[Funland] Tay không giết 2 Hổ dữ !!!

Gừng

Xe container
Vấn đề là tập tính săn mồi. Hổ được xem là ngoại lệ có thể săn giết các con mồi lớn hơn nhiều lần. Gấu nâu Á - Âu cỡ khoảng 400- 500kg thì hổ Sibiria vẫn ăn thịt. Gấu nâu hay gấu xám Bắc mỹ to cỡ tương được nên có lẽ hổ vẫn săn được. Gấu trắng thì ăn thịt thuận tuý, to hơn gấu nâu, cũng hay săn các con mồi lớn nên có lẽ tương đương hổ. Gấu nâu kodiax thì cỡ một tấn nhưng bọn này không săn mồi lớn nên không rõ thắng thua thế nào.
con gấu bacws cuc nó nặng tơi 1 tấn

h ổ chắc veef nhì thôi

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi có Internet thì nó còn nhiều cái hư cấu hơn mà mọi người vẫn tin mà

doccocuukiem

Xe điện
Muốn so sánh con nào mạnh hơn thì phải so trong môi trường tự nhiên của nó chứ như con người đánh nhau thả vào lồng sắt thì cứ con to như voi, trâu bò, gấu nó làm thịt hổ báo ngay. Hổ báo mạnh là trong môi trường tự nhiên, ẩn nấp tập kích bất ngờ. Ví dụ nó tấn công vào ban đêm vì mắt nó rất tinh trong lúc các con vật to lớn nhìn rất kém. Nó cắn xé cho mấy con kia chảy máu rồi chạy, vết thương hoặc nhiễm trùng hoặc mất máu khiến đối thủ kiệt sức thì nó mới kết liễu. Còn khi bị tấn công thì nó chạy, con kia chả đuổi được. Nên trong tự nhiên nó vẫn thịt được mấy con to vì tính bất ngờ mưu mẹo chiến đấu, chứ thả vào lồng sắt kiểu chơi ăn miếng trả miếng thì không có cửa, bọn to con kia nó húc cho lòi ruột

kimthanlahan

Xe tăng
con gấu bacws cuc nó nặng tơi 1 tấn

h ổ chắc veef nhì thôi
Gấu có xu hướng tích mỡ nên cân nặng không tỷ lệ thuận với sức mạnh nhiều lắm. Nôm na là con vật nào cũng vậy sẽ có trọng lượng tối ưu so với loài, kết cấu khung xương. Con gấu nặng 1 tấn không chắc đã khoẻ hơn nó lúc 800 kg. Hổ Sibiria trung bình khảng 300-350 kg. Nhưng con nặng nhất nuôi nhốt béo tới 450kg. Chênh lệch cân nặng giữa hổ và sư tử có vẻ cũng tương ứng như gấu trắng và hổ. Trong khi họ mèo vẫn được coi là động vật săn mồi đàu bảng.

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xe container
Muốn so sánh con nào mạnh hơn thì phải so trong môi trường tự nhiên của nó chứ như con người đánh nhau thả vào lồng sắt thì cứ con to như voi, trâu bò, gấu nó làm thịt hổ báo ngay. Hổ báo mạnh là trong môi trường tự nhiên, ẩn nấp tập kích bất ngờ. Ví dụ nó tấn công vào ban đêm vì mắt nó rất tinh trong lúc các con vật to lớn nhìn rất kém. Nó cắn xé cho mấy con kia chảy máu rồi chạy, vết thương hoặc nhiễm trùng hoặc mất máu khiến đối thủ kiệt sức thì nó mới kết liễu. Còn khi bị tấn công thì nó chạy, con kia chả đuổi được. Nên trong tự nhiên nó vẫn thịt được mấy con to vì tính bất ngờ mưu mẹo chiến đấu, chứ thả vào lồng sắt kiểu chơi ăn miếng trả miếng thì không có cửa, bọn to con kia nó húc cho lòi ruột
hổ nó như lính đặc nhiệm Seal cụ nhir

angkorwat

Xe điện
Cụ làm tiểu đội trưởng trinh sát là cỡ thông minh nhanh nhẹn nhất đại đội nhỉ, ông anh em lính đi B bảo thế.
Vâng, em cũng được cái phản xạ nhanh nhẹn, quyết định chính xác các tình huống nên giờ này còn được ngồi đây mổ cò chém gió.

