[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Chỉ nồi, chảo gang thô mới phải cần chăm sóc chứ mấy cái nồi gang tráng men kia của em dùng vô tư không phải bảo quản gì đâu cụ ạ, em toàn rửa bằng máy rửa bát, sạch bong kin kít. À cái chảo Lodge của cụ mới mua đừng cho vào MRB nhé!
Gang tráng men thì toàn bộ cái viền miệng nồi nó vẫn rỉ mà, cụ cho mrb thì nó thôi ra đồ khác đó

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Mình đang định dùng lâu dài chế độ 70 độ, ko dùng bột rửa và bóng, chỉ dùng muối thôi có, sao ko cụ

Hôm qua em rửa thử chế độ xoong nồi(70 độ) và em không cho bột rửa, kết quả là bát đũa rất sạch các cụ ạ

khanhtb

Xe điện

cụ nào dùng loại này chưa,tích hợp cả muối và nước bóng luôn ah

sidecar_ox

Xe tải
Trên này có cụ mợ nào phân phối máy rửa bát BOSCH chính hãng không nhỉ? Em đang cần lấy 1 chiếc . Sđt của em 0912002128. Em ở HN nhé

Muon_biet

Xe cút kít
Máy rửa bát thì em cũng đã nghe tiếng lâu rồi. Cũng có nhiều ý kiến ra ý kiến vào nào là rửa không sạch, nào là phải rửa sơ qua, nào là phải tráng, nào là tốn điện tốn nước. Nên là cũng định mua dền dứ mấy năm. Vừa rồi thì gấu dạy con học nên em được giao nhiệm vụ rửa bát. Đàn ông mà lại đi rửa bát cũng nản nên quyết tâm mua máy rửa bát :)

Sau khi tham khảo các kiểu em quyết định lấy 1 chiếc máy rửa bát 6 bộ của Nhật.
Chân dung em nó đây:

Bên trong

Sản phẩm sau khi đã rửa: sạch bong, bát đĩa bóng loáng, và rửa được số lượng khá nhiều

Về tính năng của em nó:
- Model Toshiba 600C(P), điện 100V nên phải mua lioa đổi nguồn.
- Rửa tiêu chuẩn, rửa nhanh, rửa cực bẩn, khử khuẩn bằng tia cực tím.
- Số lượng bát đĩa rửa: công suất là 6 bộ tuy nhiên ko hiểu tiêu chí thế nào mà rửa được rất nhiều. Nhà em 2 người lớn và 2 trẻ con thì toàn rửa 2 bữa dồn 1. Rửa xong sấy luôn nên bát đĩa khô luôn.
- Điện năng tiêu thụ: hầu như không tăng so với trước, chắc cỡ khoảng 30k/1 tháng tiền điện
- Nước: em đã thử rồi thì mỗi lần rửa khoảng 10 lít nước.
- Độ sạch: thấy rất sạch, bát đĩa sờ vào bóng và kin kít.
- Có phải dọn sơ qua không: có. Rửa bằng tay dọn sơ qua thế nào thì rửa máy cũng thế, sau đó thay vì mình rửa tay thì tống vào máy cho nó rửa.
- Có phải dùng viên rửa không: với model này thì không cần dùng viên rửa, vì nó rửa bằng nước nóng. Tuy nhiên cẩn thận em vẫn mua viên rửa của Đức Alio 630k/100 viên, mỗi lần thả nửa viên vào máy.
- Xếp bát cũng rất nhanh, cỡ khoảng đánh xong cái răng thì xếp xong.
- Máy này bé chỉ rửa được bát, vì thế nếu muốn rửa cả nồi niêu thì nên mua loại 12 bộ to như cái máy giặt.
Nói chung là với máy rửa bát, rất là nên mua. Nó giải phóng sức lao động y như cái máy giặt, rất là tiện lợi.
Em thấy rửa bát chả có gì nặng nhọc, nhiều hôm em ăn cơm sau khi cả nhà đã ăn xong, bộ bát đũa em vừa ăn thì em rửa loáng cái là xong.

