[CCCĐ] Tây tạng - huyền bí, lạc sơn đại phật,nga mi,cửu trại câu-thiên đường hạ giới

noicomdien

Xe tăng
TÂY TẠNG - NƠI KHÔNG DÀNH CHO NGƯỜI YẾU BÓNG VÍA
Giấc mơ Tây Tạng đã thành hiện thực. Để thực hiện cho chuyến đi này, chúng tôi đã chuẩn bị trước đó 3 tháng : 15 người đăng ký đi, làm việc với công ty du lịch Trung Quốc chốt danh sách và lịch trình, đến khi làm Visa đi Trung Quốc còn lại 9 người. Lại phải làm việc lại với TQ, còn 1 tuần nữa theo lịch trình phải lên đường còn lại 4 người. Choáng :'(:'(:'( phía bên TQ quá ngán ngẩm vì sự thay đổi. Họ bắt đặt cọc mới làm lại tour.
Làm tạm mấy cái ảnh

Mây bồng bềnh trên đỉnh núi tuyết

Cung điện JoKhang - Đại Chiêu Tự

Trên đỉnh 5190 m đi hồ Namtso

Chỉnh sửa cuối:

moitoelaixe

Xe buýt
Đặt gạch và gửi vodka luôn nhé

Chuyển đi của bác mấy ngày, lịch trình cụ thể từng ngày thế nào ạ, phương tiện di chuyển thế nào và cuối cùng la tổng thiệt hại bao nhiêu. Bác cấp cho em cái này trước đi (b)

abc_cad

Xe tăng
Em chả có cơ hội đi. Đợi các pác đi về rồi cho anh em Of chúng em thông tin.(b)

noicomdien

Xe tăng
Cám ơn các bác, mạng bên TQ chán lắm. Cứ từ từ em sẽ kể dần dần mọi truyện :69::69::69:.

Mazda84

Xe đạp
Tây Tạng là 1 điểm trong wish list của em.
Rất mong bác sẽ cung cấp chi tiết lịch trình và chi phí của chuyến này.
Chờ bài và ảnh của bác.
Cảm ơn bác nhiều (b).

sunnyhanoi

Xe điện
Không biết đây có phải chương trình dự định của mấy cụ trên OF không nhỉ? Cụ post tiếp ảnh đi nhé, làm chén vodka cho ấm bụng (b)

vungocanhxd

Xe tăng
tiếp đi cụ gạch to quá cụ vưỡn ở bển hử

hungpmu

Xe tăng
Sao chưa thấy phọt tiêp hả kụ? Chắc vẫn ở đó rùi

abc_cad

Xe tăng
Năm 40 tuổi em sẽ dong duổi khắp...............tỉnh em(b)

noicomdien

Xe tăng
Em cảm ơn tất cả các bác, em vẫn đang ở bển chưa về. Vì điều kiện mạng bên này khó khăn, thi thoảng em mới vào được mạng.
Em tiếp tục :
Đi Tây Tạng ngoài visa còn phải có Permit vào Tây Tạng ( giấy phép), khi bọn em lên lịch trình đi đúng vào lúc Tân Cương đang bạo loạn nên giấy phép vào Tây Tạng rất khó khăn, chưa nói đến việc thay đổi người. Thông thường phải làm giáy phép trước 20 ngày. Bên em còn lại 4 người, công ty du lịch TQ chắc họ cũng chiếu cố làm lại giấy phép. Gửi Visa sang, chuyển tiền đặt cọc rồi mà 4 ngày hôm sau họ gửi giấy phép qua email. Giấy phép này mình phải nhận được bản gốc để làm thủ tục tại cửa khẩu đi đến Lasa. Cũng may chúng tôi có bạn ở Bằng Tường nên công ty du lịch gửi bản gốc về Bằng Tường. Chỉ còn 3 ngày nữa lên đường, vé máy bay cũng đã mua, ko biết giấy phép có kịp nhận ko. Nếu ko kịp chắc là :'(:'(:'( .
Buổi chiều ngày hôm trước khi đi, bạn TQ điện thoại cho biết đã nhận được giấy phép :69::69::69: . Thở phào nhẹ nhõm, chúng tôi chuẩn bị lên đường.

