[Funland] Tất tần tật về Phở Thìn

mr_luv

Xe buýt
Em đang so sánh doanh số bán hàng hằng ngày Cụ ei, chất lượng chưa nói đến.
cụ phải đến phở cồ ở đối diện cổng Marriot đỗ đức dục ngày em nghĩ phải hơn 1000 bát thật, rẻ mà ngon, trông quán hơi bẩn

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Em hay ăn phở Thìn bờ hồ, phố Đinh Tiên Hoàng

Ổn

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Ui cụ ơi em thấy ngon cụ không thấy ngon thì cũng giống cụ thích màu xanh em giống màu đỏ thôi, thuộc về cảm nhận cá nhân. Còn Phở Thìn không ngon - thì nó đã chả đông khách đến thế, lắm chi nhánh đến thế, và nổi tiếng đến thế. Thớt này là thớt đề cập đến phở Thìn chứ không phải phở nào đó cụ nhé . Thế thôi chưa đủ chứng tỏ vị thế chất lượng của nó ? Nó tệ đến mức như cụ tả thì em nghĩ nó chả đáng để cụ phải bận tâm mà chê đến thế làm gì. Một món ăn thôi mà các cụ mợ đã chia sẻ l;ên đến 108 trang đấy cụ nhé , tầm thường mà lắm người bận tâm thế sao cụ.
Em thấy chán , cụ thấy ngon, đó là chuyện bình thường. Nên việc cụ thấy phở Thìn ngon em không có ý kiến gì. Em chỉ thắc mắc việc cụ khen phở Thìn là tinh tế và cầu kỳ thôi ạ! Cụ thấy phở ngon thì chỉ thuần tuý là khẩu vị cá nhân. Nhưng khen là cầu kỳ và tinh tế thì cần nêu lý do: tinh tếvaf cầu kỳ ở chỗ nào?????? Em vẫn muốn nghe câu trả lời của cụ, là phở Thìn Lò Đúc nó tinh tế và cầu ky ở chỗ nào?????

hongnhungdo

Xe buýt
Em thấy chán , cụ thấy ngon, đó là chuyện bình thường. Nên việc cụ thấy phở Thìn ngon em không có ý kiến gì. Em chỉ thắc mắc việc cụ khen phở Thìn là tinh tế và cầu kỳ thôi ạ! Cụ thấy phở ngon thì chỉ thuần tuý là khẩu vị cá nhân. Nhưng khen là cầu kỳ và tinh tế thì cần nêu lý do: tinh tếvaf cầu kỳ ở chỗ nào?????? Em vẫn muốn nghe câu trả lời của cụ, là phở Thìn Lò Đúc nó tinh tế và cầu ky ở chỗ nào?????
Em thấy cái vị của nó có điều đó, còn giải thích tại sao em chịu

Xe gia đình

Xe điện
Em thích ăn phở chín và cửa hàng ngon nhất với em là Lý Quốc Sư cũ (mậu dịch).

niceshot

Xe container
Với cụ ấy thì ngon là đủ rồi, mà vẫn có nhiều người ăn thì nhất định là phải ngon rồi!
Ngoài ra thì cụ ấy ko phân biệt được các yếu tố khác đâu cụ ạ!

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cái vị của nó có điều đó, còn giải thích tại sao em chịu
Tinh tế và cầu kỳ là nó nằm ở khâu chuẩn bị, và khâu bài trí bát phở lẫn cách service một bát phở, còn cái vị thì là nó nằm ở khẩu vị, 2 thứ chả liên quan gì nhau.

Phở Thìn Lò Đúc, nguyên cái vụ trần bánh phở sẵn cho cả vài chục bát, xào thịt tái lăn cũng xào một mẻ luôn cho cả vài chục bát; bát phở thif nhìn thấy đầy hành hoàn toàn không có thẩm mỹ của một bát phở ngon. Thìkhông thể nào, không bao giờ xứng với cái từ tinh tế và cầu kỳ đâu ạ.

