Tẩy nhựa đường bằng cách nào ?

ngoclan

Xe hơi
Chả là đoạn đường về nhà em mới trải nhựa đường (thủ công chứ không phải nhựa bê tông) nên văng lung tung chủ yếu là cánh cửa con Altis của em , em không biết làm sạch bằng cách nào mà không tổn hại đến màu sơn , nên xin hỏi có Bác nào biết chỉ giáo giúp em với ?

V.T.A

Xe điện
Cụ dùng dẻ cotton tẩm dầu hỏa lau sạch rồi rửa xe = nước rửa bát(nếu không có sắn nước rửa xe) .Kính coong luôn.

RAVA

Xe ba gác
Chả là đoạn đường về nhà em mới trải nhựa đường (thủ công chứ không phải nhựa bê tông) nên văng lung tung chủ yếu là cánh cửa con Altis của em , em không biết làm sạch bằng cách nào mà không tổn hại đến màu sơn , nên xin hỏi có Bác nào biết chỉ giáo giúp em với ?
-Ấy cụ đừng nghe lời các cụ trên dùng dầu hỏa thì xước hết sơn,cụ lên Sonax trên Đặng Thai Mai mua 1 hộp tẩy nhựa đường giá 180k rồi bảo họ rửa xe và tẩy nhựa đường cho.Còn nếu cụ định tự làm lấy thì sau khi rửa xe xong,trước khi lau khô thì cụ mang hộp đó ra xịt,chờ 1 lúc cho nhựa đường chảy ra,lấy giẻ mềm lau sạch,sau đó xịt nước và lau khô là ok.

ngoclan

Xe hơi
-Ấy cụ đừng nghe lời các cụ trên dùng dầu hỏa thì xước hết sơn,cụ lên Sonax trên Đặng Thai Mai mua 1 hộp tẩy nhựa đường giá 180k rồi bảo họ rửa xe và tẩy nhựa đường cho.Còn nếu cụ định tự làm lấy thì sau khi rửa xe xong,trước khi lau khô thì cụ mang hộp đó ra xịt,chờ 1 lúc cho nhựa đường chảy ra,lấy giẻ mềm lau sạch,sau đó xịt nước và lau khô là ok.
Cảm ơn Bác ! Cho em hỏi hộp đó tên gì ? ngoài tẩy nhựa đường nó còn tẩy các vết bẩn khác không Bác ?

RAVA

Xe ba gác
Cảm ơn Bác ! Cho em hỏi hộp đó tên gì ? ngoài tẩy nhựa đường nó còn tẩy các vết bẩn khác không Bác ?
-Em ko nhớ hộp đó tên gì,nhưng em nhớ giá vì em vừa mua hôm t7 (6/8) vừa rồi để tẩy nhựa đường cho cái MN của Gấu.Cụ cứ lên đấy gặp đ/c Sơn chú ấy tư vấn cho,không khéo cụ lại thích ko đi chỗ khác được ấy chứ.:-?

scb360

Xe tăng
Cụ chuẩn, e cũng vừa điều trị chi v2, xịt vào nhựa đường chảy ra luôn, lau là hết

lapin

Xe container
Dùng xăng tẩy sơn cũng được. Xe em bị vãi sơn kín cả nóc, nắp ca pô, tẩy tay bằng xăng đi hết.

Anh Ali

Xe máy
Con vợ nhà em tẩy xăng cũng thấy hết, chỉ hơi lâu tí thôi. Chắc có loại chuyên dụng nào đó kg biết cụ nào có thoing tin không ạ?

TanTruongSon

Xe tải
Website
bephoangcuong.com
Bếp điện từ sản xuất tại Đức (Made in Germany) hay bếp điện từ của các công ty Đức như Bosch, Hafele đều có độ bền cao, tiết kiệm điện, thiết kế trang nhã, sang trọng, đơn giản dễ sử dụng luôn được khách hàng tin dùng.

Toàn bộ sản phẩm bếp điện từ Đức trên Bếp 365 đều được nhập khẩu và bảo hành chính hãng. Bếp 365 miễn phí vận chuyển và lắp đặt nội thành tại toàn bộ hệ thống cửa hàng trên toàn quốc.

Bếp 365 đã lựa chọn những sản phẩm bếp điện từ Đức chất lượng có thành phần cấu tạo tốt, đủ các chức năng an toàn và tiện lợi để giới thiệu tới quý khách hàng. Quý khách mua bếp điện từ trên Bếp 365 hôm nay sẽ nhận ngay gói ưu đãi độc quyền 365 PowerCare bao gồm:
- Cam kết 100% sản phẩm chính hãng.
- 1 đổi 1 trong vòng 3 ngày.
- Bảo hành chính hãng, gia hạn bảo hành tới 5 năm.
- Miễn phí vận chuyển và lắp đặt nội thành trên toàn hệ thống đại lý, cửa hàng.
- Tư vấn, hướng dẫn sử dụng và hỗ trợ xử lý sự cố miễn phí 24/7.

Bếp 365
Địa chỉ: 459 Hoàng Quốc Việt, Cổ Nhuế, Cầu Giấy, Hà Nội, Việt Nam
Điện thoại 0943848777
Website: https://bep365.vn
Google Map: https://goo.gl/maps/bdTgnqnYTCQMq5Ga9

Bếp 365
Địa chỉ: 459 Hoàng Quốc Việt, Cổ Nhuế, Cầu Giấy, Hà Nội, Việt Nam
Điện thoại 0943848777
Website: https://bep365.vn
Google Map: https://goo.gl/maps/bdTgnqnYTCQMq5Ga9

Chỉnh sửa cuối:

Phong Sơn

Đi bộ
Cụ lấy xi cana ủ lên rồi lau cũng hết ạ.

anhtienbimson

Xe buýt
Em mua chai tẩy Botny trên lazada, khoảng 100 ngàn. Về xịt vào. Ra châm điếu vina. Hút xong điếu thuốc là lúc nhựa đường nó ngấm chất tẩy, lấy giẻ lau đi là hết.
Kể cả băng keo lau nó cũng hết luôn!