pressf5

Xe buýt
Không ăn thua cụ ơi em thử mấy con chó ở bản rồi, nó chẳng sợ gì. Cái vuốt hổ em tặng cho một có bé người Sài gòn cùng anh trai vượt biên sang K để đi Thái ( có ba má bên Pháp) em đưa hai anh em đến gần biên giới rồi chia tay. Cô bé cứ muốn em đi theo, nhưng em ko đi được, nhà bao việc. Cuối cùng cô ta xin cái vuốt em vẫn đeo ở cổ bằng sợi dây dù, đành phải cho.
Còn mảnh da hổ rất đẹp em lạng mỏng, phơi khô rồi dùng dây cước khâu được cái bao dao găm nhỏ. Sau cũng cho thằng bạn thân bên Cục 2 trước khi nó nhận nhiệm vụ sang trại tị nạn Khao - I đăng. Từ đó đến nay nó cũng biệt tích luôn. 40 năm qua rồi, chắc đã hy sinh.
Săn được hổ thì người dân tộc thường đốt luôn bộ râu thì em có hỏi anh Phún ông ấy có nói thế này :
" Tránh cho người khác lấy làm bùa. Họ lấy về tôi luyện thế nào đó, khi họ yêu ai mà người ta không yêu thì cầm cái râu hổ rình xem người kia tè ở đâu thì cắm vào giữa bãi nước tè là người kia phải đi theo.
Ngoài ra thì râu hổ còn làm thuốc độc. Con hổ ăn thịt nhiều, dính vào râu nên có những con bọ sinh sống ở râu. Người ta lấy râu này cắm vào cây măng non trong rừng, sau vài ngày trong cây măng sinh ra những con sâu nhỏ. Người ta mang sâu về nuôi và cho ăn thêm vài loại lá độc nữa. Rồi họ lấy cứt của con sâu làm thuốc độc. Nghe nói loại thuốc độc này họ pha chế thành keo để bôi lên mũi tên khi đi săn thú lớn.
Có những thông tin không biết thực hư ra sao, mà có đến 8 phần là hư, nhưng đọc vẫn thấy hay và thật. E hóng cụ viết tiếp các chuyện khác theo mạch hồi tưởng.

angkorwat

Xe điện
to nhất em từng thấy là của voi. Em thấy lần đi bản Đôn, phải bằng thân cây chuối nhỏ, dài ra là là mặt đất
Cái kia của con cái cũng to mà cụ. Cụ nói làm em nhớ có lần bọn C8 săn được con voi. Cả trung đoàn đến xẻ thịt ăn. Có ông bỏ đôi dép cao su nhẩy vào lấy thịt. Bị ông khác lấy nhét vào cái ấy của con cái, mà tìm mãi không ra. :))

angkorwat

Xe điện
Vầng, đấy cũng chỉ là giải pháp tối ưu khi có vị trí; hướng bắn đủ tốt và dùng súng săn bắn đạn chì có độ chính xác không cao.

Còn nếu dùng súng quân dụng có độ chính xác cao và ở khoảng cách tự tin thì ngắm vào đầu là lựa chọn số 1 rồi - one shot one kill.
Chính xác cụ ạ. Ông Phún đơn vị em cũng vậy. Con thú nào ông ấy đem về cũng đều trúng đầu, kể cả con trăn có cái đầu bé tẹo so với thân. Lão ấy bắn giỏi thật.

Xe nội lước

Xe container
Chính xác cụ ạ. Ông Phún đơn vị em cũng vậy. Con thú nào ông ấy đem về cũng đều trúng đầu, kể cả con trăn có cái đầu bé tẹo so với thân. Lão ấy bắn giỏi thật.
Cụ Phún còn mạnh khoẻ không cụ ?.
Mà như cụ ấy phải chuyển sang làm công tác bắn tỉa, thám báo ,biệt kích như trong phim mới phải cụ nhỉ .

