[Funland] Tất tần tật về Taxi Xanh SM

toyennha

Xe lăn
Theo em thì luồn ngang 2 đòn tre dài dưới 2 rầm dọc với 8 chú Cửu vạn thì khiêng được con xe Vinfast e34 như kiểu người ta khiêng cái quan tài đựng người chết :D
À cụ nói em mới nhớ. Hôm nào cụ đi trực diện con màu trắng thử . cụ giật mình không? Mấy lần đầu em giật mình kiểu tăng tốc gần bên mình. May em chưa thấy xe màu vàng. Gặp màu vàng không biết cảm giác quan tài lao vào mình hay không

coixay13

Xe tăng
Đúng là cụ thớt "trải nghiệm" chứ từ Vincom sang S1.03 rồi về có bus miễn phí mờ

toyennha

Xe lăn
Hãng xe mới thì chưa thể phủ sóng rộng được. Em thì coi Vin taxi là thêm một lựa chọn thôi. Lúc nào đi thì cùng bật mấy app lên để so sánh. Nếu giá và thời gian đón như nhau thì ưu tiên Vin taxi vì xe mới :)
Đắt hơn 10% em cũng chọn vin vì xe mới như cụ nói,2 là vin là của ít nhiều có Việt Nam.

victory_1980

Xe điện
Em thì chả có gu gì , taxi truyền thống thì em lâu không đi vì phục vụ kém và đi láo đường , còn grap thì em đi suốt và khá hài lòng ( thua uber ngày xưa ) , xe công nghệ nó khác taxi ở cái có phản hồi đánh giá , cái này nó ảnh hưởng thẳng đến túi tiền của tài lên họ tự điều chỉnh thái độ thôi , ai không theo được thì tự out . Hàng vin thì chưa chạy lên chưa thể đánh giá lúc này , nhưng có có tốt cũng chỉ tương đương grap thôi chứ chả hơn nhiều . 1 thứ ảnh hưởng lớn đến thái độ phục vụ của lái là lợi nhuận mang lại phải tương xứng mà cái này hiện tại em chưa thấy vin có sự khác biệt

* Tb :
- mấy hôm nay mình đi grap và có hỏi qua mấy bạn chạy thâm niên thì chưa thấy ai có hứng thú qua vin , mấy tài được hỏi đều thích chạy grap vì sự thoải mái , thu nhập tốt , lái grap lâu năm phí grap nó đánh có 25% so với tài mới tầm 35%
- nếu đánh giá chất lượng tài xế thì bee khá kém vì tuyển vào dễ , quản lý không chặt , xe cũng kém vì cho cả taxi chạy , tài bị khoá tk grap lại chạy qua bee
Vin nó chỉ phối hợp với be vì nền tảng ứng dụng gọi xe thôi, còn xe là 100% của Vin, tài xế cũng tuyển chọn.
Còn chất lượng dịch vụ chắc sẽ hơn grab, vì xe mới. Chứ gọi grab cũng hên xui lắm. Còn so với taxi thông thường, thì mình đánh giá grab hơn, do đã biết trc đc số tiền, minh bạch hơn, có thể so sánh để lựa chọn.

Mr.Alo

Xe lăn
Vin nó chỉ phối hợp với be vì nền tảng ứng dụng gọi xe thôi, còn xe là 100% của Vin, tài xế cũng tuyển chọn.
Còn chất lượng dịch vụ chắc sẽ hơn grab, vì xe mới. Chứ gọi grab cũng hên xui lắm. Còn so với taxi thông thường, thì mình đánh giá grab hơn, do đã biết trc đc số tiền, minh bạch hơn, có thể so sánh để lựa chọn.
Hiện tại đánh giá thì chất lượng bee kém hơn grap , vin thì có kết hợp với bee thì có thông tin rồi . Còn chất lượng pv thì cứ chạy vài tháng biết ngay thôi , vin có ok thì em đánh giá cung chả hơn grap mấy , lợi thế xe mới nó cũng không phải lợi thế quá cao , xe cũng không phải dòng vip ...

