[Funland] Tàu chiến Mỹ tuần tra biển đông

Leanh65

Xe container
kẻ thù của kẻ thù kiểu gì chả chơi được với nhau đúng ko cụ? còn đòi hỏi ra mặt bảo kê thì phải có gì chứ, lẽ thường là thế :D
Bài học 72 mà cụ chưa tỉnh ngủ hử ? Tin thế đếu nào được bọn sen đầm qt. Hay phải thả hết bọn chống phá, rước lũ /// ở bển về đặt lên bt mới là có gì đúng ý quan thầy.🤣

bimbim7575

Xe buýt
Ai chả biết thằng Mỹ thế nào, mưu đồ biển đông của nó thế nào. Nhưng đối sách với nó thế nào cho hợp lý để vừa giữ biển đảo kìm hãm sự bành chướng của Trung Quốc vừa yên ổn pt kinh tế. Hiện tại hành động của Mỹ là trong tầm kiểm soát, và cũng có lợi hơn chưa đến mức phải đối sách như thằng Tàu. Mà thôi, chính sách của Đảng và nhà nước rất rõ ràng rồi, ko thể để mất chủ quyền, ko đối địch, ko liên kết quân sự để chống nước khác, quan hệ đa phương.
Cố cãi lại càng sai.

1. Việc đối đầu với TQ để bảo vệ biển đảo đã phức tạp, lại thêm 1 thằng to đầu nữa là Mỹ nhảy vào trục lợi là càng phức tạp và bất lợi cho VN.

2. hành động Mỹ đi tàu chiến trong biển Đông cũng chẳng khác hành động TQ đi tàu chiến trong biển Đông. Việc Mỹ đi tàu chiến trong Biển Đông với lý do tự do hàng hải đã mở đường cho TQ cũng đi tàu chiến trong Biển đông cũng với lý do hàng hải. Ở đây cho thấy rõ là 2 thằng bắt tay nhau chiếm biển Đông. Vậy và vẫn có 1 số đứa nói tiếng Việt vẫn mơ tưởng hão huyền là trong tầm kiểm soát và có lợi.

Tất cả hành động của Mỹ đều tạo tiền lệ cho những nước như Nga và Trung quốc làm theo

Đậpconmuỗi

Xe máy
kẻ thù của kẻ thù kiểu gì chả chơi được với nhau đúng ko cụ? còn đòi hỏi ra mặt bảo kê thì phải có gì chứ, lẽ thường là thế :D
Sai bét.

nếu kẻ thù của kẻ thù cụ là một con chó dại thì chỉ có cụ chơi thôi. Người Việt Nam chúng em ko chơi với chó dại nhé

alongcamepolly

Xe lăn
Bài học 72 mà cụ chưa tỉnh ngủ hử ? Tin thế đếu nào được bọn sen đầm qt. Hay phải thả hết bọn chống phá, rước lũ /// ở bển về đặt lên bt mới là có gì đúng ý quan thầy.🤣
cháu có bảo gọi là thầy với ông chủ đâu cụ, là đối tác cụ ạ nên mới có cái là độc lập tự cường khi chơi cụ ơi! :))

haiphdt

Xe buýt
:))
Cụ căng thẳng quá thế :))
Tự dưng đòi rước 1 thằng khác vào để trêu ngươi 1 thằng rồi hít hà kêu hay.Chả dại.Thôi em lo Covit đây,đừng nghe mấy cụ công dân hạng 3 ở bển bốc phét,các cụ ý tòi ra cái là xác vứt vào thùng chờ thiêu ngay.

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Khà khà, theo nhiều cụ thông thái thớt này là thằng Mỹ đương lồm phức tạp thêm tềnh hềnh BĐ (mờ nó vốn dĩ đã phức tộp bởi những vụ cắt cáp tàu thăm dò, đâm va, té nước và ngang nhiên kéo dàn khoan nước sâu vào khoan ở EEZ của nước khác, mở rộng và quân sự hoá đảo chiếm đóng trái phép đe doạ sự ổn định chung, rêu rao ý định lập vùng nhận dạng phòng không trùm lên lãnh thổ nước khác...). Và với sự thông thái của mình, các cụ ấy lờ tịt đi 1 điều: khựa đã công khai đường lưỡi bò, tuyên bố chủ quyền trên toàn bộ BĐ, chà đạp lên chủ quyền và lợi ích của các quốc gia khác trong khu vực, bất chấp lịch sử và luật pháp quốc tế... Các cụ ấy cố hướng người khác theo góc nhìn chia chác BĐ mà lờ đi 1 thực tế: nó là tuyến hàng hải quốc tế, là đường thông ra TG của nhiều qg khác (Nhật, Hàn, ĐL, TT), các cụ ấy tuyên truyền quan điểm bá quyền - trái ngược hoàn toàn với quan điểm của CP là tôn trọng và tuân thủ luật pháp quốc tế.
Vậy, các cụ ấy đang phục vụ mục đích gì?

