[Funland] Tay đua nữ chấn thương sọ não vì hành vi chơi xấu của đồng nghiệp nam

xukthal

Xe lăn
Nhân tiện hỏi bác ngoài lề:
Làm thế nào để tag user khác, nhưng khi nhìn vào lại thấy Chữ do bác đặt, chứ không phải nickname:
Ví dụ, êm muốn tag bác xukthal. nào đó, và muốn thể hiện trên màn hình là XÚC THAN, tiếng Việt có dấu luôn ạ.

Làm ra răng bác?
Êm cảm ơn và hậu tạ, hiển nhiên.
Bước 1: tag bình thường @ xukthal
Rồi gửi trả lời
Bước 2: Nhanh tay bấm vào báo cáo -> sửa bài...chỗ có chữ ]xukthal[ trong ngoặc bác sửa là gì cũng đc và save lại :))
Bác Kha

namchatcanso

Xe buýt
BTC họ cũng phạt rồi, chắc họ cũng phải điều tra rồi chứ?

present

Xe điện
K từ xe máy đi lên thì đi gì hả bác?
Nên đọc kỹ còm rồi gãi đầu thêm chục cái rồi hãy còm chứ :)

Em còn xe đạp đây cụ :))
Nhưng cụ nói đúng, chụp mũ định hướng vớ vẩn
Em nói ý kép cơ mờ, cụ cứ tách ra làm zề :P

Chả nhẽ lại đi mách nhà Mốt ???
Nẫu :D
Thôi, để Mod vận động đi lại, ngó nghiêng một tý chứ cụ :D

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Bài viết của chủ thớt mang tính quy chụp rất cao. Bài báo gốc hoàn toàn không nói gì tới việc chơi xấu, video cũng thể hiện không có hành vi xấu nào ở đây cả.
Đua xe là một bộ môn mang tính ganh đua rất cao, tốc độ hơn nhau 1 phần mấy giây đã có thể giành chiến thắng rồi, cho dù là đứng thứ bao nhiêu thì họ cũng luôn muốn về nhanh nhất có thể trong khả năng của mình. Việc xảy ra tai nạn là ngoài mong muốn của 2 bên, chủ thớt quy chụp thế có thể coi là hành vi vu khống đấy.
Em nhất trí với cụ.

beSuSu

Xe điện
Việc đầu tiên của BTC là giải quyết truyền thông cụ ah
Chắc đang tung quân đi đập các bài kiểu như thớt này trên nhiều mặt trận, group face, forum.
Đọc thấy nhiều bài miệt thị công kích ai đó cho là chơi xấu.

SVC

[Tịch thu bằng lái]

NayruLove

Xe buýt
Ở phía Bắc bọn em, kể cả bv Việt Đức là cơ sở đầu ngành về ngoại khoa của cả nước cũng chả có nổi cái khoa Chấn thương sọ não này. Thay vào đó là khoa phẫu thuật thần kinh. Mảng CTSN nằm trong đó và BÉ TÍ cccm ah :D
Vậy rốt cục cụ có @/ quote và xin lỗi người ta không, hay là đánh lạc hướng rồi chuồn mất, bỏ qua bài công kích đầu tiên kia :))
Việc nào ra việc nấy chứ một ông post bài lại có mấy nhân vật vào bới lông tìm vết công kích, chỉ trích, phán xét cả các việc không hề liên quan đến vấn đề chính vậy :-??

