[Funland] Tất tật về laptop.

fireprince

Xe tải
nên mua dell latitude, được dòng 7xxx thì ngon :)

kimcuong_bvh

Xe tải
Em là sinh viên đang tìm mua laptop giá khoảng 10-15tr phục vụ cho việc học.Em thấy có nhiều hãng quá,hok biết con nào xài tốt.Nghe nhiều người khuyên nên xài Dell hoặc Aus.Em không biết sao nữa.Mong các cụ giúp đỡ.Em cảm ơn.:):)
15tr cố thêm tý nữa mua Mac, nếu không có nhu cầu game và tốt nhất nên như vậy để còn tập trung vào học hành. Còn nếu vẫn bị cám dỗ thì Asus, vì bọn này chạy không nóng máy ---> bền.

Minhamd

Xe hơi
Website
hoanganhcomputer.vn
Khổ các bác chỉ biết mỗi dell hay HP mà ko hiểu rõ cái phân khúc phổ thông rẻ tiền bọn dell,hp cũng lởm lắm. Tỷ lệ bảo hành cũng cực cao luôn. Mua Dell thì gắng chọn Latitude, XPS, precision, ít tiền thì mua Vostro. HP thì gắng mua elitebook, envy, hết tiền thì chọn probook. 10-15tr là mua được máy tốt rồi đó.

datphongnt

Xe đạp
thiệt sự thì 10 - 15 tr là đủ mua 1 con máy khá ngon dành cho đời sinh viên rồi bạn à, cấu hình thì hãng nào cũng đáp ứng đựoc nhu cầu của bạn hết, về độ bền mình vote cho Dell với HP, riêng mình có tiền thì quất hp chứ ko lăn tăn gì nhiều, còn một sự lựa chọn khác là lenovo, giá rẻ, ngoại hình ko đẹp lắm, nhưng cấu hình ngon, cũng khá bền. :P

viettrinet

Xe hơi
có cụ nào trong chợ dời đang bán hp đó

vespaxiteen

Xe máy
Cụ học ngành gì? Nếu cơ bản thì không nói. Kỹ thuật thì tùy ngành. Đồ họa cần card màn hình, cần lập trình, máy ảo, ..... Không nói rõ thì chỉ như xem voi thôi. =)))
Em học ngành thiết kế đồ họa.+Chơi game +Thiết kế đồ họa 3D Cấu hình yêu cầu: +CPU core duo 2*2 +Ram 2gb,nếu có thể là 3gb +Card đồ họa thích hợp cho việc thiết kế 3D.Card 512mb là tốt nhất. Không biết giá dao động như thế nào và loại máy nào mong cụ giúp đỡ.

vespaxiteen

Xe máy
HP Elitebook hoặc Thinkpad. Em dùng mấy đời chỉ có móp không thấy hỏng :))
Mình thấy hiệu Thinkpad cỏ vẻ lạ nhỉ.Mình muốn tìm loại máy có thể thiết kế đồ họa đó bạn,tại mình học chuyên ngành đó.Bạn biết loại máy nào chuyên về ngành đó không,giá dao động sao.Cảm ơn bạn nhé:):)

vitomxau

Xe container
Mình thấy hiệu Thinkpad cỏ vẻ lạ nhỉ.Mình muốn tìm loại máy có thể thiết kế đồ họa đó bạn,tại mình học chuyên ngành đó.Bạn biết loại máy nào chuyên về ngành đó không,giá dao động sao.Cảm ơn bạn nhé:):)
Cũng chẳng lạ đâu ạ. Em với mấy thằng bạn dân kỹ thuật hay dùng dòng này. Cũng qua vô số đời rồi. Căn bản nó là máy lướt nhập nước ngoài về. Đánh giá chung là dùng bền, ổn định. Về già giao động trong khoảng 4t5 đến trên 20t. Cụ cứ search Lenovo Thinpad, IBM hoặc HP Elitebook để tham khảo các cấu hình phù hợp với nhu cầu. Cái quan trọng nhất là chính sách bảo hành cần phải chú ý kỹ. Em đang dùng HP EliteBook 8540. Không hẳn khủng nhưng đủ đáp ứng yêu cầu với một số phần mềm đồ họa thông dụng :)

sonpa

Xe tải
Cụ đừng bao giờ nghĩ về ACER

vespaxiteen

Xe máy
Dell là vô đối, tuy nhiên tầm tiền đó chọn hp pro là ok rui
Em cảm ơn cụ đã tư vấn.Em sr vì đã không nói rõ học ngành đồ họa.Chắc tầm 10-15 triệu không ổn để mua máy,chắc phải để dành :(:(.Cụ có thể tự vấn cho em việc chọn máy không ạ.Em cảm ơn.:) :)

