[CCCĐ] Tây tạng - huyền bí, lạc sơn đại phật,nga mi,cửu trại câu-thiên đường hạ giới

thanhnientu

Xe hơi
Em lại lật lên xem lại mấy pic Cửu Trại Câu của các cụ. vẫn thấy đẹp.... đẹp quá....

TMPL

Xe đạp
Đẹp quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

veronnie

Xe đạp
Website
profiles.yahoo.com
đi Tây tạng mất cả tháng nghỉ việc ... chắc e fai nghỉ hưu mới đi đc mất ... :(:(:(

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em đọc cũng chưa hết thớt, em hỏi mợ nôi cơm điẹn phát là mợ có được xem biểu diễn võ ở Nga Mi không nhỉ? Em không rõ ở đây có môn võ này không hay chỗ khác? Nga Mi có môn kiếm Nga Mi rất nổi tiếng

Chỉnh sửa cuối:

kaita

Xe hơi
Mây trên đỉnh núi tuyết đẹp quá....

noicomdien

Xe tăng
Em đọc cũng chưa hết thớt, em hỏi mợ nôi cơm điẹn phát là mợ có được xem biểu diễn võ ở Nga Mi không nhỉ? Em không rõ ở đây có môn võ này không hay chỗ khác? Nga Mi có môn kiếm Nga Mi rất nổi tiếng
Lên Nga Mi Sơn mình cũng muốn xem biểu diễn múa kiếm trong rừng trúc , nhưng tìm mãi ko thấy , chỉ thấy tranh treo trên chùa :D .

Với địa thế cao chót vót, phong cảnh đẹp tuyệt trần, nơi đây sản sinh môn phái võ thuật trứ danh: Nga Mi phái. Là môn phái chỉ dành cho nữ giới, các chiêu thức của Nga Mi mềm mỏng nhẹ nhàng, vừa động vừa tĩnh.
Nga Mi Tục Gia tinh thông âm luật, có tuyệt kỹ dùng tiếng đàn làm vũ khí tấn công kẻ địch. Tương truyền rằng, khi các nữ hiệp Nga Mi xinh đẹp so dây gảy phím, thì trời đất biến đổi theo sắc thái của dây đàn, vạn vật sùng bái, bách điểu triều phụng.

Nga Mi Phật Gia lấy Phật pháp độ nhân, toàn tâm hướng Phật. Với vũ khí là những thanh kiếm sắc bén, kỹ năng chủ yếu của những đệ tử Phật Gia phái Nga Mi là hỗ trợ hồi phục và nâng cao công kích. Là trường phái duy nhất có khả năng hồi phục sinh nội lực, gia tăng công kích, Nga Mi Phật Gia đóng vai trò tối quan trọng trong mọi trận chiến. Về phong cách quyền pháp, Nga Mi vừa có tính nghiêm ngặt, chặt chẽ của Thiếu Lâm vừa có tính khoáng đạt, bay bổng của Thái Cực Quyền và Võ Đang phái.

Thủ như tam xuân dương liễu
Bộ như bãi phong Hà diệp
Xuất thủ tựa thiểm điện
Phát lực như lôi đình"

Bốn câu thơ trên đã tóm gọn phong thái của phái Nga Mi trong giao chiến: Tay mềm như liễu xuân, bước nhẹ như lá sen trong gió, ra tay nhanh như ánh chớp, mà lực mạnh tựa lôi đình. Với những công phu như trên, Nga Mi thực sự là môn võ thuật dành cho phái nữ.

Đứng từ Kim Đỉnh nhìn sang đỉnh Vạn Phật ( chiều hôm trước, 7/9/2009 )

Đỉnh cao nhất của Nga Mi sơn là đỉnh Vạn Phật của ngọn núi chính Kim Đỉnh, với độ cao 3.099 m. Với địa thế cao chót vót, phong cảnh đẹp nên người ta nói tới Nga Mi sơn như là "Nga Mi thiên hạ tú"
( Sáng hôm sau, 8h43' ngày 8/9/2009 )

Chỉnh sửa cuối:

MRNO

Xe hơi
e chắc chả có cơ hội đi đâu, có gì hay các bác cứ post lên cho e ké nhớ...

thubon

Xe đạp
Cảm ơn bác nồi cơm điện và bác focus-S. Bài các bác hay quá! chắc là có nghề rồi. Đọc bài các bác vừa dí dỏm,vừa gây độc giả một cảm giác tâm linh mang giáo lý nhà Phật. Tiếp tục post bài nữa nghe các bác. Chúc các bác khoẻ đề còn phục vụ cho otofun

alibaba129

Xe đạp
Em cũng ước một lần được về tây tạng. Nhiều điều huyến bí muốn khám phá.

man_X

Xe hơi
Chuyến đi của cụ tuyệt vời quá=D>

10kg

Xe tải
QUá tuyệt, ứoc gì e đc đi 1 chuyến

nvm_dtt

Xe tải
Vất vả quá

Tranh thủ nắn mẫu :21::21::21:

Người như này mà ông chụp mãi không xong :69::69::69:

Cái tay của nhà hiếp ảnh có vẻ hơi gian gian các cụ nhỉ, đẹp quá, em nể các bác quá đi(b) vodka các kụ phát nhớ

pain

Xe ba gác
Thank all tất cả các bạn đã ghé thăm đọc bài của mình . Mình tự tổ chức đi Trung Quốc và chuyến đi cũng dài ngày, muốn vào Tây Tạng bắt buộc phải theo tour ( kể cả người Trung Quốc) . Ảnh mình còn rất nhiều kể cả bộ ảnh đi Đại Lý, Lệ Giang, Shangrila, mặc dù cảnh nơi đó rất đẹp ( mình thấy thế ) nhưng thời điểm này đưa lên ko thích hợp - hẹn dịp khác vậy :D
Em nghĩ cụ cứ đưa lên. Phàm đã là danh thắng thì là của cả nhân loại. Hơn nữa, em dư cụ lo "nhạy cảm" do....Kệ cụ ơi, người yêu nước là người có trái tim nóng và cái đầu lạnh. Phải biết phân biệt đối tác và đối tượng.

Cụ đưa lên đi cho mọi người chưa có đủ điều kiện đi, được hóng hớt và chiêm ngưỡng.

datmasutoo

Xe hơi
Quá đẹp, em cũng ước mơ đc tới huhu