[Funland] Techcombank báo e nợ 3tr tiền duy trì tài khoản từ 2016

ancopxkaia

Xe hơi
TÌNH HÌNH LÀ RẤT TÌNH HÌNH
Em hoang mang quá nhờ các cụ trong ngành làm Ngân Hàng thông giúp em.
Ko phải NH gọi báo cho e mà tối qua rảnh rỗi e gọi lên tổng đài ngứa miệng e hỏi muốn đóng bớt 1 stk thì báo tổng đài được ko?
Em dùng 2 stk của Tech. 1 stk từ 2016 và 1 số từ 2021. Vì cty trả lương qua Tech nên nv phải dky. Stk từ 2016 do em làm ở Hà Nam nên mở dưới này, đến 2017 e nghỉ nên bỏ ko dùng nữa. Vấn đề ở chỗ nếu ko có tiền trong tk >2m thì ngân hàng sẽ thu phí quản lý tk 39k chưa VAT. Và từ 2017 e nghỉ việc nên ko dùng Tech nữa và báo tính đến nay em đang nợ 3.3tr tiền phí quản lý tk. Đến 2021 e làm cty yêu cầu mở stk Tech để cty trả lương, e ra mở ở chi nhánh HN vì nghĩ đơn giản stk cũ lâu dùng và ko còn tiền thì NH đóng và KH chẳng mất chi phí gì và khi mở cũng ko dc nv nói cho e biết về vấn đề này. Tối qua e gọi lên tổng đài NH hỏi mấy vấn đề về tk e đang dùng thì ngứa miệng em hỏi: Sao trên app mình có 3 stk: 2 stk lq đến thẻ ATM, 1 liên quan thẻ VISA. Thấy vậy e hỏi muốn đóng đi 1 stk ATM cho đỡ làng nhàng( stk em mở từ 2016) thì nv báo e đang nợ 3,3m tiền chi phí quản lý hàng tháng 39k chưa VAT do trong tk ko có số dư trên 2m làm em hoảng hồn
Các bác trong ngành tư vấn giúp em vụ này nên làm gì? Trả hay cứ thế quên và tăng chi phí duy trì tk😴. Và khi nợ này thì có ảnh hưởng đến điểm tín dụng CIC cá nhân của em ko? Nhỡ sau này có việc cần mua trả góp, vay thì lại phiền hà😴
Giờ e rất hoang mang, tự nhiên mất hơn 3tr trên trời rơi xuống😢, chẳng hiểu NH làm việc kiểu gì nữa vì trong thời gian đó e ko nhận dc bất cứ thông báo nào của NH. Stk mới e làm từ 2021 vẫn ra chi nhánh làm việc và hiện tại đang nhận lương qua stk này mà ko nhận dc bất cứ thông báo về vấn đề này
Em cũng có cái tài khoản hình như của bên ACB, trước còn tầm trăm k trong tk, không dùng nữa ra chi nhánh báo khóa tài khoản mà không mang cmt, hỏi dùng số điện thoại được không nhân viên nhất định không cho khóa. Từ đó quên rồi kệ luôn, đến giờ chục năm rồi không biết có bị nợ phí quản lý gì không, haizz

Thổ_dân

Xe tải
Zero fee của techcom đây à :))). Ko đủ điều kiện zero cái là phí trên trời ngay. Mấy năm trước e cũng dính với MBB vụ này, sao kê âm tới gần 400k thì dừng ko âm thêm nữa, MB cũng ko hỏi gì và cũng ko bị nhẩy nhóm nợ.
Âm mấy trăm thì e cũng ra nộp cho nhẹ đầu cho xong và ko bao giờ làm KH của Tech nữa. Đằng này e gọi tổng đài ngứa miệng e hỏi vấn đề này nv mới thông báo em biết😭
Chỉ cay cái NH ko đàng hoàng, âm thâm thu phí mà ko báo cho KH. Ít nhất trong hơn 2 năm nay e vẫn dùng stk khác của TECH để cty trả lương
Cứ để đến đời cháu e mà NH đòi chắc đủ mua cái 4 bánh cho cháu e😂

