[Funland] Tất tần tật về phong trào Marathon

nguyen_son2508

Xe buýt
em ngày nào cũng 5km. cân nặng có giảm nhưng bụng và mặt vẫn sưng lắm

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chạy, lên xà, chống đẩy kết hợp với ăn uống điều độ thì có gì mà ko nhỏ bụng lại đc hả cụ, đâu cứ phải gym.
à thêm khoản lên xà và chống đẩy thì ok. ai mà nghĩ chỉ chạy nhiều nhỏ bụng là wrong nhé.

Jamebonds

Xe container
Em chạy 5 năm nay ngày nào cũng 5km mà chả thấy hóp cái gì cả, sức khỏe thì đi lên. Túm lại cụ đừng làm cái gì quá, chỉ nên dừng lại ở mức thể dục thể thao nâng cao sức nhậu thội là đc
Mấy cụ chạy thấy khoản kia có lên ko để e theo

hoangduc.sbr

Xe container
Mấy cụ chạy thấy khoản kia có lên ko để e theo
Dai lên trông thấy đấy cụ, chạy bộ kiểm soát hơi thở rất tốt, làm nhịp tim chậm đi hẳn (như em sáng sớm mới ngủ dậy đo thì khoảng 46-48 nhịp/phút). Nên phang phập, chịch choẹt thấy êm lắm.
Tất nhiên phải tập thêm cả kháng lực cho đôi tay và lưng nữa, mấy tư thế cần bê vác khỏe các nàng thích hơn nhiều.
Cơ mà cụ chạy để phịch khỏe thì ko bền, đến lúc khỏe xong kiểu méo j cũng bỏ ngang ngay, em thật:))
Chừng nào mà coi chạy nó như thói quen, đến giờ là xỏ giày chạy chả cần khởi động méo j thì lúc ấy mới gọi là duy trì đc:D

hoangduc.sbr

Xe container
Em cũng không để ý, cứ chạy tự nhiên thôi! Đẻ sáng mai em để ý xem thế nào.
Cái đó có ảnh hưởng đến đầu gối không cụ?
Giày bị rộng hoặc tiếp đất nện nguyên cái gót xuống là sẽ đau gối cụ ah. Đáp 1 phần gót xuống cùng với gan bàn chân thì ko sao vì nó gần với tiếp đất midfoot. Muốn tập cái này thì phải kiên nhẫn tập chạy bước nhỏ.
Trc em có lập cái thớt hướng dẫn tương đối chi tiết hình ảnh và clip cách để tập tiếp đất midfoot mà vừa lục lại thì minmod xóa mất rồi. Nghĩ cũng chán bởi cái thớt ấy em viết khá dài từ cách chọn giày cho tới cách tiếp đất cho newbies. Còn mỗi phần cách tập thở đơn giản nhất mà ko cần nhớ nhịp chưa kịp bổ sung.

Jamebonds

Xe container
ko nhé. khoản kia thì nhảy dây có tác dụng hơn.
Dai lên trông thấy đấy cụ, chạy bộ kiểm soát hơi thở rất tốt, làm nhịp tim chậm đi hẳn (như em sáng sớm mới ngủ dậy đo thì khoảng 46-48 nhịp/phút). Nên phang phập, chịch choẹt thấy êm lắm.
Tất nhiên phải tập thêm cả kháng lực cho đôi tay và lưng nữa, mấy tư thế cần bê vác khỏe các nàng thích hơn nhiều.
Cơ mà cụ chạy để phịch khỏe thì ko bền, đến lúc khỏe xong kiểu méo j cũng bỏ ngang ngay, em thật:))
Chừng nào mà coi chạy nó như thói quen, đến giờ là xỏ giày chạy chả cần khởi động méo j thì lúc ấy mới gọi là duy trì đc:D
2 cụ làm e bối rối quá🤣

bút hêt mực

Xe tăng
à thêm khoản lên xà và chống đẩy thì ok. ai mà nghĩ chỉ chạy nhiều nhỏ bụng là wrong nhé.
Chạy bộ đúng cách cũng giảm mỡ bụng chứ có gì sai đâu cụ, nhưng nên phân bổ xen kẽ với các bài tập nhóm cơ khác để giảm tải và tối ưu hiệu quả thôi.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chạy bộ đúng cách cũng giảm mỡ bụng chứ có gì sai đâu cụ, nhưng nên phân bổ xen kẽ với các bài tập nhóm cơ khác để giảm tải và tối ưu hiệu quả thôi.
có nghiên cứu khoa học mà Cụ. chạy bộ chỉ giảm bụng ko đáng kể ở thời gian đầu .. sau này cơ thể thích nghi thì chạy bộ là lựa chọn tồi nhất để giảm bụng.

