Tất tật về vấn đề Gương - Đèn - Logo Mercedes-Benz

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Đại ca cho em hỏi chỗ đại ka có cái gạt điều hòa (phía trước - ở giữa) xe GLK 09 không ? Của em bị mất 1 cái rồi . ^#(^
lão alo anh Dũng xem. hehe
------------------------------------

Vỏ chìa Crom vừa về nhiều các cụ ạ, đợt hàng này e qua chơi thấy có cả chìa cơ (cắm ở chuôi, móc đeo)
Giá 650k thay free cũng hợp lý, các cụ có thể qua anh Dũng hoặc tiện thì qua B4 Phạm Ngọc Thạch hoặc qua Gara em bên LB em thay cho ạ

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn

TMF

Xe đạp
qua em lấy phôi đúc hẳn cho a 1 cái riêng, hehe.

e thấy logo đủ loại, motor gập gương các thứ trên giời có hết mà

Cụ có biết chỗ nào làm chìa khóa xe Mer ngon bổ rẻ ko cụ ơi, con của em còn mội chìa đang muốn làm thêm quả sơ cua phòng khi con vợ cả nó dấu chìa khóa vợ 2 đi mình còn có cái phòng thân

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ có biết chỗ nào làm chìa khóa xe Mer ngon bổ rẻ ko cụ ơi, con của em còn mội chìa đang muốn làm thêm quả sơ cua phòng khi con vợ cả nó dấu chìa khóa vợ 2 đi mình còn có cái phòng thân
Cụ qua Hùng - Kim Ngưu, 3 củ ạ

Chỉnh sửa cuối:

duc_hung_an

Xe tải
Các cụ đi Merc nhà ta vẫn lăn tăn với vụ này, e chia sẻ với các cụ 1 địa chỉ rất bình dân, chịu khó tìm cách sửa và khắc phục trước khi phải thay, tiết kiệm dc rất nhiều cho ae chơi Merc.
các lỗi như
- Gương: cụp gương không được, lỏng lẻo, lọc cọc, loạn mạch chỉnh mặt gương, bên được bên không, gáo gương đủ loại trên đời
- Đèn: bóng đèn pha bị mờ, cháy bóng, kích đèn...
- Logo: mất logo, thay logo cũ...(có cả xịn cũ, mới hãng và mới loại thường, giá chỉ loanh quanh 100K), logo chữ nghĩa các thể loại
- Lắp camera lùi cho merc (chỉ 1tr), làm quen nên điện đóm cực an tâm
- Gạt mưa các loại từ Bosch tới chính hãng.

Các cụ đi Phố Huế - Rẽ ngã tư đầu vào Nguyễn Công Trứ, đi tiếp tới ngã to là rẽ phải vào Đỗ Ngọc Du, ngay góc ngã 3 ấy là cửa hàng Hoa Dũng, gặp anh DŨng.

Cái em đánh giá cao là anh Dũng có cực nhiều mạch gương, mặt, đèn signal của Merc cũ, rất tiện đỡ phải đi kiếm tìm.
à các cụ cần có thể gọi hỏi trước theo số 0942.37.6666

có mấy cái ảnh lúc rảnh em chụp lúc đang đợi lắp cam lùi.

Vỏ chìa Crom vừa về nhiều các cụ ạ, đợt hàng này e qua chơi thấy có cả chìa cơ (cắm ở chuôi, móc đeo)
Giá 650k thay free cũng hợp lý, các cụ có thể qua anh Dũng hoặc tiện thì qua B4 Phạm Ngọc Thạch hoặc qua Gara em bên LB em thay cho ạ

/\----------------\/

Cụ cho em hỏi xe GLK300 đời 2009 của em có lắp được camera lùi không ah? Loại gì? Chi phí hết bao nhiêu với ah?

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ cho em hỏi xe GLK300 đời 2009 của em có lắp được camera lùi không ah? Loại gì? Chi phí hết bao nhiêu với ah?
như trang 1 đó cụ ơi, GLK tránh ảnh hưởng phức tạp điện đóm thì ta chỉ lắp loại màn bé xíu ở góc, chi phí chỉ 1tr, dùng ké điện từ bóng đèn lùi nên tuyệt đối an toàn cụ ạ

duc_hung_an

Xe tải
như trang 1 đó cụ ơi, GLK tránh ảnh hưởng phức tạp điện đóm thì ta chỉ lắp loại màn bé xíu ở góc, chi phí chỉ 1tr, dùng ké điện từ bóng đèn lùi nên tuyệt đối an toàn cụ ạ
Cảm ơn cụ nhá, em đang ngồi ở Hoa Dũng rồi đây cụ ạh

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn

giacmoxe4

Xe điện
qua em lấy phôi đúc hẳn cho a 1 cái riêng, hehe.

e thấy logo đủ loại, motor gập gương các thứ trên giời có hết mà

Cụ chủ có cái mặt ca lăng Mer C180 w203 ko ạ?hình như gần giống cái trên ảnh.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn

locpink5712

Xe buýt
Em ko biết bác tatrung quan hệ như nào với nhà Bác Hoa Dũng. Nhưng thấy bác PR hơi quá.
Nhưng em nói thật là toàn hàng đểu, tàu nhái hết.
Hôm trước em qua tìm bộ logo cho Mer S. Hai vợ chồng bác ấy lấy ra mấy loại to bé đủ cả. (Ko biết có phải vợ ko? Nhưng nhìn rất xinh. He he ) Nhưng ko có cái nào là xịn. Nhìn nhựa lởm ko thể chịu được. Giá thì bác ấy báo là 150k/cái.
Ngó sang vỏ chìa thì cũng thế. So với vỏ cũ thì nhìn rất lởm, và chất nhựa cũng như chi tiết khắc phím bấm khóa và mở khóa rất dại

