[Funland] Tất tần tật về nhà mạng FPT

Mr_Minh

Xe tải
Vấn đề của ông thớt là mua TV Box FPT không xem được những kênh cơ bản như VTV...

Thế thì sai từ đầu rồi. Mua Android box bất kỳ, cài app FPT Play hoặc MyTV (của VNPT) hoặc ClipTV hoặc vài nhà cung cấp cạnh tranh khác đều xem được các kênh cơ bản như VTV.

Còn TV Box FPT cũng như MyTV box của VNPT đều không thể cài thêm app.
Cụ ko đọc kỹ bài của em rồi! Em vẫn xem bình thường các kênh của VTV cho đến mấy ngày vừa rồi! Hỏi bộ phận CSKH thì được báo là thay đổi chương trình! Cái em muốn nói ở đây ko phải là app của đơn vị nào mà là dịch vụ cung cấp ra ko như quảng cáo!

clonespam

Xe đạp
Nhà em trả tiền và không thấy có vấn đề gì, nhà em dùng 5 đầu của nó luôn, nó tính tiền full cho cái đầu tiên thôi còn các box sau nó giảm giá gì đó em không nhớ nói chung là rẻ đi, dùng chưa thấy gì ợ.

quasin3000

Xe tăng
Nhà em dùng fpt tv là trả tiền hàng tháng, fpt play là dùng mạng. Mua cái fpt play giá 1.390k được quảng cáo là xem miễn phí một số kênh VTV trong vòng 1 năm, sau đó thì trả tiền thuê bao cụ ợ! Giờ thì chỉ VTV1 miễn phí, còn thì hầu hết là trả phí!
Lọ mọ làm cài Apk IPTV, sau đó tìm link IPTV của FPT add vào. Xem tẹt ga, miễn phí.

Miễn là box cài được thêm apk. FPTplay box+ Cài được.

Ferrari1102

Xe tải
Em dùng FPT play xem trực tuyến mà chả mất đồng nào, cụ mất tiền mua box rồi lại mất phí hàng tháng mà không xem được cũng cay thật.

Dân Tổ

Xe container
Các cụ cho em vài nhời bình luận với! chả là nhà em có 4 con tivi box của FPT, 1 con mua gói truyền hình trả tiền và K+ thì xem bình thường, 3 con còn lại thì 1 con mua hơn 1 năm, 2 con kia mới mua vài tháng. Lúc mua thì mấy em bán hàng với bộ phận chăm sóc khách hàng bảo được xem mấy kênh của VTV như VTV1, 2, 3 miền phí (chưa kể một số kênh khác), cụ thể là con đầu trong vòng 2 năm, 2 con còn lại được 1 năm. Đùng phát mấy hôm nay xem VTV3 bắt trả tiền, mặc dù vẫn còn thời hạn khuyến mại! Bực quá em cũng gọi cho hotline của FPT thì được báo là thay đổi chính sách gì đó mong thông cảm! Thế này em có phải bị lừa ko các cụ! Lúc mua hứa hẹn này nọ, đến lúc có biến thì chả thấy thông báo gì, hỏi mới nói là thay đổi rồi chỉ mong thông cảm mà chả có trách nhiệm gì với khách hàng!
Mong các cụ cho em vài nhời làm sáng tỏ việc này, đặc biệt là các cụ rơi vào trường hợp như của em!
Nhà em còn đau hơn cụ là con box nhận tín hiệu cực chán, dù cục phát rất gần (5m). Gọi đội kỹ thuật đến chỉnh lên chỉnh xuống cuối cùng phải lắp dây. Điên cả người.

kienvinh

Tháo bánh
Cụ ko đọc kỹ bài của em rồi! Em vẫn xem bình thường các kênh của VTV cho đến mấy ngày vừa rồi! Hỏi bộ phận CSKH thì được báo là thay đổi chương trình! Cái em muốn nói ở đây ko phải là app của đơn vị nào mà là dịch vụ cung cấp ra ko như quảng cáo!
Ok, vấn đề thứ nhất đúng như bác nói, FPT sai cam kết.

Tôi thì đang nói lựa chọn đầu TV box FPT ngay từ đầu là không tối ưu (ví dụ phải gắn với FPT Play và khi họ không giữ cam kết là khách hàng thiệt).

Lão Long

Xe tăng
em cũng lắp fpt gói combo internet + tivibox, trả trc 6 tháng, tới tháng 2 rồi e lên web thanh toán cho 6 tháng tiếp theo thì thấy tính riêng phí tivi 100k/tháng (tầng trệt e lắp k+ chỉ 125k), vãi quá e ko trả cái này mà trả tiền net thôi. e có gọi tổng đài báo ko sài tivi nữa.
2 tuần gần đây fpt gọi e đòi nợ gói tivi vì họ tự động chuyển qua trả sau (giá 124k/tháng-ko thông báo cho chủ nhà), và kêu phạt 500k vì ko tiếp tục sử dụng gói combo kia.
Em đòi show hợp đồng có quy định nhà mạng đc quyền tự ý chuyển từ trả trc sang trả sau ko thì ko thấy bên đó gọi gì thêm nữa.
Chắc tới e quay lại viettel cho lành.
Phí truyền hình họ thu riêng với net là đúng r mà cụ, gói bth là 99k/tháng, lắp có khuyến mại thì họ giảm phí net xuống, giữ nguyên phí TV. Tổng thể phí combo k thay đổi thì k sao.

