[Funland] Tecombank láo nháo

S320

Xe điện
Bọn này mời em mua bảo hiểm nhân thọ em ko chơi :)) láo toét :))

abx

Xe tải
Vâng, mai bác quote em nhé.
OK. Đây là câu chuyện của em:
Bình thường em hay gửi tiết kiệm ở các bank tứ trụ của Đông Lào, lần đó nhân tiện đi làm ngang qua mới vào gửi Techcombank trên phố Nguyễn Chánh (chỗ gần BigC, ngã tư với Trần Duy Hưng). Lúc gửi thì không sao, em nhân viên tư vấn gói này gói kia và cuối cùng em chọn gói 13 tháng gì đó. Sau đó em cũng quên đi vì bình thường ngân hàng người ta sẽ gọi báo sổ sắp đến hạn hoặc người ta tự động gia hạn chu kỳ tiếp theo cho mình.
Sau khi gửi khoảng hơn 2 năm, đến tháng 5/2018, một nhân viên của Tech gọi cho em giọng rụt rè bảo anh có sổ ở chỗ em, mời anh ra làm thủ tục. Sau đó vài ngày em ra ngân hàng, lúc xem số dư thì thấy họ chỉ tính lãi cho em 13 tháng, còn hơn 1 năm sau đó thì không tính lãi, dù chỉ là mức không kỳ hạn. Em bực mình làm ầm lên, tại sao ngân hàng không thông báo cho khách hàng là gói tiết kiệm không tự động gia hạn ngay từ lúc gửi tiền và lúc đến hạn, tiền một năm của tôi nằm ở đây ngân hàng có sử dụng không? có ra lãi không? tại sao ngân hàng được hưởng lợi từ đó mặc dù lỗi là do ngân hàng,... Mụ (gọi là mụ vì ghét chứ còn trẻ) trưởng chi nhánh mời vào nói chuyện bla bla... rồi hứa em sẽ xem lại hồ sơ, bạn nhân viên giao dịch với anh đã nghỉ việc rồi, sắp tới em đi nước ngoài mấy ngày nên lúc nào về sẽ liên lạc với anh,....
Em về đợi dài cổ 2 tháng không thấy nó làm gì, mới gọi đến chi nhánh thì cô bé trực cứ bảo chị ấy không có đây, em thì bận việc nên không muốn phí nhiều thời gian cho bọn khốn đấy làm gì, nhưng đến 18/5 này là tròn 1 năm xảy ra sự kiện, em tính soạn một cái văn bản gửi đi vài nơi xem nó thế nào.

yoko_pro

Xe buýt
Cụ thử nhớ lại xem cụ không mua bảo hiểm nhân thọ nhưng có công trình nào có bảo hiểm không? Theo em đọc thì dễ là cụ ký hợp đồng công trình/dự án nào đó nó yêu cầu phải có bảo hiểm lắm

e chạy grab lấy đâu ra ngoại tệ mà giao dịch nhiều cụ, à mà thỉnh thoảng khách Tây nó trả cho vài đô nhờ mang về đổi hộ
là e hỏi cho ông chú bên Mỹ thỉnh thoảng gửi kiều hối về cho tiện thay vì cứ phải western union gì đó rất phức tạp, bị trừ phí rất cao
Mà Vietcon nghe nói dạo này khách kêu lắm
Cụ cứ mở cái tài khoản $, cung cấp số tk, tên chủ tk, tên bank quốc tế, swift code là nhận được thôi

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
OK. Đây là câu chuyện của em:
Bình thường em hay gửi tiết kiệm ở các bank tứ trụ của Đông Lào, lần đó nhân tiện đi làm ngang qua mới vào gửi Techcombank trên phố Nguyễn Chánh (chỗ gần BigC, ngã tư với Trần Duy Hưng). Lúc gửi thì không sao, em nhân viên tư vấn gói này gói kia và cuối cùng em chọn gói 13 tháng gì đó. Sau đó em cũng quên đi vì bình thường ngân hàng người ta sẽ gọi báo sổ sắp đến hạn hoặc người ta tự động gia hạn chu kỳ tiếp theo cho mình.
Sau khi gửi khoảng hơn 2 năm, đến tháng 5/2018, một nhân viên của Tech gọi cho em giọng rụt rè bảo anh có sổ ở chỗ em, mời anh ra làm thủ tục. Sau đó vài ngày em ra ngân hàng, lúc xem số dư thì thấy họ chỉ tính lãi cho em 13 tháng, còn hơn 1 năm sau đó thì không tính lãi, dù chỉ là mức không kỳ hạn. Em bực mình làm ầm lên, tại sao ngân hàng không thông báo cho khách hàng là gói tiết kiệm không tự động gia hạn ngay từ lúc gửi tiền và lúc đến hạn, tiền một năm của tôi nằm ở đây ngân hàng có sử dụng không? có ra lãi không? tại sao ngân hàng được hưởng lợi từ đó mặc dù lỗi là do ngân hàng,... Mụ (gọi là mụ vì ghét chứ còn trẻ) trưởng chi nhánh mời vào nói chuyện bla bla... rồi hứa em sẽ xem lại hồ sơ, bạn nhân viên giao dịch với anh đã nghỉ việc rồi, sắp tới em đi nước ngoài mấy ngày nên lúc nào về sẽ liên lạc với anh,....
Em về đợi dài cổ 2 tháng không thấy nó làm gì, mới gọi đến chi nhánh thì cô bé trực cứ bảo chị ấy không có đây, em thì bận việc nên không muốn phí nhiều thời gian cho bọn khốn đấy làm gì, nhưng đến 18/5 này là tròn 1 năm xảy ra sự kiện, em tính soạn một cái văn bản gửi đi vài nơi xem nó thế nào.
Haizzz, chắc cụ nhiều tiền quá nên không quan tâm gửi ở bank nào và bao giờ đến hạn nhỉ :D>:D<. Thường sổ đến hạn là mình phải tự ra bank làm thủ tục mà cụ ;))

