Tất tần tật về Vinhomes Gardenia

Trạng thái
Thớt đang đóng

HaiBa

Xe hơi
Chung cư Arcadia có căn 129m2 mà 4 phòng ngủ không biết thiết kế thế nào nhỉ? và hướng cửa ra vào có những lựa chọn nào ? cụ nào biết chia sẻ cho em nhé.
Đây cụ ơi, cụ chọn giống em, em cũng thích nên lưu sẵn hình trong điện thoại, mà căn này sắp hết đến nơi rồi :| tháng này tự nhiên có món tặng voucher 100 củ siêu thị đâm ra nhiều ông mua quá :(

Chỉnh sửa cuối:

truonguct

Xe hơi
Đây cụ ơi, cụ chọn giống em, mà căn này sắp hết đến nơi rồi :| tháng này tự nhiên có món tặng voucher 100 củ siêu thị đâm ra nhiều ông mua quá :(

Căn này thì quá đẹp rồi cụ, thiết kế cực kỳ ổn, đáp ứng được yêu cầu của các cụ khó tính nhất: Mặt thoáng, công năng sử dụng và view

Thang N.

Xe tăng
Mệnh em cần hướng Đông, thế này k chơi được căn 129 rồi

cia1591991

Xe tải
Dự án về cuối rồi. Đợi tòa A3 ra mà múc thôi !

Thapthu_volam

Xe hơi
Để em tóm cho ạ.
Thứ nhất
: Hiện tại Với chính sách bán hàng của Vinhomes Gardenia có chương trình hỗ trự lãi xuất 0% và ân hạn nợ gốc đến 31/3 năm 2018. Và với những khách hàng sử dụng hoàn toàn vốn tự có mà không sử dụng gói vay ưu đãi của ngân hàng sẽ được chiết khấu luôn 7,5% giá bán căn hộ. Vì vậy trong bảng giá đã tính sẵn giá của hai phương án để khách hàng lựa chọn. và hai giá này chênh nhau 7,5%.
Thứ 2: Lựa chọn phương án mua nào là hợp lý nhất thì theo em điều này phụ thuộc vào kế hoạch tài chính của mỗi khách hàng và sẽ được tư vấn cụ thể khi gặp mặt và hiểu rõ hơn về nhu cầu của các cụ mợ.
Thứ 3: Với chính sách bán hàng thay đổi thường xuyên nhưng các gói khuyến mại sau được thay thế thường có giá trị giảm dần (dù không đáng kể) nhưng quan trọng là mua càng sớm thì càng lựa chọn được căn hộ ưng ý. (Ví dụ các căn hộ góc hầu như không còn).

EM cũng xin được bổ xung chính sách bán hàng mới nhất của dự án.
Với Khu thấp tầng:
CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI MỚI NHẤT : BIỆT THỰ, LIỀN KỀ, SHOPHOUSE
♣ Tặng Gói Hòan Thiện Nội Thất Trị Giá 250trieu ( dành cho 30 khách hàng đầu tiên )
♣ Không dùng gói hỗ trợ lãi xuất CK 5% với biệt thự, 7% với liền kề thương mại
♣ Thanh toán 95% được chiết khấu 8% dòng tiền
♣ Miễn Phí Rau Sạch 3 Tháng
♣ Tặng Gói Voucher Vinschool Trị Giá 50 triệu
♣ Hỗ Trợ Vay Vốn 70% ( Ân Hạn Trả Gốc Ân Hạn Trả Lãi đến 30/9/2017 )

Với Căn hộ chung cư cao tầng:
♣ CHIẾT KHẤU 1% khi mua từ 2 căn trở lên
♣ ƯU ĐÃI VAY lên tới 70% giá trị căn hộ, trong 25 năm, lãi suất 0% và ân hạn nợ gốc tới 31/03/2018
♣ CHIẾT KHẤU 7,5% giá trị căn hộ cho khách hàng thanh toán 95% giá trị căn hộ
♣ Giảm trừ 4.400.000đ/m2 vào giá bán căn hộ (có VAT) khi khách hàng sử dụng gói bàn giao thô
♣ Tặng học bổng Vinschool trị giá 50 triệu đồng hoặc quy đổi 45 triệu tiền mặt.
♣ Tặng gói miễn phí rau VinEco 03 tháng
♣ Tặng gói mua hàng Vinpro trị giá 100 triệu đồng hoặc quy đổi 90 triệu tiền mặt
Em nghĩ cụ đừng đi làm sales nữa,thật đấy.Em không biết cụ định giật tít câu khách hay thế nào.Nhưng cụ nói phải đúng phải chuẩn.
Cụ lấy đâu ra con số 4.400.000đ/m2 giá bán CH sau VAT???Trong khi CĐT chỉ đưa ra 4.000.000đ/m2 thông thủy trước VAT.Cụ nói thế sau này cụ có dám chịu trách nhiệm về lời nói của mình không?Hay lúc đấy lại bảo tại Vin???
Cụ lấy đâu ra con số CK 7,5% giá trị CH khi thanh toán sớm trong khi chính sách là CK 8% Dòng tiền trên số ngày thanh toán sớm???
Em nghĩ cụ nên học lại Chính sách,cố gắng nói đúng nói thật.Đừng tạo miếng mồi dụ khách làm gì cụ ạ!

