Chi hội Tay Tang huyen bi. Bác nào thích lái xe sang đó không?

Chai chen

Xe đạp
Hành trinh đi về dày đặc quá bà xã rất máu đi nhưng ngày đi tối nghỉ thì bó tay

tobala

Xe máy
Các bác tham gia chương trình đi Tây Tạng lưu ý chuẩn bị các giấy tờ sau ( Scan or chụp ảnh)
Giấy tờ xe ( Đăng ký)
Bằng lái
Chụp ảnh xe
Chụp hộ chiếu - Lưu ý hộ chiếu phải còn hạn ít nhất là 6 tháng nhé)
Hóa đơn mua xe ( nếu có thì tốt, hoặc một giấy tờ gì đó chứng minh giá trị của xe là bao nhiêu - Có thể là báo giá xe tương tự có đóng dấu của Việt Hùng)

Các giấy tờ này các bác reize để cho file có dung lượng nhỏ thôi ( khoảng 200 or 300 k) để gửi file co đối tác làm thủ tục. Mỗi bản chụp các loại giấy tờ phải kèm theo bản dịch bằng tiếng Anh mô phỏng theo mẫu của bản gốc ( không cần công chứng).

Vậy nhé. Các bác làm sơm và gủi cho em trong vòng 3 hôm nữa nhé. Tks

tobala

Xe máy
Các bác lưu ý bên TQ yêu cầu mỗi xe tối thiểu phải có 2 lái xe có bằng lái đầy đủ nhé.

nub

Xe hơi
chèm chẹp, thích quá mà ko thể có thời gian dài như thế này được, chắc phải đợi đến lúc về hưu mới có thời gian đi được

Barcelona

Xe tải
Em xin đăng ký 1người 1 xe mmitsu GALA. có cụ. nào đi với em không.hoặc cụ nào thừa chỗ thì cho em đi ké với ,Em có thể đi được 1 mình. nhưng quy định phải có 2 tài.xin cảm ơn.
Để em xin quota được cụ cho em đu theo với nhé.

tobala

Xe máy
Bác nào tham gia chương trình này thì gửi giấy tờ theo yêu cầu về địa chỉ email của em nhé: Thang@handspan.com. Số đt của em nếu các cụ muốn liên lạc: 0913533876

nvcuong54

Xe tải
Đang o Muanmar. cập nhật chút thông tin cho a e. tuần sau chốt nhé. Ngày xuất cảnh là 3/11, land tour 35tr/pax, thủ tục xe 12tr/xe, tiền phí đường khoảng 15tr/ xe ( 0,6 tệX/km 8000km) đoàn 6 xe 15 khách.
vậy theo trương trình này đã là 62 củ rồi cộng với tiền xăng...... nữa là bao nhiêu,cụ chủ cho tương đối là bao nhieu KM. cả đi và về. và tổng cộng chi phí là bao nhiêu?

tobala

Xe máy
vậy theo trương trình này đã là 62 củ rồi cộng với tiền xăng...... nữa là bao nhiêu,cụ chủ cho tương đối là bao nhieu KM. cả đi và về. và tổng cộng chi phí là bao nhiêu?
Em tinh thế này. Mỗi xe là 3 người.
Như vậy: Tiền tour 35 củ/pax. Tiền thủ tục xe 4 củ /pax. Tiền phí đường 5 củ/pax. 8000 km tiền xăng mỗi xe khoảng: 24 tr. chia đầu người là 8 củ/pax. Như vậy chi phí tổng cộng khoảng: 35+4+5+8=52 củ/ người.

xuanha_ng

Xe điện
Nhìn cung đường thích quá nhưng chi phí và time gian dài. Chắc phải về hưu mới đi đc

nvcuong54

Xe tải
Chương trinh đây các bác nhé.