vespaxiteen

Xe máy
Cứ vỏ kim loại, ko cạc màn hình thì nó bền.
Em cảm ơn cụ.Em sr vì không nói rõ ngành mình học.Em học ngành thiết kế đồ họa,cần xài card màn hình tốt,theo cụ nói vậy nếu xài card màn hình thì không bền ư?Mong cụ giúp đỡ.Em cảm ơn:) :)

nicklanick

Xe tải
Website
hnmac.vn
cháu thấy giáo trình từ sưa tới nay vẫn vậy. máy tính ngày trước toàn pentium còn dùng ok thì h học không cháu nghĩ 7tr là đủ dùng rồi ạ :)
còn nhiều tiền thì nhiều lựa chọn :)

vespaxiteen

Xe máy
Học thì mua Asus thôi. Bền, rẻ, đẹp, ko nóng máy như dell, ít hỏng, bảo hành 2 năm...
Em sr vì không nói rõ ngành mình đang học.Em học ngành đồ họa,không biết dòng nào asus có đồ họa,giả cả như thế nào.Mong cụ giúp đỡ.Em cảm ơn :) :)

Chỉnh sửa cuối:

ottimista83

Xe hơi
Em là sinh viên đang tìm mua laptop phục vụ cho việc học.Em thấy có nhiều hãng quá,hok biết con nào xài tốt.Nghe nhiều người khuyên nên xài Dell hoặc Aus.Em không biết sao nữa.
Em sr vì không nói về ngành mình đang học.Em đang học ngành thiết kế đồ họa,không biết card màn hình nào tốt,giả cá thế nào.Mong các cụ giúp đỡ.Em cảm ơn.
Cụ định mua máy bao xèng?

Không liên quan lắm, nhưng em đọc ở đâu đó về thói quen viết liền ngũ tự thế này rồi, cứ chấm (.), phẩy (,) loạn xạ, chả cách gì cả :v :D

vespaxiteen

Xe máy
Asus dc cái cấu hình mạnh, bảo hành.lâu hơn so vs các dòng khác. Còn cụ làm đồ hoạ thì phải mua thêm cạc màn hình thôi. Ko biết bây h ntn nhưng trc e.mua, con có cạc màn thg đắt hơn con ko có từ 1,5-2tr
Ban đang xài card màn hình thông số nào?Nếu bạn bik rõ có thể giới thiệu và so sánh giùm mình vài loại card màn hình tốt được không?Mình cảm ơn nhé. :)

vespaxiteen

Xe máy
Cụ định mua máy bao xèng?

Không liên quan lắm, nhưng em đọc ở đâu đó về thói quen viết liền ngũ tự thế này rồi, cứ chấm (.), phẩy (,) loạn xạ, chả cách gì cả :v :D
À nếu có ích cho việc học thì chắc mình phải để dành tiền để đầu tư chứ.Bạn biết máy nào chuyên ngành đồ họa không?Mình cảm ơn nhé.:) :)Cỏ vẻ mình còn gà trong việc đánh máy nên loạn xạ dấu câu ấy mà :D

vespaxiteen

Xe máy
Cũng chẳng lạ đâu ạ. Em với mấy thằng bạn dân kỹ thuật hay dùng dòng này. Cũng qua vô số đời rồi. Căn bản nó là máy lướt nhập nước ngoài về. Đánh giá chung là dùng bền, ổn định. Về già giao động trong khoảng 4t5 đến trên 20t. Cụ cứ search Lenovo Thinpad, IBM hoặc HP Elitebook để tham khảo các cấu hình phù hợp với nhu cầu. Cái quan trọng nhất là chính sách bảo hành cần phải chú ý kỹ. Em đang dùng HP EliteBook 8540. Không hẳn khủng nhưng đủ đáp ứng yêu cầu với một số phần mềm đồ họa thông dụng :)
Ồ mình cảm ơn sự tư vấn của bạn nhé.Bạn có xài dòng MSI chưa?Nó có tốt không bạn?Mình nghe thằng bạn mình nói card màn hình hãng này khá tôt,không biết sao.

nguyentiep.bn91

Xe buýt
À nếu có ích cho việc học thì chắc mình phải để dành tiền để đầu tư chứ.Bạn biết máy nào chuyên ngành đồ họa không?Mình cảm ơn nhé.:) :)Cỏ vẻ mình còn gà trong việc đánh máy nên loạn xạ dấu câu ấy mà :D
Êm là êm hay thấy các cụ đồ họa hay thích cái đệp, vote cụ mua MAC cho sang chảnh. =))

Đồ họa ngon nhất thì cụ làm mấy con dòng workstation, mỗi tội mấy con này nặng, khoảng hơn 3 kg.

Cụ tham khảo con khủng long này xem có ưng được không?