[Funland] Tàu sân bay Tàu

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Trước khi nó mang tàu SB đến thì những hệ thống phòng thủ bờ biển sẽ là đối tượng được ưu tiên tìm diệt rồi . Làm gì có thằng nào đứng ưỡn ngực ra cho bắn dễ thế ?
Nga đấy cụ, dùng không quân và cố tê liệt phòng không đối phương, nhưng vẫn bị oánh chìm tàu như thường.

xbadboyz

Xe điện
Tàu với tham vọng lên số 1 thế giới để bảo vệ tuyến đường biển, khai thác các nguồn năng lượng ở đại dương xa Tàu ... thì đóng tàu sân bay là bắt buộc.
Nga thì khác, đất đai, tài nguyên vô số, các quốc gia khác chỉ nhỏ rãi thèm nên nó không cần làm tàu sân bay làm gì. Cứ tên lửa cho rẻ, nhanh.
Nga không có cảng nước ấm, các đồng minh không cho đặt căn cứ thì TSB chạy loanh quanh biển đen thôi. Thế khó của Nga khi muốn gây ảnh hưởng trên biển lớn lắm. TQ lại có đầy đủ địa lợi để phát triển hải quân nên đóng TSB là tất yếu.

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
Hệ thống phòng thủ bờ biển của Việt Nam đủ sức tấn công 1 cuộc chiến bão hòa nếu tàu địch vào đủ gần trong tầm bắn của tên lửa. Khi tác chiến làm gì có đội hình nào đi 1 tàu. Thường đi theo biên đội vài chiếc gồm rất nhiều tàu.
Vâng! Và chưa mói đến mấy cái tàu ngầm Ki lo gram nữa đúng không!

Rivers

Xe container
Trước khi nó mang tàu SB đến thì những hệ thống phòng thủ bờ biển sẽ là đối tượng được ưu tiên tìm diệt rồi . Làm gì có thằng nào đứng ưỡn ngực ra cho bắn dễ thế ?
Đánh với mấy nước ĐNA thì nó cần gì tsb, tsb giờ chủ yếu để khoe cơ bắp, có vác đi đánh nhau được hay không lại là dấu hỏi to đùng.

Chauthanh11

Xe điện
Nga đấy cụ, dùng không quân và cố tê liệt phòng không đối phương, nhưng vẫn bị oánh chìm tàu như thường.
Đó là do 1 phần Nga quá dở thôi , vác cái tàu đi 1 mình sát bờ làm gì không bị . Và tàu gì trúng 2 quả đã chìm rồi ? Hơn nữa Nga cũng chưa đủ khả năng làm tê liệt hẳn Uk

namphong12

Xe container
Nói 1 đằng làm 1 nẻo là truyền thống của Việt Nam rồi. Hệ thống tên lửa bờ biển nó cơ động. Còn trinh sát thấy chỉ là mô hình thôi. Đây là lý do đường ven biển đang được gấp rút hoàn thành.

namphong12

Xe container
Con người là yếu tố then chốt trong chiến tranh. Nếu chỉ so sáng sức mạnh vũ khí trên giấy thì bây giờ không còn nước Việt Nam này nữa rồi. Cũng là Sam2 vào tay mấy anh Trung Đông thì như kẹt còn vào tay Việt Nam thì chắc không cần phải nhắc lại nữa. Bí mật quân sự mà em biết, các cụ biết, ông xe ôm, bà bán trà đá biết và bình luận loạn MXH như bình luận 1 trận bóng đá. Thì còn đánh đấm mẹ gì.

Anduchuy

Xe buýt
Tàu sân bay dùng cho tác chiến biển xanh, Biển Đông là cái ao không phải sân chơi của nó, đứng ở Lạng Sơn ném cục gạch có khi chìm.

Mắm ruốc

Đi bộ
Nó đứng trong pham vi chủ quyền của Cam, ko phải của VN.
Cụ vẫn cứ nghĩ chiến tranh thật giống trong game.
Thực chiến người ta không dùng tầu SÂN BAY để khai hỏa. Tầu SB còn phải đc bảo vệ bằng ekip các tầu chiến khác đấy cụ, bản thân nó không có hỏa lực mạnh và không cơ động. Tầu chiến mới dùng để "khai hỏa" cụ nhé.

namphong12

Xe container
Thực chiến người ta không dùng tầu SÂN BAY để khai hỏa. Tầu SB còn phải đc bảo vệ bằng ekip các tầu chiến khác đấy cụ, bản thân nó không có hỏa lực mạnh và không cơ động. Tầu chiến mới dùng để "khai hỏa" cụ nhé.
Nó không có phòng không tầm xa và tầm trung thôi. Tầm gần và cực gần nó vẫn có

Mắm ruốc

Đi bộ
Nó không có phòng không tầm xa và tầm trung thôi. Tầm gần và cực gần nó vẫn có
Vấn đề các bạn đang nói tới là Tầu SÂN BAY (tiếng Anh: aircraft-carrier). Cái tên nó nói lên tất cả rồi. Chơi game thì mới mang tầu sân bay đi bắn nhau với hỏa lực mặt đất.
Mà thôi, các bạn cứ giữ quan điểm ấy đi. Tôi ko muốn tranh cãi thêm.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Thì cụ nghĩ tsb nó đi 1 mình, chứ có ai bảo nó đi 1 mình đâu.
Tsb ko có hoả lực mạnh, nhưng máy bay của nó mới có hoả lực mạnh.

Mắm ruốc

Đi bộ
Thì cụ nghĩ tsb nó đi 1 mình, chứ có ai bảo nó đi 1 mình đâu.
Tsb ko có hoả lực mạnh, nhưng máy bay của nó mới có hoả lực mạnh.
Chỉ có trong game các cụ mới cho máy bay cất cánh từ TSB thay vì có thể cất cánh từ các sân bay mặt đất.
Thôi cụ cứ giữ quan điểm ấy đi, tôi thấy ko nên bàn giữa game và thực nữa.

Lái xe máy

Xe tăng
Cụ nghĩ con tàu sân bay đắt hay 100 quả tên lửa bờ biển đắt?
Nếu có kèo phụt 100 quả tên lửa liên tục diệt 1 tàu sân bay chắc chắn em sẽ tất tay kèo tên lửa ăn cụ nhé. TSB e nghĩ để đi xa kiểm soát từ xa thôi, chứ loanh quanh trong asean khéo còn thiệt.
VN có đc cỡ.1000 quả TL.k cụ. Bỏ rẻ 1 quả cỡ vài triệu.đô thì cũng mất vài tỏi usd rồi.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Buồn cười là lại thấy lũ quạt Nga vào chê TQ khen Mỹ!
Đúng là lũ ăn đong, tư duy ngang tầm ngọn cỏ!