Hành trình xe tự lái Việt Nam đi Vân Nam – Tây Tạng – Tứ Xuyên – Quí Châu – Quảng Tây

Tổng cộng cung này khoảng 7000km.
Ngày 1: Lào Cai – Hà Khẩu –Mông Tự ( 160km)

Buổi sáng đến cửa khẩu Hà Khẩu, làm thủ tục nhập cảnh, ăn trưa tại Hà Khẩu, buổi chiều sau khi làm các thủ tục cho xe như biển số tạm thời, giấy phép lái xe tạm thời, đăng kiểm tạm thời xuất phát đi Kiến Thủy, ăn tối ở Kiến Thủy.

Ngày 2: Mông Tự - Đại Lý ( 575km)

Buổi sáng xuát phát đi Đại lý, ăn trưa trên đường. Sau khi ăn tối ở Đại Lý, tham quan thành cổ Đại lý.

Ngày 3: Đại Lý – Lệ Giang ( 200km)

Ăn sáng xong, tham quan Đại Lý Tam Tháp. Đại Lý Tam Tháp Tông thần tự Tam tháp nằm ở trong thành cổ Đại Lý (chấn Trung Hòa), trước có điện Tông thần tự, giờ vẫn còn tam tháp. Chùa Tam Tháp Đỉnh giống như cột chống trời; cột ngọc là một trong những thắng cảnh của Thương Nhĩ. Sau đó lái xe đi Lệ Giang, ăn trưa ở Lệ Giang hoặc trên đường đi. Tham quan Lệ Giang thành cổ, ăn tối ở Lệ Giang.

Ngày 4: Lệ Giang – Đức Khâm ( 325km)

Ăn sáng xong, xuất phát đi Khâm Đức, trên đường đi ngắm cảnh của núi tuyết Mai Lý, vượt qua núi tuyết Bạch Máng: Khu bảo hộ thiên nhiên núi tuyết Bạch Máng có phong cảnh đẹp mê người. Mùa Đông, cảnh tuyết và băng giá làm cho du khách thấy được hương vị của tuyết. Mùa hè, núi tuyết Bạch Máng lộ ra những con suối nước trắng, hoa đỗ quyên đẹp tuyệt vời, tiếng chim rừng trong trẻo, hàng đàn khỉ nô đùa. Đến mùa thu, cảnh đẹp tự nhiên của núi tuyết Bạch Máng càng thơ mộng. Ăn trưa trên đường, ăn tối Đức Khâm.

Ngày 5: Đức Khâm – Bát Túc ( 575km)

Xuất phát đi Diêm Cảnh, Mãng Khang, Tả Công đến Bát Túc. Ăn trưa trân đường

Ngày 6: Bát Túc – Lâm Chi ( 413 km)

Ăn sáng xong xuất phát qua Nhiêm Ô, Bạc Mi, Lỗ Nam đến Lâm Chi, trên đường tham quan Hồ Nhiên Ô: sự tính lặng và màu xanh Hồ Nhiên Ô đã nổi tiếng gần xa, trong hồ rất ít khi nhìn thấy cây khô, màu sắc bên hồ cũng không giống nhau. Màu sắc của hồ Nhiên Ô rất phong phú, đồng cỏ, rừng, lá mùa thu, chim nước trắng và bãi cát ngầm bờ sỏi đầy màu sắc, tươi như một tấm gương phản chiếu. Trên bờ hồ Nhiên Ô là thảm cỏ như bích. Cảnh quan bốn mùa của hồ làm cho du khách như đi vào giấc mơ. Ăn trưa trên đường ở Bạc Mi, ăn tối ở Lâm Chi

Ngày 7: Lâm Chi – La Sa ( 430km)

Xuất phát đi La Sa, cơm trưa trên đường. “La Sa”, tiếng Tạng gọi là ngôn ngữ nói, câu chuyện nói về cần phải tôn kính thần Phật, nói phải chính xác, không dễ thay đổi hoặc nghi ngờ, sai một li, đi nghìn dặm. Nơi này lấy chùa làm phố, tên cổ thành phố La Sa.

Ngày 8: La Sa – Nhật Khách Tắc ( 295km)

Xuất phát đi Nhật Khách Tắc, trên đường tham quan chùa Zhashilhunpo. Chùa Zhashilunbo tên cũ là “Cương kiên khúc bồi” có nghĩa là chùa Tuyết Vực hưng Phật, sau đổi tên là chùa Zhashilunbo, có nghĩa là núi Cát Dương.