Huthasa

Xe lăn
Thôi xin cụ, e dính lần đến khổ vì cái "quan trọng ở quầy" như cụ nói rồi
Đợt e ra Tpbanh làm thủ tục vay vốn mua trả góp con Ablade chạy grab cũng vì váy ngắn ngực trễ cùng lời thỏ thẻ như rót mật vào tai của mấy e quầy mà tối mắt ký bừa các loại giấy thủ tục, sau về mmới ngã ngửa ra mình đã đồng ý mua bao nhiêu loại bảo hiểm chưa kể các thế loại phí khác cho một con xe máy hơn 4 chụp củ
xong về nhà suýt bị gấu vả nguyên cái chảo vào mặt cho sáng mắt ra, mãi gần đây e mới thoát nợ tính ra con xe bị đội lên đắt gấp rưỡi giá trị thực
Nghĩ lại mà vẫn thấy hãi hùng, giờ cứ đi qua TP banh là thấy rờn rợn
Tại cụ không chịu đọc kỹ giấy tờ mà nhắm mắt ký bừa chứ tại ai đâu.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thôi xin cụ, e dính lần đến khổ vì cái "quan trọng ở quầy" như cụ nói rồi
Đợt e ra Tpbanh làm thủ tục vay vốn mua trả góp con Ablade chạy grab cũng vì váy ngắn ngực trễ cùng lời thỏ thẻ như rót mật vào tai của mấy e quầy mà tối mắt ký bừa các loại giấy thủ tục, sau về mmới ngã ngửa ra mình đã đồng ý mua bao nhiêu loại bảo hiểm chưa kể các thế loại phí khác cho một con xe máy hơn 4 chụp củ
xong về nhà suýt bị gấu vả nguyên cái chảo vào mặt cho sáng mắt ra, mãi gần đây e mới thoát nợ tính ra con xe bị đội lên đắt gấp rưỡi giá trị thực
Nghĩ lại mà vẫn thấy hãi hùng, giờ cứ đi qua TP banh là thấy rờn rợn
Bác cứ khai thật ra đê: Còn mấy cái Voucher free vụ Mát xa với Thổi kèn thì không đưa vô, để anh em còn cân nhắc với "cái chảo vào mặt".

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Haizzz, chắc cụ nhiều tiền quá nên không quan tâm gửi ở bank nào và bao giờ đến hạn nhỉ :D>:D<. Thường sổ đến hạn là mình phải tự ra bank làm thủ tục mà cụ ;))
Thế à bác.
Tôi tưởng là, đến kỳ hạn thì nó auto gia hạn cái Sổ với Kỳ hạn như cũ và Lãi suất cập nhật chứ.
Còn nếu không tồn tại Kỳ hạn đó nữa => nó chọn Kỳ hạn gần đó nhất và Lãi suất cập nhật.

trungcan84

Xe hơi
Trước e đồng bộ tk ngân hàng với hệ thống khác, đến kỳ hắn đóng băng tiền và trừ luôn dù 2 bên kia mình có tài sản đảm bảo rồi ;)) Biết nhau luôn từ đó :))
em cũng sợ nhất món này và lỗi như cụ chủ thớt nữa.
lên cứ đến hạn là teo thanh toán đừng có động đến tk cả tao :))
ps: cụ chủ cứ đến làm um lên cho chúng nó đỡ láo. hehe