Bản thân nhà Bác Hoa Dũng này cũng nói luôn với em là: chỉ có hàng tàu thôi. Ko có hàng xịn. Bảo em để lại số khi nào có hàng xịn thì báo em.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Em ko biết bác tatrung quan hệ như nào với nhà Bác Hoa Dũng. Nhưng thấy bác PR hơi quá.
Nhưng em nói thật là toàn hàng đểu, tàu nhái hết.
Hôm trước em qua tìm bộ logo cho Mer S. Hai vợ chồng bác ấy lấy ra mấy loại to bé đủ cả. (Ko biết có phải vợ ko? Nhưng nhìn rất xinh. He he ) Nhưng ko có cái nào là xịn. Nhìn nhựa lởm ko thể chịu được. Giá thì bác ấy báo là 150k/cái.
Ngó sang vỏ chìa thì cũng thế. So với vỏ cũ thì nhìn rất lởm, và chất nhựa cũng như chi tiết khắc phím bấm khóa và mở khóa rất dại

Bản thân nhà Bác Hoa Dũng này cũng nói luôn với em là: chỉ có hàng tàu thôi. Ko có hàng xịn. Bảo em để lại số khi nào có hàng xịn thì báo em.
À cụ ơi, hàng xịn hãng 100% thì phải đặt cụ ạ, e chỉ tìm giải pháp hợp lý cho ae đi xe đời sâu làm đẹp xe mình cho hợp lý,em ví dụ so với đánh chìa phôi tàu 3,5tr, đánh chìa hãng 8tr (c200 w204) thì thay cả cái vỏ chìa có 650k thực sự quá hợp lý và hiệu quả, cũng bởi vì chính hãng họ không bán vỏ mà chỉ đánh cả chìa mới.
Cụ đi S và mức độ yêu cầu hoàn hảo cao nên không hợp, nhưng lúc nào cụ có vấm đề về gương, đèn thì anh Dũng có thể giúp cụ rất hiệu quả đấy ạ. Hehe
Thế em mới nói là ngon bổ rẻ
(Motor gương, mặt gương... có đủ cả xịn và Đài Loan ạ)

wagoner

Xe buýt
À cụ ơi, hàng xịn hãng 100% thì phải đặt cụ ạ, e chỉ tìm giải pháp hợp lý cho ae đi xe đời sâu làm đẹp xe mình cho hợp lý,em ví dụ so với đánh chìa phôi tàu 3,5tr, đánh chìa hãng 8tr (c200 w204) thì thay cả cái vỏ chìa có 650k thực sự quá hợp lý và hiệu quả, cũng bởi vì chính hãng họ không bán vỏ mà chỉ đánh cả chìa mới.
Cụ đi S và mức độ yêu cầu hoàn hảo cao nên không hợp, nhưng lúc nào cụ có vấm đề về gương, đèn thì anh Dũng có thể giúp cụ rất hiệu quả đấy ạ. Hehe
Thế em mới nói là ngon bổ rẻ
(Motor gương, mặt gương... có đủ cả xịn và Đài Loan ạ)
Đúng roài, rẻ thế thì tự nhiên là lấy đâu ra xịn ạ. Nhưng có mà dùng đã là tốt lắm rồi ý ạ. Nhà nghèo mà chơi xe sang nó khộ thế

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Mà cụ locpink5712 ơi. E vừa ngồi vs anh Dũng, 3 hôm trc nếu cụ đi S500 thì là cụ vào nhà Cúc chứ kl phải vào nhà anh Dũng, cụ có mua chứ S500 dán đúng ko

Duytran269

Xe hơi
Số 200 Xuân cầm, Xuân Sơn Đồng Triều Quảng Ninh
Cụ cứ qua 2c hỏi a dũng, đọc pass là otofun là có giad yêu ngay :P

Cái này phải đặt cụ ạ, để e check xem sao.

-----
Vỏ chìa đen đời cũ về nhiều, giá 280k trọn gói cả thay. Các cụ có thể qua xưởng em. Qua 2c chỗ anh Dũng thay đều dc ạ.
em phải bắt nợ, 1 em C200 đăng ký năm 2000. Cũ quá đúng k? nhưng vì là bắt nợ nên thôi để vợ 2( kia carens) cho bà cả đi, em đi con Mec cũng đc.
Tuy nhiên do xe bắt nợ, nên cũng phải sửa chữa, thay thế ít. Em miêu ta "sơ sơ", cụ khám "lâm sàng" nhé.
1 : Hệ thống lái : Hơi lệch về bên phụ. Giảm sóc bên phục hơi kếm. Tay lai hơi rung, xe đi cũng rung.( hjhj).
2. Máy : ( Kêo hơi to) Giống như công nông đó. Có vẻ hơi giật giật khi nổ. Theo chủ cũ nói, thì cái buly đâu máy ( bắt dây curoa ) bị vênh, phải thay.
3. Cửa thỉ chỉ mở đc khóa điện, khóa cơ hỏng, k thể mở đc.
4. Ắc quy mới thay, nhưng có hiện tương hao điện ( để >7 ngày là hết ắc quy).
5. EM muốn bảo dưỡng lại toàn bộ ( Hệ thống gầm, hệ thống phanh, lọc gió, lọc xăng, lọc nhớt, thay mới 4 budi và bu ly đầu máy)
Cụ xem nghiên cứu hộ em nhé.