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cảm quan ban đầu em đánh giá là OK, chả có cớ gì thêm một nhân tố giảm bớt khói xăng dầu đô thị nơi mình ở mà không chọn, trừ khi nó không đáp ứng được nhu cầu của mình.
Việc xử lý pin thế nào là việc của các thánh môi trường, em cứ ích kỷ hưởng thụ cái môi trường tốt hơn cái đã.
Do đó cứ để sau 14/4 nó chính thức hoạt động xem thế nào, OK mình dùng, không OK thì còn đó bao sự lựa chọn khác.
Xét một cách toàn diện về tư duy con người, một khi đã có ác cảm hay định kiến rồi thì có cho họ tiền họ còn chửi mắng cho "sao mày cho tao ít thế", giống kiểu mua cái quần cái áo hay bất cứ thứ gì, đã không ưng thì rẻ cũng không thèm mua cụ ạ.

victory_1980

Xe điện
Hiện tại đánh giá thì chất lượng bee kém hơn grap , vin thì có kết hợp với bee thì có thông tin rồi . Còn chất lượng pv thì cứ chạy vài tháng biết ngay thôi , vin có ok thì em đánh giá cung chả hơn grap mấy , lợi thế xe mới nó cũng không phải lợi thế quá cao , xe cũng không phải dòng vip ...
Thì chất lượng dịch vụ nó phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng xe, thái độ phục vụ tài xế, giá cả minh bạch và hợp lý. Mà cái này thì chắc Vin làm tốt.
Thời gian tới người tiêu dùng trải nghiệm.
Còn thú thật, hiện nay em ưu tiên gọi grab, trừ khi đi ăn nhậu, thì tiện xe thì vẫy.
Giờ thêm Vin, sẽ thêm lựa chọn.

victory_1980

Xe điện
Cảm quan ban đầu em đánh giá là OK, chả có cớ gì thêm một nhân tố giảm bớt khói xăng dầu đô thị nơi mình ở mà không chọn, trừ khi nó không đáp ứng được nhu cầu của mình.
Việc xử lý pin thế nào là việc của các thánh môi trường, em cứ ích kỷ hưởng thụ cái môi trường tốt hơn cái đã.
Do đó cứ để sau 14/4 nó chính thức hoạt động xem thế nào, OK mình dùng, không OK thì còn đó bao sự lựa chọn khác.
Xét một cách toàn diện về tư duy con người, một khi đã có ác cảm hay định kiến rồi thì có cho họ tiền họ còn chửi mắng cho "sao mày cho tao ít thế", giống kiểu mua cái quần cái áo hay bất cứ thứ gì, đã không ưng thì rẻ cũng không thèm mua cụ ạ.
Vâng, em cũng có suy nghĩ giống cụ. Vodka cho cụ mà ko đc, nên reply để rót mời cụ một ly.

Mr.Alo

Xe lăn
Thì chất lượng dịch vụ nó phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng xe, thái độ phục vụ tài xế, giá cả minh bạch và hợp lý. Mà cái này thì chắc Vin làm tốt.
Thời gian tới người tiêu dùng trải nghiệm.
Còn thú thật, hiện nay em ưu tiên gọi grab, trừ khi đi ăn nhậu, thì tiện xe thì vẫy.
Giờ thêm Vin, sẽ thêm lựa chọn.
Vâng , có thêm lựa chọn sẽ có canh tranh về giá , người tiêu dùng sẽ hưởng lợi .
Nói về grap : xe đa loại nhưng cũng được xem xet trước khi cho đk lên chất lượng cũng ok , thái độ lái phần lớn nghiêm túc lịch sự , giá rẻ trong giờ hc , cao điểm giá hơi ác nhưng bù lại có nhiều code giảm giá 15-40-50% ( giới hạn số tiền ) ...
Hiện tại thông tin hóng ( vì chưa chính thức ) thì giá xe vin đắt hơn tầm 30-40% so với grap .
Lợi thế hiện tại của vin là 1 số lượng fan thích đồ vin , 1 số lượng tò mờ đi thử xe điện , cái sự tò mò nó cũng như brt hay tàu điện thôi đến rồi đi rất nhanh , còn lại chỉ là giá rẻ mới trụ được

hoviethung

Xe lăn
Vâng , có thêm lựa chọn sẽ có canh tranh về giá , người tiêu dùng sẽ hưởng lợi .
Nói về grap : xe đa loại nhưng cũng được xem xet trước khi cho đk lên chất lượng cũng ok , thái độ lái phần lớn nghiêm túc lịch sự , giá rẻ trong giờ hc , cao điểm giá hơi ác nhưng bù lại có nhiều code giảm giá 15-40-50% ( giới hạn số tiền ) ...
Hiện tại thông tin hóng ( vì chưa chính thức ) thì giá xe vin đắt hơn tầm 30-40% so với grap .
Lợi thế hiện tại của vin là 1 số lượng fan thích đồ vin , 1 số lượng tò mờ đi thử xe điện , cái sự tò mò nó cũng như brt hay tàu điện thôi đến rồi đi rất nhanh , còn lại chỉ là giá rẻ mới trụ được
Tức là ngày khai trương bao giờ cũng đông khách.

