[Funland] Tất tật về laptop.

TuyPhong03

Xe tải
chưa chắc đã là do ổ, cụ tháo ổ ra cắm vào box rồi cắm sang máy khác scan xem sao

tatung75

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Địa Chỉ : 124 Triệu Việt Vương ( Nhà trong )
Nhà cháu có mặt :)
Máy cũ nhà cháu bán , nói không có rủi ro thì cũng không phải . Đã là đồ điện tử thì chuyện lỗi là chuyện bình thường , quan trọng sau bán hàng của người bán . Còn nhiều cụ nhà ta về côgn nghệ thì cũng ko tìm hiểu sâu thường chạy ra siêu thị làm con mới như các thương hiệu Acer , Asus , Hp các dòng máy thương mại giá giờ cũng rất rẻ từ 4 - 10 tr là có cái mới tinh rồi dùng cũng tốt yên tâm trong thời gian bảo hành . Tuy nhiên những sản phẩm đó chỉ là hàng thương mại chất lượng thì cũng đúng với giá trị của nó . Còn dòng máy doanh nhân thì thường lúc giá xuất xưởng rất cao , hiện giờ về nhiều kênh , nhưng đều xuất xứ từ US cái này có thể check bằng sevitag , tuy nhiên do máy cũ vì thế có thể hình thức không thể đẹp như mới , nhưng sử dụng cực tốt và ổn định cá nhân em đánh giá máy có thể tiếp tục sử dủng thêm từ 3 - 5 năm , với mức chi phí đầu tư từ 4 - 8 tr là rât hợp lý hợp ví , cá biệt có những máy dòng Wordtstaion thì chạy rất mạnh giá rẻ bằng 1/3 so với thời điểm ra mặt .
Nhà cháu hiện có rất nhiều máy thương hiệu DELL Latitude - HP EliteBook - IBM T - X . phù hợp với các cụ trên OF , trên thực tế nhiều cụ OF nhà ta có điều kiện dùng những dòng máy này thì dám cá là sẽ không bao giờ dùng máy ở siêu thị dòng thị trường nữa .

romeo9698

Xe hơi
Đấy là lúc đó cụ đang ở setting boot thẳng vào win rồi. Khởi động máy rồi giữ option là lên mà. Đi cài lại làm chi tốn công :D

jet engine

Xe buýt
Kính chào các cụ mợ,
Chiều nay e thấy máy chạy có vẻ chậm, 1 số nút k đáp ứng nên e restart em nó. Khổ nỗi quá trình restart của e nó bỗng dưng quá lâu, chờ mãi sốt ruột e tắt bằng nút nguồn (:|. Sau đó e khởi động lại máy, đèn LED sáng, thấy có biểu tượng windows những cái vòng tròn cứ quay mãi mà không có gì diễn ra sau đó :((.

E dùng máy vợ cả google hiện tượng này mà k thấy nên mạo muội vào đây nhờ các cụ mợ. Các cao thủ giúp e với, GẤP lắm ạ, chứ phải dùng nhờ máy vợ cả thế này e thấy chán quá ~X(.

Thanks các cụ mợ, e đã chuẩn bị chút rượu nhạt mời các cụ mợ rồi đấy ạ

levinh05

Xe container
Cái này cụ cứ để qua đêm cho nó automatic repair để rollback lại thời điẻm trước khi bị lỗi, em cungz vưqf dính 1 con asus tp550L phải cài lại windows 8.1 đây. Nếu máy dùng Partition kiểu GPT thì cụ phải tạo usb hoặc dvd cài windows hỗ trợ gpt nhé!

jet engine

Xe buýt
Cái này cụ cứ để qua đêm cho nó automatic repair để rollback lại thời điẻm trước khi bị lỗi, em cungz vưqf dính 1 con asus tp550L phải cài lại windows 8.1 đây. Nếu máy dùng Partition kiểu GPT thì cụ phải tạo usb hoặc dvd cài windows hỗ trợ gpt nhé!
Thanks cụ. E cũng đang xài win 8.1, lap của e là dell cụ ạ. E chỉ cần vào được win thôi, mà e hết bảo hành 1/2 năm rồi ạ. Có cách gì khắc phục nhanh k , hay lại phải đem đi sửa ạ? E kém khoản IT này lém

levinh05

Xe container
Thanks cụ. E cũng đang xài win 8.1, lap của e là dell cụ ạ. E chỉ cần vào được win thôi, mà e hết bảo hành 1/2 năm rồi ạ. Có cách gì khắc phục nhanh k , hay lại phải đem đi sửa ạ? E kém khoản IT này lém
Dạ, cái này ko liên quan phàn cứng, em cũng như cụ ngồi chờ sốt ruột quá nên cài lại là nhanh nhất. Mà cụ lên windows 10 đi, chạy nhẹ nhanh và hết lỗi fulldisk 100%

