[Thảo luận] Taxi NGU

khoavq

Xe điện
Cháu công nhận
có một số đồng chí lái taxi chán không chịu được
tất nhiên vì miếng cơm manh áo,
thông cảm thì có thông cảm
nhưng mà cũng :77: các đồng chí ấy.

F.ACURA

Xe container
Luc chiều nay em đi qua đấy đúng luc sự việc vừa xảy ra nhưng đường đông quá nên không kịp dừng lại rút súng ra tác nghiệp. Chỉ thấy 2 chú đang mặt mũi hằm hằm cãi nhau thui..Bó tay ông taxi!:77::77::77:

ghetcongaixau

Xe tăng
He he, các chú taxi gấu lắm các bác ạ, cái bác học lái xe cùng em, đang đi chú taxi xin vượt, bác ấy nhớ lời thầy "nếu không cho vượt thì đệm phanh nhẹ 1 cái để báo hiệu" nhưng lại thực hiện không chuẩn ==> thành phanh gấp, chú taxi tránh được nhưng vượt lên trên xong lại phanh gấp trước mũi xe tập lái, hik hik may mà thầy phanh kịp chứ không thì ..thảm khốc rùi, sao chú ấy ko biết là tập lái thì ko xử lý nổi quả đấy nhỉ (taxi vietthanh, trên xe chở 3 người nước ngoài)

quangthanh_75

Xe tải
Vụ này em biết rõ là đằng khác. Chú Taxi đi qua đường tưởng đè được chú xe tải đi chậm nhường đường ai ngờ chú xe tải chơi thẳng vào chú taxi và phanh gấp đẩy chú taxi đi thêm 5m rồi dừng lại. Em có ảnh vụ này nhưng để máy ảnh ở Cty chưa post các Bác xem được.Các Bác có hình dung vụ này đúng kiểu trứng trọi đá.

hungapu

Xe buýt
Lái taxi hầu hết là trình độ thấp nên nhận thức còn kém và vì miếng cơm manh áo nên các bác ý phóng nhanh tranh cướp khách của nhau. Em đi đường nhìn thấy bọn này là tránh xa .

Ruabo

Xe buýt
Ra đường gặp mấy chú taxi kiểu gì cũng chán, lúc bắt khách thì phi ầm ầm, vượt lách bên phải. Lúc không có khách thì nhở nhơ giữa đường, còi, đèn nháy cũng mặc. Đã mời bác chủ thớt trà đá rồi nhá:21:

Mubaohiem

Xe buýt
Em ghét nhất hội Taxi...nhiều người sẽ nguy hiểm vì cái ngu và liều của bọn taxi này

Dám vượt cả xe tải :77:

Ảnh chiều nay trên đường vành đai 3
Bác xe tải mà không phanh kịp chắc là ..... Khách nào đang ngồi trên xe chắc vãi *ái các cụ nhể.

Steven

Xe tăng
Tắc đường toàn do mấy ông taxi. Nhiều lúc đường đông mà mấy bố dừng xe đón, trả khách tắc bó tay luôn, chưa kể đi ngang ngửa, lừng khừng giữa đường nữa.

Pedicab

Xe đạp
Nào thì mời bác vào đây để xem Taxi Mai Linh đi cẩn thận thế nào
Nhà cháu chít cười với cụ :)), con TX của cụ là CP chứ có phải là ML đâu ợ. Riêng nhà cháu khi đi đâu chỉ đi của ML hoặc Hà Nội cho nó lành thôi ợ.

Tiến Đô 99

[Tịch thu bằng lái]
Ngồi sau các chu taxi mới có bằng thì sợ thôi rồi luôn, nhất là các chú mới ở tỉnh lên Hà nội lái, vẫn thói quen như đang đi ở đường làng nhà mình, không cần luật lệ gì cả, cứ lao vù vù

cam07

Xe buýt
Nhà cháu chít cười với cụ :)), con TX của cụ là CP chứ có phải là ML đâu ợ. Riêng nhà cháu khi đi đâu chỉ đi của ML hoặc Hà Nội cho nó lành thôi ợ.

Em nhìn thấy ML đấy ạ, nó ở dưới cơ mà

Hummer_C83

Xe tăng
chắc là giải quyết tình cảm thôi
dưng sao chú lái Faw phải đội nồi cơm vậy sợ chú áo xanh cho ăn gạch hay sao mà ..?????:))

Bụp's Lady

Xe tải
Phần trên là taxi CP, mấy bài sau là mai Linh. Cụ chả chịu đọc kỹ gì.:77::77:

huytq1975

Xe hơi
Chào các bác,

Em xin đồng tình và chia sẻ với các bác, mấy ông taxi đi ẩu lắm. Các ông giải thích vì miếng cơm manh áo lên phải:
- Phóng nhanh, vượt ẩu (phải), lạng lách, vượt đèn đỏ;
- Đi lờ đờ, đón/trả khách lung tung;
Rất nguy hiểm cho người đi đường. Sáng nay có chút việc em phải đi từ Hà đông ra Phạm Hùng, lên ông taxi Matít. Nhỡ mồm nói cần đi gấp thế là ông tăng tốc, vượt phải, còi inh ỏi lách như xe máy. Em sợ quá, bảo chỉ hơi vội thôi. Hỏi sao các bác đi liều thế không sợ xxx nó phạt à? Các bác ấy bảo, sợ chứ nhưng vì công việc phải vậy. Để tránh rủi ro, các bác ấy nhớ đường chỗ nào có xxx thì đi tử tế, còn lại thì đành phải lạng lách để giành khách.

Qua thớt này, và thực tế trải nghiệm. Em đi 4B là phải tránh xa mấy anh taxi yêu công việc này cho nó lành.:77::77::77:

MZP

Xe tải
Các bác thấy chưa...vẫn là chỗ này nhé. May là không có khách hàng. xxx nó đi ẩu thế, chạy kiểu tranh cướp đường nó quen rồi

Taxi bị xe tải kéo lê trên phố

Chiều 10/3, vừa từ bến xe Mỹ Đình lao ra đường Phạm Hùng (Hà Nội), chiếc taxi màu trắng đã bị xe tải đâm vào giữa thân xe, kéo lê hơn 10 mét.
> Xế hộp nát vụn sau khi đấu đầu xe tải

Tại hiện trường, chiếc taxi bị húc bẹp cong thành hình vòng cung, nằm sát dải phân cách. Mặt đường giữa ngã tư còn hiện nguyên vết bánh xe taxi bị xe tải ủi đi.

Chiếc xe tải ngoặc giữa xe taxi. Ảnh: Xuân Tùng

Theo các nhân chứng, sau khi taxi chở khách vào bến xe Mỹ Đình quay ra đến giữa ngã tư thì bị xe tải chạy hướng Phạm Hùng - Hà Tây lao đến húc vào giữa xe, đẩy sát vào dải phân cách giữa đường. May mắn, tài xế taxi thoát nạn.

Sau khi bị tha đi 10m chiếc taxi bị biến thành hình cây cung. Ảnh: Xuân Tùng

Vụ tai nạn khiến tuyến đường Phạm Hùng bị ùn ứ khoảng 15 phút. Cảnh sát đang điều tra nguyên nhân sự việc.