[Funland] Tầu ngầm Indonesia mất tích

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Mấy tỷ mà cụ bẩu cá chuối, coi thường nhau thế hehe. Đùa chứ, em có bẩu phí đâu nhỉ, tuyền thích ban mũ cho nhao.
Mình chỉ giữ nước, chả đi đấm ai, thích rađa xịn bỏ xừ ra ý mà hội cóa, cóa bán đâu. Ngay cả tàu ngầm thì vẫn phải ra đa chứ có phải bơi đến tận nơi lấy chân đá đá xem là quân ta hay quân địch đâu ạ hehe.
Thôi chả chơi với cc quân nhân nữa, nghiêm túc cứng đơ như chào cờ, hãi hãi nà. :-&
Hố hố, tàu ngầm có ra đa. Hãi hãi là

Bigcat1

Xe tăng
Rada như các hệ thống trên mặt đất hả cụ. Môi trường nước và không khí khác nhau, em e là không phải
Tất nhiên tầu ngầm nổi lên mới dùng ra đa.
Cụ có thể tham khảo các loại kính tiềm vọng của tầu ngầm là ra.

GamCaoMayLanh

Xe container
Đúng như dự đoán, HMAS Ballarat trang bị sonar và trực thăng săn ngầm MH-60R đã đến khu vực cứu nạn từ hôm qua. Chiếc còn lại của Hải quân Úc là HMAS Sirius hiện đang ở ngoài khơi bờ biển Brunei sẽ đến vào đầu tuần tới.

Ballarat ký hiệu 155 trong một đợt diễn tập.

gocart

Xe cút kít
Rada như các hệ thống trên mặt đất hả cụ. Môi trường nước và không khí khác nhau, em e là không phải
"The version Kilo 636MV (exported to Vietnam) contains a GE2-01 radar"
Hết trích.

Đố các cụ biết hai chân vịt trên quay theo chiều nào, tại sao ???.
Không dùng google, trả lời được, lại giỏi tiếng Nga kỹ thuật.
Thì cụ chính là kỹ sư máy tàu, khả năng cao đang bảo dưỡng, quản lý hệ thống động lực tàu ngầm Kilo.
Láng giềng SDK có một ông như vậy, cấp tá.
Quay ngược chiều nhau ah cụ

Bigcat1

Xe tăng
Kính tiềm vọng và Ra đa khác nhau mà.
Có khác và có giống nhau.
Khác ở tên gọi và chức năng.
Giống ở cấu tạo thò thụt và vị trí lắp đặt.
Tôi đang nêu nguồn cho cụ kia tìm hiểu nên nói ngắn gọn.

harman_kardon

Xe điện
Hồ QB nghe cụ tả đoạn nhà dân và ngồi lục lại ký ức em nhớ lại nó hình thoi. Đoạn cụ nói nhà dân không thu vé là cạnh nhọn của hình thoi, đoạn đấy e mang máng còn lau sậy hay cỏ nước gì đấy đúng không cụ? Trước sáng sớm hay chiều muộn ae bơi đông như quân nguyên. Bơi thì đâu cũng vậy nhưng bơi xong lên làm mấy quả trứng hay bát ốc luộc nó có cái thích thú khác biệt ở cái giai đoạn ấy. :))

Còn về độ sâu hồ này, em chưa lặn đây bao giờ nên cũng chỉ là áng chừng thôi.
:)), rất chính xác cụ ạ. Nhưng em chuyên bơi sáng sớm. Chỉ gần 20 người thôi. Nhưng anh chủ nói, chiều ăn ốc kín mít :)). Nhoằng phát 30 năm rồi :)) . Nhai lại ký ức cũng vui . Cám ơn cụ nhiều :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ơ,
Sâu thế đỡ tốn hơn nhiều chứ
Là khi vệ sinh bãi ấy, rác riếc, đất đá, cát kiếc cứ tống xuống biển. Nó sâu thế lo gì anh hưởng đến luồng.
Chứ như ta, vệ sinh quét dọn xong chở rác đi vứt cũng khốn phết

Thế cái lạch cho tàu vào sâu 850m hơn gì cái 85m ???
Cụ thử động não đi :D
Hơn hẳn, tầu có chìm không phải lo trục vớt, không lo tắc luồng. Động nhiều não rồi. :D
Hì hì, nước sâu, cọc cầu tàu cao, khi có sóng đứng trên cầu tàu có khi còn bị say sóng :D

Đậpconmuỗi

Xe máy
Cụ nói nổ , Nổ ở chỗ nào ? Mình không làm đc là do sức chịu đựng của mình kém. Chứ đừng nghĩ ai cũng kém như mình.
Cái hồ Quảng Bá đấy là bể bơi từ những năm 90 -91, ngày hè có hàng trăm lượt người vào bơi ở giữa có mấy cái cột, bơi lặn xuống đấy cả một đống người. Có gì mà khoe khoang.

Về sau dân xung quanh nhiều dần, suốt ngày thải nước bẩn ra hồ làm ô nhiễm quá, nên chẳng có ai ra bơi nữa.

Xế Độp

Xe điện
850m thì cứu hộ thế nào đây các cụ, làm thế nào để đưa các thi thể lên an táng?

NhanBTVN

Xe hơi
Cái số 2 là cái vật thể lạ mang từ tính đang trôi nổi ở độ sâu 50-100m đấy. Phải thông cảm cho chủ nhà Indo lúc này chứ.
Em theo dõi thì thấy còm cụ theo hướng bị tàu nước khác tấn công. Nhưng theo em biết thì tàu ngầm được khử từ thường xuyên, việc tìm ra các vật thể lạ mang từ tính hàm ý các vật dụng mang theo trong tàu ngầm đã thoát ra ngoài - tức cấu trúc thân tàu đã bị phá hủy.

quanggialai

Xe điện
Em theo dõi thì thấy còm cụ theo hướng bị tàu nước khác tấn công. Nhưng theo em biết thì tàu ngầm được khử từ thường xuyên, việc tìm ra các vật thể lạ mang từ tính hàm ý các vật dụng mang theo trong tàu ngầm đã thoát ra ngoài - tức cấu trúc thân tàu đã bị phá hủy.
Cái No2 đó là quả ngư lôi, hoặc mục tiêu của chính con tàu đó chứ không phải là bị tàu nước khác tấn công. Cụ ấy còm là bắn trượt tức là không trúng mục tiêu

NhanBTVN

Xe hơi
Cái No2 đó là quả ngư lôi, hoặc mục tiêu của chính con tàu đó chứ không phải là bị tàu nước khác tấn công. Cụ ấy còm là bắn trượt tức là không trúng mục tiêu
Em đang bàn theo hướng xuyên suốt các còm trước cụ ấy luôn ạ.

View attachment 6113434

Có thể mục tiêu cứu nạn bây giờ sẽ chuyển sang vật thể lạ đang trôi nổi ở độ sâu 50-100m. Đó là tàu ngầm số 2 Indo đồng diễn lặn hay tàu ngầm nước lạ theo dõi Indo tập trận bị phát hiện và va chạm với tàu 1. Thuyết âm mưu gì đi chăng nữa cũng phải dựa trên thông tin mà Hải quân Indo sắp công bố tới đây.