[Thảo luận] Tem kiểm định máy đo tốc độ.

hbu082

Xe container
cái quan trọng nhất là cụ chạy có quá tốc độ thật ko thì ếu thấy cụ nói. giả sử cụ đi 50 nó bắn lên 80 thì hẵng thắc mắc tem thật hay tem giả. chứ cụ đi 89 nó bắn 90 thì thắc mắc làm cái gì.

cusao

Xe lăn
Tem thế là ổn đấy, rõ ràng, không tẩy xóa là ok rồi
- bác chủ thứ nghĩ xem lợi ích của việc tẩy xóa để ăn gian thêm vài phần trăm mỗi trường hợp để lỡ bị đưa bằng chứng lên đây thì thiêt - lợi thế lào?
- XXX nói chung nà náo nhưng em nghĩ họ không dại gì náo trong lĩnh vực này

Tuy nhiên, cũng có trường hợp trên diễn đàn show đc cái tem không đọc rõ được ngày tháng kiểm định chứ chưa có ghi chép nào về việc làm gian ngày kiểm định trên súng

hieunv.b12

Xe tải
Các cụ tinh thông giúp e, hôm nay e bị bắn tốc độ, e thấy trên máy đo tốc độ có cái tem này xxx kêu đó là tem kiểm định. E thấy tem ghi bằng bút bi thường, thiết nghĩ ghi như thế xxx tẩy xóa đi ghi lại thời gian kiểm định chắc cũng ko ai biết các cụ nhỉ.e thấy cái tem đó ảo ảo thế nào ý. CÁc cụ xem giúpem xem này có phải tem chuẩn ko. trên máy nó ghi là 09-16 xxx nói thời hạn kiểm định máy này là tới tháng 9 năm 2016.
Tem này là chuẩn rồi, ghi bút bi là do in hàng loạt, kiểm định chú nào thì ghi chú đó

ubisapro

Xe trâu
1. quá tốc độ hay ko cụ chủ phải tự biết chứ???

2. Tem thì mỗi máy 1 kiểu, trừ cụ nào làm trong ngành, dán tem cho máy đo tốc độ thì biết được kiểu tem, còn ko thì cũng chẳng xác định được:D

3. Thường tem kiểm định in cả loạt, để trống ngày tháng or có thể in các ô số (giống tem bảo hành trên thiết bị điện tử vậy, tháng nào, năm nào thì gạch bút bi vào ô số đó, e đã làm máy đo độ ẩm cho khách và phải mang đi kiểm định mới giao hàng, đến nó dán cái tem loại này:D). Tất nhiên dán tem bao h cũng phải có giấy chứng nhận đi cùng, nhưng mình dân đen chắc chả được ngắm cái giấy đó đâu ợ. Cái vụ giấy chứng nhận chắc chỉ để dành cho đợt kiểm tra or có khiếu nại, em nghĩ vậy:D

yamaha-x8

Xe tăng
Cụ này MAI dài hơn THUỔNG này... :))
Sorry các cụ, e vừa trả bài rồi nhé \:D/. Máy bắn tốc độ thì cũng chỉ là 1 loại thiết bị cần hiệu chuẩn và đi kèm là Giấy chứng nhận kiểu này. Nhưng chắc chắn giấy này chỉ lưu trong hồ sơ thôi, xxx ko cầm đi đâu:

xebongac

Xe buýt
Theo mảng thiết bị phân tích của em thì tem ko thôi chưa đủ, phải có giấy hiệu chuẩn thiết bị đi kèm. Tem này e có thể xin cả vốc, e nói thật. Giấy hiệu chuẩn của VMI mai đến cty e sẽ up lên.
Cụ nói chuẩn rùi.

namhen

Xe buýt
em nghĩ tem này chuẩn đấy,
kiểm định đo lường vn kìa, 14A chắc là kiểm định tại QN, số seri đc in sẵn trên tem ( ko thể sửa chữa), còn dzụ ghi bút bi là đúng (vì tem đc in sẵn, nên kiểm định có giá trị đến đâu ghi vào đến đó)
dung sai là +-2km, thì nó phải trừ đi cho mình 2km so với hình ảnh bắn tốc độ (tất nhiên chúng nó sẽ cãi, nếu biết nên ghi vào biên bản),
Cái +- này trong qui chuẩn qui định rồi mà cụ, luật cũng chỉ phát khi quá tốc độ từ 5km trở lên. Vậy nếu cả xe và thiết bị sai lệch 2km thì tối đa là 4km, vẫn không bị phạt mà.
Nói chung là cứ dưới tốc độ tối đa cho phép thì yên tâm chạy. Có cụ bảo từ 5km trở lên mới bị phạt nên cứ dấn thêm tí, dính vào sai số của máy và của chính xe mình chạy thì sẽ bị quá ngay.

Ngo Rung

Xe lăn
Ghi thế là bình thường cụ ơi. Mỗi máy có hồ sơ rồi, giả sử các anh ấy cố tình sửa thì lần sau đem đi kiểm định dễ ăn đòn lắm, đâu phải chỉ kiểm định 1 lần đâu :D