Thảo luận Teana 2010 Đài Loan - Nổi đèn check engine, nhờ tư vấn

cuongscb

Xe tăng
Lỗi bỏ máy, lỗi này đơn giản mà sao gara và các cụ cứ phán loạn cả lên thế nhỉ

Infinity85

Xe hơi
báo cáo các cụ, hiện tại gara đã báo lỗi cuối cùng là hỏng rơ lơ điều khiển chân ga nằm trong ECU. Em đang chờ thay nhưng quả thật cũng hơi rối.
@ cụ cuongscb nói lỗi bỏ máy là sao ạ, cụ có thể giải thích thêm và xử lý ntn ạ?

haibang

Xe đạp
Chia sẻ với cu chủ. Nghe cũng lằng nhằng phết

cào cào

Xe hơi
em tưởng con này hộ số CVT phải mượt mà chứ nhỉ? sao cụ k vào nissan bắt bệnh cho an tâm?
trc ông anh em đi forte bị kiểu kiểu như cụ, đạp mãi mà máy cứ hú nhưng số đek chuyển, đi đo đếm mãi cúôi cùng hoá ra cái dây điện nối cảm biến gia tốc với hộp số bị đứt ngậm (em ko nhớ rõ tên kỹ thuật) dẫn đến hộp số k chuyển khi tăng tốc,
nối lại lại ok (

Infinity85

Xe hơi
em tưởng con này hộ số CVT phải mượt mà chứ nhỉ? sao cụ k vào nissan bắt bệnh cho an tâm?
trc ông anh em đi forte bị kiểu kiểu như cụ, đạp mãi mà máy cứ hú nhưng số đek chuyển, đi đo đếm mãi cúôi cùng hoá ra cái dây điện nối cảm biến gia tốc với hộp số bị đứt ngậm (em ko nhớ rõ tên kỹ thuật) dẫn đến hộp số k chuyển khi tăng tốc,
nối lại lại ok (
Em xử lý rơ le chân ga trong ECU, giờ bình thường rồi cụ ạ. Nói chung hiểu biết của em về xe ít nên nhiều khi vẫn phải dựa và tin tưởng gara quen thôi ạ

Phuctv

Đi bộ
Em xử lý rơ le chân ga trong ECU, giờ bình thường rồi cụ ạ. Nói chung hiểu biết của em về xe ít nên nhiều khi vẫn phải dựa và tin tưởng gara quen thôi ạ
Bác xử lý rơle chân ga trong ECU ở đâu vậy ? Có phải vào hãng không? Tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy ?

Infinity85

Xe hơi
Bác xử lý rơle chân ga trong ECU ở đâu vậy ? Có phải vào hãng không? Tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy ?
Rơ le chân ga trong ECU của em gara bảo có quá nhiều chân, nên ko hàn được. Cuối cùng em thay cả cái Ecu, hàng bãi thôi mà tận 16 củ.