Ngày 9: Nhật Khách tắc - Everest ( 390km)

Sáng xuất phát đi Chomolungma – đỉnh cao nhất thế giới. Chomolungma (Everest) không chỉ hùng vĩ, rất tuyệt vời. Trong phạm vi 20 km, quần thê núi rừng trùng điệp. Chùa Nhung xây trên núi, tất cả có 5 tầng, nay mới chỉ sử dụng 2 tầng. Theo truyền thuyết, trước đây khi bắt đầu xây ngôi chùa này rất cao, chỉ thấy nơi đây rất tính lặng, tiện cho nghỉ ngơi. Đây là nơi tín đồ phái Ninh Ma cử hành. Bên ngoài chùa là nơi các tín đồ lễ cầu may cho mình

Ngày 10: Everst – Nhật Khách tắc ( 390km)

Buổi sáng xuất phát lên đỉnh Chomolungma (Everest, Đại bản doanh ), sau trở lại Định Nhật ăn trưa, buổi chiều trở về Nhật Khách tắc

Ngày 11: Nhật Khách tắc – Dương Hồ - La Sa ( 270km)

Xuất phát qua Dương Hồ về La Sa, kiểm tra xe

Ngày 12: La Sa

Buổi sáng sau khi tham quan Bu đạt la, chùa Đại Thiệu nơi truyền giáo Tây tạng: theo truyền thuyết chùa Đại Thiệu trước đây là một hồ nước, các con tin Tùng tán Thiên bộ theo sự cho phép của Công chúa ở bên hồ cho xây dựng một điện Phật, khi đó mặt hồ gợn sóng, sau đó xuất hiện một tháp trắng cao 9 tầng. Thế là bắt đầu xây dựng công trình chùa 1000 con dê trắng. Tham quan ở thành phố La Sa.

D13: La sa - Bạc Mi ( 575km)

Ăn sáng xong xuất phát đi Bang Đạt, Tả Công, Trúc Ka, Máng Khang đến Ba Đường, ăn trưa trên đường

Ngày 14: Bạc Mi – Ba Đường ( 583km)

Ăn sáng xong xuất phát đi Nhã Giang đến Kháng Định, ăn trưa trên đường

Ngày 15: Ba Đương Kháng Định ( 457km)

Ăn sáng xong, xuất phát đi Lô Định, Thiên Toàn, Nhã An, Tân Luật, hướng đến Thành Đô, ăn trưa trên đường

Ngày 16: Kháng Định – Thành Đô ( 365km)

Sáng xuất phát đi Thành Đô, ắn trưa thên đường

Ngày 17: Thành Đô - Cửu Trại Câu ( 530km)

Sáng xuất phát đi Cửu Trại Câu

Ngày: 18 Cửu Trại Câu

Ăn sáng xong, 8h xuất phát đi Cửu Trại Câu, ăn trưa và cả ngày tham quan Cửu Trại Câu. Cửu trại Câu là 1 trong 6 đỉnh tuyết phong cảnh đẹp. Những ngày trong xanh, những vầng sáng trông như những anh hùng chiến binh.Đứng ở xa nhìn vào, những ngọn núi cao chót vót, trắng tuyết, cảnh quan rất đẹp hùng vĩ.

Ngày: 19: Cưủ Trại Câu – Thành Đô ( 530km)

Sáng xuất phát đi Thành Đô, đến Thành Đô ăn trưa, tổi xem kịch Tứ Xuyên

Ngày 20: Thành Đô – Quí Dương ( 730km)

Sáng xuất phát đi Quí Dương, phong cảnh Quí Dương rất kỳ bí. là thành phố hiện đại mang sắc màu cao nguyên trong phố có núi, trong núi có phố, màu xanh trải khắp, rừng bao quanh thành phố, thành phố ở trong rừng. Cơm trưa trên đường.