Chỉnh sửa cuối:

noicomdien

Xe tăng
Chúng tôi còn lại 4 người đều U60 thấp nhất là 50, cao nhất là 55 tuổi. Bác Hanoi.. là lớn tuổi nhất, có cả vợ bác Focus_ S cũng đi. Đây cũng là chuyến đi để vượt qua thử thách, cánh già chúng tôi quyết tâm lên đường.
Lịch trình của đoàn :

Ngày 1: Hà Nội - Nam Ninh ( đường bộ)
Nam Ninh - Trùng Khánh ( máy bay) , tối nghỉ lại Trùng Khánh

Ngày 2 : Trùng Khánh - Lasa ( máy bay) , chiều , tối nghỉ lại Lasa

Ngày 3 : Sáng thăm cung điện Potala
Chiều thăm Đại Chiêu Tự

Ngày 4 : Đi thăm hồ Namtso ( hồ nước mặn cao nhất thế giới) đỉnh núi tuyết, suối nước nóng, tối về nghỉ tại Lasa

Ngày 5 : Sáng đi thăm hồ Yamdrok , vượt qua đỉnh đèo cao 5560 m núi tuyết Ka Ruo La Bing Chuang, đến thị trấn Jiang Zi thăm tu viện, tối ngủ tại Ri Ka Zer

Ngày 6 : Thăm tu viện Tasilumpo, và quay trở về Lasa

Ngày 7 : Sáng lên tu viện Drepung
Chiều lên tu viện Sêra

Ngày 8 : Buổi sáng lượn phố Lasa
Buổi chiều lên máy bay về Thành Đô

Ngày 9 : Thành Đô - Lạc Sơn Đại Phật - đường bộ thăm tượng Phật cao nhất thế giới, tối nghỉ tại Nga Mi sơn

Ngày 10 : Nga My Sơn - lên Kim đỉnh thăm tượng Phật Phổ hiến ở độ cao hơn 3000 m, tối nghỉ tại Kim đỉnh

Ngày 11: Nga My Sơn - Thành Đô bằng đường bộ

Ngày 12 : Sáng thăm đền thờ Khổng Minh tại Thành Đồ
Chiều : Thành Đô – Cửu Trại Câu - máy bay

Ngày 13: Cửu Trại Câu - thiên đường của hạ giới

Ngày 14 : Cửu Trại Câu - thiên đường của hạ giới

Ngày 15 : Cửu Trại Câu - Trùng Khánh – Nam Ninh (Mày bay)

Ngày 16: Nam Ninh - Hà Nội ( đường bộ)

Kết thúc hành trình (b)(b)(b)

Chúng tôi đang ở Cửu Trại Câu thiên đường của hạ giới

Chỉnh sửa cuối:
Chúc các bác một chuyến đi may mắn, thành công và mạnh khỏe. Cho em hỏi thăm chút, vấn đề áp xuất không khí nếu đến Lasha bẳng máy bay có ảnh hưởng lắm không và bao lâu . Nếu kịp mùa này và lo thủ tục xong kịp em sẽ bay sang gấp.

Nếu dược cho em xin thêm chút thông tin chi tiết . Cám ơn các bác và mong được xem thêm ảnh của các bác .

xipam

Xe máy
Chúc bác có chuyến đi may mắn. Em thích Tây Tạng lắm nhưng đi như thế không biết có cần thể lực khỏe không bác nhỉ?

HDart

Xe hơi
Hay quá bác chủ thớt ơi. Em tiếp tục đợi thông tin của bác. Mời (b)(b)(b) bác

abc_cad

Xe tăng
Em cảm ơn tất cả các bác, em vẫn đang ở bển chưa về. Vì điều kiện mạng bên này khó khăn, thi thoảng em mới vào được mạng.
Em tiếp tục :
Đi Tây Tạng ngoài visa còn phải có Permit vào Tây Tạng ( giấy phép), khi bọn em lên lịch trình đi đúng vào lúc Tân Cương đang bạo loạn nên giấy phép vào Tây Tạng rất khó khăn, chưa nói đến việc thay đổi người. Thông thường phải làm giáy phép trước 20 ngày. Bên em còn lại 4 người, công ty du lịch TQ chắc họ cũng chiếu cố làm lại giấy phép. Gửi Visa sang, chuyển tiền đặt cọc rồi mà 4 ngày hôm sau họ gửi giấy phép qua email. Giấy phép này mình phải nhận được bản gốc để làm thủ tục tại cửa khẩu đi đến Lasa. Cũng may chúng tôi có bạn ở Bằng Tường nên công ty du lịch gửi bản gốc về Bằng Tường. Chỉ còn 3 ngày nữa lên đường, vé máy bay cũng đã mua, ko biết giấy phép có kịp nhận ko. Nếu ko kịp chắc là :'(:'(:'( .
Buổi chiều ngày hôm trước khi đi, bạn TQ điện thoại cho biết đã nhận được giấy phép :69::69::69: . Thở phào nhẹ nhõm, chúng tôi chuẩn bị lên đường.
:77::77::77::77:các pác né. Chúc các pác thượng lộ bình an. Các pác sướng thật đấy.(b)(b)(b)

Tank T54

Xe tải
mời cụ chén vodka đã chúc cụ thượng lộ bình an

Tunglee

Xe tải
chúc cụ vui vẻ, Tây tạng đúng là đỉnh.
Nhưng sao thủ tục loàng ngoàng thế nhỉ, trước em ở TQ, mua tuor tại TQ thấy cũng đơn giản mà:^)