etran

Xe buýt
Các cụ có ai có thông tin về cơ sở Hạ Tầng của thành phố liên quan đến khu Vinhomes Gardenia này không? Theo như bản đồ và thực tế quan sát thì em mới thấy có mỗi con đường Hàm Nghi nối từ bx Mỹ Đình vắt qua Lê Đức Thọ là có vẻ to. Đường K2 nghe nói sẽ mở rộng nhưng em không rõ mở rộng cỡ nào, kế hoạch thực hiện năm 201x? Ngoài ra ko biêt có còn lối vào lối ra nào khác của KDT này không ạ?

Em thấy cái dở của mô.t sô' dự án BDS lớn ở Hà Nội nói chung và của Vingroup (điển hình là Royal và Times cities) chính là đường sá vào ra, lưu thông rất tệ. Ở trong đó thì sướng nhưng hàng ngày đi ra đi vào khá stress, tốn khá nhiều thời gian vì chưa mở đường.

insurance_vn

Xe hơi
Em thấy chia sẻ thì ít mà bán hàng thì nhiều quá :( Cccm có thể chi sẻ cho em biết về giá dự án này so với các dự án xung quanh như Mon City và Goldmark thì sao? So với mặt bằng giá chung cư khu vực xung quanh (đã có người ở). Vấn đề đi lại tới phố cổ, khu vực trung tâm khác như thế nào? Khoản cách tới trạm tàu điện gần nhất là bao nhiêu? Và có cụ mợ nào biết khi nào cái tàu điện trên cao Nhổn - Ga HN xong ạ?

insurance_vn

Xe hơi
Cái này em e... chỉ có Chúa mới biết được thôi Cụ ạ =))
Chả nhà Pháp với Nhật Hàn làm mà cũng không hơn được bác TQ à? :( E thấy tiến độ cũng chậm quá, có mấy cái cột mà đổ mãi không xong, phần đào hầm hình như cũng chưa triển khai gì, kiểu này chắc 10 năm nữa mới xong chắc

etran

Xe buýt
Vâng, em làm ngay đấy mà, từ ngày khởi công gần 2 năm nay mới thấy được có vài chục cái cọc bê tông (trụ) lỏng chỏng, công trường lèo tèo vài ba người, lắm hôm em thấy cái cần cẩu cả ngày không quay. Tình trạng này kéo dài cả năm rồi. Không biết đã xong nổi 20% tổng tiến độ chưa :(

Nhìn sang Cát Linh - Hà Đông, làm được kha khá rồi, nhưng mùa quýt sang năm chắc cũng chưa bán vé tàu điện đâu cụ ơi :D

etran

Xe buýt
Quanh dự án Vinhomes Gardenia thì tập trung nhiều khu đô thị mới nên mặt bằng tương đối là quy hoạch rồi mợ ạ. Hiện tại chỉ tắc ít ở khu vực bến xe Mỹ Đình vào giờ cao điểm, khi trục đường Hồ Tùng Mậu - Cầu Diễn xong thì gần như hạ tầng khu vực đó rất ok rồi. Đường Vào - Ra dự án đường nào cũng to đẹp không như bên Times. Gia đình làm việc và con cái học tập bên đó cả thì các mợ cứ mạnh dạn mua đi ạ. Sẽ không như các TÒA CÔ ĐƠN : FLC Tower, MD Complex... đâu mà là quần thể -là tổ ấm đấy ạ
Chắc cụ chưa để ý kỹ rồi. Mặc dù đường Hàm nghi khá to nhưng ra đến bến xe Mỹ Đình lại tắc. Đường Lê Đức Thọ hiện giờ tạm được nhưng đến khi cư dân về ở, chỉ cần mấy tòa chung cư kèm theo 1 cái TTTM nữa thì chắc chắn đi lại sẽ khó khăn. Đường Hồ Tùng Mậu như em đã nói ở trên, mùa quýt còn chưa xong, chưa kể từ chỗ Vinhomes ra đến cầu Diễn còn gần 1km đường K2 bé tí teo.
Chỉ có ai đi làm khu Trung Yên, Trung Hòa và vào trung tâm TP theo đại lộ Thăng Long, Nguyễn Chí Thanh thì còn có vẻ khả quan nếu đi thẳng xuống Lê Đức Thọ/ Lê Quang Đạo.