Thổ_dân

Xe tải
Tech lâu ko dùng là nó khóa Tài khoản sau một thời gian nữa nó tự đóng. Vụ thu phí này hơi là lạ.
Em cũng e nghĩ vậy. 2017 e nghỉ cty nên bỏ luôn ko dùng, đến 2021 cty yêu cầu trả lương qua tech thì e ra mở lại vì nghĩ đơn giản lâu ko dùng ko phát sinh gia dịch thì họ đóng lại😂, cứ để thế rồi âm thầm thu phí hơn 40k/1 tháng ko phải ít

Thổ_dân

Xe tải
nó có quy định dưới 2m thu phí 39k/tháng rồi. cụ ko dùng phải báo cắt. giờ nó truy thu là đúng thôi. để lâu dồn 1 cục to hơn thì lại mệt hơn đấy. ko đùa với ngân hàng đc đâu.
Vâng e cũng rất ngại với NH, hôm nào e ra chi nhánh làm việc cho xong😴

bonongcoc

Xe buýt
ACB em cũng ko dùng tk mấy tháng, trong tk còn mấy chục nghìn tháng nào ông cũng trừ đều, thế là em ra em đóng quách nó lại cho xong. Nhân viên bảo sao chị ko để mà nhỡ có việc thì dùng, em bảo để miễn phí thì chị để :)
Còn cái tk ở SHB, hôm nào ra đóng nốt. Đỡ mệt người.

nhutinhco

Xe tăng
Em cũng e nghĩ vậy. 2017 e nghỉ cty nên bỏ luôn ko dùng, đến 2021 cty yêu cầu trả lương qua tech thì e ra mở lại vì nghĩ đơn giản lâu ko dùng ko phát sinh gia dịch thì họ đóng lại😂, cứ để thế rồi âm thầm thu phí hơn 40k/1 tháng ko phải ít
Em cũng bị báo thế, sau các em bảo em nộp vào 50K hay 100K gì rồi hôm sau đóng cho! Em nộp vào rồi và chưa đóng (vì toàn phải làm giờ hành chính mà giờ đó mình đi làm). Giờ không biết thế nào? !!!
Nói chung không ứngđược với Tech ở khoản này!

Thổ_dân

Xe tải
Tech có quy định đóng tài khoản của khách hàng khi số dư bằng 0 và không được chủ tk sử dụng trong thời gian 365 ngày. Cụ kiểm tra lại xem. Thu phí quản lý tk có số dư bằng 0 có vẻ hơi lạ.
Số dư còn mấy nghìn lẻ cụ ạ😭 ko giao dịch mấy năm nay e nghĩ đơn giản NH sẽ đóng lại, vào app e thấy có nên em hỏi mới phát hiện ra vấn đề này😮💨

thienbinh14_10

Xe tải
Cụ giống em. Cũng báo nợ tầm 4 củ rồi, trong khi tài khoản còn dương 8.8k, khi đi báo đóng bớt mới nhận được cụ nợ.

Thổ_dân

Xe tải
Nợ phải có thông báo chứ đâu có kiểu im im ghi nợ chục năm sau đòi.
Làm căng vào ko trả xem làm gì nhau?
E chỉ ghét nhất mấy năm nay e vẫn ra chi nhánh để giao dịch mà ko báo cho e thông tin gì kể cả khi e ra mở stk mới!
Tự nhiên mang tiếng nợ nên cay lắm😮💨

present

Xe điện
Oh, TK = 0 rồi mà vẫn thu phí mấy năm trời cơ á? Vãi cả Tech!

kaku223223

Xì hơi lốp
TÌNH HÌNH LÀ RẤT TÌNH HÌNH
Em hoang mang quá nhờ các cụ trong ngành làm Ngân Hàng thông giúp em.
Ko phải NH gọi báo cho e mà tối qua rảnh rỗi e gọi lên tổng đài ngứa miệng e hỏi muốn đóng bớt 1 stk thì báo tổng đài được ko?
Cụ quay lại deal với nv Ngân Hàng, t sẽ mở 1 thẻ ghi nợ mới của mày, m clear cho t khoản đó được ko, rồi nhận thẻ thì dùng 1-2 tháng rồi báo hủy.

