Tất tật về thủ tục vay mua xe qua ngân hàng

mr tan

Xe hơi
Em chỉ có nửa tiền còn ko có gì hết cụ giúp em được ko ạ?đội ơn cụ lắm*-)

tranduyhung0903

Đi bộ
Chào cụ.... Em cũng đang định tìm mua xe trả góp đây. Cũng có tham khảo một số nơi nhưng em thấy giá vẫn cao quá. Em đang cần mua Kia Forte khoảng hơn 500tr. Thủ tục và cách thức của cụ như thế nào? Cụ trình bày cho em cụ thể tí nhé.. He He... biết đâu hợp lí là em Ok luôn. Vậy nhe cụ...(l):69:

xe365vn

Xe container
công ty của e toàn báo cáo lỗ 5-7 năm nay thì làm thế nào mua xe trả góp ngân hàng được?
bác trả lời được câu hỏi này của e mới gọi là siêu :P

chuột 74

Xe điện
bác chủ thớt pm cho e cái số đt nhá:69:(b)

NguyenThao

Đi bộ
em củng đang ko biết vụ này thế nào. cụ chủ thớt cho em hỏi hơi ngố tý.
em ko đủ tiền mua xe mới. ( thế nên tính đi vay mua)
thiếu tầm 100 > 150t ( em xe vay trong khoản này ).
nhưng có cái khổ là khả năng chứng minh tài chính của em hơi khó. làm nhân viên phọt phẹt mà.
bà cụ cho tiền mua. nhưng khổ hơn là bà gia em lương củng phọt phẹt. được cái là kiếm khoản YYY thì được.
( có nghĩa là kiếm ngoài chứ ko có trong lương. vậy phải làm như thế nào?
trong mục đầu em đọc thấy
VD vay 120t/1 năm thì trả 12t/1thang + lải.
vậy lải ở đây tính như thế nào. = tổng số tiền x % lải ? hay xẻ = ( tổg tiền vay - tiền đả trả) x % lải hả cụ. cụ nói em biết với.(c)

CAPSTAN09

Xe máy
cụ ko tra nhời em à?cụ có thể biến tướng thành mua xe trả góp dc kia mà?em cần obabma oánh quảtys2 thang em trã vì e có nguồn rồi////?

toanvinh_forever

Xe điện
VIB lúc nào cũng đặt chỉ tiêu cao nhỉ, chúc bác thuận lợi nhá, nếu có nhu cầu em sẽ alo

AT76

Xe điện
Đi vay em gét nhất các khoản chứng minh độc thân :D

smartman76

Xe tải
tình hình là thế này các cụ ạ, em dạo này mới chuyển sang làm bộ phận cho vay cá nhân mà lại là chuyên ngành cho vay ô tô, thế nên là có cụ nào có nhu cầu vay ô tô mà chưa rõ thủ tục nào thì có thể hỏi em, xin cam đoan là sẽ trả lời các cụ đầy đủ, nhiệt tình, kể cả trong trường hợp các cụ không vay ở chỗ em :6:, còn nếu vay thì càng tốt :$, chỉ tiêu em cao quá mà chưa biết làm thế nào để đạt :102:... khổ thế không biết :63:.

Em đang làm ở VIB tại Hà Nội nhé
Nếu mua xe cũ thì cụ chủ thớt có hỗ trợ không ạ,hỗ trợ bao nhiêu % nếu trả góp khoảng 24-36 tháng,không chứng minh được thu nhập vì lậu nhiều hơn lương ạ,cụ chủ thớt vui lòng PM nhé

pit007

Xe đạp
Đầu tiên em phải xin lỗi các cụ đã rồi mới dám phân trần sau. Số là dạo này em bận quá, mạng ở ngân hàng thì phọt phẹt, chặn đủ thứ nên em không thể nào vào trả lời các bác được, để các cụ bớt phải nhòm lại thớt này, cụ nào hỏi ở trên em xin phép được pm trả lời cho từng cụ 1 có được không ạ?