Nói chung ảnh quảng cáo, các cụ vẽ rất đẹp :D

cia1591991

Xe tải
Các cụ có ai có thông tin về cơ sở Hạ Tầng của thành phố liên quan đến khu Vinhomes Gardenia này không? Theo như bản đồ và thực tế quan sát thì em mới thấy có mỗi con đường Hàm Nghi nối từ bx Mỹ Đình vắt qua Lê Đức Thọ là có vẻ to. Đường K2 nghe nói sẽ mở rộng nhưng em không rõ mở rộng cỡ nào, kế hoạch thực hiện năm 201x? Ngoài ra ko biêt có còn lối vào lối ra nào khác của KDT này không ạ?

Em thấy cái dở của mô.t sô' dự án BDS lớn ở Hà Nội nói chung và của Vingroup (điển hình là Royal và Times cities) chính là đường sá vào ra, lưu thông rất tệ. Ở trong đó thì sướng nhưng hàng ngày đi ra đi vào khá stress, tốn khá nhiều thời gian vì chưa mở đường.
Hết quỹ đất rồi cụ ơi. Hãy là nhà đầu tư thông thái đi. Giấy trắng mực đen mới là tất cả. Còn lại là tin vịt hết ...

kamezoko

Xe hơi
E k rõ cái phần chung cư ntn, nhưng cách phân phối của G5 em không ưng, đặc biệt là phần shop house và biệt thự. Các ông ý ôm hàng k bán rồi đẩy giá lên cao chứ không phải bung hết bảng hàng ra bán. Chênh đâu em không thấy chỉ thấy hôm mở bán quá nhiều người kêu tốn thời gian vô ích: Đến từ đầu giờ chiều mà 4h hơn vẫn chưa mua được căn ưng ý, ngồi nghe giới thiệu dự án vớ vẩn tự đọc file do sale gửi cũng hiểu, tặng cho mấy mớ rau sạch ( bỏ tiền tỷ nhận rau ưu đãi =)) )
Ngày khai trương hay giới thiệu gì đó, buổi sáng em đến Daewoo, chen bẹp ruột mới vào tới nơi, cả nghìn người, 2/3 là sales với môi giới... Em lượn về luôn.

Buổi chiều, lại lóc cóc ra Crown, ngồi nghe chúng nó giới thiệu chán chê cả buổi, chỉ vào mấy lô, bảo anh thích. Mịa nó, vừa mở bán mấy phút, mà cứ lô nào mình bảo thích, thì i như rằng: 1 là lô đấy có người mua rồi, 2 là lô đấy là lô ngoại giao không bán... muốn lấy anh phải trả tiền chênh 500-1 tỏi. Hỏi giờ mày có lô nào chưa bán, không ngoại giao, anh lấy được giá gốc... Cả lũ săm xoi 1 hồi rồi chỉ chỏ 1 2 ô liếc qua biết không ai thèm mê.

Đứng dậy bái bai luôn. Chúng nó rào rào, để mai em làm việc với sếp, xem xin được lô nào đẹp em alo anh. Bảo thôi, các em cứ để đấy mà chơi với nhau, anh chán chơi game với các em rồi. Cãi bảo anh thông cảm, dự án hot quá, căn nào ra là bán hết luôn. Bảo cũng tốt, các em cứ để dành bán cho người máu, anh không ham mua tranh bán cướp.

Ngày hôm sau các em thi nhau gọi điện mời lô này đẹp, lô kia đẹp, mua lại của ông tướng này, bà quan kia, chỉ chênh 2-300tr thôi.

Một thời gian sau, các em lại gọi, em có giá gốc của mấy lô đẹp, anh có quan tâm không?

Một thời gian sau nữa, em thử gọi lại mấy đồng chí sales, lại điệp khúc, lô đấy đẹp, có người mua rồi, anh muốn mua phải trả tiền chênh...

Đến ạ với cái nghệ thuật bán hàng của giới BĐS nhà mình. Toàn coi khách là gà.

MAVI

Xe tăng
Ngày khai trương hay giới thiệu gì đó, buổi sáng em đến Daewoo, chen bẹp ruột mới vào tới nơi, cả nghìn người, 2/3 là sales với môi giới... Em lượn về luôn.

