[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Phú Cửng

Xe tăng
Máy rửa bát độc lập 13 bộ Bosch SMS4ECI14E
Các cụ biết chỗ nào máy chất, giá ổn giúp nhà cháu với

Tuongtien1977

Xì hơi lốp
Máy rửa bát độc lập 13 bộ Bosch SMS4ECI14E
Các cụ biết chỗ nào máy chất, giá ổn giúp nhà cháu với
năm 2021 mình mua bếp từ, máy rửa bát, hút mùi của bếp 247, chất lượng đến nay ổn chưa phải gọi bảo hành lần nào. lúc mua thì thương lượng được giá, lắp đặt, phụ kiện... họ có đội thợ sửa luôn bếp (phần gỗ) nâng bàn bếp, cắt hộc tủ để nhét vào gầm bếp

sanghx

Xe tải
Cụ đang nghịch dại rồi ạ, kể cả cụ nào đang chỉ cho cụ nữa.

Vấn đề này em đã nói trên thớt ày rồi đấy. Cụ nhìn luôn cái van hỏng của cụ ấy, nó ghi rõ là điện áp một chiều DC, dải điện áp 280-320VDC.

Cái mà cụ thay vào là điện áp xoay chiều 220VAC.

Máy không báo lỗi và cho chạy, nhưng ghực tế là đang chạy ở chế độ an toàn bảo vệ máy, nước phải xả tràn để vào máy, chứ không hoạt động như thông thường.

Không tin thì cụ cứ mở hông máy là thấy cái van không hề đóng mở gì, nhưng thân vỏ nóng rực tay. Bơm của máy phải gào lên để lấy nước vào.
Cụ ơi, em đã được bên cửa hàng gửi van mới chính hãng để thay. Em mới lắp vào thì thấy cái van nó nóng lên lúc đầu, sau đó mấy phút thì nguội đi. Như vậy là van đã hoạt động bình thường chưa nhỉ?
Tại hôm trước em cắt béng cái dắc cắm zin để đấu dắc khác. Nay lại phải đấu lại dây nên ko biết cái van nó đã hoạt động bình thường chưa nữa.

lucky.win

Xe điện
Cụ ơi, em đã được bên cửa hàng gửi van mới chính hãng để thay. Em mới lắp vào thì thấy cái van nó nóng lên lúc đầu, sau đó mấy phút thì nguội đi. Như vậy là van đã hoạt động bình thường chưa nhỉ?
Tại hôm trước em cắt béng cái dắc cắm zin để đấu dắc khác. Nay lại phải đấu lại dây nên ko biết cái van nó đã hoạt động bình thường chưa nữa.
Được rồi đấy cụ, lần sau cụ đừng theo trên mạng là toi đấy.

lucky.win

Xe điện
Nguyên lý làm việc của nó là chạy 2 phút thì cần nghỉ 8-10ph. Trên mạng các thợ với mẹ bỉm sữa kiểu cộng tác viên bán hàng, liên tục xui người dùng reset máy.

Xui thế không khác tự tay bóp, nó vừa chạy xong mà bắt nó chạy tiếp thì gì chả chết. Thế nên em mới nghe trên mạng với iu túp không phải cái gì cũng đúng.

rav4_2010

Xe buýt
Thành máy bên trong bên phải và cửa của máy nhà em nó cứ bị bạc phếch ra. Kiểu có 1 chất gì đó phủ mờ lên, lấy tay lau là hết. Như thế nó bị sao nhỉ? Máy Bosch series 8.

phucbqp

Xe hơi
Nhà e dùng máy rửa bát Bosh cũng được 2-3 năm, nhưng thời gian này rửa bát không được sạch. E đã thay các loại bột rửa khác nhau, kiểm tra ống phun nước, ống thoát nước vẫn không được. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp e cái

lucky.win

Xe điện
Nhà e dùng máy rửa bát Bosh cũng được 2-3 năm, nhưng thời gian này rửa bát không được sạch. E đã thay các loại bột rửa khác nhau, kiểm tra ống phun nước, ống thoát nước vẫn không được. Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp e cái
Nó không sạch như nào cụ, máy chắc vẫn còn bảo hành.

phucbqp

Xe hơi
Nó không sạch như nào cụ, máy chắc vẫn còn bảo hành.
Không sạch tức là: Không rửa hết được thức ăn bám vào thìa, đĩa, bát; Bát đũa rửa xong không khô và thơm như thời gian đầu. E cũng đã thay đủ kiểu bột rửa, tự vệ sinh đường ống phun nước, đường nước thải mà không ăn thua. Còn cái bảo hành thì em chưa xem lại

phi tuấn

Xe buýt

goldmonkey

Xe container
em cũng đang ngâm cứu mã này, hỏi họ bảo hết mã hàng này ạ.
Qua em chốt, chuyển cả tiền trước cho bọn nó. Thế mà đến tối nó lại đánh tháo. Làm ăn như trẻ con. Với lại bọn Bosch này bảo hành linh tinh kiểu iphone xách tay. Có lẽ em chuyển sang Tàu chính hãng cho nhanh.

phi tuấn

Xe buýt
Qua em chốt, chuyển cả tiền trước cho bọn nó. Thế mà đến tối nó lại đánh tháo. Làm ăn như trẻ con. Với lại bọn Bosch này bảo hành linh tinh kiểu iphone xách tay. Có lẽ em chuyển sang Tàu chính hãng cho nhanh.
em tỉnh lẻ cũng thích nó vì thương hiệu, nhưng kiểu BH này thấy cũng hơi tởn bác ạ. Hay làm mấy em tàu cho rẻ mà bảo hành dài, hỏng dễ sửa dễ thay bác nhỉ