Teo đời em rồi, merge partition

a_bờ_cờ

Xe tải
Em merger 2 partitions vào với nhau, và kết quả là 1 partition thành unallocated:'(:'(:'(
Các cụ cho em hỏi có cách nào phục hồi dữ liệu trong đó không ạ? Em tự mày mò thôi, các cụ đừng bảo em mang ra hàng nhé(b)(b)(b)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
bác có thể dùng cái đĩa HIREN 9.7 trở lên để recover lại đuọc
cách dùng đơn giản
cách đẻ có đĩa cũng đơn giản ra hàng bán đĩa CD máy tính hỏi có ngay 8 ngàn nhé

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ dùng Testdisk để khôi phục lại phân vùng hoặc dùng các chương trình recovery để phục hồi dữ liệu nhé. Những cái này đều có trong đĩa hiren's boot 10.0 download ở đây

longnguyenhvn

Xe buýt
Lỗi này em gặp rồi. Cái partition bị hidden đấy, chỉ cần dùng mấy cái tool trong HIREN để unhide là xong, mọi số liệu sẽ hiển thị lại như bình thường. Ngày đó làm xong không để ý là dùng tool gì.
Chắc chắn không bị mất số liệu đâu. Google với từ khóa unhide partition nhé. Làm được cụ cho em xin ly rượu để em khỏi phải đi bộ (0 mã lực) nhé. :)

Chỉnh sửa cuối:

a_bờ_cờ

Xe tải
bác có thể dùng cái đĩa HIREN 9.7 trở lên để recover lại đuọc
cách dùng đơn giản
cách đẻ có đĩa cũng đơn giản ra hàng bán đĩa CD máy tính hỏi có ngay 8 ngàn nhé
Cụ dùng Testdisk để khôi phục lại phân vùng hoặc dùng các chương trình recovery để phục hồi dữ liệu nhé. Những cái này đều có trong đĩa hiren's boot 10.0 download ở đây
Cám ơn các cụ, em đang down bộ hiren của cụ hiepluc về dùng thử đây ạ (l)(l)(l)(b)(b)(b)
Lỗi này em gặp rồi. Cái partition bị hidden đấy, chỉ cần dùng mấy cái tool trong HIREN để unhide là xong, mọi số liệu sẽ hiển thị lại như bình thường. Ngày đó làm xong không để ý là dùng tool gì.
Chắc chắn không bị mất số liệu đâu. Google với từ khóa unhide partition nhé. Làm được cụ cho em xin ly rượu để em khỏi phải đi bộ (0 mã lực) nhé. :)
Cái partition đó của em bị hidden nhưng không thể active được cụ à, vì nó còn đang là unallocated mà. Cám ơn cụ đã góp ý giúp em (b)(b)(b)

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
tự làm hơi khó

đặt biệt là ko được copy bất kỳ 1 dữ liệu nào vào cái ổ đó , cho đến khi cứu được hết và đủ dữ liệu cần cứu , dữ liệu cần cứu phải mở ra được ngon lành

bác L Hệ 090.347 58 bốn mươi , chi phí 300N , hôm trước em vừa mới làm ở đó

a_bờ_cờ

Xe tải
tự làm hơi khó

đặt biệt là ko được copy bất kỳ 1 dữ liệu nào vào cái ổ đó , cho đến khi cứu được hết và đủ dữ liệu cần cứu , dữ liệu cần cứu phải mở ra được ngon lành

bác L Hệ 090.347 58 bốn mươi , chi phí 300N , hôm trước em vừa mới làm ở đó
Cám ơn cụ, dưng mừ em ứ ở VN cụ à.

xdvn

Xe tải
E bị rồi, tý toáy một tý là xong, cụ đừng mất tiền cho ông nào cả đợi tý e nhớ lại xem đã làm thế nào.

xdvn

Xe tải
e dùng magic partition 8,
giống hệt như cụ bảo, ko thấy có cái ổ đĩa nào xuất hiện cả, tưởng vứt ổ cứng đi ai ngờ là nó ko sao đâu. do đĩa cụ có thể bị lỗi cái gì đó nên trong quá trình merge nó báo lỗi dừng lại và unallocated.
cụ mày mò thử xem vì hiện nay cái máy đấy của e ko có nữa nên e ko nhớ cụ thể các bước nó thế nào nhưng hoàn toàn khôi phục lại đc mà ko vấn đề gì.

longnguyenhvn

Xe buýt
Cái partition đó của em bị hidden nhưng không thể active được cụ à, vì nó còn đang là unallocated mà. Cám ơn cụ đã góp ý giúp em (b)(b)(b)
Cụ active bằng cái chương trình fdisk của Microsoft chạy từ DOS ý, phải boot máy bằng CD-ROM. Active partition đâu có phụ thuộc vào trạng thái của partition. Unallocated là do windows nó không đọc được thì nó báo vậy.