Muon_biet

Xe cút kít
Nhà cháu cũng dùng máy rửa bát 3 năm nay rồi.Thực tình thì cháu thấy thế này.Ưu điểm là rửa rất sạch,rửa xong bát đũa sạch bong kín kít,cốc thủy tinh trong veo.Khâu xếp bát thì làm quen cũng không lâu đâu ah.Chi phí điện,nước tốn không đáng mấy.Nhưng nhược điểm sau thì cháu cũng nản lắm đó là máy rất hay hỏng hóc vặt.Nhà cháu dùng máy của bosch loại 12 bộ nhập nguyên chiếc của đức,mà sau 3 năm sử dụng phải gọi sửa đến mấy lần rồi.Đầu tiên là bật không thấy lên,gọi hãng cho thợ đến kiểm tra thì bảo là do gián chui vào máy làm chập mạch nên phải chuyển máy về xưởng sửa mất mấy ngày.Trong 2 năm bảo hành cháu cũng phải sửa mấy lần nhưng không mất tiền.Gần đây nhất là máy báo lỗi vì hết bảo hành nên cháu thử gọi trung tâm điện tử-điện lạnh bách khoa đến xem thì phán máy hỏng mạch nếu sửa mất 3,5tr.Cháu thấy xót quá nên thôi,lại gọi anh thợ khác đến thì kêu hỏng cảm biến nước thay mất 600k nên thay luôn và lại rửa bình thường,hôm qua rửa máy lại báo lỗi E09,tra ra là lỗi nước nóng,lại phải hẹn anh thợ trước cuối tuần đến xem lại.Nói chung là nản các cụ ah
Gọi điện tử Bách khoa là Bách nhục rồi, em cũng vì Bách đểu này mà vừa tốn xiền vừa đi tong toàn bộ mẻ quần áo đó quá nhiệt bị sun.

boy_xedap

Xe điện
Em thấy rửa bát chả có gì nặng nhọc, nhiều hôm em ăn cơm sau khi cả nhà đã ăn xong, bộ bát đũa em vừa ăn thì em rửa loáng cái là xong.
có máy cho nó nhàn cụ, rửa sạch hơn mình

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn

langtoilangtoi

Xe điện
Các cụ cho e hỏi sao model máy rửa bát Bosh trên Amazon.de với các model bán ở Việt Nam khác nhau thế nhỉ ? Hay model cho riêng thị trường Việt mình ?

diboduoimua

Xe tăng
Trước em dùng cái Bosch sori 4 hé cửa thấy Ok, nhưng do để chỗ ẩm thấp và không làm lưới chống côn trùng (em đút gầm tủ bếp thấp nên phải tháo cái nắp trên), gián nó vào đái bậy làm cháy mất cái Bo mạch. Sau nhân tiện chuyển nhà mới em lên đời cái Sơ ri 6 đuôi 49E, có Zeolit, thấy hiện tượng rửa sấy xong mà nhiều bát đĩa tuy sờ nóng hỗi nhưng vẫn ướt, nắp máy và quanh thành máy hơi nước cũng đọng thành hạt dầy đặc. Không biết do máy chạy chưa mượt hay bị lỗi nữa ... :(

Z90

Xe tăng
Giờ dùng loại nào Ok nhất cho gia đình 2 thế hệ 4 người lớn 2 trẻ nhỏ vậy các cụ mợ? E xin review chân thực nhất ạ.
Ngân sách e 20 củ ạ!

network

Xe buýt
Trước em dùng cái Bosch sori 4 hé cửa thấy Ok, nhưng do để chỗ ẩm thấp và không làm lưới chống côn trùng (em đút gầm tủ bếp thấp nên phải tháo cái nắp trên), gián nó vào đái bậy làm cháy mất cái Bo mạch. Sau nhân tiện chuyển nhà mới em lên đời cái Sơ ri 6 đuôi 49E, có Zeolit, thấy hiện tượng rửa sấy xong mà nhiều bát đĩa tuy sờ nóng hỗi nhưng vẫn ướt, nắp máy và quanh thành máy hơi nước cũng đọng thành hạt dầy đặc. Không biết do máy chạy chưa mượt hay bị lỗi nữa ... :(
Cụ dùng chương trình rửa nào, nếu để Eco thì sấy sẽ kém khô hơn chút. Thường để Auto thì sau khi rửa mở ra sẽ khá khô, ko có nước trên thành cụ nhé.

Đừng sợ

Xe hơi
Giờ dùng loại nào Ok nhất cho gia đình 2 thế hệ 4 người lớn 2 trẻ nhỏ vậy các cụ mợ? E xin review chân thực nhất ạ.
Ngân sách e 20 củ ạ!
MRB dưới 20 củ thì cứ Bosh đời cao hoặc Siemen đều dc (Siemen e thấy đắt hơn Bosh), e dùng cả 2 hãng rùi nên thấy khá ổn, mua sớm đi cho sướng cái thằng người cụ ạ

fusionvie

Xe điện
Dùng được, nhưng chất lượng kém cụ ạ. Em không rõ cụ mua loại đó bao nhiêu tiền, còn loại bên phải hạt nhỏ, giá nó 40k/kg thôi ạ. Giá như thế thì đâu cần mua loại viên to làm gì, 1 năm thì cụ dùng hết mấy kg đâu.
Cụ cho hỏi muối hạt nhỏ cụ đang nói 40k/kg là nhãn hiệu gì

3077

Xe container
Cụ cho hỏi muối hạt nhỏ cụ đang nói 40k/kg là nhãn hiệu gì
Finish ấy cụ, dạo này muối và viên rửa bát của mấy ông phân phối tại VN rẻ đi nhiều, chắc bị shopee cạnh tranh dữ quá và mrb dần dần trở thành thiết bị phổ thông rồi, không phải là hàng hiếm ở các gia đình nữa