[Funland] Tàu lặn thám hiểm Titanic mất tích chỉ còn 40 giờ dưỡng khí

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Trò ngắm tàu đắm sao so được với những người khám phá cụ, 2 vấn đề này khác nhau hoàn toàn, khám phá họ đi tìm những gì mà con người chưa biết đến mới gọi là khám phá chứ cụ. Còn đây họ chỉ là tham quan 1 cái xác tàu đắm hàng thế kỷ vì tò mò thôi, và họ được trang bị và hưởng thụ nhàn hạ trên cái tàu ngầm bé tý teo và hiện nay họ đang bị Tai Nạn cụ
Em nghĩ là ko nên đánh giá theo cách này, bởi vì có những nhu cầu của người này nó lại là động lực thúc đẩy người khác sáng tạo, nghiên cứu.

bau67

Xe container
Cực lạnh của cụ là bao nhiêu? Nếu bề mặt không khí khu vực đó là 20 độ C thì theo cụ nhiệt độ dưới đáy biển sâu 4.000m như thế là bao nhiêu độ C?

Nước biển sâu có nhiệt độ rất đồng đều, khoảng 0-3 °C.

.

Xem qua vài video thì họ chỉ mặc áo pull mỏng khi vào tàu lặn.
Tuyết rơi tầm 2 độ C, anh này chụp phía sau nhà Cháu đấy ! Lạnh lắm !

Dan du an

Xe cút kít
Tóm lại quanh cái tàu ma ám đó đến tận bây giơ vẫn tiếp tục ngỏm.

Dân Tổ

Xe container
E nghĩ mọi ng đều hiểu điều gì đã tới và chỉ mong có phép màu nào đó. Vì tàu này tự nổi trong 24h khi xảy ra sự cố, giờ nó nổi thì xác định rồi.
Vâng, thực ra ngay từ đầu đã có nhiều ý kiến chuyên gia trên thế giới trong ngành hàng hải và hỗ trợ cứu nạn nổi tiếng đã đưa ra những ý kiến rất thực tế và xác định cơ hội tracking được tàu ngầm này là rất nhỏ. Những nội dung về thiết kế tàu này hay những gì liên quan đều không rõ ràng với tình huống nếu xảy ra sự cố và gặp nạn dưới đáy biển. Vì vậy việc truyền thông đưa tin chỉ góp phần nào dấy lên những tia hi vọng nhỏ nhoi.

Gionam72

Xe container
Vâng, thực ra ngay từ đầu đã có nhiều ý kiến chuyên gia trên thế giới trong ngành hàng hải và hỗ trợ cứu nạn nổi tiếng đã đưa ra những ý kiến rất thực tế và xác định cơ hội tracking được tàu ngầm này là rất nhỏ. Những nội dung về thiết kế tàu này hay những gì liên quan đều không rõ ràng với tình huống nếu xảy ra sự cố và gặp nạn dưới đáy biển. Vì vậy việc truyền thông đưa tin chỉ góp phần nào dấy lên những tia hi vọng nhỏ nhoi.
Thì cũng giống như cứu bé trai rơi xuống cọc ở Đồng Tháp hồi đầu năm ấy.

phuongmit

Xe cút kít
Theo em thì kết quả đa phần đã xác định, nhưng nguyên tắc chưa thấy xác hoặc ngừng tìm kiếm thì vẫn gieo hy vọng. Và có thể công tác tìm kiếm, cứu nạn cũng là 1 động lực, 1 lần rút kinh nghiệm hoặc củng cố thêm trình độ ở mảng này

Dân Tổ

Xe container
Theo em thì kết quả đa phần đã xác định, nhưng nguyên tắc chưa thấy xác hoặc ngừng tìm kiếm thì vẫn gieo hy vọng. Và có thể công tác tìm kiếm, cứu nạn cũng là 1 động lực, 1 lần rút kinh nghiệm hoặc củng cố thêm trình độ ở mảng này
Vâng, cụ Mít không biết chứ trên hệ thống của hiệp hội cứu hộ cứu nạn toàn cầu, đại diện các nước đều dõi vụ này gớm phết cụ ạ. Em vào sáng nay qua tài khoản tập đoàn em mà thấy gần 100 cái Topics và đề xuất của rất nhiều tổ chức và công ty chuyên nghiệp mấy ngày vừa qua. Công nhận mấy vụ liên quan đến cứu hộ biển khó và phức tạp thật cụ ạ.