hoangduc.sbr

Xe container
có nghiên cứu khoa học mà Cụ. chạy bộ chỉ giảm bụng ko đáng kể ở thời gian đầu .. sau này cơ thể thích nghi thì chạy bộ là lựa chọn tồi nhất để giảm bụng.
Chạy ít mới vậy thôi cụ, còn cứ đóng ít nhất 10km/ngày thì có thích nghi giời thì cơ thể (nếu còn béo) vẫn phải mất 1 lượng calo kha khá đấy cụ. Tất nhiên tập luôn phải đi kèm với ăn ít, chứ chạy nhiều mà ăn còn nhiều hơn thì cũng vậy thôi.
Còn để bụng 6 múi thì phải tập thêm vài bài kháng lực + 1 số mẹo đánh lừa cơ thể nữa.

bút hêt mực

Xe tăng
Còn tùy cách cụ chạy, cường độ chạy nữa, cụ chạy thường, đường trường xen kẽ với chạy nước rút, chạy leo dốc xem có phọt phở ra ko :))
Dĩ nhiên em thì ko thể dục kiểu chỉ chạy, em thích kết hợp nhiều bài tập cho nhiều nhóm cơ khác nhau, các bài cơ bản như hít đất, lên xà, gập bụng và chạy nó dễ tập và tập ở đâu cũng được nên cứ thế mà diễn thôi.
Còn nếu muốn giảm mỡ bụng hiệu quả thì phải chú trọng giảm calo đầu vào, chế độ ăn nó mới đóng vai trò quyết định.

cocsku

Xe cút kít
Giày bị rộng hoặc tiếp đất nện nguyên cái gót xuống là sẽ đau gối cụ ah. Đáp 1 phần gót xuống cùng với gan bàn chân thì ko sao vì nó gần với tiếp đất midfoot. Muốn tập cái này thì phải kiên nhẫn tập chạy bước nhỏ.
Trc em có lập cái thớt hướng dẫn tương đối chi tiết hình ảnh và clip cách để tập tiếp đất midfoot mà vừa lục lại thì minmod xóa mất rồi. Nghĩ cũng chán bởi cái thớt ấy em viết khá dài từ cách chọn giày cho tới cách tiếp đất cho newbies. Còn mỗi phần cách tập thở đơn giản nhất mà ko cần nhớ nhịp chưa kịp bổ sung.
Chắc đúng là em tiếp đất ko đúng cách rồi. Cụ còn tài liệu ở thớt cũ up lại cho bọn em thì tốt quá!

pho_mai_la_pho

Xe tải
Chào các cụ, dạo này em chạy bộ đều như vắt chanh, ngày nào chạy thấp nhất cũng 10km ~ 15km đo strava. Mà em thấy chân, bụng vẫn vậy chỉ cứng hơn chứ không giảm (bụng giảm nhẹ, bắp đùi to ra). Mỗi 2 cái má là nó tóp lại nhìn buồn cười vãi. Cụ nào chạy bộ có thấy tình trạng bị hóp 2 má lại em không. Cơ mà em thấy má tóp vào nhìn nó cũng đẹp trai ra chứ không kiểu bệu bệu các cụ ạ
Cháu thấy chạy dưới 10km là ok.
Chạy trên 10km giảm nhiều thứ

bai

Xe điện
Có cụ nào cuối tuần chạy Mid9 VNexpress ko ? em lần đầu chạy HM mà chưa tìm dc đồng đội chạy cùng cho đỡ buồn ngủ
Mục tiêu của cụ là bao nhiêu thì bám theo pacer đó. Ví dụ cụ muốn sub2 thì bám theo pacer đeo biển sub2.