhỏ viên muối có vẻ nó khó tan hết sao ấy. E thấy trong khoang vẫn còn khá nhiều viên chưa tan mà máy đã nổi đèn báo hết muối. Ngoài ra khi cho toàn viên to chưa đập vụn dẫu có đầy ụ lên thì máy vẫn sáng đèn thiếu muối. Vì vậy cần đạp vỡ viên muối trước khi cho vào máy.

lucky.win

Xe điện
Tình hình là em lại nghiên cứu làm thêm một cái máy rửa bát để bàn cho nhà. Cụ nào trên này đã từng dùng loại này, tư vấn giúp em ưu nhược điểm từng loại với. Đồ nội địa NB thì chắc em thôi không nói tới nữa, mấy mã TZ hàng cũ mà giá vẫn cao quá ạ.
Cảm ơn các cụ.
Nhỏ gọn thì vẫn máy nội địa Nhật thôi cụ, nó rộng 56 x cao 60 x sâu 35.

Còn lại là máy kiểu 8 bộ TQ, rộng 55 x cao 60 x sâu 53.

network1

Xe tải
Cảm ơn các cụ.
Cụ cứ lấy mẫu Electrolux hoặc Textgio, Galanz 8 bộ là hợp lý.

hvtboyfun

Đi bộ
Em mới mua SMS46GI01P 16tr ở DMCL là có bị hố không các cụ :/

CuTiVoDich

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút 2 mã này nên lấy mã nào bền bỉ hơn ạ: SMS63L08EA và SMS46GI01P
Ngoài ra em nhớ trước có cụ nào làm lưới chống dán MRB, cụ nào còn nhớ thì mách e với, nhà em nhiều dán

nhatquang.ng

Đi bộ
Em đang phân vân giữa 3 dòng MRB boss SMS6ECI93E, SMS6ECI07E và sms4eci26e giá chênh nhau một tí em cố đc, các bác dùng rồi cho em kinh nghiệm lấy model nài thì ổn ạ, em cảm ơn các cụ.

hbcovn

Xe hơi
Chào các cụ, các cụ cho em xin địa chỉ bán và lắp mrb Bosch uy tín tại HN với, em cảm ơn

thinhtd

Xe container
Tối qua say quá nên 4 rưỡi sáng nay em dậy rửa bát. :D

Nãy đi làm xuống mở máy ra kiểm tra vì không thấy app báo rửa xong. Giật mình còn đầy nước trong máy. Hoá ra nhà bị nhẩy atomat. Sợ quá. :))
Cụ lucky.win cho em hỏi với ạ.

Liệu có vấn đề gì về máy không mà từ hôm đó đến nay em hay bị nhảy áp quá ạ.

Quanghung2507

Đi bộ
Các cụ tư vấn giúp với ạ. Máy nhà e Bosch 6 mua đc 3 năm đang dùng bình thường. Mấy hôm nay tự nhiên thấy rửa không sạch, vẫn còn vết bẩn ở các bát con ở ngăn thứ 2 (có thể lấy tay lau đc) các bát to ở ngăn dưới cùng thì vết bẩn nhiều hơn. Lượng muối và bột rửa, nước nóng e vẫn đầy đủ. E thường rửa ở chế độ eco.

network1

Xe tải
Các cụ tư vấn giúp với ạ. Máy nhà e Bosch 6 mua đc 3 năm đang dùng bình thường. Mấy hôm nay tự nhiên thấy rửa không sạch, vẫn còn vết bẩn ở các bát con ở ngăn thứ 2 (có thể lấy tay lau đc) các bát to ở ngăn dưới cùng thì vết bẩn nhiều hơn. Lượng muối và bột rửa, nước nóng e vẫn đầy đủ. E thường rửa ở chế độ eco.
Cụ kiểm tra lọc rác xem có bẩn, tắc không, tay phun có bị kẹt tắc không. Cụ chạy vệ sinh máy bằng dung dịch vệ sinh chuyên dụng rồi theo dõi lại xem nhé. Nếu máy vừa rửa xong mở ra thấy nóng thì nhiều khả năng máy vẫn bình thường, cụ theo dõi thêm.

Quanghung2507

Đi bộ
Cụ kiểm tra lọc rác xem có bẩn, tắc không, tay phun có bị kẹt tắc không. Cụ chạy vệ sinh máy bằng dung dịch vệ sinh chuyên dụng rồi theo dõi lại xem nhé. Nếu máy vừa rửa xong mở ra thấy nóng thì nhiều khả năng máy vẫn bình thường, cụ theo dõi thêm.
Cảm ơn cụ, để tối về e kiểm tra lại. Hôm trc e có mang lọc rác ra đánh rửa rồi, 2 tay quay e mang ra vòi nước thử thì không bị tắc

lucky.win

Xe điện
Cảm ơn cụ, để tối về e kiểm tra lại. Hôm trc e có mang lọc rác ra đánh rửa rồi, 2 tay quay e mang ra vòi nước thử thì không bị tắc
Như cụ miêu tả thì nó chỉ bị bẩn ở khay giữa thôi ạ, còn chỗ khác vẫn sạch.