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khà khà, theo nhiều cụ thông thái thớt này là thằng Mỹ đương lồm phức tạp thêm tềnh hềnh BĐ (mờ nó vốn dĩ đã phức tộp bởi những vụ cắt cáp tàu thăm dò, đâm va, té nước và ngang nhiên kéo dàn khoan nước sâu vào khoan ở EEZ của nước khác, mở rộng và quân sự hoá đảo chiếm đóng trái phép đe doạ sự ổn định chung, rêu rao ý định lập vùng nhận dạng phòng không trùm lên lãnh thổ nước khác...). Và với sự thông thái của mình, các cụ ấy lờ tịt đi 1 điều: khựa đã công khai đường lưỡi bò, tuyên bố chủ quyền trên toàn bộ BĐ, chà đạp lên chủ quyền và lợi ích của các quốc gia khác trong khu vực, bất chấp lịch sử và luật pháp quốc tế... Các cụ ấy cố hướng người khác theo góc nhìn chia chác BĐ mà lờ đi 1 thực tế: nó là tuyến hàng hải quốc tế, là đường thông ra TG của nhiều qg khác (Nhật, Hàn, ĐL, TT), các cụ ấy tuyên truyền quan điểm bá quyền - trái ngược hoàn toàn với quan điểm của CP là tôn trọng và tuân thủ luật pháp quốc tế.
Vậy, các cụ ấy đang phục vụ mục đích gì?
Đánh lận con đen cụ à :))

Vũ Điệp

Xe điện
Eo biển đài loan mẽo nó còn đi qua,thì biển đông nó sợ gì khựa mà ko đi qua?

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ: do vị trí địa lý, khựa vốn coi nhà ta là 1 qg phên dậu, do địa hình trải dài, nhà ta án ngữ gần hết tuyến hàng hải BĐ - huyết mạch vận tải của hầu như toàn bộ nền kt khựa (chửa kể nó còn giàu tiềm năng về tài nguyên). Khựa vô cùng cần 1 VN thân thiện và nằm trong vùng kiềm toả, chi phối. Nếu VN ngả theo 1 hướng khác, nguy cơ đối với khựa là rất lớn (dù chính khựa đã từng làm điều này: phản bội lại bạn bè để miu cầu phát triển). May cho khựa và cũng không may cho khựa, chúng ta là 1 dân tộc quật cường và tự chủ - chúng ta tự cân đối lợi ích của mình, chúng ta tránh sự thù địch để phát triển để miu cầu hạnh phúc - thứ mà đất nước chúng ta đang thực hiên rất đúng đắn.

j23

Xe container
Vấn đề e đang nói là nhiều cụ rồ Mỹ trên otofun nghĩ Mỹ tuần tra bảo vệ VN Nhưng thực tế khác hoàn toàn
Ở đâu ấy chứ trên cõi nầy em thấy có mấy cụ nghĩ thế đâu :)
Ngoài đó thì thằng nào có nguy cơ với nó là nó dọa, giờ đang thế, chứ VD tầm chục năm nữa tàu ta hay ra đó thì nó lại dọa ta ngay thôi :D

PhungtheNghiep

[Tịch thu bằng lái]
chẩn nớ. Mỹ hay tàu thì kệ bố tụi nó. VN cứ chống covid với vực lại kinh tế đã.
KT không mở rộng quan hệ với bọn giãy chết thì vực KT kiểu gì, vừa rồi không có cụ Trump táng mạnh tác động nó thì nó sẽ không chỉ có H319 mà H419 cũng có, nói chung đợt vừa rồi có EU và Mẽo lên tiếng nhiều nó mới nhẹ đi đới, chứ mềnh á nó bóp cái chết tươi không ngáp 1 tiếng :((

Vo_thuong

Xe điện
Vấn đề e đang nói là nhiều cụ rồ Mỹ trên otofun nghĩ Mỹ tuần tra bảo vệ VN Nhưng thực tế khác hoàn toàn
Theo nhà em thì chả có thằng ngờ u nào nghĩ như cụ nói đâu, bởi lẽ riêng câu "Mỹ tuần tra bảo vệ VN" đã thấy quá ư là vô lý rồi - thậm chí còn có thể gọi là phi lý. Chả có thằng điên nào lại tuần tra bảo vệ cho thằng khác cả cụ nhé.
Mỹ đi tuần trên biển đông ko phải bảo vệ VN nhưng nhiều người VN vẫn vui vì kiểu như ra đường thấy công an thì không sợ bị thằng khác nhảy đến cướp - hiếp - giết, vậy thôi. Cụ thử đọc lại xem có bao nhiêu bài viết về ngư dân mình bị tấn công ngoài biển đông ?! sắp tới thằng TQ lại sửa luật hải cảnh nữa thì mình có tự bảo vệ được ngư dân không ? cụ thử trả lời một cách trung thực cho em nghe xem ?! Mấy vụ giàn khoan thì có phải phần nào VN nhờ được áp lực phía ngoài rất nhiều (trong đó có khá nhiều tay to như mẽo) mà bọn Tàu nó rút về không ?!
Thế nên cái gì cũng nên phân tích một cách logic, vì nghề nghiệp thì được nhưng chưa chắc đó đã là sự thật.