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Cái kia của con cái cũng to mà cụ. Cụ nói làm em nhớ có lần bọn C8 săn được con voi. Cả trung đoàn đến xẻ thịt ăn. Có ông bỏ đôi dép cao su nhẩy vào lấy thịt. Bị ông khác lấy nhét vào cái ấy của con cái, mà tìm mãi không ra. :))
Cụ làm cháu nhớ lại. Cậu bạn cùng nhập ngũ với Cụ có viết thư về kể đv bắn đc voi, ăn vòi voi rất ngon, chắc con này. Và đc ăn cả gấu, hổ

angkorwat

Xe điện
Cụ có chuyện về săn trăn không. Trăn ở VN hình như được thổi phồng kinh hoàng quá, ở Tây thì không được đánh giá cao như sư tử. Có câu chuyện anh gì đi săn trăn gió bằng AK, bắn nó 1 loạt nó chết nhưng vẫn kịp giết được anh ấy bằng tốc độ siêu nhanh?
Em có một lần chứng kiến anh Phún bắn một con trăn cũng tương đối. Hôm ấy buổi sáng, mọi người xuống suối đánh răng, rửa mặt thì phát hiện có con trăn nằm cuộn mình trên cành cây. Ngay lập tức anh Phún có mặt, dù đang ngái ngủ nhưng anh vẫn nhìn thấy cái đầu nó cuộn giấu trong thân, anh chỉ cho em lẩm bẩm : Cái đầu nó kìa kìa. Em căng mắt ra nhìn mà không thấy cái đầu nó nằm chỗ nào ? Đưa khẩu CKC lên vai anh ngắm rất nhanh. Một tiếng súng vang lên chỉ thấy con trăn cuộn mình nhẹ một cái rồi nằm im. Ông Phún bước tới trèo lên cây gỡ con trăn xuống. Một phát đạn xuyên đúng giữa cái đầu con trăn. Ông Phún móc cái lỗ thủng ở đầu lên cành cây nhỏ rồi rút dao găm cắt một mẩu đuôi vứt ra, mồm ngậm luôn vào mút máu từ xương sống con trăn ngon lành. Em hỏi : Có tanh không anh ?
- Không, còn hơi ấm ấm mày mút thử mà xem khỏe lắm.
Em mút thử tí thấy ko tanh thật. Mỗi ông vào mút một chút là con trăn hết máu.

angkorwat

Xe điện
Cụ làm cháu nhớ lại. Cậu bạn cùng nhập ngũ với Cụ có viết thư về kể đv bắn đc voi, ăn vòi voi rất ngon, chắc con này. Và đc ăn cả gấu, hổ
Vâng, hồi ở rừng, em được ăn đủ các loại thú. Ghê nhất là ăn khỉ, cạo lông sạch sẽ đi trông chẳng khác gì đứa trẻ con.

Anita Emi

Xe điện
Ông Phún móc cái lỗ thủng ở đầu lên cành cây nhỏ rồi rút dao găm cắt một mẩu đuôi vứt ra, mồm ngậm luôn vào mút máu từ xương sống con trăn ngon lành. Em hỏi : Có tanh không anh ?
- Không, còn hơi ấm ấm mày mút thử mà xem khỏe lắm.
Em mút thử tí thấy ko tanh thật. Mỗi ông vào mút một chút là con trăn hết máu.
Hồi đấy mà có covid thì các cụ lây nhau hết :))

kimma

Xe điện
Tôi chứng kiến tận mắt 1 trận đấu giữa 2 loài, nó đánh nhau kinh hoàng, nghĩ lại mà còn dựng cả tóc gáy. nhiều đêm còn mơ toàn ác mộng vì cảnh kinh hoàng ngày đó
Chả là thế này, 1 con hổ trắng to lớn hung dữ, nó quần nhau với 1 con cá voi xanh đấy. sau cuộc đại chiến thì con cá voi xanh nó lặn xuống biển với những vết thương xé toạc lớn. Con Hổ trắng thì lết vào rừng sâu thẳm bằng 2 chân trc, bởi 2 chân sau bị gãy xương. bộ lông trăng muốt thì đỏ thẫm và đẫm máu . Cảnh tượng Thật là kinh hoàng.