[Funland] Tất tần tật về Phở Thìn

Gianadai

Xe tải
Phở ở Hà Nội bây giờ hàng ngon đến hàng ăn được về chất lượng không chênh nhau nhiều lắm. Vừa miệng hay không còn tùy thuộc khẩu vị mỗi người. Tôi cũng hay ăn phở, nhưng Thìn Lò Đúc thì từ khi khai trương đến giờ tôi cũng chỉ ăn 2 3 lần, chủ yếu là theo yêu cầu của khách các tỉnh về thăm HN ăn cho biết

tientung000

Xe điện
Em fan phở Biên. Cụ Biên lúc nào đứng bán cũng đội cái mũ trắng rất ấn tượng. Khi nào Biên đóng cửa thì em mới sang ăn phở Thìn. :D
Hình ảnh dĩ vãng chắc cũng hơn chục năm rồi cụ nhỉ? Lâu em cũng không ghé hàng này, ăn vẫn được nhg thiếu quả hình ảnh đó.
Gần đó có quán Thìn version ơ kìa :)

angkorwat

Xe điện
Cụ vẫn ăn đều ạ? :D
Giờ thì tiện đâu ăn đấy, chỗ ngồi thoáng mát, sạch sẽ và không đông người là được. Em ăn uống đơn giản, những năm 6x, 7x hay ăn phở Phan ở Trương Định gần ngã tư chợ Mơ, 5 hào một bát. Sau khi đi lính 1976 thì 1982 về phép mới lại ăn phở Thìn từ đó không quay lại nữa, ăn được bát phở thấy vất vả quá.

Nguyen Nhinh

Xe máy
Em thì thích phở lý quốc sư ở cuối Phạm Văn Đồng. Quê em không có phở ngon thế. :)

superPDP

Xe điện
Cụ chuẩn đấy, em ăn mãi từ hồi bên TT điện ảnh đông lắm còn phải đi xuyên qua nhà ra ngồi khu hành lang phía sau cơ, sau khi chuyển sang bên kia qua ăn lúc đầu còn tưởng bán thương hiệu cho chủ khác cơ vì thấy ko còn như trước, sau ra hỏi mới biết là con kế nghiệp :D
Vâng hồi trước đông toàn ra cái “ hành lang” phía sau ăn cụ ạ. Hồi trước đông đi ăn nhiều khi chủ quán còn quên =)) bê ra thì mình nhấc mông đi về rồi :)). Tới con gái làm thì khách ít đi nhiều, ăn lộc bố mẹ thôi

Muomchua

Xe điện
Khẩu vị không phải ai cũng giống ai nên người thích, người không thích cũng là chuyện bình thường thôi các cụ, tranh luận mà làm gì. Chỉ có điều thực tế hàng hàng ngày ai cũng nhìn thấy là quán phở Thìn ở Lò Đúc ngày nào cũng đông khách mặc dù sau covid giá một bát hiện nay là 75k mà vẫn cứ đông nườm nượp mà khách phần nhiều là quay lại chứ đâu phải khách mới đến lần đầu.

xukthal.

Xe lăn

LaziCat

Xe container
Em từng ăn phở gánh ở Hà Nội, Hủ tiếu gánh ở Sài Gòn và đều là do dân bản địa dẫn đi
Nói thật sự ngon thì không hẳn, nhưng ngon, hương vị thì rất ấn tượng và giá thì rẻ giật mình
Em thấy ở SG hủ tiếu gõ là ngon nhất đấy ạ! Các loại hủ tiếu khác chỉ là nhân nhiều hơn, chỗ ngồi sạch đẹp hơn chứ nước dùng thì thua xa hủ tiếu gõ lề đường. Có dạo em nghe đồn người ta xài trùn đất và thịt chuột để ninh làm nước dùng nên nó mới ngọt đậm đà nên sợ k dám ăn một thời gian dài :D

trinhpcl

Xe tăng
Cá nhân cũng thấy phở Thìn Lò Đúc ăn như đấm vào mồm, nhầy mỡ, phở Thìn Bờ Hồ ăn được hơn, vị nhẹ nhàng.

VCHDHN

Xe container
Chỗ cạnh chợ Hàng Da đây mà, đổi ca mấy chị em bán trong ngày, thịt chín thái vuông vắn như bao diêm :))
K biết các lão ăn hợp không. Em không khoái lắm vì nước dùng nó ngọt kiểu cho nhiều đường😊