dielac1

Xe tải
Báo chí Việt Nam viết

sự thật là bọn Mỹ k tốt đẹp gì cả 🥴🥴🥴 đây là web hải quân Mỹ

Trích
SOUTH CHINA SEA - On Feb. 17 (local time) USS Russell (DDG 59) asserted navigational rights and freedoms in the Spratly Islands, consistent with international law. This freedom of navigation operation (“FONOP”) upheld the rights, freedoms and lawful uses of the sea recognized in international law by challenging unlawful restrictions on innocent passage imposed by China, Vietnam and Taiwan.

GIờ dịch chuẩn ra hải quân Mẽo đi ngang Trường Sa thách thức yêu cầu về quyền lãnh hải của Trung Quốc và Việt Nam để dân Việt chửi Bai đờn, rồi lại khen Trăm chống Tàu ngày xưa à =)))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
KT không mở rộng quan hệ với bọn giãy chết thì vực KT kiểu gì, vừa rồi không có cụ Trump táng mạnh tác động nó thì nó sẽ không chỉ có H319 mà H419 cũng có, nói chung đợt vừa rồi có EU và Mẽo lên tiếng nhiều nó mới nhẹ đi đới, chứ mềnh á nó bóp cái chết tươi không ngáp 1 tiếng :((
nói chung mẽo hay mang con bỏ chợ .. minh cứ lo thân mình trước đã. cứ quan hệ tốt với cả 2 có mất cộng lông nào của Đại Việt đâu , tội vạ gì nghiêng 1 bên.

chẳng có tên

Xe tăng
Theo nhà em thì chả có thằng ngờ u nào nghĩ như cụ nói đâu, bởi lẽ riêng câu "Mỹ tuần tra bảo vệ VN" đã thấy quá ư là vô lý rồi - thậm chí còn có thể gọi là phi lý. Chả có thằng điên nào lại tuần tra bảo vệ cho thằng khác cả cụ nhé.
Mỹ đi tuần trên biển đông ko phải bảo vệ VN nhưng nhiều người VN vẫn vui vì kiểu như ra đường thấy công an thì không sợ bị thằng khác nhảy đến cướp - hiếp - giết, vậy thôi. Cụ thử đọc lại xem có bao nhiêu bài viết về ngư dân mình bị tấn công ngoài biển đông ?! sắp tới thằng TQ lại sửa luật hải cảnh nữa thì mình có tự bảo vệ được ngư dân không ? cụ thử trả lời một cách trung thực cho em nghe xem ?! Mấy vụ giàn khoan thì có phải phần nào VN nhờ được áp lực phía ngoài rất nhiều (trong đó có khá nhiều tay to như mẽo) mà bọn Tàu nó rút về không ?!
Thế nên cái gì cũng nên phân tích một cách logic, vì nghề nghiệp thì được nhưng chưa chắc đó đã là sự thật.
E nghĩ thằng Mỹ nó quậy để TQ nó điên lên nó làm thịt mình. Mình mà không khéo léo là lại sẽ bị cuốn trong cái vòng điều khiển của các nước lớn

Vo_thuong

Xe điện
E nghĩ thằng Mỹ nó quậy để TQ nó điên lên nó làm thịt mình. Mình mà không khéo léo là lại sẽ bị cuốn trong cái vòng điều khiển của các nước lớn
Thế cụ nghĩ Mỹ không quậy thì TQ nó có làm thịt mình không ạ?
Với tiềm lực hiện tại thì mình trước mũi TQ giống như một em gái 18 nằm trước mũi một thằng vai u thịt bắp cụ ạ, nói dân dã thì là "mỡ để trước miệng mèo", vì thế, nếu không có ai bên cạnh để bảo kê thì em nghĩ là nó xơi tái mình trong một nốt nhạc.
Với phương tây nói chung và Mỹ nói riêng, tất nhiên là nó chả cho không ai cái gì, dưng cơ mà bọn nó thường sử dụng "dương mưu" tức là mưu lợi từ việc người khác có lợi, thế nên về cơ bản là tốt hơn bọn chuyên dùng "âm mưu" - tiêu diệt kẻ khác để mang lại lợi ích cho mình như Tàu khựa.
Lịch sử ngàn năm qua đã cho ta thấy điều đó !