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thế à bác.
Tôi tưởng là, đến kỳ hạn thì nó auto gia hạn cái Sổ với Kỳ hạn như cũ và Lãi suất cập nhật chứ.
Còn nếu không tồn tại Kỳ hạn đó nữa => nó chọn Kỳ hạn gần đó nhất và Lãi suất cập nhật.
Tại em có mỗi tí tiền còi nên cứ đúng hạn là em ra bank để đổi sổ cụ ạ, chắc cụ kia nhiều khoản quá nên quên :((

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi, ai bảo không đến gia hạn thì phải chịu thôi
Khác gì dùng dịch vụ 3g ấy cụ không gia hạn là nhà mạng nó tự động đua về gói cước mặc định là khách hàng ăn đủ luôn
E dùng gói C9O của Vila tưởng cứ thế mà dùng mãi, ai ngờ hết tháng không đăng ký lại nó âm thầm đưa về gói mặc định MO luôn cước 3g gấp mấy chục lần. May e phát hiện sớm thế mà cũng mất oan mấy trăm đấy

Lykinhmau

Xe tải
Đến giờ này vẫn chưa thấy thông tin cụ chủ ra làm việc với ngân hàng nhỉ? Em hóng kết quả.
Em có làm việc rồi,cái hợp đồng của em với manuliffe hết hiệu lực 2016.từ đấy tới giờ ko phát sinh,đùng phát giờ trừ tk bên Tech bảo đang làm tra xuất để yêu cầu trả lại tiền cho em.

keihopa

Xe tải
Em dùng Tech lâu lắm rồi, có bao giờ thấy vấn đề đâu. Chính dùng mấy bố quốc doanh mới hãi.
Chắc cụ tích nhầm cái gì đó, cụ xem lại. Chứ bố bảo nó cũng không dám tự trừ như vậy đâu.

toimuondie

Xe container
Em có làm việc rồi,cái hợp đồng của em với manuliffe hết hiệu lực 2016.từ đấy tới giờ ko phát sinh,đùng phát giờ trừ tk bên Tech bảo đang làm tra xuất để yêu cầu trả lại tiền cho em.
Cụ không nên đồng ý với phương án này của Tech.
Như vậy thì hoà cả làng à?
Cụ nói với họ là cụ viết 1 cái đơn gửi công an và báo chí yêu cầu làm rõ việc mất tiền trong tài khoản.

j23

Xe container
Em biết 1 sự thực là xung quanh em hiện có nhiều người ghét và chờ cơ hội để bỏ VCB, chuyển sang TCB vì TCB đc đánh giá là chiều người dùng :D

vlxury

Xe buýt
Gấu nhà cụ mua rồi, xong thanh toán phí bằng tk cụ nên mới thế. Cụ không đồng ý vẫn có thể đến kiện, vì uỷ quyền phải có chứng từ chữ ký của cụ

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
em cũng sợ nhất món này và lỗi như cụ chủ thớt nữa.
lên cứ đến hạn là teo thanh toán đừng có động đến tk cả tao :))
ps: cụ chủ cứ đến làm um lên cho chúng nó đỡ láo. hehe
làm um lên củng không giải quyết được gì đâu, bọn bank nó luôn nắm đằng chuôi rồi. Làm thân phận khách hàng như những con mồi thì phải chịu thôi !
bọn quầy giao dịch nó không vẽ vời được nhiều đâu, chủ yếu ở cái lưỡi thần thánh của bọn chăm sóc khách hàng vòng ngoài ấy
dụ dỗ khách ký hợp đồng rồi bất ngờ tòi ra những khoản phí abc rồi tỷ tê mua thêm các gói bảo hiểm xyz....... là chuyện bình thường.
thực tế bọn bảo hiểm có mqh với các bank cho vay vốn khá mật thiết, khi có khách hàng là bọn nhân viên bank gọi điện cho bảo hiểm kiểu như cùng đến chia sẻ thịt con mồi đang trong cơn khát tiền mà sẳn sàng đặt bút ký bất kỳ loại thủ tục nào, cốt để sớm được giải ngân cho nhanh
cứ đến các phòng giao dịch thì biết, bọn bảo hiểm các kiểu ngồi vật vờ đầy ở mấy quán nước bên cạnh đợi khách

Gary Hoàng

Xe tải
Thế à bác.
Em cũng hay làm việc với bên NH nên biết họ cũng có cái khó, nhưng chuyện ko báo cho cụ sổ đến hạn dù chỉ qua SMS là sai ko cãi được. Còn về tại sao ko gia hạn thì có 1 số điểm cần lưu ý như sau ạ. Thứ nhất hết kỳ sổ của cụ nó lại hết cái chương trình gửi sổ cũ chẳng hạn, nên ko gia hạn được, thứ hai tự gia hạn xong lúc khách hàng cần tiền đến rút ko được lại bị chửi. Thứ ba nhân viên ngân hàng bây giờ nhớ nhớ quên quên là bt ạ.