Ngày: 21 Quí Dương – Nam Ninh ( 571km)

Sáng xuất phát đi Nam Ninh, ăn trưa trên đường

Ngày 22

Nam Ninh – Bằng Tường – Hữu nghị Quan ( 198km)

Trưa xuất phát đi Bằng Tường làm thủ tục. ăn trưa xong đi Hữu Nghị quan làm thủ tục xuất cảnh, chiều xuất cảnh.

1. Báo giá này không được dưới 10 -12 xe, số người 30 – 35, nếu không đủ số lượng xe và người như trên sẽ có giá khác.

2. Do điều kiện phát triển kinh tế của các địa phương đoàn đi qua không giống nhau, nghỉ tại các khách sạn

tiêu chuẩn 3 sao (có nơi sẽ nghỉ tại khách sạn 2 sao hoặc 4 sao)

3. Bao gồm toàn bộ hành trình có 21 bữa ăn sáng, 22 bữa trưa và 21 bữa tối. 21 đêm nghỉ tại khách sạn (phòng 2 người, nếu nghỉ phòng đơn hoặc thêm phòn phải tăng phí)

4. Xe: 4800 tệ/xe (gồm có phí xin công văn cho phép nhập cảnh TQ, phí xe, nhân viên cùng xe, phí vào Tây

tạng, biển kiểm soát tạm thời, nếu phát sinh các lệ phí băng lái xe tạm thời, mỗi xe thêm 200 tệ)

5. Người: 13420 tệ/người (gồm có nghỉ, ăn, thủ tục nhập xuất cảnh, phí vào Tây tạng)

6. Phí tham quan cảnh điểm: 1582 tệ/người (gồm có vè vào cửa đầu tiên của cảnh điểm, xe tham quan)

Các loại phí trên đây bao gomof có bảo hiểm du lịch, bảo hiểm ngoài ý muốn, phí dịch vụ hướng dẫn viên

(hướng dẫn viên ngồi trên xe chỉ huy đoàn)

Không bao gồm vé đường bộ, vé dừng xe, tuyt hướng dẫn viên (mỗi người mỗi ngày dự kiến 20 tệ), xăng dầu, dưỡng khí.

7. Phí xe công tác của lữ hành xã 30400 tệ (gồm có phí cho xe và lái xe dẫn đường)

8. Tây Tạng là khu vực cao so với mặt nước biển, khí dưỡng thiếu, trên đường thiên biến vạn hóa, mặt đường không tốt, các bốt kiểm soát nhiều, thời gian chạy xe mỗi ngày nhiều. Người dễ bị suy kiệt, đề nghị 1 - 2 tiếng thay lái xe.

9. Trên đường có nhiều biến động, các địa điểm dừng chân để tìm quán ăn rất khó, không kịp thời gian, không đúng giờ, kiến nghị cần phải mang theo đồ ăn khô và nước uống để dùng cho kịp thời.

10. Căn cứ vào các qui định của các cơ quan cần phải báo trước 3 tháng.

Hành trình qua các địa phương:

- Vân Nam: Hà Khẩu, Bình Biên, Mông Tự, khai Viễn, Kiến Thủy, Ni Le, Côn Minh, Sở Hùng, Tường Vân, Đại Lý, Lệ Giang, Xiang ge la ri, Đức Khâm.

- Tây Tạng: Diêm Cảnh, Máng Kháng, Tả Hiến, Bát Túc, Nhiêm Ô, Bạc Mi, Lâm Chi, Nhất khách Tắc, Đại bản doanh Everest, Chùa Nhung, La Sa, Namushua, Na Khúc.

- Tứ Xuyên: Ba Đường, Lý Đường, Nhã Giang, Khang Định, Lô Định, Nhã An, Văn Xuyên, Huyện Mao, Tùng Phan, Cửu Trại Câu, Thành Đô.

- Quí Châu: Tùy Ninh, Trùng Khánh, Quí Dương, Kỳ Giang, Tân Trại

- Quảng Tây: Nam Ban, Hà Trì, Đô An, Nam Ninh, Qui Cựu, Sùng Tả, Ninh Minh, Bằng Tường, Hữu Nghị Quan
em không hiểu là em đếm đường từ HANOI đi .Em đã xem bản đồ và tính được khoảng 9500km a.