Beu 4x4

Xe điện
Xuống bằng tàu lặn MIR của Nga.
MIR đóng ở Phần Lan.
Tàu du lịch mạo hiểm đây:
Vậy ko kêu gọi hỗ trợ từ Mir và chuyên gia Nga nhỉ. Chắc có yếu tố chính trị. Mỹ và Canada đang cấm vận Nga ác

BMW X10

Xe điện
Vâng, cụ Mít không biết chứ trên hệ thống của hiệp hội cứu hộ cứu nạn toàn cầu, đại diện các nước đều dõi vụ này gớm phết cụ ạ. Em vào sáng nay qua tài khoản tập đoàn em mà thấy gần 100 cái Topics và đề xuất của rất nhiều tổ chức và công ty chuyên nghiệp mấy ngày vừa qua. Công nhận mấy vụ liên quan đến cứu hộ biển khó và phức tạp thật cụ ạ.
Ngay từ ngày đầu, họ đã xác định và công bố là Hy vọng bé như cái kẹo mà bác.

Còn các Topics này thì pro quá rồi, mình đâu bình được, phải không ạ.

Beu 4x4

Xe điện

Dân Tổ

Xe container
Ngay từ ngày đầu, họ đã xác định và công bố là Hy vọng bé như cái kẹo mà bác.

Còn các Topics này thì pro quá rồi, mình đâu bình được, phải không ạ.
Vâng, đúng cụ ạ, nhưng công nhận trên thế giới trình độ S&R của họ đúng là cao, nhiều đề xuất khoa học được đưa ra rất nhanh nhưng vẫn phụ thuộc yếu tố khí tài không cho phép mà phần lớn các bên quân sự lại không chia sẻ 1 cách tự do được. Y như hồi MH370 cụ ạ.

Dan du an

Xe cút kít
6h chiều nay là hết oxy

Hự.

Xe điện
kể mà làm 1 con drone (ko hiểu dưới nước thì gọi là gì nhỉ) bám kè kè theo tàu lặn. Có biến gì là nó phi về nhà báo. Không biết thiết kế con drone lặn ngầm thế đắt tiền ko?

Dân Tổ

Xe container
kể mà làm 1 con drone (ko hiểu dưới nước thì gọi là gì nhỉ) bám kè kè theo tàu lặn. Có biến gì là nó phi về nhà báo. Không biết thiết kế con drone lặn ngầm thế đắt tiền ko?
Có lâu rồi ạ, đó chính là các loại aquatic drone của các đội thám hiểm và quan sát đáy biển trên các kênh Discovery, etc… đấy cụ. Cụ cứ search underwater drone là ra ty tỷ loại ạ :).

Còn 1 loại drone nữa mà em được biết là cái TJ-Flying Fish vừa bay được vừa lặn được nữa cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

Mc Bia

Xe tăng
Em không thấy có gì để làm ầm lên. Ra nghĩa địa đêm còn hãi nữa là lặn chơi bãi tha ma đáy biển.

Yeuaibaygio

Xe container
Em không thấy có gì để làm ầm lên. Ra nghĩa địa đêm còn hãi nữa là lặn chơi bãi tha ma đáy biển.
Em nghĩ quan tâm chủ yếu là về bí ẩn tự nhiên và sự phát triển công nghệ trong vụ này, chứ chết ở đâu chả là chết.

BMW X10

Xe điện
Vâng, đúng cụ ạ, nhưng công nhận trên thế giới trình độ S&R của họ đúng là cao, nhiều đề xuất khoa học được đưa ra rất nhanh nhưng vẫn phụ thuộc yếu tố khí tài không cho phép mà phần lớn các bên quân sự lại không chia sẻ 1 cách tự do được. Y như hồi MH370 cụ ạ.
Hoom nay tôi đọc về anh Aaron Newman, một investor của OceanGate.
Hắn khoe với CNN là, tàu Titan có 1 cơ cấu bảo hiểm, sau 24h, nó tự động nhả các ballast và tàu nổi lên.
Tôi thì đoán mò là, anh này đưa ra thông tin này bây giờ, cũng chỉ để phần nào đó an ủi 4 gia đình nạn nhân kia thôi.

Khả năng cao là cái cơ cấu kia chỉ tồn tại trên CNN.

Gionam72

Xe container
Rất đắt ạ.
Tàu lặn kiểu này nó luôn có tín hiệu báo về tàu mẹ để xác định vị trí đấy chứ.