NayruLove

Xe buýt
Do chạy ẩu chứ có phải do hành vi chơi xấu của đồng nghiệp đâu
1. Khoảng cách an toàn
View attachment 7988463
2. Bé này đột nhien bẻ lái tạt đầu rồi tự tai nạn
View attachment 7988466
Em chưa hiểu thực tế thì như thế nào, nhưng em xem một số phim và video về đua xe (ô tô) thì khi đua xe vào cua, bao giờ xe cũng sẽ vào làn ngoài cùng cua rộng, rồi bẻ lái ép vào trong. Nếu đi vào làn cua hẹp ở trong mà không giảm tốc độ xuống thấp thì rất dễ trượt văng ra ngoài đường đua. Và hai xe cùng vào cua, xe đi trước sẽ ra làn ngoài để lấy lợi thế sau đó ép vào trong, xe đi sau hoặc là theo đuôi, hoặc là rủi ro cố chạy song song ở làn trong dẫn đến bị động (bị tạt đầu hoặc phải giảm tốc tránh việc văng ra khỏi đường) - xem hình minh họa dưới khi vào cua.
Nên theo lý thuyết trên thì tay đua nữ đúng ra đang chạy trước thay đua nam và có lợi thế vì ở làn ngoài cùng để ép cua vào. Còn em cũng không rõ vì sao tay đua nam không giảm tốc (vì rất dễ trượt cua văng ra khỏi đường) và cũng không rõ vì sao tay nữ ôm cua lại mất lái.

Cũng có thể suy nghĩ của em không đúng vì xe máy và ô tô có khác nhau, với ô tô khi ôm cua gần như chỉ có 1 đường duy nhất để 1 ô tô vào cua tốc độ cao (đường xanh lá hình dưới), hầu như không thể 2 xe tốc độ cao chạy song song ôm cua hẹp được. Còn xe máy nhỏ hơn, có thể nhiều xe ôm cua song song được nên xe nữ có thể chạy sau xe nam rồi cố vòng ra ngoài tạt đầu để ép xe nam và vượt lên :-??

Còn đây là link hướng dẫn tay đua vào cua, CCCM có thể search google cũng có nhiều bài khác về cách vào cua này

Chỉnh sửa cuối:

Ryan848

Xe container
Bạn nữ không ngại nhỉ, chắc quen rồi
Thường là đội có nghề về giao lưu đầu năm, nhận ít lộc mà cụ :)
Ngại gì đâu, họ là vđv thì việc đó cũng quen rồi, chỉ coi như thi đấu vs 1 đối thủ thôi.

Ở phía Bắc bọn em, kể cả bv Việt Đức là cơ sở đầu ngành về ngoại khoa của cả nước cũng chả có nổi cái khoa Chấn thương sọ não này. Thay vào đó là khoa phẫu thuật thần kinh. Mảng CTSN nằm trong đó và BÉ TÍ cccm ah :D
Cụ này cố chấp nhỉ.
Cụ làm thế này em lại nghi ngờ cái kinh nghiệm ngành y của cụ ;;)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vậy rốt cục cụ có @/ quote và xin lỗi người ta không, hay là đánh lạc hướng rồi chuồn mất, bỏ qua bài công kích đầu tiên kia :))
Việc nào ra việc nấy chứ một ông post bài lại có mấy nhân vật vào bới lông tìm vết công kích, chỉ trích, phán xét cả các việc không hề liên quan đến vấn đề chính vậy :-??
Cụ chớ biến con ẽnh ương thành con bò
Đây không có thèm công kích ai.
Tôi đối cụ tìm ra được cái khoa chấn thương sọ não nào ở cái đất Việt nam kể từ bệnh viện tuyến huyện chí tuyến trung ương trong hệ thống công (tất nhiên là trừ cái Chợ rẫy) nha cụ :D

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Đua kiểu này phải chấp nhận thôi. Luật lá của mấy ông tổ chức cũng chưa hoàn thiện, người chơi thì mới.
Em khuyến khích mở rộng ra Hà Nội để các cháu xả năng lượng. Hy vọng chục năm nữa có các tay đua thi thố ở thế giới.
Công nhận, tổ chức giải đua kiểu gì mà toàn mang thùng nước ra làm rào chắn.
Con bé kia lao vào đám thùng nước chấn thương sọ não hôn mê luôn.

SVC

[Tịch thu bằng lái]