Tây Nguyên-Nối tiếp con đường mơ ước !!!

MIT-ONE

Xe điện
Sáng nay , tạm biệt KONTUM-Tạm biệt Tây nguyên , cảm giác luyến tiếc dâng trào nhưng đành phải lên đường trở về HN
Ăn sáng ( Bún bò )-Uống cà phê cùng bạn học,, tại TX KONTUM
Bắt tay tạm biệt người bạn , một người bạn khá từng trải và yêu thích sưu tầm những hiện vật văn hóa dân tộc và hiểu khá rõ về văn hóa Tây nguyên
Theo đường HCM-AH17-DANANG-HUE-DONG HA
Vài hình ảnh về đường đi từ K Tum ( Do hôm đi đến đoạn này trời mưa to quá , lại tối nữa nên e chưa chụp được nên up lại )

Tuy vậy cơ bản là đường đẹp và dễ đi hơn ngoài Bắc
Qua khỏi Kon tum - thời tiết thay đổi rõ rệt Đêm qua ngủ không cần quạt- Hết Kon tum đã thấy nóng rực - Xe bật cả hai dàn lạnh hết công suất
Về đến Đông hà ngủ lại -
Sáng dậy ăn sáng-Đi thắp hương ở Thành cổ

[video=youtube;oiq8X32t7OU]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=oiq8X32t7OU[/video]

- Thăm chợ Đông hà

sau đó lên đường về Vinh

Đi qua Huế , cảm nhận sao người Huế đi lại cũng nhu người Hà nội : Chả tôn trọng luật giao thông lắm Thật không thấy vui khi qua một thành phố nổi tiếng về du lịch mà giao thông quá lộn xộn Tuy nhiên lại rất ít thấy CS cho nên tinh thần cũng thấy thoải mái hơn

Chỉnh sửa cuối:

4953

Xe tăng
Cụ đã đi qua Quảng Bình chưa? Nếu chưa qua cụ vào địa phận QB lưu ý đoạn đường bê tông hỏng, cách Đồng Hới 30km xxx bẫy sai làn ở đó đấy. Cụ cố đi đúng làn dù đường thành sông cũng phải chiến nhé. Em mới bị ở đó hôm 12/6 đấy.
Chúc cụ vui vể với chuyến đi!

MIT-ONE

Xe điện
Thanks cụ!
E qua quảng bình hôm qua-tối ngủ tại Vinh
Giờ e chuẩn bị chặng đường cuối là từ Vinh về HN cụ ạ

Qua Vinh gặp vụ tai nạn giao thông đường sắt ( Hình như chết 2 người )

Chỉnh sửa cuối:

MIT-ONE

Xe điện
25-6-2012

E Kết thúc chuyến đi .19h về đên HN , uống bia chia tay ở Nguyễn chí thanh

Sau 19 ngày lang thang , cảm nhận thêm những điều mới mẻ ( Tuy đã quá cũ với mọi người ) , thấy chuyến đi thật đáng ghi nhớ biết bao
Dù chỉ lang thang trên đường nhiều hơn là đến với các khu du lịch hay chốn ăn chơi , Nhưng được gặp những con người đang sống , đã sống-đã trải nghiệm-cũng như đã trả giá cho cuộc sống hôm nay , kiểm nghệm thêm những điều đã nghe hoặc đã xem trên TV.... thì mới thấy mỗi chúng ta đã phần nào vì mưu sinh đã quên đi hay bỏ sót rất nhiều điều cốt lõi của cuộc sống .
Và đó có phảilà nguyên nhân đã dẫn đến cái hậu quả mà chúng ta ,con cái của ta và có thể cả các thế hệ sau này nữa đã - đang - và sẽ phải gánh chịu mà không biết bao giờ thay đổi
Có những điều đẹp đẽ những cũng có những điều phũ phàng hơn mình biết rất nhiều Và hơn hết nó quá xa so với những gì mà một người thiếu từng trải như e được biết
Tuy nhiên , Cuộc sống cũng như dòng nước trôi không thể dừng lại Cũng như chuyến đi của e, dù thấy các điều tốt đẹp hay những gì không mong muốn thì nơi cuối cùng em phải hoàn thành cho chuyến đi là : Về nhà khỏe mạnh và vui vẻ + thêm một chút trải nghiệm và hiểu biết thêm về đất nước , con người Việt nam
Chỉ ước mong sao cuộc sống luôn tươi đẹp , sống mạnh mẽ như núi rừng Tây nguyên, không bị khô cạn như những dòng sông đang chết phía dưới các công trình thủy điện mà ta thấy trên khắp vùng đất tây nguyên hùng vĩ và đẹp đẽ kia Nếu cuộc sống trở nên khô cạn như những dòng sông trơ đáy , để lộ ra những gì phía dưới , thì lúc đó ước mơ giản dị nhất của con người sẽ là gì ???