new_member

Xe buýt
e đang đi thuê nhà, chưa có internet và cab. Các cụ tư vấn giúp e nên dùng thế nào cho gọn nhẹ, vì e cũng chỉ thuê đến hết năm thui.

ghetcongaixau

Xe tăng
Nhà em còn đau hơn cụ là con box nhận tín hiệu cực chán, dù cục phát rất gần (5m). Gọi đội kỹ thuật đến chỉnh lên chỉnh xuống cuối cùng phải lắp dây. Điên cả người.
lúc đầu thì cũng được, một thời gian sau nó chập chờn, lúc có tín hiệu lúc không, toàn phải rút ra cắm lại, rồi đi đâu thì cũng phải rút điện ra vì nó bật lên lúc nào chả biết...
Mấy bữa nữa xong chung kết C1 là em cắt

j23

Xe container
e đang đi thuê nhà, chưa có internet và cab. Các cụ tư vấn giúp e nên dùng thế nào cho gọn nhẹ, vì e cũng chỉ thuê đến hết năm thui.
Cụ đi thuê nhà thời hạn ngắn thì Share với bên cạnh là tốt nhất hoặc dùng thiết bị Box include Apps cho tiện

htc4

Xe buýt
Cách đây tầm 10 năm em đang ở trọ có một cái HĐ đứng tên em với FPT về dịch vụ internet. Sau đó em chuyển nhà (cách đây 8 năm) và báo thanh lý HĐ đàng hoàng rồi, nhưng cho đến giờ bọn nó vẫn gọi điện cho em để nhắc nộp tiền, em góp ý thì năm nào cũng được câu trả lời là em sẽ báo để cắt :D Chuyên nghiệp gớm!

cutit9999

Xe tăng
Cụ ở đâu và dàn của cụ như thế nào.

Em chẳng bắt nổi kênh nào VTV, còn VTC thì đủ luôn.
Cụ để angten ra ngoài trời chỗ thoáng và xoay anten đúng hướng chắc chắn bắt đc tầm 50 kênh. Nhà em anten xương các loại bé gắn trên nóc nhà tầng 5. Em lấy tín hiệu chia cho các phòng, hiện T3 TV LG bắt được hơn 50 kênh, T2 TV Sony bắt đc hơn 30 kênh. Chả hiểu ông Sony sao mà bắt sóng kém hơn, ko thu được các kênh VTC HD.

Mr_Minh

Xe tải
Nhà em trả tiền và không thấy có vấn đề gì, nhà em dùng 5 đầu của nó luôn, nó tính tiền full cho cái đầu tiên thôi còn các box sau nó giảm giá gì đó em không nhớ nói chung là rẻ đi, dùng chưa thấy gì ợ.
Thì em cũng dùng 1 cái trả tiền thuê bao hàng tháng, còn mấy cái còn lại định là dùng hết khuyến mại thì cũng chuyển sang thuê bao đấy chứ! Nhưng nó thế này thì dùng gì nữa!

poiuy

Xe cút kít

Các cụ Tv box mà chơi, kênh nào cũng có hết, chịu khó tìm hiểu sẽ thấy nó rất tiện và dễ, ảnh dưới là App FuboTv trên tvbox và cả iOs
Cụ giới thiệu giúp em 1 model TV box nào ngon bổ?

Dân Tổ

Xe container
lúc đầu thì cũng được, một thời gian sau nó chập chờn, lúc có tín hiệu lúc không, toàn phải rút ra cắm lại, rồi đi đâu thì cũng phải rút điện ra vì nó bật lên lúc nào chả biết...
Mấy bữa nữa xong chung kết C1 là em cắt
Nhà em đợt dùng trước Tết thì ổn, tự dưng gần đây có hiện tượng như vậy cụ ạ, kỹ thuật đến mấy lần không khắc phục được. Chán mấy ông em sales bên FPT.

ubisapro

Xe trâu
Con mẹ chúng nó , lằng nhằng gọi điện xin cỏ các kiểu cả tháng đến chục cuộc để em không chửi. Đã ghét rồi còn lèo nhèo !
Thí cmn luôn rồi cạch mặt nó ra !
Vài bữa nữa e rảnh em cho chúng nó lên báo cho mọi người biết không dây với hủi.
Nghĩ làm gì cho nặng đầu. E bỏ fpt cũng vài năm rồi. Chất lượng mạng internet của fpt e thấy ổn trong các nhà cung cấp, cơ mà ghét thái độ e cạch cmn mặt luôn. E vác tiền đi gia hạn thêm 12 tháng mà còn cắt mang tiền về đây ợ ;))

j23

Xe container
Cụ hướng dẫn giúp e cái Box include Apps được ko ạ
Em chỉ chơi cách đây 4-5 năm, còn hiện giờ thì nhiều cập nhật lắm rồi, em cũng chỉ biết người xung quanh chia sẻ chứ để chi tiết mà giúp được cụ thì khó -> cụ lục các thớt khác, trong diễn đàn này nhiều lắm ạ

0962226789

Xì hơi lốp
Nghĩ làm gì cho nặng đầu. E bỏ fpt cũng vài năm rồi. Chất lượng mạng internet của fpt e thấy ổn trong các nhà cung cấp, cơ mà ghét thái độ e cạch cmn mặt luôn. E vác tiền đi gia hạn thêm 12 tháng mà còn cắt mang tiền về đây ợ ;))
Nó còn chả giả tiền em cơ ! E còn đâu 8-9 tháng