Chỉnh sửa cuối:

nvcuong54

Xe tải
sau khi đọc lại và xem bản đồ.thì em đã hiểu.tổng cộng từ hanoi đi và về là khoảng 9500km

tobala

Xe máy
sau khi đọc lại và xem bản đồ.thì em đã hiểu.tổng cộng từ hanoi đi và về là khoảng 9500km
OK bác. Em cũng chưa đi đường bộ bao giờ nên cũng chỉ dựa vào chương trình họ gửi để tổng kết ra tổng số km thôi. Chắc khoảng tren dưới 9000km từ HN là chuẩn.

tobala

Xe máy
Bác nvcuong54 đã quyết chưa. Hiện giờ đã có 4 xe confirm rồi. Nếu quyết rồi bác cho em số đt để em tiện gọi bác tham gia với đoàn chuẩn bị cho chuyến đi thành công.

tobala

Xe máy
Tình hình là đã có 5 xe và 11 khách.
1. Tobala. 2 tài
2. Linh tồ: 2 tài
3. Hải Darklight: 2 tài một khách
4 và 5 là của một anh bạn đang muốn giấu tên: 5 tài và khách.
6. QTA nếu kịp mua xe thì tự lái. nếu không kịp thì ngồi nhờ bác Darklight.

Đề nghị các bác chuyển cho em các giấy tờ như em yêu cầu ở trên để làm thủ tục. Chậm nhất là T 4 tới này ngay 18/9 các bác chuyển cho em hết nhé. Mỗi bác tham gia đặt gạch cho em 10 củ.

Anh Bob còi ơi. Tình hình của anh thế nào nhỉ :)

Chỉnh sửa cuối:

tobala

Xe máy
Upload may cái ảnh Tây Tạng em đi năm 2009 hầu các bác.

Tibet Polata Palace

Đại Chiêu Tự

Đường lên hồ thiêng Namso

kiến càng

Xe tải
Tình hình là đã có 5 xe và 11 khách.
1. Tobala. 2 tài
2. Linh tồ: 2 tài
3. Hải Darklight:2 tài một khách
4 và 5 là của một anh bạn đang muốn giấu tên: 5 tài và khách.
6. QTA nếu kịp mua xe thì tự lái. nếu không kịp thì ngồi nhờ bác Darklight.

Đề nghị các bác chuyển cho em các giấy tờ như em yêu cầu ở trên để làm thủ tục. Chậm nhất là T 4 tới này ngay 18/9 các bác chuyển cho em hết nhé. Mỗi bác tham gia đặt gạch cho em 10 củ.

Anh Bob còi ơi. Tình hình của anh thế nào nhỉ :)
quên e à? hiện tại e 1 mình 1 xe anh nhé

bop_coi

Xe tải
"...Anh Bob còi ơi. Tình hình của anh thế nào nhỉ :)"
Đi được chuyến này thật là quá sướng luôn.
Tất cả mấy ông Bác sỹ đều trả lời : Tốt nhất ko nên đi !
Huyết áp cao như anh không lên được quá 3000m.
Quan trọng hơn là Gấu kịch liệt phản đối vì lo năm nay thuộc hạn 49.
Anh bó tay rồi.
Ngậm ngùi quá !

thachthungtham

Xe buýt
"...Anh Bob còi ơi. Tình hình của anh thế nào nhỉ :)"
Đi được chuyến này thật là quá sướng luôn.
Tất cả mấy ông Bác sỹ đều trả lời : Tốt nhất ko nên đi !
Huyết áp cao như anh không lên được quá 3000m.
Quan trọng hơn là Gấu kịch liệt phản đối vì lo năm nay thuộc hạn 49.
Anh bó tay rồi.
Ngậm ngùi quá !
Nhiều tuổi rùi ở nhà đê đú làm gì Anh, mà sao Anh nhiều tuổi vậy nhỉ hơn Em gần 20 tuổi!