Sẽ phải nhớ và nghĩ nhiều về TN - về cuộc sống và niềm mơ ước được đi đến mọi miền quê mới lại nhiều hơn !!!

Ti tach

Xe buýt
Vod Cụ về những suy nghĩ rất sâu nặng sau chuyến trải nghiệm. Mong cụ 1 vài năm quay lại 1 lần xem sự thay đổi nó ra răng nhé. E thề là Cụ sẽ thấy thiên nhiên héo mòn theo từng năm tháng đấy, xót xa vô kể ???

MIT-ONE

Xe điện
Vài năm nữa quay lại thì e nghĩ rằng hết rừng thiên nhiên và sông suối roài
E thấy các rừng thông bị đốt tròng cây CN trên đường đến DALAT-Phía dưới các thủy điện thì lòng sông như một khu vực bị ném bom thời chiến tranh vì chỉ còn đá sỏi không có nước
Người dân trên đó thì nói là giàu có - Nhưng nông dân thì có vẻ không được hưởng thụ nhiều...

tuan0201

Xe tải
Hành trình trải nghiệm của Cụ đã MIT-ONE tháng sáu đã hoàn thành, chúc Cụ có những chuỗi ngày sau luôn vui vẻ, hạnh phúc!

MIT-ONE

Xe điện
Hành trình trải nghiệm của Cụ đã MIT-ONE tháng sáu đã hoàn thành, chúc Cụ có những chuỗi ngày sau luôn vui vẻ, hạnh phúc!
Cảm ơn cụ nhiều
E sẽ úp dần ảnh và video lên để hầu các cụ ( nếu chưa đi làn nào ) để các cụ nghía các cung đường cho vui
Vì nó nhiều quá nên e đang chọn dần ạ

Trần Điện

Xe tăng
Cụ có chuyến đi khoái nhỉ. Em phục các cụ vì các cụ có nhiều time đi để trải nghiệm cuộc sống. Em mà dừng lại đi chơi vài ngày là chết đói ngay.

MIT-ONE

Xe điện
Cụ có chuyến đi khoái nhỉ. Em phục các cụ vì các cụ có nhiều time đi để trải nghiệm cuộc sống. Em mà dừng lại đi chơi vài ngày là chết đói ngay.
Cụ ơi ! Đi kiếm cơm tranh thủ hoa lá và chia sẻ cùng mọi người thôi mà

mrkoi

Xe tăng
cụ mit-one đi chạ gọi e giề :D

mrkoi

Xe tăng
Allo !!! Cả nhà khỏe không ?
hê hê vẫn khỏe cụ ợ, nhà cháu cuối tuần nài lại ngược YB, dạo nài có việc nên chạy cũng hay ngược xuôi ợ, cụ đi Tây Nguyên về có mua cồng chiêng k đới ;;)

AN_NHIEN

Xe buýt
Đến Kontum chắc cụ cũng thăm Nhà thờ Gỗ phải không? Kon Tum còn nghèo lắm, người dân Banah chiếm số đông dân cư ở Kon Tum. Đợt trước em đi KonTum em còn đến cả Măng Đen- được mệnh danh là Đà Lạt của Kon Tum.

AN_NHIEN

Xe buýt
Vào Kon Tum, em đã xuống dòng Đắk Bla - dòng sông chảy ngược - uống cafe Kontum thơm đậm và đi vào tận trong làng bản xem cuộc sống của những người dân Banah. Cứ cách nhà rông là nhà thờ, trong này thiên chúa giáo phát triển.

MIT-ONE

Xe điện
Đi qua e thấy : Có lẽ khó khăn nhất là Đắc nông sau đến Kontum

Dân còn khó khăn , 2 tỉnh này đát đai cũng không được ưu đãi như các tỉnh còn lại
Rừng thì bị phá , sông suối bị lấp làm thủy điện hết Không biết sau này nhìn Tây nguyên ra sao nữa

MIT-ONE

Xe điện
xxx DALAT dùng xe rất đẹp ( Hàng mẽo ) :

Chỉnh sửa cuối: