[Funland] Tất tần tật về nhà mạng FPT

blogtienso

Xe buýt
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
em quên đóng tiền điện nước wfi giờ ra đường bị bắt ko ạ.fpt có mở ko ạ.tiện bác nào biết món gì ăn tiết kiệm lâu dài mùa dịch ko ạ
Chuyển Online cho tiện, giờ cái gì cũng thanh toán online được hết

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
em quên đóng tiền điện nước wfi giờ ra đường bị bắt ko ạ.fpt có mở ko ạ.tiện bác nào biết món gì ăn tiết kiệm lâu dài mùa dịch ko ạ
Khó tin nhể
lạc hậu đến mức đél biết banking thì cũngđél biết cách vào post OF đâu

lại lượn lờ bẻ lái chửi bới 16 chứ giề

đây, giải pháp nếu là thượng cổ thật: Ra bất kỳ Vinmart + nào đều đóng tiền được
Vinmart + vẫn mở cửa đều

fujiko132

Xe đạp
Khó tin nhể
lạc hậu đến mức đél biết banking thì cũngđél biết cách vào post OF đâu

lại lượn lờ bẻ lái chửi bới 16 chứ giề

đây, giải pháp nếu là thượng cổ thật: Ra bất kỳ Vinmart + nào đều đóng tiền được
Vinmart + vẫn mở cửa đều
em và mẹ biết rút tiền thôi ạ,nhà nông dân công nhân nghèo biết gì bác ơi.may có thằng em học cao đẳng biết tí công nghệ ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
Gọi mấy thằng bán điện, nước đến thu. Mình là...thượng đế mà.

butchikim

Xe ba gác
Cụ cài ứng dụng Hi FPT hoặc ví Foxpay lên thanh toán trong phút mốt nhé!

tuctuc2010

Xe điện
Mấy khoản này em hay đóng qua Momo, cứ đến ngày đến kỳ là nó báo số phải thanh toán, chả bg quên được

hph0909

Xe tải
Nhanh nhất là cụ hay mợ chủ nhờ bạn bè mình luôn, họ vừa dùng app ngân hàng vừa có tiền, chứ lên đây sao bằng bạn bè mình được. Còn lên đây đăng ký nick hỏi được thế này, chủ thớt nên tìm hiểu đăng ký cái app ngân hàng để còn dùng vào những việc khác nữa, như trả tiền điện nước, thứ còn cấp thiết hơn cái tiền mạng internet này.

tuyetchinh29

Xe buýt
Ra đường trình bày rõ lí do thì ko bị bắt, nhưng có thể bị nộp phạt ạ.
Món tiết kiệm nhất là cụ mua bịch đường về hòa ra lấy nước để tủ lạnh kèm theo 15 vỉ kẹo cao su, cụ cứ ngồi nhai ẩ ngày, khi nào hết ngọt lại tợp 1 chén nước đường, chắc cũng qua dịch.
Trên là em trêu thôi, giãn cách chả có việc gì làm, em cũng nghĩ cụ đang trêu mọi người, chứ ai mò đc vào otf đều đc phổ cập internet banking rồi mà.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
mẹ em có tk ngân hàng nhận lương nhưng kiểu nhà em chưa giao dịch chuyển khoản bao giờ ạ
Giờ cấm đi lại rồi. Chịu khó dùng ví điện tử mà thanh toán thôi. Ngồi nhà thanh toán các loại phí.

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Cái éo gì cũng không biết?
Tốt nhất nên làm:
- Vài mấy diễn đàn sếch (vẫn đang online được)
- Tìm film
- Trùm chăn
- Tưởng tượng
- Qwerty
Dịch dã sẽ nhanh qua.
Thế nhé (:|
Làm đê!

Longleg

Xe tăng
em và mẹ biết rút tiền thôi ạ,nhà nông dân công nhân nghèo biết gì bác ơi.may có thằng em học cao đẳng biết tí công nghệ ạ.
Nhờ ai biết tý công nghệ người ta nộp hộ cho. Cho họ số HĐ hoặc thông tin chi trả. Hết dịch trả lại TM cho họ.
Tôi toàn đóng hộ bà chị tiền điện nước....

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Kính gửi các cụ/mợ. Em dùng mạng FPT được mấy năm, hồi xưa ở quê, sau này em chuyển nhà nên cũng thông báo chuyển địa điểm. Dùng thấy chậm thì báo kỹ thuật bên FPT đến 1-2 lần gì đó. Tuy nhiên gần đây chậm quá mà hay mất kết nối nên em mới hỏi để kiểm tra thử. Theo chính nhân viên của fpt nói thì gói của em 100mbps. Tuy nhiên em đo bằng speedtest tren náy tính qua wifi thì tối đa được 78, còn lại lúc thì 50, 60, có lúc có 45mbps.
Mà có cái lạ là em không dùng cái tài khoản fpt bao giờ, hôm nay thằng cháu tư vấn thì mới vào. Nhập số hđ xong thì nó báo nhập mk, e báo quên mk thì nó lại hiện ra số điện thoại không phải của em cũng không của ai. Gọi thử số đó không tồn tại.
Vừa gọi nhân viên tư vấn thì bạn ý nói là gói cước của em là 60mbps, bên fpt mới tăng băng thông hay gì đó lên 100 từ 4/2021. Tăng không thông báo cho em. Còn tiền cước thì 1580k/6 tháng từ mấy kỳ rồi. Cách đây có khi phải 2 năm, ra đóng tiền cước thì các bạn ấy đã tự động tăng đâu như 10% thì phải, hỏi thì các bạn ấy nó bên em tăng băng thông hệ thống nên thu thêm tiền. Em chỉ nhớ lúc đó là giám đốc mới của khu vực nên có chính sách mới.
Họ tăng họ không báo, tự động tăng tiền em đã bực mình nhưng vì nó không đáng bao nhiêu nên không để ý. Nói theo các bạ ấy thì như vậy là 2 lần tăng mà không báo gì.
Hôm nay hỏi ra thì thấy rất nhiều khuất tất.
Muốn tra lại hợp đồng cũ để nội dung cụ thể như thế nào thì không tra được.
Cụ nào có chuyên môn vụ này tư vấn giúp em với ạ. Em xin cảm ơn!