Tinh tế và cầu kỳ, thì phải là quán ăn gì ở Thái Lan mà được gắn Michelin đó cụ.Và em cho là đó chính là lý do quán đó đạt Michelin, chứ không phải chỉ vì đông khách đâu.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa qua phở Thảo gần Ngõ 2 Hàng Chuối, thấy nước cũng tàm tạm gây gây mùi xương bò, gọi bát tái nạm nhưng nạm thì hơi khô không được như ý. Nói chung em không thích lắm
Em thì toàn gọi tái chín thôi. Sorry nếu cụ không cảm thấy ngon. Coi như thử một lần, đổi vị một lần cụ nhỉ.

Em thì đã 4 năm nay không ăn phở Thảo lẫn phở Tâm Hàng Chuối rồi. Em rất chi là nhớ mấy hàng phở ở đây. 4 năm qua không còn ở khu vực này, em cũng đã bỏ thói quen ăn phở sáng, vì chả có quán nào gần nhà mà vừa miệng ...

ate1987

Xe tăng
em ăn thấy phở tứ hải ngay gần ngã tư trường chinh tôn thất tùng ngon :D

Vitnhata

Xe máy
Em thích phở bò dậy mùi, thịt tươi, mặn tí,... 2 năm nay chén suốt phở Tuấn râu Đê La Thành, h ae nó quen luôn, vào ko cần gọi món

Được gửi từ iPhone - Otofun

thaihana

Xe điện
Tinh tế và cầu kỳ là nó nằm ở khâu chuẩn bị, và khâu bài trí bát phở lẫn cách service một bát phở, còn cái vị thì là nó nằm ở khẩu vị, 2 thứ chả liên quan gì nhau.

Phở Thìn Lò Đúc, nguyên cái vụ trần bánh phở sẵn cho cả vài chục bát, xào thịt tái lăn cũng xào một mẻ luôn cho cả vài chục bát; bát phở thif nhìn thấy đầy hành hoàn toàn không có thẩm mỹ của một bát phở ngon. Thìkhông thể nào, không bao giờ xứng với cái từ tinh tế và cầu kỳ đâu ạ.

Tinh tế và cầu kỳ, thì phải là quán ăn gì ở Thái Lan mà được gắn Michelin đó cụ.Và em cho là đó chính là lý do quán đó đạt Michelin, chứ không phải chỉ vì đông khách đâu.
Phở thịt Lò đúc na ná như kiểu anh Đờm, hát dở nhưng PR thì số 1. :D

vostok

Xe tải
Có quán ở Ngoại giao đoàn, bát phở toàn dầu mỡ, giá cũng 70k là ít. Ăn cũng chẳng đáng so với đồng tiền.

sontranvu

Xe điện
CHỗ em Hàm nghi mà đông vcđ.

tt0812us

Xe điện
Nhưng về độ ngon thì em vẫn chấm cho PT trên các quán khác, với em nó còn là một phần của Hà Nội và ẩm thực Việt Nam nữa cụ.
Mình đọc câu này của cụ/mợ tí thì sặc, phở Thìn bờ Hồ mở trước phở Thìn Lò Đúc gần 1/4 thế kỷ, phở Thìn bờ Hồ cũng đăng ký thương hiệu phở Thìn, được chọn là một trong 9 món ngon Hà Nội để chiêu đãi phóng viên đưa tin Hội nghị thượng đỉnh Mỹ - Triều, đó mới là một phần của Hà Nội và ẩm thực Việt Nam chứ không phải loại phở được nổi tiếng ké vì vô tình trùng tên và sau đó liên tiếp bán thương hiệu mở nhiều nơi đâu nên mình rất nghi ngờ câu trên mang nặng tính PR và cố tình mập mờ để loè những ai không rõ thôi!

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Phở ở HN nói chung, chắc chắn ngon với những người ở xa đến. Còn như em và những người ở HN lâu năm (em đến nay là 32 năm), thì gần như ăn phở sáng nó như một thói quen và lâu dần mất đi cái cảm nhận vị giác ngon hay dở, cứ ăn là ăn thôi, cho xong việc.
Phở Thìn LĐ em ăn mấy lần, lâu lắm rồi. Hồi xưa đói thì ăn thấy ngon, ấn tượng, bây giờ không biết nó thế nào nữa. Cũng Phở Thìn nhưng ở cuối phố Nguyễn Văn Lộc, Hà Đông, thì ối zời ơi, vừa dở vừa đắt.