chuột 74

Xe điện
Đầu tiên em phải xin lỗi các cụ đã rồi mới dám phân trần sau. Số là dạo này em bận quá, mạng ở ngân hàng thì phọt phẹt, chặn đủ thứ nên em không thể nào vào trả lời các bác được, để các cụ bớt phải nhòm lại thớt này, cụ nào hỏi ở trên em xin phép được pm trả lời cho từng cụ 1 có được không ạ?
cụ pm cho e cái số cầm tay nhá.

innova123

Xe máy
Website
www.waterpuppet.net
oạch... đầu tiên em xin đính chính với cụ em không hề xui dại chút nào bởi những lý do sau:

1. Không phải công ty nào cũng có đầy đủ báo cáo tài chính, báo cáo thuế đầy đủ.
2. Đối với 1 bộ hồ sơ vay ngân hàng, điều kiện tối thiểu để công ty có thể vay được đó là đã hoạt động có hiệu quả (tức là không lỗ) được 2 năm trở lên.
3. khi cụ thanh lý xe của Công ty khi có khách mua người ta sẽ hạ giá rất nhiều do quan điểm của hầu hết mọi người là xe của Công ty bao giờ cũng hoạt động nhiều hơn xe của gia đình đi.
4. Cụ nói là "các giám đốc công ty khi mua xe đều đứng tên công ty chứ k ai đứng tên các nhân ông ta hay vợ cả (kể cả mua cho bồ nhé)" điều này thì đơn giản rồi, bởi vì các khoản mua xe này đều được xuy tính như cụ nói phần dưới
"Được hưởng ngay 10% thuế VAT tức gần 10% giá trị xe, một con số k hề nhỏ, khầu trừ vào phần phải nộp thuế của công ty.
5. Được đưa chi phí xăng dầu vào chi phí công ty, đỡ thuế TNDN gần 30% và 10% chi phí tiền xăng (thực tế có thể là 20-30% chi phí tiền xăng vì cụ mua 300.000 thì bảo nó viết cho 600-900.000 thậm chí tiền triệu)"

hơn nữa những khoản mua xe này hầu như em thấy là toàn tự thanh toán thôi chứ không vay nhiều lắm.

Ngoài ra cụ nói em là "Cụ làm ở bộ phận cho vay cá nhân nên cụ xui dại người ta k đứng tên công ty mà đứng tên cá nhân" điều này em không đồng ý chút nào. em lập cái topic này để tư vấn cho các cụ các thủ tục của ngân hàng, em cũng đã nói rõ là kể cả trong trường hợp các cụ không vay tại ngân hàng em thì em vẫn cam đoan tư vấn nhiệt tình, chu đáo. cụ nói thế làm em tổn thương quá hic..hic...:'(
========================
cụ viettran nói đúng đấy bác Pit ạ!
đã là công ty thì đi gửi cái thư mất có 10 ngàn còn đòi viết hóa đơn vat để được tính là cho phí công ty. đằng này mua cái xe 5,6 trăm triệu. ko viêt cty thì làm sao được coi là tài sản góp vốn... rồi hạch toán... viết hóa đơn VAT cho khách hàng...
còn về việc bác nói xe công ty đi nhiều ... thì lại càng hay. mua cái xe chắc chắn người ta sẽ nhờ người hiểu biết đi xem hộ... nhiều ít đâu có phụ thuộc và cty hay cá nhân ?? bởi vì mọi người toàn cty nhưng lại đc bác tư vấn mua đứng tên cá nhân đó !!!!

----------------
tóm lại nếu đưng tên cty bác có giúp anh em được không?
bác cứ lăn tăn cai báo cáo thuế....cái giỏi của mỗi nv ngân hàng là phải biến báo cáo lỗ thành lãi, lãi ít thành nhiều chứ???
tiện đây bác cho anh em xin cái số phone để các bác gọi hỏi trực tiếp cho nhanh

[K]evin[T]rinh

Xe tải
Cho mình hỏi chút,
+ nếu mua xe cũ thì có vay đc ko/ ( người bán chỉ viết giấy bán thui ma )
+ Xe cũ nhập khẩu về thì vay như thế nào