Mr.Alo

Xe lăn
Tức là ngày khai trương bao giờ cũng đông khách.
Đó là điều tất nhiên rồi . tò mò hiếu kỳ , trải nghiệm , có khuyến mại , đội marketing tự tạo sóng ... Nhưng về lâu dài thì thái độ phục vụ với giá mới níu kéo được khách hàng

funny_men

Xe tải
Tôi 100% sẽ ủng hộ, nếu có app cài ngay và luôn. Chứ nhiều khi bắt grap nó điều ngay cho con taxi đời nhà tần hôi kinh khủng
Nói chung chơi với nhà giàu Ae Hok sợ bị thiệt, kể cả tài xế. Cứ đúng hợp đồng đã ký và tuân thủ theo luật thì chắc chắn sẽ có lợi

lạc lối

Xe điện
Vin có kỉ luật nghiêm ngặt nhân viên làm ý ới đuổi ngay. Hơn nữa là hãng mới nên thái độ phục vụ chắc chắn tốt hơn. Còn về lâu dài chưa chắc.
Khách ưa ngon bổ xong lại phải rẻ sẽ đặt tiêu chí giá lên hàng đầu , cuốc xe chênh nhau vài chục nghìn là đã phải suy tư não công brain storming các kiểu rồi sẽ ra quyết đinh chọn Grab , . Nhóm khách sành ăn sành mồm sẽ ưu tiên thái độ phục vụ vs nhanh gọn gọi là có .. E chưa đi taxi Vin nhưng nhìn cung cách các chú bảo vệ Vinpear Nha Trang từ nhiều năm trước là e hiểu a Vương có cách đào tạo người cực hay .
Về lâu dài vấn đề nằm ở chỗ chất luọng chiếc xe điện bán ra thị truòng .

Chỉnh sửa cuối:

GiangNH3011

Xe tải
Hôm nay em đi thử 2 cuốc thì thấy các anh/bạn lái xe ổn, không phóng nhanh, lạng lách. Nhưng mà cái cửa xe thì nặng và đóng khó thật ý =)). Giá mở cửa là 20k, mốc tiếp theo là 15.x k, em ko nhớ rõ, mốc cuối là 12.5k.

Mr.Alo

Xe lăn
Hôm nay em đi thử 2 cuốc thì thấy các anh/bạn lái xe ổn, không phóng nhanh, lạng lách. Nhưng mà cái cửa xe thì nặng và đóng khó thật ý =)). Giá mở cửa là 20k, mốc tiếp theo là 15.x k, em ko nhớ rõ, mốc cuối là 12.5k.
Cứ phải chạy đôi tháng mới biết được cụ ạ , bắt lái ngoan chạy chậm ... Mà lương hưởng không tương xứng là thấy khác ngay :)

Đắt hơn 10% em cũng chọn vin vì xe mới như cụ nói,2 là vin là của ít nhiều có Việt Nam.
đắt hơn 25% e cũng đi. yêu nước thì so đo làm gì mấy đồng bạc . À ko biết trên xe có hình bác V kính yêu ko nhỉ. có thì kể cả đắt hơn 30% e cũng đi , vừa ngồi xe vừa ngắm Bác . chả gì bằng :)

victory_1980

Xe điện
Tôi 100% sẽ ủng hộ, nếu có app cài ngay và luôn. Chứ nhiều khi bắt grap nó điều ngay cho con taxi đời nhà tần hôi kinh khủng
Nói chung chơi với nhà giàu Ae Hok sợ bị thiệt, kể cả tài xế. Cứ đúng hợp đồng đã ký và tuân thủ theo luật thì chắc chắn sẽ có lợi
Thì chắc chất lượng giữa taxi Vin vs taxi thường cũng giống như Bus điện của Vin với Bus Transerco thôi.

victory_1980

Xe điện
Cty của anh Vượng nhảy vào làm dịch vụ vận tải: taxi, bus, xe khách thì VF sản xuất đủ mà bán cho anh Vượng, còn bán ngoài nữa, thì công suất cứ phải là full.

Tanvn1803

Xe hơi
E thấy màu xanh xe khá nổi bật và đẹp. Hôm nay em cũng đọc được thông tin trên báo là Free đến hết ngày 12.4 khi đặt qua app. Tưởng ngon tải về dki thì app báo chờ đến 14.4 sẽ mở chính thức. Giờ vẫn có thể đặt được bằng cách gọi tổng đài và vẫy ngoài. Em chưa thử nên không biết tổng đài hoạt động chưa? Cụ nào đi rồi cho anh em thông tin xem sao.