Buổi chiều, lại lóc cóc ra Crown, ngồi nghe chúng nó giới thiệu chán chê cả buổi, chỉ vào mấy lô, bảo anh thích. Mịa nó, vừa mở bán mấy phút, mà cứ lô nào mình bảo thích, thì i như rằng: 1 là lô đấy có người mua rồi, 2 là lô đấy là lô ngoại giao không bán... muốn lấy anh phải trả tiền chênh 500-1 tỏi. Hỏi giờ mày có lô nào chưa bán, không ngoại giao, anh lấy được giá gốc... Cả lũ săm xoi 1 hồi rồi chỉ chỏ 1 2 ô liếc qua biết không ai thèm mê.

Đứng dậy bái bai luôn. Chúng nó rào rào, để mai em làm việc với sếp, xem xin được lô nào đẹp em alo anh. Bảo thôi, các em cứ để đấy mà chơi với nhau, anh chán chơi game với các em rồi. Cãi bảo anh thông cảm, dự án hot quá, căn nào ra là bán hết luôn. Bảo cũng tốt, các em cứ để dành bán cho người máu, anh không ham mua tranh bán cướp.

Ngày hôm sau các em thi nhau gọi điện mời lô này đẹp, lô kia đẹp, mua lại của ông tướng này, bà quan kia, chỉ chênh 2-300tr thôi.

Một thời gian sau, các em lại gọi, em có giá gốc của mấy lô đẹp, anh có quan tâm không?

Một thời gian sau nữa, em thử gọi lại mấy đồng chí sales, lại điệp khúc, lô đấy đẹp, có người mua rồi, anh muốn mua phải trả tiền chênh...

Đến ạ với cái nghệ thuật bán hàng của giới BĐS nhà mình. Toàn coi khách là gà.
Đúng là cụ bị lọt vào ma trận chăn gà của cò rồi. Cụ làm vài phát kamezoko cho chúng nó biết mùi.

Trình độ cò đất ở HN kém xa SG cả về chuyên môn và lương tâm.

tuquyen

Xe máy
các cụ cần thay đổi nội thất ới em

bonongcoc

Xe buýt
Giá của GoldMark City khoảng 28 đến 33 cụ ạ, Sát sườn nhất là Mon City thì khoảng 34, 35 rồi ạ không hề rẻ hơn Vinhomes Gardenia cụ nhé. Giá các khu vực xung quanh đó như Golden Palace Mễ Trì giá tầm 35 đến 36 triệu, The Manor khoảng trên 40 cụ ạ. Các khu chung cũ phần nhiều kiểu tái định cư và chung cư thương mại bình dân giá khoảng 21 đến 25 cụ ạ.
CÒn về cơ sở hạ tầng, điện đường trường trạm thì khu này cũng tương đối đồng bộ rồi vì xung quanh đều là các khu đô thị. Thêm nữa VinGroup bao giờ cũng rất quan tâm đến cơ sở hạ tầng bên trong và cả ngoài dự án. Kết nối dự án đến các khu vực xung quanh và trung tâm cũng thuận tiện theo Trục Đại Lộ Thăng Long, Phạm Hùng, Cầu Giấy - Hồ Tùng Mậu
Mon city bạn em vừa mua can D1 - 52.6m - 1t640 ( có VAT) cụ nhé. Cụ lấy giá 34, 35 ở đâu thế?

xuanlucvks

Xe tải
Cụ nào quan tâm Chung cư Mon City tầng 14 căn 67m2, 2 phòng ngủ hướng cửa Tây Bắc, ban công Đông Nam giá tốt thì ới em ạ

kimthanh_jsc

Xe tăng
Đúng là cụ bị lọt vào ma trận chăn gà của cò rồi. Cụ làm vài phát kamezoko cho chúng nó biết mùi.

Kamezoko la gi? Cụ thông não e phát

cia1591991

Xe tải

Em nghĩ Hà Nội mạnh về lý thuyết còn Sài Gòn mạnh về thực hành. Em làm gần năm trỏng đó nên em biết mà :D:D:D:D:D

cia1591991

Xe tải
Cái khu hồ tùng mậu cầu diễn này. Chưa tính các dự án khác. Chỉ nhìn 3 ông goldmark, vin gardenia, hd mon city đã thấy bạt ngàn căn. Đắng cái dân mình bị "quy hoạch" cho việc đầu tư bds an toàn nhất. Chứng khoán thì ko dành cho tay mơ, đô thì về 0%, làm ăn kinh doanh thì bị chèn ép tứ phía. Thành ra bds dc phen thi nhau thổi giá.

Hd mon city lên 34-35, goldmark it nhất 30, vin gardenia thì ko thể thấp hơn hd mon city rồi. Cứ thổi đi em ở ngoài ngắm bao giờ hết hơi thì em múc :D sơ sơ cũng chục ngàn căn hộ cơ mà.
người có tiền có khác >:D<>:D<:D:D

Trạng thái
Thớt đang đóng