Trước em cũng dính như cụ, thẻ tt quốc tế hẳn hoi. Nhưng sau do mở thẻ mới nên nó clear nợ cũ cho.

Thổ_dân

Xe tải
Cụ giống em. Cũng báo nợ tầm 4 củ rồi, trong khi tài khoản còn dương 8.8k, khi đi báo đóng bớt mới nhận được cụ nợ.
Em cũng dư có mấy nghìn, Tối qua có việc gọi lên tổng đài nhìn trên app thấy có 1 stk nữa nên e hỏi thì các b báo e thế😮💨 Giờ 4tr cụ nợ giải quyết sao rồi. Chắc e sắp xếp cv cuối tháng giải quyết cho xong của nợ

Mũi tên bạc

Xe container
Bọn bank như thế này là cũng dởm rồi. EM có tài khoản ở BIDV không dùng thì khi hết tiền trong tài khoản 2-3 tháng họ cắt luôn!

Thổ_dân

Xe tải
Cụ quay lại deal với nv Ngân Hàng, t sẽ mở 1 thẻ ghi nợ mới của mày, m clear cho t khoản đó được ko, rồi nhận thẻ thì dùng 1-2 tháng rồi báo hủy.

Trước em cũng dính như cụ, thẻ tt quốc tế hẳn hoi. Nhưng sau do mở thẻ mới nên nó clear nợ cũ cho.
Cảm ơn cụ ạ! Các b tổng đài tư vấn cho e nạp 50k vào M, lâu ko phát sinh giao dịch gì NH sẽ lạc lại với KH trong 24h. Thôi cuối tháng e sắp xếp cv ra chi nhánh giải quyết cho xong của nợ này😭

agrimeco

Xe lăn
Vô lí nhỉ, em cũng có 2 tk chả dùng đến từ lâu rồi, giờ còn ko biết pass dư lào để kiểm tra í chứ :D

Thổ_dân

Xe tải
Bọn bank như thế này là cũng dởm rồi. EM có tài khoản ở BIDV không dùng thì khi hết tiền trong tài khoản 2-3 tháng họ cắt luôn!
E dùng BIDV, VPbank, tk chẳng có tiền app vẫn vào được mà chẳng thu đồng phí qly tk. Thu hơn 40k 1 tháng cứ âm thầm tự nhiên mang nợ vào người😮💨

xegiacmo2

Xe tải
nó có quy định dưới 2m thu phí 39k/tháng rồi. cụ ko dùng phải báo cắt. giờ nó truy thu là đúng thôi. để lâu dồn 1 cục to hơn thì lại mệt hơn đấy. ko đùa với ngân hàng đc đâu.
đúng mẹ gì , không dùng thì cắt . Quá lừa đảo

3077

Xe container
Bank nào cháu cũng có tk, mở ít cũng chục niên rồi, toàn 0đ…mà chưa thấy cái nào báo nợ tiền quản lý tk 🤔 (hay bank biết nợ ko thể đòi nên thôi 😅)
Chắc tùy dạng tk, có thể tk của cụ chủ là tk có điều kiện (free phí chuyển khoản nhưng phải duy trì số dư chẳng hạn, thời 2016 thì không có nở rộ free phí ck như hiện nay). Chứ em cũng có khá nhiều tk do mỗi lần vay nợ là mở 1 tk mới, sau khi trả xong thì tk về 0 chứ chưa thấy phát sinh âm bao giờ