levinh05

Xe container
Máy của bị lỗi khởi động. Bật lên tí lại tắt. Bây giờ đen ngòm. Không biết toi cái gì các cụ nhỉ
Em không giám chắc 100% nhưng em đoán liên quan đến quạt chip rồi, vì chip nó có cảm biến nhiẹt nếu nhiệt tăng quá là nó tự động tắt, ngoài ra cũng có thể do nguồn không đủ, cụ đừng ép máy chạy để bị tắt nhiều rồi hại ỏi cứng, cụ mang qua chỗ 13 Yên Lãng phố mới mấy chú bị dị tật mở trung tám nghilucviet.com kiẻm tra cho.

jet engine

Xe buýt
Máy của bị lỗi khởi động. Bật lên tí lại tắt. Bây giờ đen ngòm. Không biết toi cái gì các cụ nhỉ
Lap của e thì k bị tắt, nhưng nó quay tít mà chẳng đi đến đâu cả ~X(

Dạ, cái này ko liên quan phàn cứng, em cũng như cụ ngồi chờ sốt ruột quá nên cài lại là nhanh nhất. Mà cụ lên windows 10 đi, chạy nhẹ nhanh và hết lỗi fulldisk 100%
E chẳng bít cụ microsoft này thế nào, tưởng lên 8.1 thì k bị lỗi, ko bít 10 có thoát hết lỗi k?Hồi trước e dùng XP k bao giờ bị lỗi thế này
Em không giám chắc 100% nhưng em đoán liên quan đến quạt chip rồi, vì chip nó có cảm biến nhiẹt nếu nhiệt tăng quá là nó tự động tắt, ngoài ra cũng có thể do nguồn không đủ, cụ đừng ép máy chạy để bị tắt nhiều rồi hại ỏi cứng, cụ mang qua chỗ 13 Yên Lãng phố mới mấy chú bị dị tật mở trung tám nghilucviet.com kiẻm tra cho.
Vote cụ. Chỗ đó làm tốt k cụ?

levinh05

Xe container
Lap của e thì k bị tắt, nhưng nó quay tít mà chẳng đi đến đâu cả ~X(

E chẳng bít cụ microsoft này thế nào, tưởng lên 8.1 thì k bị lỗi, ko bít 10 có thoát hết lỗi k?Hồi trước e dùng XP k bao giờ bị lỗi thế này

Vote cụ. Chỗ đó làm tốt k cụ?
Dạ làm phần cứng cho cụ nhưng giá thợ, vè cơ bản họ là người thiếu may mắn nên em cũng muốn ủng hộ, với lại thấy làm cũn được, em sửa mấy cái rồi đều ok hết

xe_bagac

Xe hơi
Theo em của cụ bị lỗi win hoặc là cụ cài thêm chương trình gì đó khi máy khởi động lại ngây ra lỗi này. Cụ dùng đĩa repair hoặc vào safe mode xóa chương trình cài thêm đi

regu

Xe đạp
máy bạn lỗi window rồi . cái lại là ok thôi .

ndt_pt

Xe máy
Cụ hỏi thì em dám chắc ai cũng nói là NÊN. Bản thân em đã và đang dùng rồi và không có ý định quay lại HDD nữa ạ. :)

PSHH

Xe hơi
Nhân tiện win đang trục trặc thế cụ lên thẳng win 10 cho nóng. Cụ search cách tạo usb để update thủ công là ngon nhất trong trường hợp này ạ.

Cài bản win 10 pro chạy phè phè ngay thôi, hoặc là ổ cứng cụ có vấn đề rồi.

jet engine

Xe buýt
Kính các cụ mợ,
Tình hình rất chi là tình hình: Hôm nay 1 chú KT IT kiểm tra lap của e bẩu là ổ cứng của e tèo rồi ~X((hy vọng là nguyên nhân khác) . E lo quá, mất hết dữ liệu thì gay :((. Chẳng hiểu máy móc gì mà mới quá tg bảo hành 4 tháng mà đã chết rồi ^:)^, chắc e k bao giờ dùng lại Dell nữa mất X_X
Các cụ bày cho e cứu dữ liệu ở đâu với. Many thanks

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ, mợ. Laptop của Toshiba của em sau 4 năm đã có hiện tượng nhanh hết pin, chai pin (em nghĩ là sắp hỏng rồi) do em vừa cắm sạc vừa làm việc, giải trí khi pin vẫn đầy. Em muốn mua pin laptop Toshiba thì mua ở đâu, giá khoảng bao nhiêu là dùng được ?
Em đã ra siêu thị điện máy gần nhà đều không có ?. Em cảm ơn và votka các cụ.